หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: Review: ม่วนอ๊กม่วนใจ๋ ตอน ลำปางหนาวมาก  (อ่าน 1181 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ที่ใครๆ ก็ชอบพูดกันว่า ลำปางหนาวมาก จะหนาวสักแค่ไหน ขอไปพิสูจน์กันหน่อย ครั้งนี้เราไปกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ เลยครับ ซึ่งเป็นทริปที่ทางโตโยต้าจัดขึ้นมาเพื่อขอบคุณลูกค้าฟอร์จูนเนอร์ โดยเล่นกิจกรรมผ่านแฟนเพจเฟสบุ๊ค เรารวมตัวกันที่ ศูนย์โตโยต้า นอร์ทเทิร์น ลําปาง มาถึงก็ลงทะเบียน รับอุปกรณ์ในการเดินทาง ก็มีแผนที่ เสื้อ หมวก ตารางกิจกรรม และมีเสื้อกันฝนด้วยนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:46 น »

หลังจากลงทะเบียน ทานของว่าง และร่วมฟังคำบรรยายตารางการเดินทางจาก พิธีกรเสร็จ ก็เริ่มออกเดินทางกัน งานนี้ไปเหนือ ช่วงอากาศหนาวๆ แบบนี้ พร็อพ เสื้อกันหนาวต้องพกมาด้วย

ซึ่งเส้นทางไปภาคเหนือก็เป็นที่รู้ๆ กันว่าโค้งค่อนข้างเยอะ และเส้นทางค่อนข้างจะชัน เป็นทางขึ้นเขาซะส่วนใหญ่ แต่พวกเราก็ไม่หวั่น เพราะสโลแกนของเราก็คือ บททดสอบที่ถูกสร้างขึ้น เพื่อพิสูจน์ ความเป็น “ผู้นำ” ขึ้นเขาแค่นี้น้องจูนสบายๆ ชิวๆ ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:48 น »

จุดแรกที่เราจะไปคือ ปางช้างแม่สา ครับ ซึ่งจุดนี้ก็จะมีฐานกิจกกรม ให้เล่น เพื่อเก็บคะแนน ซึ่งถ้าปกติเราไปเที่ยวก็จะไปดูการละเล่นของช้างที่ปาง แต่ครั้งนี้มีกิจกรรม ให้ทำเป็นกลุ่มด้วยครับ ได้ความสนุก และตื่นเต้นไปอีกแบบ
ถึงแล้วครับ ปางช้างแม่สา

มาถึงที่นี่แล้วจะไม่นั่งบนหลังช้างก็เดี๋ยวจะหาว่ามาไม่ถึง ก็ไปนั่งกันชักหน่อย มันก็โยกไปโยกมาเหมือนกันนะครับ

สองสาวนี้ ท่าทางไม่ได้กลัวช้างเลยนะครับ สนุกกันใหญ่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:49 น »

หลังจากที่เราทำกิจกรรมที่ปางช้าง แม่สา กันเสร็จ ก็แวะรับประทานอาหารกันที่ ร้านอาหารโป่งแยงแอ่งดอยเป็นร้านอาหารที่ตั้งอยู่ภายในโป่งแยงแอ่งดอยรีสอร์ท ที่มีบรรยากาศดี ท่ามกลางธรรมชาติสวยงามแถมมีวิวน้ำตกอยู่ใกล้ๆ อีกด้วย กินไป ชมธรรมชาติไป เพลินดีครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:50 น »

หลังจากที่เราทำกิจกรรมที่ปางช้าง แม่สา กันเสร็จ ก็แวะรับประทานอาหารกันที่ ร้านอาหารโป่งแยงแอ่งดอยเป็นร้านอาหารที่ตั้งอยู่ภายในโป่งแยงแอ่งดอยรีสอร์ท ที่มีบรรยากาศดี ท่ามกลางธรรมชาติสวยงามแถมมีวิวน้ำตกอยู่ใกล้ๆ อีกด้วย กินไป ชมธรรมชาติไป เพลินดีครับ

หลังจากแวะเติมพลังกันเสร็จ ก็ขึ้นเขากันต่อ จุดที่ 2 ที่เราจะไปแวะนั้นคือบ้านม้งแม้สาใหม่ ซึ่งหมู่บ้านแม่สาใหม่ ตั้งอยู่ในหุบเขา ซึ่งล้อมรอบไปด้วยป่าไม้และพื้นที่การเกษตร ตั้งอยู่บนเขาเลยละครับ ได้สัมผัสธรรมชาติแบบรอบตัว 360 องศากันเลยทีเดียว

การแสดงของเด็กๆชาวเขาที่เตรียมแสดงให้กับพวกเราได้ดูกันนะ

หลังจากที่ได้ดูเด็กแสดงไปแล้ว มาถึงตาผู้ใหญ่บ้างล่ะ เกมส์ง่ายๆครับ โยนลูกบอลใส่กระตร้า ดูลีลาของแต่ละคนสิ ล้มลุกคลุกคลานสนุกสนานลืมวัยกันจริงๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:51 น »

หลังจากสนุกสนานกันเต็มที่แล้ว ได้เวลาเข้าที่พักกันดีกว่า อยากจะไปหลับเอาแรง
สักงีบ รอพบกิจกรรมช่วงเย็นต่อ

ถึงแล้วครับ ที่พัก คืนนี้เราพักกันที่นี่ วีรันดา ไฮ รีสอร์ท

หลังจากไปแปบงีบ ได้ 1 งีบ ผมก็คว้ากล้อง แอบมาแซะสถานที่จัดปาร์ตี้เย็นนี้ก่อนเลยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:52 น »

ในช่วงค่ำคืนนี้ จะมีการแสดงให้ชม พร้อมกับสถานที่ตกแต่งพิเศษเป็นการจำลองกาดหมั้ว วิถีชีวิตของชาวล้านนาให้ทุกคนได้เดินชมด้วยนะ แปลกดีเหมือนกันครับ ไม่เคยเห็นมาก่อน บางอย่างก็ตกแต่งน่ารักดี เจอแบบนี้ก็อินกับบรรยากาศเมืองเหนือเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:53 น »

อาหารคาว หวาน จัดได้น่ารับประทานมากครับ

และนี่... ที่อยากนำเสนอ WINE TESTING คืนนี้เราจะจิบไวน์เบาๆ เคล้าเสียงดนตรี คิดแล้วก็เปรี้ยวปากอยากจะไปขอคนที่จัดสถานที่ชิมก่อนจริงๆเลย ตกแต่งได้สวยงามชวนให้ลิ้มลองเป็นสุด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:54 น »

มุมนี้แอบมีภาพ หลุดๆ ของแต่ละคน ที่ร่วมกิจกรรมกันในช่วงเช้ามาให้ดูด้วยนะ งานนี้ ใครเผลอเป็นอันโดน

การโชว์ กลองสะบัดชัย ซึ่งการตีกลองสะบัดชัยเป็นศิลปะการแสดงพื้นบ้านล้านนาอย่างหนึ่ง ซึ่งมักจะพบเห็นในขบวนแห่หรืองานแสดงศิลปะพื้นบ้านในระยะหลังโดยทั่วไป ลีลาในการตีมีลักษณะโลดโผนเร้าใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:55 น »

มีการปล่อยโคมด้วย สวยงามมาก

การแสดงของชาวล้านนาครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 ก.พ. 15, 13:55 น »

ตามมาด้วยการชมมินิคอนเสิร์ตจากดีว่าสาว “แอม เสาวลักษณ์” แอบสังเกตว่าแฟนผมเธอร้องได้เกือบทุกเพลงเลย เรียกว่าเป็นแฟนคลับตัวยงของคุณแอมเลยครับ

ผมขอปิดท้ายไปกับภาพประทับใจกับกิจกรรมของฟอร์จูนเนอร์ที่จัดขึ้นเพื่อลูกค้ามากๆเลยครับ ทำให้ผมได้สัมผัสประสบการณ์ใหม่ และได้เพื่อนใหม่หลายๆท่าน อยากบอกว่า ภาคเหนือมีมนต์เสน่ห์ที่น่าไปเที่ยวอีกครั้งครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ก.พ. 15, 23:55 น »

q*062q*062แอบอิจฉาเจ้าของกระทู้เบาๆเลยนะค่ะเนี้ย เพราะดูจากที่รีวิว แล้ว น่าไปเที่ยว และดูจะสนุกสนานมากๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ก.พ. 15, 00:08 น »

ว๊าวทริปนี้มีกิจกรรมให้ทำเยอะเลยนะค่ะ อิจฉาจังเลย ขอบคุณนะค่ะที่เอาภาพมารีวิวให้ดู q*062q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ก.พ. 15, 23:25 น »

บรรยากาศภาคเหนือดูสดชื่นดีจัง น่าไปเที่ยวนะค่ะ อยากไปทริปที่เขาจัดกิจกรรมแบบนี้บ้างค่ะ เคยไปสมัยตอนเรียนและไม่เคยได้ไปอีกเลย จะมีอีกไหมค่ะกิจกรรมแบบนี้
Guest
เล็กบ่อซํง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 1 มี.ค. 15, 15:30 น »

บรรยายกาศร่มรื่น น่าสนุก เป็นกันเอง โชว์ อลังการ จริงๆค่ะ

Guest
หิวโซ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 1 มี.ค. 15, 20:02 น »

ของกินน่าอร่อยจังเลยครับ ใครได้ไปทริปนี้โชคดีสุดๆ

Guest
แฟนขับ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 1 มี.ค. 15, 21:15 น »

มินิคอนเสิร์ตน่าสนุกจัง

Guest
สาวใต้
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 1 มี.ค. 15, 23:50 น »

มีปล่อยโคมด้วยยยยย

Guest
ผ้าพับไว้
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 2 มี.ค. 15, 00:40 น »

ชอบบรรยากาศในงานมากเลยค่ะ น่าสนุกมากๆเลยค่ะ

Tags:  ฟอร์จูนเนอร์ โตโยต้า แรลลี่ เที่ยวเหนือ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม