หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอประณามการเต้าข่าวของพลพรรค ปชป. เรื่องขนสมบัติหนีออกนอกประเทศ  (อ่าน 1051 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 10:02 น »
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

"กระเป๋า 30 ใบ กล่อง 110 ใบ ใคร ทำอะไร ที่สนามบิน..."

ถือเป็นการใส่ร้าย เป็นกระทำที่จงใจให้เกิดความเสียหายต่อผู้ถูกกล่าวถึงอย่างชัดเจน และโดยไม่ได้มีการตรวจสอบข้อเท็จจริงใดๆ แบบใส่ร้ายไปก่อน เสียหายไปแล้ว

แต่เมื่อความจริงปรากฎ พวกเค้าเหล่านั้นกลับนิ่งเฉย เหมือนไม่เคยพูด ไม่เคยทำอะไร ไม่สำนึกในความผิดพลาดที่ได้กระทำไป
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 10:54 น »

กรุณากลับไปอ่านที่กระทู้ของท่าน สเตฯ หน่อยนะครับ ผมคอมเม้นท์ไว้ ตั้งแต่เมื่อวาน

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3812670.msg19168433#msg19168433

q*021q*096q*021
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 11:10 น »

กรุณากลับไปอ่านที่กระทู้ของท่าน สเตฯ หน่อยนะครับ ผมคอมเม้นท์ไว้ ตั้งแต่เมื่อวาน

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3812670.msg19168433#msg19168433

q*021q*096q*021

เอ้า...

คุณลำตะคอง ก็เป็นไปกับ มัลลิกา ด้วยหราครับเนี่ย
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 11:40 น »

ในทางกลับกันถ้ามีข่าวสุเทพเตรียมเดินทางไปต่างประเทศ มีคุณมัลลิกา นำคนขนกระเป๋า 100 ใบไปสนามบิน พวกคุณเสื้อแดงก็ต้องสงสัยเหมือนกันไปทำไม ในกล่องมีอะไร ในเมื่อออกมาชี้แจงข้อสงสัยแล้วก็จบ เรื่องแค่นี้ไม่ทำให้ใครเงิบได้หรอกครับ แค่สงสัยเท่านั้นเองว่าทำไมกล่อง 100 ใบถึงได้รับการดูแลอย่างดี
แต่ภาพข้างล่างนี่สิเงิบของแท้

*ภาพมีลายน้ำ-โลโก้-สัญลักษณ์ แสดงความเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ แก้ไข-ถอดออกโดยผู้ดูแล*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 เม.ย. 14, 11:45 น โดย parkoa » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 12:50 น »

ในทางกลับกันถ้ามีข่าวสุเทพเตรียมเดินทางไปต่างประเทศ มีคุณมัลลิกา นำคนขนกระเป๋า 100 ใบไปสนามบิน พวกคุณเสื้อแดงก็ต้องสงสัยเหมือนกันไปทำไม ในกล่องมีอะไร ในเมื่อออกมาชี้แจงข้อสงสัยแล้วก็จบ เรื่องแค่นี้ไม่ทำให้ใครเงิบได้หรอกครับ แค่สงสัยเท่านั้นเองว่าทำไมกล่อง 100 ใบถึงได้รับการดูแลอย่างดี
แต่ภาพข้างล่างนี่สิเงิบของแท้

*ภาพมีลายน้ำ-โลโก้-สัญลักษณ์ แสดงความเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ แก้ไข-ถอดออกโดยผู้ดูแล*
เท่าที่ผมเห็นมา
ย้อนไปดูได้ มีแต่ฝ่ายสาวก ปชป.เท่านั้นที่เต้าข่าวแบบนี้

โดยเฉพาะน้องอินเตอร์นี่ ขาประจำ
ตามมาด้วยป๋าแมนและคุณลำตะคอง

คุณ"กะสา"จำได้ว่ามีเรื่องกาบัตรเลือกตั้งเรื่องนึงละ
สาวก ปชป.แต่ละคน เก่งทั้งนั้นเรื่องแบบนี้

ที่สำคัญ กระทู้และความเห็นของผมส่วนใหญ่ไม่มีใครเถียงได้
แต่สาวก ปชป.สามารถ แถ ได้ q*071q*062
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 13:06 น »

เท่าที่ผมเห็นมา
ย้อนไปดูได้ มีแต่ฝ่ายสาวก ปชป.เท่านั้นที่เต้าข่าวแบบนี้

โดยเฉพาะน้องอินเตอร์นี่ ขาประจำ
ตามมาด้วยป๋าแมนและคุณลำตะคอง

คุณ"กะสา"จำได้ว่ามีเรื่องกาบัตรเลือกตั้งเรื่องนึงละ
สาวก ปชป.แต่ละคน เก่งทั้งนั้นเรื่องแบบนี้

ที่สำคัญ กระทู้และความเห็นของผมส่วนใหญ่ไม่มีใครเถียงได้
แต่สาวก ปชป.สามารถ แถ ได้ q*071q*062

ผมเข้าใจแล้วว่าพวกคุณกำลังสู้กับอะไร เพราะไปเจอคลิบที่ไอโกตี๋มันพูดอยู่ ขอบอกว่าพวกคุณแพ้ตั้งแต่อยู่ในมุ้งแล้วละครับ ขอแนะนำให้อยู่ในมุ้งนั่งชัก...จะดีกว่านะ เพราะหากพวกคุณจุดระเบิดขึ้นมาเมื่อไหร่ ผมพร้อมสู้ทุกเมื่อจำไว้
https://www.facebook.com/photo.php?v=643775572362981&set=vb.100001916321094&type=2&theater
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 13:46 น »

ผมเข้าใจแล้วว่าพวกคุณกำลังสู้กับอะไร เพราะไปเจอคลิบที่ไอโกตี๋มันพูดอยู่ ขอบอกว่าพวกคุณแพ้ตั้งแต่อยู่ในมุ้งแล้วละครับ ขอแนะนำให้อยู่ในมุ้งนั่งชัก...จะดีกว่านะ เพราะหากพวกคุณจุดระเบิดขึ้นมาเมื่อไหร่ ผมพร้อมสู้ทุกเมื่อจำไว้
https://www.facebook.com/photo.php?v=643775572362981&set=vb.100001916321094&type=2&theater

มีไร..บอกบ้างสิ..!!..ทองผาไม่เคยเข้าเฟสใคร..??..หลังไมค์ก็ได้ช่วยที..??
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 14:34 น »

มีไร..บอกบ้างสิ..!!..ทองผาไม่เคยเข้าเฟสใคร..??..หลังไมค์ก็ได้ช่วยที..??
ผมส่งข้อความไปให้แล้วนะเฮีย ขอบอกว่าผมรับไม่ได้กับพฤติกรรมของคนกลุ่มนี้ ที่ผ่านมาเราโต้แย้งกัน ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมากไม่ได้โกรธแค้นชิงชัง เพราะเป็นสิทธิที่ทุกคนจะแสดงความเห็นได้ แต่ในคลิบนี้ ทำให้ผมอารมณ์ขึ้นมาก ใครที่มีพฤติกรรมแบบโกตี๋ จำไว้ถ้าพวกคุณจุดระเบิดขึ้นมาเจอกันแน่
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 14:37 น »

อั้ยโกตี๋มันเข้าใจผิด
หรือมันมีเจตนาอะไรแอบแฝง ผมไม่ทราบ

แต่ถ้ามันมีเป้าหมายเพื่อประสงค์ร้ายต่อสถาบันฯ
ผมก็เห็นว่า "มันสมควรตาย"

ผมเอาชีวิตเป็นเดิมพันว่า
พ่อหลวงไม่เคยข้องเกี่ยวใดๆกับม็อบการเมือง

ไม่ว่าจะดูจากคลิปที่พลเอกสนธิฯเข้าเฝ้าหรือพระราชดำรัสทั้งหลาย
ไม่เคยมีพระราชดำรัสใดๆที่ทำให้เข้าใจได้ว่าพ่อหลวงเห็นด้วยกับม็อบการเมือง

โดยเฉพาะพระราชดำรัส 25 เมษายน 2549 นั้นชัดเจน
ไม่ต้องแปล ไม่ต้องตีความ หรือว่าใครจะเถียง

ผมจึงบอกว่า พวกหมิ่นสถาบันฯมันก็เหมือนเห็บเหา
แต่พวกที่แอบอ้างสถาบันฯ มันสามารถพลิกฟ้าเปลี่ยนแผ่นดินได้

พวกคุณจะฆ่าจะแกงพวกที่หมิ่นสถาบันฯ ผมไม่ค้าน
แต่พวกคุณเข้าข้างและสนับสนุนคนที่จะพลิกฟ้าเปลี่ยนแผ่นดิน

ผมรับไม่ได้ คุณ"กะสา"
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 14:39 น »

ผมส่งข้อความไปให้แล้วนะเฮีย ขอบอกว่าผมรับไม่ได้กับพฤติกรรมของคนกลุ่มนี้ ที่ผ่านมาเราโต้แย้งกัน ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมากไม่ได้โกรธแค้นชิงชัง เพราะเป็นสิทธิที่ทุกคนจะแสดงความเห็นได้ แต่ในคลิบนี้ ทำให้ผมอารมณ์ขึ้นมาก ใครที่มีพฤติกรรมแบบโกตี๋ จำไว้ถ้าพวกคุณจุดระเบิดขึ้นมาเจอกันแน่

ผมโหลดคลิปฉบับเต็มเก็บไว้แล้วครับ บอกตามตรง อยากเอาประทัดยัดปาก แล้วจุดให้ปากฉีกไปเลยครับ 555

cocococococo
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 15:18 น »

ผิดแล้วครับคุณ นก "กะสา"
นั่นเป็นเพียงคนที่มีปัญหากับสถาบันฯแล้วไม่มีที่ไป

เลยมาแทรกแซงเข้ากับคนเสื้อแดง
และทำลายภาพลักษณ์ของคนเสื้อแดงส่วนหใญ่ที่ไม่ได้คิดแบบนั้น

ผมประกาศแต่แรกแล้วว่า
ผมออกมาครั้งนี้เพื่อปกป้องสถาบันฯ

แม้ผมต้องตาย ผมก็ตายตาหลับ
เพราะผมรับไม่ได้กับคนที่ทำร้ายสถาบันฯ

พวกที่หมิ่นและจาบจ้วงสถาบันฯ พวกมันก็เหมือนเห็บเหา
แต่พวกที่เอาสถาบันฯมาแอบอ้าง พวกมันต่างหากที่ทำลายสถาบันฯ

วันนี้พวกคุณล่วงเกินพระราชอำนาจ
เรียกร้องในสิ่งที่ขัดต่อพระราชดำรัสและขัดรัฐธรรมนูญ

ผมจึงต้องออกมา

แต่วันไหนที่ผู้นำของพวกคุณออกมาประกาศอำนาจรัฎฐาธิปัตย์
(อำนาจเหนือพระราชา)
วันนั้นผมพร้อมพลีชีพเพื่อปกป้องพระราชอำนาจ จำไว้
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 15:23 น »

ขออภัยทางเวปฯด้วยครับ
พูดเรื่องนี้ทีไร มือไม้สั่นทุกที q*029
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 9 เม.ย. 14, 15:39 น »

ผิดแล้วครับคุณ นก "กะสา"
นั่นเป็นเพียงคนที่มีปัญหากับสถาบันฯแล้วไม่มีที่ไป

เลยมาแทรกแซงเข้ากับคนเสื้อแดง
และทำลายภาพลักษณ์ของคนเสื้อแดงส่วนหใญ่ที่ไม่ได้คิดแบบนั้น

ผมประกาศแต่แรกแล้วว่า
ผมออกมาครั้งนี้เพื่อปกป้องสถาบันฯ

แม้ผมต้องตาย ผมก็ตายตาหลับ
เพราะผมรับไม่ได้กับคนที่ทำร้ายสถาบันฯ

พวกที่หมิ่นและจาบจ้วงสถาบันฯ พวกมันก็เหมือนเห็บเหา
แต่พวกที่เอาสถาบันฯมาแอบอ้าง พวกมันต่างหากที่ทำลายสถาบันฯ

วันนี้พวกคุณล่วงเกินพระราชอำนาจ
เรียกร้องในสิ่งที่ขัดต่อพระราชดำรัสและขัดรัฐธรรมนูญ

ผมจึงต้องออกมา

แต่วันไหนที่ผู้นำของพวกคุณออกมาประกาศอำนาจรัฎฐาธิปัตย์
(อำนาจเหนือพระราชา)
วันนั้นผมพร้อมพลีชีพเพื่อปกป้องพระราชอำนาจ จำไว้

ดีใจนะที่คุณไม่คิดแบบไอโกตี๋
ผมขอยกตัวอย่างทฤษฏีภูเขาน้ำแข็ง ในประเทศของเรา จุดสูงสุดก็คือพระราชา ส่วนประชาชนอย่างเราก็คือฐานล่าง ที่ทำให้ยอดภูเขาน้ำแข็งมั่นคง พวกผมไม่คิดขึ้นไปบนจุดสูงสุด ในวันนี้พวกเราเรียกร้องการปฏิรูปก่อนเลือกตั้งเท่านั้น กปปส.ทุกคนไม่มีใครคิดล้มล้างพระราชาเหมือนที่คุณกล่าวนะครับ ส่วนรัฏฐาธิปัตย์เท่าที่อ่านในกระทู้ข้างล่าง ก็ตีความได้หลากหลาย ซึ่งผมไม่เก่งกฏหมายเลยไม่สามารถวิจารณ์ได้
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม