หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ติ่งเกาหลีเอ๋ย...อย่าทำแบบนี้ให้ใครว่าเราได้เลยนะ  (อ่าน 228331 ครั้ง)
Guest
dsa
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 14:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

dasd

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 14:33 น »

พวกติ่งเกาหลีผู้ชายพุดดูเหมือนพวกตุ็ดพูดไรเลยเหนแล้วจะอ้วกผู้หญิงเฉยๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 14:38 น »

แหมคุณ คห33พูดง่ายเนอะขยะมันก็แค่นั้น กวาดเก็บออกไปก็จบคุณไม่
กวาดเองละสงสารคนกวาด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 14:49 น »

ตามนั้นก็อบมาครับ555+ q*071q*073q*073q*039q*039

Guest
สิบสามบวกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 16:13 น »

ตอบ คห.44
โดยส่วนตัวผมก็เก็บนะครับแหม่ แต่มันก็อยู่ที่จิตสำนึกแต่ละคนด้วย
คุณพูดแบบนี้คุณไปเก็บมาหรอครับ??? หรือไปช่วยเค้าเก็บดูเดือดร้อนเป็นพิเศษเลยนะครับแหม่ พวกขี้***มากกว่านะครับที่ไม่มีสมอง ควรแยกแยะบ้างนะครับ ความชอบส่วนตัวครับ มันไม่หนักหัวใครหรือทำให้ใครเดือดร้อนหรอกครับถ้าไม่***อยากมีส่วนร่วม เอาตัวเองยังเอาไม่รอดมาพาลไปประเทศเค้า ไม่หันมามองประเทศตัวเอง เอาที่ใกล้ๆตัวดีกว่ามั้ย คนที่เค้าฉลาดจริงๆไม่มาเสียเวลาวิจารย์ข่าวแค่นี้หรอกครับ และที่ต้องมาตอบโต้เพราะพวกคุณดูถูกพวกเราต่างๆนานๆ โดยที่บางคอมเม้นท์ออกนอกหัวกระทู้ เกินไปครับบางทีก็แล้วแต่นะครับ หึ q*069

Guest
ติ่งเกาหลีที่เดินผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 16:18 น »

บางทีความบ้าเกาหลีก็ไม่ได้ผิดไหมคะ มันคือความชอบ รสนิยม สิทธิบุคคลนะคะ เหมือนกับที่คุณบ้าฝรั่ง บ้าเกม บ้าบอล บ้าดาราไทย บ้าแบรนด์เนม แต่ถ้าว่าควรไปเจาะจงเรื่องสามัญสำนึก จริยธรรม จิตสาธารณะแบบนี้จะตรงประเด็นกว่าไหมคะ ติ่งเกาหลีก็คนค่ะ มีคนดีๆแล้วก็ต้องมีคนheaๆเหมือนกับสังคมอื่นๆ แล้วถ้าบ้าเกาหลีจริง อะไรๆก็เกาหลีก็ต้องรู้นะคะ ว่าคนในชาติเค้ามีระเบียบวินัย รู้จักสิทธิ และหน้าที่ตัวเองมากนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 17:41 น »

sโถ่ๆคุณ คห49ครับอย่าโชว์ควายครับคนไปดุก็ควรเก็บเองไม่ใช้เหรอครับ
เหอๆแล้วอีกอย่างผมก็ช่วยเกบขยะที่โรงเรียนแล้วอีกอย่างผมไม่ไปดูไรไร้สาระหรอกสอบก็จะสอบอ่านหนังสือดีกว่าไหมถึงผมจะไม่ได้เกรด4ผมก็อ่านไปๆผมเกลียดแค่เฉพาะติ่งexoอะชอบด่าติ่งคนอื่น555+วงอื่นไม่ค่อยเท่าไร
อะผมไม่ได้เหมารวมครับ q*071q*071

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 17:46 น »

อีกอย่างผมม.3ละอ่านหนังสือดีกว่าไม่มีเวลาไปดูไรไร้สาระหรอกอิอิ
q*071q*071q*071q*071q*035q*035q*035cocococococo

Guest
ติ่ง-..-
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 18:54 น »

เราก็ติ่งคนนึ่งน่ะ แต่ไอการที่มาว่าพวกขยะสังคมบ้าง ติ่งโง่บ้างคลั่งแต่เกาหลี สารพัดที่พูดมา มันแล้วแต่บุคคลหรอกคะอย่าเหมารวมเราก้อไม่ชอบให้ใครมาด่าเหมือนกัน เหมือนกับที่พวกคุนชอบหนังฝรั่ง ดาราไทย ดาราต่างชาติ แล้วมีคนมาด่าเหมารวมแบบนี้คุณคิดกันยังไงคะ เราก้อคนคะหัวใจมี การกระทำแย่ๆแบบนี้มีแค่บางคนเท่านั้น และไอการที่ว่าคลั่งมาก ก้อไม่ถึงขนาดนั้นหรอก ไม่วันๆเอาแต่ดูเกาหลี เรียนก้อเรียนค่ะทำงานก้อทำงาน พ่อแม่ไม่ได้ว่า คนที่เค้าทำแบบนี้มีถมไป นี้ว่ากันอย่างทุกคนเป็นนึกถึงสถาพเพิ่งออกจากคอนก่อนเหอะค่ะว่าเหนื่อยล้ากันแค่ไหน ทุกคนเหนื่อยเหมือนกันหมด นานๆทีคนที่เราชอบจะมา เอาแต่พิมๆมา ว่าอย่างโน้นว่าอย่างนี้ พอคุณไปอยู่สภาพแบบนี้แบบพึ่งออกจากคอน พึ่งออกจากมีตติ้ง. ก้อแยกย้ายกันกลับหมดแหละคะ การที่กินแล้วไม่เก้บทิ้งไปทั่ว แล้วแต่นิสัยและความมักง่ายของบุคคลค่ะ ก้อเข้าใจน่ะค่ะมีคนรัก ก้อต้องมีคนเกลียด เข้าใจค่ะ เข้าใจ หรือบางคนเราอาจจะแบบ โอ๊ยฉันไม่ชอบหรอกเกาหลงเกาหลี ปัญญาอ่อน ตามแต่ผู้ชาย เหอะๆ ตามแต่ผู้ชาย ก้อมีการค้ามีรายได้กันทั้งนั้นแหละคะ ที่มาได้ถึงขนาดนี้ ขอบอกน่ะค่ะการที่เราไม่ชอบอะไรแล้วด่ามันส่งผลถึงตัวเราเองน่ะค่ะ

#ติ่งเกาหลี

Guest
เด็กติ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 19:19 น »

มันไม่ได้เป็นเฉพาะ ติ่งหรอนะ มันก็เป็นกันเกือบหมดทุกคนแหละกินแล้วทิ้ง แต่ทิ้งถูกที่ ถูกทางหรือเปล่าอันนี้ก็อีกเรื่อง

คิดดูเอาว่า ถ้าเด็กมันไม่เห็นคนผู้ใหญ่ทำ แล้วมันจะทำตามหรอ?

อย่ามาว่าเด็ก เพราะบางที่เหตุผลของผู้ใหญ่มันก็ฟังไม่ขึ้น

คุณเรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับติ่งหรอกนะมันเกี่ยว กับ "สันดาน" ว่าคุณมีความรับผิดชอบไหม ครอบคุณ โรงเรียน สถาบัน คุณคงสอนมาดี แต่อยู่ที่ว่าคุณจะปฏิบัติหรือเปล่า
แล้วที่ว่าติ่งโง่ ก็คงไม่โง่หรอกนะ เพราะคนเขาก็มีสมองคิดเหมือนกัน

ติ่งเหมือนกัน

Guest
ช.
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 19:40 น »

เรื่องขยะก็ขยะ

Guest
Sanny
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 21:52 น »

อย่าเหมารวมแบบนี้สิค่ะ ฉันคึดว่าการทิ้งขยะมันอยู่ที่นิสัยและสันดานของแต่ล่ะคนค่ะ

Guest
โซโลกับลอว์คือที่สุด
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 22:12 น »

ติ่งเกาไม่ติ่งเกางั้นเหรอ เห็นบางคนไม่ติ่งเกายังทิ้งขยะข้างถนน ใต้โต๊ะ บนเก้าอี้ทุกครั้ง เอาแต่ความมักง่ายทุกที่ อย่าตัดสินคนแค่ความชอบส่วนตัว ชอบเกาหลี ชอบฟุตบอล ชอบเกมส์ ชอบเที่ยวผับ ชอบตะวันตก ก็ความชอบส่วนบุคคลทั้งนั้น ชอบนิยมเดียวกันนิสัยกับการกระทำไม่ได้เหมือนกันทุกคน คนที่ไม่ชอบอะไรก็เป็นนะนิสัยทิ้งๆขว้างๆไม่ลงถังขยะอ่ะ นี่ยังเคยตามเก็บขยะจากการทิ้งไม่ลงถังของบุคคลที่ไม่ใช่ติ่งเกาเลย แต่ที่เป็นประเด็นแบบนี้เพราะอคติกับคนที่ชอบเกาหลี คนรวยไฮโซขับรถเก๋งทิ้งขยะตามความสบายมือทำไมไม่เป็นประเด็นบ้างล่ะ เด็กพวกนี้บ้าเกาหลีดีกว่ามั่วสุมผช.จนท้องเป็นปัญหาใหญ่ระดับชาติจนตอนนี้ยังแก้ไม่หาย น่าจะเอาประเด็นนั้นมาแก้ไขดีกว่าป่ะ q*076

Guest
น้องต้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 16 ก.ย. 14, 23:49 น »

นอกจากมักง่ายแล้ว จิตสำนึกก้อยังไม่มี ถ้าหนึ่งคนมักง่ายคนที่สองสามสี่ก้อจะมีตามกันมาเรื่อยๆ ฝึกตนเองให้มีจิตสำนึกค่ะ ไม่ต้องฝึกที่ใคร

Guest
สวัสดีพวกผู้ใหญ่โลกสวย
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 01:07 น »

เอาจิงๆ ไม่ต้องติ่งหรอกคับ ส่วนใหญ่คนไทยก็ทิ้งขยะไม่เป็นที่แบบนี้ล่ะคับ เอาง่ายๆดูตอนม็อบเสื้อเหลือง เสื้อแดง หนักกว่านี้เยอะคับ มาเพราะเงินทั้งนั้น พวกผู้ใหญ่ผู้รักประเทศชาติทั้งหลาย

Guest
วารี
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 01:53 น »

ติ่งนิสัยแย่หว่ะ อีเวนต์หน้าอย่าทำแบบนี้อีกนะรักดาราก็ต้องรักชาติรักความสะอาดด้วยนะ

Guest
สมยศ
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 06:10 น »

พวกคลั่งเกาหลี มันมากไปปะ แถบยุโรบนักร้องพวกนี้ได้ไปแสดงน้อยมากเพราะเขาไม่ชอบถึงได้แห่กันมาแต่แถบเอเชีย เพราะมีคนคลั่งเยอะ

Guest
Yuna
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 14:46 น »

ขยะแบบนี้เห็นทุกที่ ไม่เกี่ยวกับการเป็นติ่งเกาหลีซักนิดเดียว คอมเม้นทั้งหลายก็พยายามด่าโยงใย เกลียดเกาหลีก็ควรแยกแยะบ้าง ว่ามันเป็นเพราะคนไม่มีจิตสำนึกต่อสาธารณะ ไม่ได้เกี่ยวกับการคลั่งเกาหลีเลย คนไม่คลั่งเกาหลีทิ้งแบบนี้มีเยอะแยะ หรือไม่จริง ไม่ได้ผิดที่ความชื่นชอบส่วนตัวแต่ผิดที่สำนึกของคนค่ะ

Guest
prince
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 17:01 น »

เอ่อ...ค.ห.ที่33 ฉันก็เคยบริจาคนะคะ ถึงจะไม่มากแต่ก็ร่วมด้วยช่วยกัน นี่คุณไม่เคยเลยหรอ? เอาตังค์ไปดูคอนอย่างเดียวไม่ไหวนะ ช่วยสังคมบ้าง555+
รู้สึกเหมือนคุณพูดนอกเรื่องมากๆเลย ติ่งจะชอบศิลปินเป็นแรงบัลดาลใจน่ะ ไม่สนอยู่แล้ว จริงอยู่ที่เขาเก็บตังค์เอง แต่นะ เพื่อนฉันคนนึงที่เก็บตังค์ พี่แกเล่นไม่กินข้าวเลยค่ะ หิวก็ขอเพื่อนกิน แบบ...มันดีแล้วหรอ? เราเองก็เคยเก็บตังค์ไปซื้อของที่ชอบเหมือนกัน แต่ไม่ถึงอดข้าวนะ อีกอย่างฉันก็เก็บขยะของตัวเองตลอด ถ้าแถวนั้นไม่มีขยะก็จะเก็บไว้กับตัว เจอแล้วค่อยทิ้ง แล้วก็จะแยกขยะด้วย บางทีฝากเพื่อนทิ้ง แล้วมันไปทิ้งที่สนามหญ้า ฉันก็เดินไปเก็บของฉันแล้วเอาไปทิ้งที่ถังขยะ โกรธมันมากเลยตอนนั้น ฉันว่ามันไม่เห็นจะลำบากตรงไหน ของตัวเองแท้ๆ ทำแค่นี้ไม่ได้หรอ?

Guest
:)
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 17:03 น »

เราว่าตอนเราออกมาขยะไม่มีเลยนะ หลังจบแถลงข่าวทุกคนก็ช่วยกันเก็บหมด สตาฟทีมงานก็อยู่เก็บเวที เราเดินผ่านตั้ง3-4ครั้ง ไม่เห็นจะมีอะไรเลย..

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 17:15 น »

คือเราเป็น1ในที่อยู่ตรงนั้น เราเดินผ่านบริเวณที่มีงาน3-4รอบแต่ไม่เห็นจะมีขยะแบบในรูปเลย ถ้ามีจริงๆ เราคงเก็บไปแล้วไม่ให้มีพวกที่ปากดีมานั่งด่าหร่อก แล้วก็นะ ไม่ได้มีคนมาเก็บแทนด้วย เพราะพวกสตาฟก็เก็บเวทีของพวกเขาไป เราบอกเลยว่าเดินผ่านบริเวณงานหลายรอบมาก แต่ทำไมเราไม่เห็น?
ไม่ได้มาพูดเพื่อให้มองเราในแง่ดีขึ้น ไม่ต้องการ แต่อยากให้เปิดใจมากกว่านี้หน่อย หรือเพียงแค่เพราะคุณไม่ชอบเกาหลีไม่ชอบพวกติ่งเกาหลี พอเขาทำอะไรมันก็ไม่ดีสำหรับคุณอยู่ตลอด
เราไม่ใช่เด็กติ่งไร้สมอง หรือหลับหูหลับตาชอบ เราไม่ได้อายุน้อยจนไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่เราไม่ชอบพวกที่อคติแล้วมานั่งด่าชาวบ้านแรงๆ ชอบมานั่งด่าเหมารวมคนอื่น. q*076

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 17:27 น »

เราเป็น1ในคนที่อยู่ตรงนั้น เดินผ่านบริเวณนั้นหลังงานเลิกหลายครั้งมาก แต่เราไม่เห็นแบบในรูปนะ หรือเราตาบอด55 ถ้าเราเห็นจริงๆเราคงเก็บไปแล้วไม่ปล่อยให้พวกปากดีมานั่งด่าหรอก ไม่ชอบพวกที่อคิติอยู่แล้ว พอเราทำอะไรกันก็ไม่ชอบก็ด่าหมด
เราไม่ใช่เด็กติ่งที่หลับหูหลับตาชอบ เราอายุมากพอที่จะคิดได้
งานกว่าจะเลิกก็ดึกแล้วนะ เราออกจากพารากอนตอนเกือบ4ทุ่มได้ คนที่มีรูปนี่คือไปติ่งด้วยหรือว่าไปนั่งรอถ่ายภาพเพื่อจับผิดคนอื่นคะ?

เปิดใจให้กว้างอย่ามองโลกแคบ มันน่าเบื่อ q*076
ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็ไม่ต้องเข้ามายุ่งค่ะ q*032

Guest
แอนตี้
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 18:23 น »

การทิ้งขยะให้ถูกที่ก็เป็นสมบัติของผู้ดีนะจ๊ะหนู ใครสถุนก็ตามนั้น...... อุ้ปส์~~~

Guest
meem
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 17 ก.ย. 14, 22:14 น »

ทำไมพวกที่อ้างตัวว่าเป็นผู้ใหญ่ ใช้คำพูดไม่เหมาะสมที่จะเป็นผู้ใหญ่เลย
พ่อแม่เรายังไม่เคยว่าเรื่องที่เราเป็นแฟนคลับศิลปินเลย ไม่ใช่ว่าพวกท่านไม่ใส่ใจและเลี้ยงเราแบบขยะนะ แต่พวกท่านเข้าใจ และรู้ว่าพวกเราไม่ทำตัวเกินขอบเขตและไม่ได้ไปทำร้ายหรือไปทำลายชีวิตใครด้วย และเท่าที่รู้ปฟนคลับส่วนมากรักประเทศไทยและในหลวงมากนะ ไม่เคยคิดที่จะล้มชาติหรือไปเผาบ้านใคร และที่สำคัญพวกเราไม่เคยเปรียบเทียบใครว่าเป็นขยะ เหมือนที่พวกที่อ้างตัวว่าเป็นผู้ใหญ่ เราเป็นเด็กเรายังมองว่าการที่ไปด่าคนอื่นว่าเป็นขยะ มันเป็นความคิดที่ต่ำมาก คุณไม่น่าอยู่รอดโตมาได้จนเป็นเป็นผู้ใหญ่เลยนะ q*027^^

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม