หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: บ๊องส์...  (อ่าน 207 ครั้ง)
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 ม.ค. 14, 18:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เด็กๆอายุต่ำกว่าสามสิบปี อาจจะไม่รู้จัก...

...นานมาแล้ว ผมก็จำได้เลือนๆลางๆ..
...มีหนังฝรั่งเรื่องหนึ่ง..ชื่อเรื่องว่า,,บ๊องส์,,
...เรื่องของเรื่องคือ...

....มีคนถูกจับติดตาราง

....คนอเมริกัน บ้าบอ ชอบอเมริกันฟุตบอลครับ...

....คนที่ถูกจับ เขามีแผนการที่จะเข้าดูอเมริกันฟุตบอล...

แต่..ดันซวย โดนจับเข้าตาราง...

....ด้วยความตั้งใจและมุ่งมั่น..เาผิดหวัง กลายเปนแปลกๆไป...

....เมื่อถึงเวลาการแข่งอเมมริกันฟุตบอล...ชายคนนั้น..

....ชายคนนั้น ไปยืนดูผนังคุก..เกิดจินตนาการ...เหมือนได้ดูอเมริกันฟุตบอล..

....ยืนดูแค่คนเดียว.ยืนไป ยืนมา..ดันมีคนบ้าไปยืนดูผนังกำแพงคุกด้วยกัน เพิ่มขึ้นๆ...
....มีอารมณ์ครึกครื้น...เหมือนได้ดูการแข่งขันด้วยรายการสดๆและเป็นจริง...

.....ใช้ปัญญา และสติอ่านความคิดของผมกันเอาเองนะครับ..

หมายเหตุ..ผมมิได้มีอาการ ของการอวดเก่ง และแสดงความโอหังมาทางตัวอักษรนะครับ..
...ผมรักประเทศ และส่วนรวม ผมทำเพื่อส่วนรวม เพื่อแผ่นดินของเราครับ..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 ม.ค. 14, 19:28 น »

สวัสดีครับคุณเฮโล

สบายดีครับ คุณเป็นคนรักชาติ รักแผ่นดิน อยู่ในบอรด์มานาน จนเพื่อนรักและนับถือคุณเป็นผู้อาวุโสในบอรด์ครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ ก็ยังต้องเข้ามาพูดคุยกันครับและมีธรรมะเสริมด้วยยิ่งดีครับคุณเฮโลครับ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 07:16 น »

สุขภาพของผม ดีขึ้นกว่าเดิมมากแล้วคับ ผมไม่ป่วย ไม่ปวดหลังเหมือนก่อนมากแล้วครับ..

...การใช้ความคิด อาจจะเกิดจินตนาการ ที่เป็นบวก และเป็นลบ ทั้งแก่ผู้เป็นเจ้าของความคิด และอาจจะกระทบกับความคิดของบุคคลที่สอง ที่สาม และหลายคน..

...จริยธรรม..คุณธรรม..คือสมบัติที่มีมาในกาย ในความคิด..
...เรา..หมายถึงลุงแมน และผม..จะไม่มีวันเปลี่ยนแปร..
...เรา..มีกิน มีใช้ตามอรรถภาพ..
...เรา ไม่ฟุ้งเฟื้อ เห่อเหิม...

...เรา เป็นคนในรุ่นที่ได้รับการเรียน การอบรมสั่งสอนที่ดี ทั้งจากครอบครัว ตระกูลที่มีความเป็นผู้รักชาติ รักส่วนรวม และได้รับการอบรม สั่งสอนให้รู้จักการเสียสบะในความสุขส่วนตัว..(ผมไม่ได้กำลังเยื้องย่างเข้าหาบรรบุรุษ ที่ไม่มีคุณสมบัติดังกล่าวของท่านใด)

...ประทานโทษ เพื่อนๆทุกรุ่นอายุด้วยครับ..
...เจตนาของผม ที่พรรณาต่อลุงแมน มิใช่การตัดพ้อ และต่อว่าเพื่อนๆหรอกครับ..
...เพียงแต่ในเนื้อความ ผมกระตุ้นให้ท่านได้รับรู้ถึงความคิด และความรู้สึก ที่มีต่อสังคมครับ..
...เช้าๆ หากผมทำให้ท่านๆไม่สบอารมณ์บ้าง..

....ก็อย่าได้ขึงเครียดเสียจนสุขภาพต้องรวนเรไปเสียนะครับ..

ความเครียด..ทำให้ระบบการย่อยอาหารเกิดความบกพร่องได้ การขับถ่าย ก็มีปัญหาได้...

...ระวัง..ริดสีดวง..จะเกิดขึ้น หลังท่านๆใช้กำลังเบ่งขับ..
Tags:
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 07:26 น »

ผมบางที การทักทายจะไม่มี เป็นเพราะว่า ความคุ้นเคยกันนะครับ ผมเห็นเนม ก็ดังได้คุยกันตรงหน้าครับ..
...ผมนับถือลุงแมนอย่างยิ่ง..
...ขอกล่าวคำวา อรุณสวัสดิ์ครับ..

ข้าราชการระดับล่าง เล็กกระติ๊ดอย่างผม..จะปฏิบัติราชการ อันเป็นการของราษฏรอย่างเต็มสติ และกำลังปัญญา..
...ผมมิได้ปฏิบัติเพียงเพื่อการรับใช้รัฐบาลที่ขาดคุณสมบัติให้อยู่รอด..

...แต่ผมปฏิบัติราชการด้วยใจที่เป็นทาสของแผ่นดิน..
...น้ำคำในคำพูด ดูมันจะโอเวอร์..มากไป...

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว อายุก็เหลืออีกไม่มาก..เราต้องละร่างอันเป็นที่สถิตย์นี้..

ก็จะนำพาดวงจิต ที่โปร่งใส เข้าสู่บรรยกาศของชาติ และภพภูมิที่ดี..
...กาลต่อเนื่องในภพภูมิ จะหยุดได้หรือไม่ ความเพียรของเจ้าของเท่านั้น ที่จะเป็นตัวนำพา..
Tags:
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 07:33 น »

ผมมีหนังสืออยู่สองเล่ม..ผมคิดว่า ผมจะถ่ายเกสารส่งมายังเพื่อนๆที่นับถือ เพื่อเป็นมงคลแก่เพื่อนฝูงชาวบอร์ด..เป็นของขวัญแด่ผู้เจริญธรรม..

...แต่มีปัญหาที่เกิดขึ้นกับผม..
...บล๊อก กล่องจดหมาย โดนบล๊อก..

หากว่า ท่านๆผู้ที่มมีฤทธิ..ยังไม่หาเคืองใจ ผมจะเอาที่อยู่ของผม เข้าสู่สารธารณะ เพื่อให้เพื่อนๆได้ติดต่อ เช่น เบอร์โทร และตำแหน่งแห่งหนในทะเบียนบ้านเสียเลยครับ..
...ผมมั่นใจในความคิด และผมมั่นใจว่า ผมคิดดี ทำดี...

...ฉะนั้น เบอร์โทรก็ดี..บ้านเลขที่ และที่ทำงานก็ดี..ไม่เป็นความลับอะไร..

หมายเหตุ..หนังสือเกี่ยวกับศาสนา และเป็นหนังสือที่ไม่มีจำหน่ายโดยทั่วไป เป็นหนังที่ดอกเตอร์ทางศาสนาได้เขียนขึ้น เพื่อสอนพระและสามเณรได้ร่ำเรียนในระดับ ป.โท.ครับ..
Tags:
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 07:40 น »

เอ้อ..ผมไมม่เก่งทางด้านสื่อสารในระบบอินเทอร์เนต แต่ผมมีที่ติดต่อผมได้อีกช่องทางหนึ่งคือ..ทางเฟสบุคครับ.
...ผมคือ โกณจา ในเฟสบุคครับ..ใช้ที่นั่น ติดต่อได้รับ..

..ผมไม่ชอบสะสมความแค้นเคือง ผมละเรื่องเหล่านั้นได้ครับ..
...ผมจะชักชวนเพื่อนๆที่รักและนับถือ หาช่องทางสื่อสารกันในรูป และระบบอื่นจะได้ไหมครับ หมายความว่า ที่นี่ไม่อยากให้โอกาสผมในการแสดงความเข้าใจ และความคิดในสังคม
...ก็น่าจะหาแหล่งใหม่ เพื่อการติดต่อ และพูดคุยครับ..

...หนีบอร์ดสนุกไปเสียเถอะ..เราอยู่กับเขามานานแล้ว การเหม็นเบื่อของเก่า ยังจะเกิดขึ้นได้..
...เป็นธรรมชาติของมนุษย์ มีรัก มีชัง และเบื่อหน่ายครับ
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 09:02 น »

ขอโทษครับหากผมเป็นหตุให้ท่านต้องโดนบล็อค
ผมเคยกล่าวไว้ว่า เว็ปสนุก คือเว็ปแห่งความสนุก
ดังนั้น เราควรสื่อสารกันอย่างมีความสุข ตามชื่อเว็ป
ทุกคนมีทั้งสองด้านทั้งนั้น แต่เราจะให้อะไรมันเป็นพระเอกล่ะ
ผมไม่ได้คิดจะมาสอนอะไรท่าน เพราะเชื่อว่าท่านมีอวุโสกว่าผมในทุกๆด้าน
จึงเรียนมาด้วยความเคารพ

Tags:
Guest
เฮโลฯ..
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 13:19 น »

เคด้วน..เราไม่คิดถึงนายเลยนะ..
เอ้อ..ผมจะพูดแบบไพเราะดีกว่า..
..คุณไม่ใช่บุคคลที่ผมจะคิดถึงในด้านลบหรอก..
...ผมเข้ามาทางกูเกิลโคมไม่ได้ และเข้ามาทางเอ็กเพอเลอร์ได้ แต่กล่องจดหมายก็ถูกแบน..

...ผมไม่เอาความรู้สึกส่วนตัวเข้ามาปะปนกับการพูดการคุยนะครับ..
...แต่..ผมได้รับการกระทำที่ไม่ถูกต้อง..
...ผมมีพิษภัยกับสังคมนี้ไปจริงหรือไร...
..มีผู้คน คนนึง ใช้เนม..แสดงให้เข้าใจว่า เป็นสตรี..ได้เข้ากล่องไปตักเตือนผม แบบขอร้องก็ว่าได้..เธอบอกว่า ให้ผมเบาๆวาทะลง ผมเป็นคนกระตุ้นความรุฯแรง อะไรทำนองนี้..

...และผมก็รับคำ และได้ทำการกล่าวขอโทษ ที่ผมทำให้ไม่สบายใจ..

....และแล้ว..กูเกิลโคม ผมก็ยังเข้าไม่ได้ ในเวลาต่อมา และเมื่อเข้ามาทางเอ๊กเพอเลอร์ ก็เข้าได้เท่าที่เห็น และกล่องจดหมาย ก็มีเพียงตัวอีกษรที่ผมไม่เข้าใจ บ้างบางทีนะครับ มันมีภาษามนุษต่างดาวปะปนมาด้วย..

...หากเป็นสมัยผมเรียนประถม ผมคงปลื้มอ่ะครับ..เพราะผมชอบเพ้อฝันถึงการเดินทางในอวกาศ..

...เคด้วน(ผมชอบล้อเล่น นายไม่น่าจะเอาจริง เอาจังกับผมนะ)..
นายหรือคุณก็ได้ ไม่ใช่สาเหตุที่ผมจะบ่นๆมา..

...คุณเป็นคนที่เข้าใจผมไม่มาก ผมไม่ตำหนิหรอก กระทั่งภรรยาของผม ยังงงๆกับพฤติกรรมของผมเลย..

....ผมไม่ถือเอาเรื่องเอาราวกับเพื่อนๆในบอร์ดหรอกครับ..

....บอร์ดสนุก มันไม่ใช่สถานที่ๆใครอยากจะคุยเล่นคุยหัวกันดังแต่ก่อนแล้ว..
....สื่อหลายสื่อ ก็เปลี่ยนไปตามยุคครับ..
...คือ..ใครด่าเตี่ยแม้วมาก มักมีอันต้องพบกับเรื่องราวแปลกๆ..

...รึคุณยังไม่ได้สังเกตุ และโดนปฏิบัติการด้วย..

เคด้วนเอ๊ย สำหรับกับผมแล้ว อย่าคิดมากน่า...
...คุณ..ก็เป็นคนดี ที่ใช้ได้คนนึง...ผมจะชิงชังใครนั้น ยากนัก..นะครับ..

เฮ๊อ...อยากให้เข้าใจอ่ะครับ เลยมาเสียยาวยืด..
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 ม.ค. 14, 16:22 น »

ผมใช้เครื่องอีกเครื่องนึง เป็นโนตบุ๊คครับ..แต่มันอยู่อีกบ้านนึงของผมครับ..
..ผมก็เข้าได้ตามปกติ..มันแสดงให้ทราบได้เลยว่า อะไรคือะไร..
..ผมไม่ได้ร่ำรวยขอออกตัวเสียก่อน..เครื่องนี้ เป็นน้องชายเขาซื้อให้ เพราะว่า พี่ชายของเขากระจอกมาก อาชีพรับราชการ มันมีแค่ความมั่นคง แต่เงินไม่มาก..5555..
...น้องชายเขาคงเวทนาพี่ชายของเขา..อุส่าห์หิ้วมาจาก กทม.แกะกล่องเลย แต่ก็เริ่มเก่าแล้ว..
...ผมไม่ใช่ว่าจะเอาความอะไร..ก็แค่แกะรอยให้หายสงสัย..
Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ม.ค. 14, 12:21 น »

ผมก็แค่ห่วงใยเท่านั้น
เรื่องแกะรอย ผมรู้และเข้าใจ
ผมได้บอกไปแล้วว่า ผมไม่สนใจแล้ว
อย่างที่ท่านทำ ง่ายๆ แค่เช็ค IP.ก็จะได้เบอร์โทร. เช็ค เบอร์โทร.ก็จะได้ ชื่อ ที่อยู่ ไปหาอะไรต่อมิอะไรได้อีกมากมายครับ จากหน่วยงานราชการ
ไม่ต้องแฮ็คให้ยุ่งยากแบบผมสมัยก่อน
แล้วทุกวันนี้ แฮคเก้อร์ มีกันเกลื่อนไป ในนี้มีใหม ไม่บอก 555

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม