หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สีหน้า "หมวดเจี๊ยบ" หลังถูกเชิญออกที่ประชุม  (อ่าน 142833 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ม.ค. 14, 15:59 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สีหน้าหลังถูกเชิญออก ก่อนจะไปให้สัมภาษณ์และปล่อยโฮต่อหน้าสื่อ ...

ที่มา @TonGlassHeart

...................

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 01:48 น »

q*039q*018coco สมควร

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กาก้า
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 07:49 น »

โบท๊อกยังไม่เข้าที่ พูดทีปากเบี้ยวทีนะเจ้

Guest
ดราม่าทั้งคณะ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 08:14 น »

q*073 เรียนแบบตัวแม่เลย "น้ำตาจรเข้" q*073

Guest
ไม่เชื่อ คอยดู
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 08:30 น »

แสดงละคร อ้อนแฟนเสื้อแดง อีกหน่อยก้อลงการเมืองแล้ว q*069

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 09:22 น »

ใครเชิญทะลึงไปทำไม

Guest
Ta2531
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 11:49 น »

แค่นี้ก็ต้องร้องไห้ ปัญญาอ่อน

Guest
ปุ๊กลุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 12:14 น »

อ้าว!! นึกว่าพระท่านเชิญไปตาย เห็นร้องไห้ 55555

Guest
0b
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 14:02 น »

q*071หน้าซีด+หน้าชา+อายยยยยมว๊ากกกกกกกก
บอกครั้งแรกควรออกไป แหม่!!!ยังจะอุตส่าห์พูดมากให้พระท่านไล่อีก เน๊อะะะะะะะ

Guest
แดงเอ๋ย แดงเถือก
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 14:16 น »

เป็นพระอะไรเนี่ย มายุ่งกับเรื่องทางโลก คนที่บวชต้องละทางโลกไม่ใช่หรือ พระแบบนี้สินะที่ไม่น่าศรัทธา และพระแบบนี้สินะ ที่ทำให้พุทธศาสนาเสื่อมลง ถ้าท่านพระรูปนี้ ยังอยากจะยุ้งกับเรื่องทางโลก ท่านก็ออกจากการห่มผ้าเหลืองเถอะ เห็นแล้วหมดศรัทธา คนเป็นพระไม่ว่าสตรีแบบนี้หรอก อันนี้ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่พูดเพราะเราอยู่ศาสนาพุทธก็เท่านั้นเอง q*079q*079

พระที่ดีต้องกระโดดถีบรถอภิสิทธิ์ตอนปี 53 ใช่มั้ยครับ
พระที่ดีต้องโพกหัวสีแดงขับมอไซค์เย้วๆๆกับเสื้อแดงใช่มั้ยครับ
พระที่ดีต้องนั่งเพ่งตะวันต่ออายุให้นายกใช่มั้ยครับ..
ผมถามว่าแบบนี้ใช่มั้ยครับ..
.....
พูดมาได้ไม่เข้าข้างใคร
Guest
รักเมืองไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 15:30 น »

q*071การร่วมการประชุมถ้าไม่เกี่ยวข้องก็ควรจะอยู่ในที่ควรอยู่ต้องรู้ตัวเองสิ ไม่ต้องรอให้เขาเชิญออก คนไทยเขาเรียกว่ามารยาทในการเข้าร่วมประชุม คนที่ว่าพระน่ะเคยเข้าประชุมแบบไม่รับเชิญเหมือนกันแบบนี้เหรอ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 15:53 น »

พระที่ดีต้องกระโดดถีบรถอภิสิทธิ์ตอนปี 53 ใช่มั้ยครับ
พระที่ดีต้องโพกหัวสีแดงขับมอไซค์เย้วๆๆกับเสื้อแดงใช่มั้ยครับ
พระที่ดีต้องนั่งเพ่งตะวันต่ออายุให้นายกใช่มั้ยครับ..
.....
[/quote]
q*062q*062q*073
Guest
krefff
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 16:05 น »

คนปกติมีแต่ถูกคนไล่ แต่นี่ถูกพระไล่อีปรีย์ตลอดชาติ

Guest
นนน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 16:26 น »

เข้าไปทำอะไร สมควรแล้วที่โดนไล่ ประจบประแจง เสนอหน้า สิ่งที่ควรทำก็ไม่ทำ ออกมาแถลงสิว่ารัฐบาลชุดนี้บริหารบ้านเมืองล้มเหลว โครงการจำนำข้าวขาดทุนย่อยยับ หน้าด้านจริงๆ

Guest
KidKid
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 16:46 น »

ยัง...หนา และตีบทไม่แตก เท่าปู..(ตัวแม่)แต่อีกหน่อยก็คงพัฒนาฝีมือ..เอ้าเอาใจช่วย..555

Guest
หริ่มเองแคระ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 17:10 น »

พระที่เคยประกาศขายวัดตั้งราคา 2พันล้าน อ่ะนะ q*062

เกิดมาจากท้องพ่อท้องแม่เพิ่งเคยเห็น "..พระขายวัด.."

กราบบบบบบ

Guest
สะใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 18:03 น »

เขาเรียกว่ารนหาที่หน้าแหกคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 19:11 น »

ไม่รู้จักที่ รู้จักเวลา q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 19:14 น »

ไม่ถูกที่ ไม่ถูกเวลา
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 19:39 น »

เป็นพระอะไรเนี่ย มายุ่งกับเรื่องทางโลก คนที่บวชต้องละทางโลกไม่ใช่หรือ พระแบบนี้สินะที่ไม่น่าศรัทธา และพระแบบนี้สินะ ที่ทำให้พุทธศาสนาเสื่อมลง ถ้าท่านพระรูปนี้ ยังอยากจะยุ้งกับเรื่องทางโลก ท่านก็ออกจากการห่มผ้าเหลืองเถอะ เห็นแล้วหมดศรัทธา คนเป็นพระไม่ว่าสตรีแบบนี้หรอก อันนี้ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่พูดเพราะเราอยู่ศาสนาพุทธก็เท่านั้นเอง q*079q*079
ช่วยด่าคนห่มเหลืองธรรมกายกับสันติอโศกด้วย จะได้ทั่วถึง เบื่อพระที่ไม่เป็นพระพวกนี้เหมือนกัน
Guest
ขอกราบนมัสการครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 19:41 น »

อ.ธรรมโชติในศึกบางระจัน
อ.พุทธอิสระร่วมกับ กปปส.
ทำให้ผมมีความรู้สึกกับพระสงฆ์ดีขึ้นตั้งเยอะ

Guest
History
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 21:33 น »

ศึกษาประวัติศาสตร์ประเทศชาตินี้ให้ดีดีก่อนคอมเม้นต์ อะไรเพื่อแสดงระดับสติปัญญาของคุณนะครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 22:28 น »

สงสัยเข้าไปแล้วเสนอราคาสูงเกิน เลยไม่มีใครเรียกใช้บริการ หรือไม่ก็ใช้บริการบ่อยแล้วเลยเบื่อ หาตัวใหม่ด่วน

Guest
มรุงเปนคัย
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 23:35 น »

คือถ้าอยากเล่นการเมืองก็สึกออกมาเถอะครับ
อย่าทำศาสนาพุทธเสื่อมเลย
ผมบอกข้อมูล ผู้ว่าสาระเลวเป็นแขก ตอนนี้มันให้ทุก รร ใน กทม ต้องมีห้องละหมาด ศาสนาแขกมันลุกเข้ามาทุกวัน
แล้วมาเจอ ชายหัวโล้นผ้าเหลืองมาทำอย่างนี้
สึกมาเถอะครับ สาระเลว
จะเอาผ้าเหลืองไว้ป้องกันตัวทำไม
ศาสนาเสื่อมหมด
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 23:43 น »

คนที่โพสว่า (ผู้ว่าสาระเลวเป็นแขก ตอนนี้มันให้ทุก รร ใน กทม ต้องมีห้องละหมาด) เขาไปสร้างบนหัวคุณหรอ ทำมัยต้องเดือดร้อนด้วย เอาศาสนาเข้าโรงเรียนซิ เด็กมันจะได้เรียนรู้ ใช้เอาไปเก็บในวัดเด็ก กี่คนที่จะเข้าไปหา คิดซิ สมอง อย่าเอาหมกมุ่นยุกะความคิดเลวๆ นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 14, 23:52 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
People rise
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 28 ม.ค. 14, 23:56 น »

ท่านได้เลือกข้างแล้วหล่ะ ไม่ต้องมาอันนี้ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ต้องมาโลกสวย... ถ้าเปรียบท่านพุทธอิศระกับ พระที่เอาล๊อคเก็ตอีนางยกมาห้อยคอ พระที่ทุบรถในกระทรวงมหาดไทย พระที่นั่งกินเบียร์ที่รัชมังคลา พระที่นั่งดีดพิณ... เชื่อเถอะนี่ยังดีกว่าเยอะ
Guest
เกี่ยวกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 00:04 น »

อ้าว!! นึกว่าพระท่านเชิญไปตาย เห็นร้องไห้ 55555
แล้วมันใช่กิจธุระของสงฆ์ไหมเนี่ย สึกออกมาทำศึกเลยดีกว่าไหม
โล้นซ่า q*073
Guest
1122
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 09:48 น »

.....

q*062q*062q*073

อ่อ พวกคุณชอบพระแบบนี้หรอ ดิฉันไม่ชอบพระที่ไม่เป็นพระทั้งหมดนั่นแหละ ไม่ว่าจะเป็นพระประเภทไหนก็ตามที่ไม่ละทางโลก อยากถามหน่อยนะว่าพระแบบนี้ จะให้นับถือเป็นพระได้อย่างไร และไม่ได้มาโลกสวยด้วย แต่พระเหล่านี้แหละ ทำศาสนาวิบัติ มาเยอะต่อเยอะแล้ว ผู้ที่คิดว่าจะบวชเป็นพระต้องละทางโลกให้ได้ ไม่ใช่มาทำแบบนี้ มันน่าทุเรศ และฉันก็พูดเรื่องพระ กับพุทธศาสนา ไม่ได้พูดเรื่องการเมือง ไม่อยากยุ่งเรื่องการเมืองไม่ว่าใครจะขึ้นเป็นนายก ประเทศก็ไม่ได้ดีขึ้น เท่าที่เห็น ที่ผ่านๆ มาก็โกงกินกันทั้งนั้น ไม่มากก็น้อย โกงทุกคนหรือพวกคุณจะเถียงว่าไม่โกง อะไรนิพูดเรื่องพระสง และศาสนา แต่มาว่าแบบนี้หรอ
Guest
6262
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 09:54 น »

อ.ธรรมโชติในศึกบางระจัน
อ.พุทธอิสระร่วมกับ กปปส.
ทำให้ผมมีความรู้สึกกับพระสงฆ์ดีขึ้นตั้งเยอะ

อย่าเอาคุณโล้นนี่ไปเปลี่ยบเทียบกับพระอาจารย์ธรรมโชติ เลยคุณ มันเทียบกันไม่ได้เลย ท่านพระอาจารย์ธรรมโชติ ท่านทั้งสุขุม รอบคอบ แต่คุณโล้นนี่อะไรของมัน ดูเอาเองเถอะ ศาสนาเสื่อมเพราะพระสันดานแบบนี้ ทุกๆ การประท้วงเลยจะต้องมีพระประเภทนี้ออกมาด้วยตลอด ไม่เข้าใจเลยจริงๆ
Guest
คนอยู่ท้องนา
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 12:39 น »

จบกันโพสต์ข้อความอย่างนี้ ถึงแม้จะเป็นความจริงที่เห็นๆ คุณจะถูกผลักให้ไปอยู่ฝั่งเสื้อแดงแน่นอน เราก็เคยศรัทธาหลวงปู่อิสระน้ะ แต่พอหางโผล่มาเป็นสมีอิสระก็เสียดายเวลาและทรัพย์สินที่เสียไป ทำให้ศาสนาเสื่อมจริงๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 13:14 น »

สมีเหลือง ถ้าต้องการทำงานด้านการเมืองควรสึกออกมาดำเนินงานเลย อย่าใช้ผ้าเหลืองคุ้ม.....ล ตัวเองเลย

Guest
รำพึง
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 17:43 น »

.....

ไมได้เข้าข้างใครจิงๆ
จะเปรียบเทียบว่ามันทำได้ ชั้นก็ทำได้ทำไมเนี่ย
พระดีๆไม่เอามายกเป็นตัวอย่าง
เห็นเค้าเลวก็ทำบ้างจะได้เท่าเทียมกันรึ
Guest
ละอ่อน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 29 ม.ค. 14, 23:00 น »

ทากสิน กี่นิ้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 31 ม.ค. 14, 18:09 น »

ไปคุยกับคุณโล้นชั่วมันต้องทำใจเห็นมันแล้วผมคนหนึ่งคิดว่ามารสารสะหนามาเกิดจำไว้ศาสนาเราเสื่อมก็เพราะมีพระแบนี้

Guest
บบ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 1 ก.พ. 14, 11:35 น »

q*026

ไปคุยกับคุณโล้นชั่วมันต้องทำใจเห็นมันแล้วผมคนหนึ่งคิดว่ามารสารสะหนามาเกิดจำไว้ศาสนาเราเสื่อมก็เพราะมีพระแบนี้

ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ น๊ะ ระวังคำพูดหน่อยครับ
Tags:  เชิญ ออก ที่ประชุม ถูก 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม