หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เลิกหัวล้านแล้ว ด้วยวิธีปลูกผมโดยไม่ต้องผ่าตัด  (อ่าน 1633 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 ก.ค. 14, 15:59 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สำหรับผู้ที่มีปัญหาผมร่วง หัวล้าน นั้น เชื่อว่าต้องเคยเข้ารับการรักษา หรือเข้าคลินิกปลูกผมกันมาบ้างแล้วไม่ต่ำกว่า 1 แห่ง แน่นอน และจากการที่IHC ได้พูดคุยกับผู้ที่มีปัญหาผมร่วง หัวล้าน ทั้งหลาย ก็มักจะเจอปัญหาเดียวกันว่า รักษาแล้วไม่ได้ผล

เหตุที่ไม่ได้ผล เพราะการรักษาเหล่านี้ขึ้นอยู่กับสภาพหนังศีรษะ สภาพเส้นผม และขึ้นอยู่กับรากผมของคุณด้วย ในบรรดาผุ้ที่มีปัญหาผมร่วง หัวล้านทั้งหลาย ที่รากผมตายแล้ว บอกตามตรงเลยว่า ไม่มีหนทางไหนที่จะรักษา ให้ผมงอกใหม่ในบริเวณที่รากผมตายแล้ว ได้อีกแล้ว

มีอยู่ 2 ทางคือ ท่านจะต้องทำศัลยกรรมปลูกผม ซึ่งเสี่ยงมาก หรือถ้าไม่อยากเสี่ยงท่านก็ต้องใส่วิก หรือไม่ก็ต้องทำ Hair Replacement

ทั้งนี้ทั้งนั้นคลินิกปลูกผมด้วยวิธี Hair Replacement ที่เมืองไทย ก็ยังไม่สามารถเทียบกับ เทคโนโลยีปลูกผม ด้วย Dermal Lens ของเราได้

ความโดดเด่นของเทคโนโลยีปลูกผมที่เรียกว่า Dermal Lens นี้มีความเหนือกว่าผลิตภัณฑ์อื่นๆ อย่างเห็นได้ชัด

1. ความหนา
ตัวเลนส์ของเรามีความบางเพียง 0.02 มิลลิเมตร บางที่สุดเท่าที่เคยมีอยู่ในท้องตลาด ในขณะที่คู่แข่ง หนามากกว่า0.5 มิลลิเมตร

2. วัสดุ
วัสดุที่เราใช้เป็นเลนส์พิเศษ มีความบาง ใส และยืดหยุ่น ทำขึ้นเฉพาะคน ในขณะที่คู่แข่งเราใช้แผ่นโพลี มาในลักษณะสำเร็จรูป ซึ่งแน่นอนว่าแผ่นโพลีย่อมหนากว่า และระบายอากาศได้น้อยกว่า รวมถึงอาจก่อให้เกิดการอับชื้น และอาการแพ้ได้

3. เทคนิคการวางเส้นผม
เราใช้การปักแบบเส้นต่อเส้น ในขณะที่คู่แข่ง ใช้การทอผม โดยวิธีการปักจะดูเป็นธรรมชาติมากกว่า ไม่ดูเหมือนวิกผม

4. การติดวัสดุลงบนหนังศีรษะ
เราจะใช้น้ำยาพิเศษ ที่ติดแน่น ไม่ก่อให้เกิดการแพ้ ในขณะที่คู่แข่งจะใช้ เทปกาว หรือใช้กิ๊ฟในการแปะ
*น้ำยาพิเศษของIHCที่เห็นในภาพ เป็นเพียงตัวอย่างลักษณะของน้ำยาที่คล้ายกับที่เราใช้เท่านั้น น้ำยาพิเศษที่เราใช้จริงๆนั้น ไม่สามารถเปิดเผยได้

ด้วยความแตกต่างเหล่านี้ Dermal Lens จึงเป็นเทคโนโลยีปลูกผม ที่สร้างเส้นผมทดแทนที่ดีที่สุดในขณะนี้ ซึ่งด้วยเทคโนโลยีนี้ ทาง IHC จะช่วยคุณสร้างเส้นผมของคุณขึ้นมาใหม่อีกครั้ง

และนี่คือการแก้ไขปัญหาผมร่วง ผมบาง หัวล้านที่ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุดสำหรับผู้ที่มีปัญหาผมร่วง ศีรษะที่เคยผมบาง หัวล้าน จะกลับมามี เส้นผมที่เต็มทั่วทั้งศีรษะอีกครั้ง และคุณจะหมดปัญหาผมร่วง ศีรษะล้าน ในเวลาเพียงไม่กี่ชั่วโมง

ลิขสิทธิ์บทความของ http://www.ihc-hairloss.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ก.ค. 14, 16:22 น โดย d00bd00b » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ปลูกผม  ไม่ต้องผ่าตัด  คลินิกปลูกผม  Dermal Lens 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม