หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: โดนท่องคาถาใส่บนสะพานลอย ฟิวเจอร์ รังสิต  (อ่าน 174313 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ธ.ค. 13, 17:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมื่อ 1 เดือนก่อน
ขนาดที่ จขกท. เดินลงจากรถตู้ตรงท่ารถอยุธยา และเดินขึ้นไปบนสะพานลอย ในระหว่างนั้นมีผู้หญิงคนนึง เดินตรงปรี่เข้ามาหา จขกท. พร้อมกับจับข้อมือและหยิบใบกระดาษมา 1 ใบ พร้อมกับพระ 1 องค์ จขกท.พยายามบ่ายเบี่ยง แต่ผู้หญิงคนนี้ไม่ยอมปล่อย และบอกให้ทำตาม มันจับมือ จขกท.และสวดอะไรก็ไม่รู้ ไม่ถึง 1 นาที มันบอกเอาเงินมา 100 บาท จขกท. บอกไม่มี ผู้หญิงคนดังกล่าว บอกว่าไม่ได้ ทำพิธีไปแล้ว ไม่งั้นจะเกิดอุบัติเหตุ จขกท.บอกว่า ทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่ไม่ถึง 100 บาท ผู้หญิงคนดังกล่าวบอก งั้นเอามา 50 ไม่อย่างนั้น ชีวิตจะฉิบ.. วายวอด เกิดแต่อุบัติเหตุ จขกท.พยายามแกะมือออกมันไม่ยอมปล่อย จนกระทั่งต้องเสียเงินไปให้ 20 บ. ละมันก็เดินจากไป ผู้หญิงคนนี้จะเลือกเหยื่อที่เดินมาคนเดียวและเป็นผู้หญิง

เมื่อวานที่ผ่านมา
จขกท.ก็ได้เจอผู้หญิงคนดังกล่าวอีกครั้ง ผู้หญิงคนนี้มีท่าทีจะเดินเข้ามา แต่ จขกท.รีบเดินไปให้ไวที่สุด ซึ่งปกติ จะมี รปภ.อยู่ตรงจุดใดจุดหนึ่ง แต่ จขกท.ไม่เจอ จึงเตือนภัยให้ระวังบุคคลดังกล่าว ผู้หญิงคนนี้ ผมสั้น อายุประมาณ 40 กว่าๆได้ ใส่เสื้อดำ กางเกงดำและละมีย่าม สีผิวคล้ำๆ

จากกระทู้คุณ สมาชิกหมายเลข 761779 http://pantip.com/topic/31319125
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
วรพล
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 ธ.ค. 13, 20:34 น »

ผมเคยโดนแล้ว ผ้หญิง ไม่ค่อยแก่ กับรูปพระ และ ถามเอาเงิน 100 จากเรา ถ้าผมมีโอกาสไป และเจออีก ผมจะบอกเขาว่า ยิ้มแล้วมองไปที่กล้องครับ คุณโดนจับแล้ว 555+

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 06:59 น »

เสก กลับไปเลยครับ แล้วคิด 150

Tags:
Guest
ตะนอย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 09:05 น »

ขอบคุณที่เอาข้อมูลมาแชร์กันค่ะ จะได้ระวัง และทันกลโกงคนชั่ว

Tags:
Guest
fafa
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 09:23 น »

คนนี้เจอตั้งแต่อยู่ม.1 แล้วค่ะ จนตอนนี้จบทำงานแล้ว ยังอยู่ ต้องข้ามสะพานกลับบ้านทุกวันช่วงเรียน

ไม่มีอะไรหรอกคะ พวกต้มตุนทั่วไป หลอกคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะตรงนั้นเป็นท่ารถตจว.
เคยโดนเหมือนกัน บ่อยมาก เคยรับกระดาษมาครั้งนึงเพราะรีบไม่ได้ดู ก็กระดาษปริ้นถูกๆทั่วไปค่ะ แต่เกือบทะเลาะกัน เพราะป้าแกจะเอาเงินอย่างที่จขกท.บอก เราไม่ให้ ป้าเลยพูดจาหยาบคายใส่ เราเลยขยำกระดาษทิ้ง แล้วบอกว่าที่บ้านเป็นตำรวจ ถ้ามีปัญหาจะมาจับ หลังจากนั้นป้าคงจำได้ ไม่ยุ่งอีกเลยค่ะ

Tags:
Guest
มาน่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 10:25 น »

มาสวดใกล้ๆๆเดี่ยวลงยันต์ให้ 55555 q*073q*073

Tags:
Guest
คนรังสิต
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 10:31 น »

จะเลือกเหยื่อที่เป็น น.ร ม.ต้นๆใช้วิธีตื้อเดินประกบเลย เห็นมาตลอดแต่ไม่มีเจ้า น.ท ไปจัดการคนพวกนี้เลยได้ใจ

Tags:
Guest
::::
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 10:37 น »

เราว่าน่าแจ้งตำรวจจับ จะได้เอาไปฝึกอาชีพทำมาหากินสุจริต

Tags:
Guest
2234
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 10:44 น »

เคยโดนเหมือนกัน บอกเอาไปแล้วคืนไม่ได้ให้ตามกำลังเรยจัดไปให้ บาทนึง q*071

Tags:
Guest
อ๊อฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 11:16 น »

เป็นผมจะบอกว่า เดี๋ยวพาไปเอาเงินที่ตำรวจ

Tags:
Guest
อ๊อฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 11:18 น »

จขกท. นี่มันย่อมาจากอะไรครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อย

Tags:
Guest
tarow
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 11:25 น »

เคยโดนเหมือนกัน
ยัดเยียดพระใส่มือเลยคะ พร้อมกระดาษสีแดง
บอกไม่เอาก็ไม่รับคืน เราเลยบอกไม่มีตังค์
นางบอก 20 ก็ได้ เลยให้ไป 10 บาท เป็นอันจบการขาย
#### พัฒนานะ มีสวดให้ด้วย 555555 q*073q*073

Tags:
Guest
ลัดดา
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 11:28 น »

เคยโดนเหมือนกันแถวบางกะปิ ยื่นกระดาษให้เรารับก็ไม่ได้ดูนึกว่าแจกใบปลิวทั่วไป มันดึงแขนเราบอกว่าต้องจ่ายเงินเราบอกไม่จ่ายไม่เอา ส่งกระดาษคืนมันไม่รับคืนมันบอกรับแล้วรับเลยไม่รับคืน ถึงตอนนี้ไม่ต้องอายนะค่ะทุกคนบอกมันไปเลยไม่มีมีเงินและก็ปล่อยกระดาษทิ้งเลย และเวลาคุยอย่าหยุดคุยให้เดินไปเรื่อยๆ เดินนานๆมันก็ไม่ตามเองเดี๋ยวมันก็ดึงกระดาษกลับไม่ตื้อเราเอง

Tags:
Guest
ตามนั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 11:47 น »

จขกท. นี่มันย่อมาจากอะไรครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อย
จขกท ย่อมาจาก เจ้าของกระทู้ครับ
Tags:
Guest
ชามิ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 12:20 น »

เคยโดนเหมือนกัน เมื่อตอนเป็นนักศึกษา พอเราปฏิเสธ ก็แช่งเรา
ทุกวันนี้ไม่เห็นเป็นไปตามคำแช่ง ชีวิตมีความสุข เจริญรุ่งเรืองดี เรื่องผ่านมา 7-8 ปีละ ไม่เห็นจะตายโหงอย่างโดนแช่ง

Tags:
Guest
มิมิว
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 12:28 น »

q*069ฉันก็เบื่อมากค่ะ เจอทุกอาทิตย์ ฉันพยายามเกาะกลุ่มกะคนอื่นๆ แล้วเดินหนีไวไว กลับจาก ม. ทีไร ข้ามสะพานลอย เป็นได้เจอทุกที เซ็ง

Tags:
Guest
คนผ่านทาง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 12:32 น »

เจอมาแล้ว แล้วก็ตบหัวมันมาแล้ว มันก็เดินหนี แล้วก็บอกว่า เดี๋ยวจะไปตามคนมากระทืบผม

Tags:
Guest
ทำไม
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 13:24 น »

ทำไมไม่แจ้งตำรวจกันล่ะ ถ้าโดนกันบ่อย หรือเห็นคนนี้บ่อย

ถ้าแจ้งแล้ว ยังมีอีก คงต้องมีใครสักคนหรือหลายคนร่วมลงทุนหน่อยนะ คือเวลาเจอถ่ายรูปไว้ (อย่าให้รู้ตัว) แล้วพิมพ์ข้อความลงไป ตามแต่ใจของคุณที่ไม่อยากให้คนอื่นโดนต่อไป และ xerox แปะติดให้ทั่วบริเวณละแวกนั้นเลย

Tags:
Guest
ทางแก้
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 13:25 น »

บอกว่าเป็นคนอิสลามหรือคริตร์รับพระไม่ได้เดียวพระเจ้าลงโทษคนให้พระฉิบ_ _ _

Tags:
Guest
ทหารหญิงย่านดอนเมือง
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 14:44 น »

q*077q*077 เป็นดิฉัน ดิฉันจะโดดถีบใ้ห้กระเด็นตกสะพานลอยไปเลยค่ะ

คาถา เจอ คาถีบ 5555555555555

555555555555
55555555555555555
55555555555
555555555555555555555
5555555555

Tags:
Guest
ลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 15:06 น »

เคยเจอ แขกมันจะอยู่แถวที่จอดรถของห้างโลตัส มันเห็นเราไปคนเดียว เดินตรงดิ่งเข้ามาบอกว่าเราโหวงเฮ้งดีจะมีโชค ขอดูลายมือ เราก็แบมือไปแบบงงๆ แต่มันไม่จับนะ มันพูดต่อว่าจะมีโชคใหญ่ ให้ซื้อล๊อตเตอรี่ แล้วแบกระดาษมีตัวเลขให้เราเลือก มีหลายใบ เราก็หยิบมาใบหนึ่ง มันบอกว่ามันรู้ว่าเลขอะไร ถ้ามันทายถูกจะต้องเสียค่าครูนะ เราก็งงๆ ก็พยักหน้า แล้วมันก็ตอบมา เลขตรงกับที่ในกระดาษ มันก็ขอค่าครู บอก 200 เราก็เฮ้ยไรว่ะ บอกไม่มีหรอก มันก็ว่าเอ้าให้มันดูดวงแล้วต้องมีค่าครูสิ เราเริ่มกลัวแล้วเลยบอกว่ามี ร้อยเดียว มันบอกงั้นก็ได้แล้วมันก็บ่นออกไป เรารีบขึ้นไปที่ห้างเลย มานึกได้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับเราเนี่ย เลยไปบอกยามที่ห้างให้เค้าไปดู มันก็เดินหนีไป ใครไปเจอแขกแปลกๆ ก็ระวังด้วยนะค่ะ ยังคิดว่าตัวเองโชคดีที่รอดมาได้ แต่เสียค่างงๆไป 100 คิดว่าทำบุญให้มันแล้วกัน ตัวรอดปลอดภัยก็โอแล้ว

Tags:
Guest
จิงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 16:16 น »

เคยค่ะเดินขึ้นสะพานลอยทางด่านรังสิตข้ามไปฟิวเจอพอพ้นบันไดเจอผู้หญิงเดินปรี่มายื่นกระดาษให้ เราส่ายหัวแบบไม่รับ มันทำท่าจะบังคับให้เราแบบมีปฎิกริยาโมโหใส่เรา เราหันขวับมองหน้ามัน มันเลยหันหลังหนีเราไป

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 16:42 น »

แบบนี้มีแยะ จริงๆมาเป็นทีมแต่มันซุ่มอยู่ แนะนำว่า ถ้าเป็นผู้หญิงแล้วมาคนเดียว ให้ตะโกนดังๆเลยว่า ขโมยๆๆๆ แต่ถ้ามากันหลายคน ให้นิมนต์หลวงพี่ถีบให้มันไปเลย q*073

Tags:
Guest
จัดคืน
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 18:44 น »

เสกอะไรให้ตู
เดี๋ยวตูไปฟ้องพระอินทร์นะ อีนี่ q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 20:21 น »

เคยเจอแบบว่าเอาพระมาให้เราบอกไม่เอามันก็ยัดใส่มือเลย แล้วก็บอกว่าให้ทำบุญกี่บาทก็ได้ ผมก็เลยบอกว่ามีแต่เหรียญนะมันบอกว่าเหรียญก็ได้แต่พอล้วงตังค์มันเห็นแบ้งค์ยี่สิบมันก็เลยบอกนี่แหละเอายี่สิบ เจอที่อนุเสาวรีย์ชัย

Tags:
Guest
เข้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 4 ธ.ค. 13, 22:19 น »

ผมเคยเจอเหมือนกันแถวสะพานลอยหน้าฟิวส์เจอร์ปาร์ครังสิต
ผมตบหัวมันเลยคุณพวกหากินแบบนี้ดีนะไม่ถีบตกสะพานลอยเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 ธ.ค. 13, 22:22 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 5 ธ.ค. 13, 22:53 น »

อยากเจอ จะจ่ายใบร้อยพร้อมถุงยางอนามัย

Tags:
Guest
สืบจาง
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 ธ.ค. 13, 23:46 น »

เคยเจอแต่ก็รอให้เขาท่องให้จบก่อน เขาก็ขอตังค์100บาท ยิ้มเอาจริงและบอกเค้าไปว่าเด่วหนูจะให้ป้าป้าก้อเตรียมวิ่งให้ทันล่ะกัน555ป้าแกอึ๊งรีบไปห่างๆเลย

Tags:
Guest
kkX
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 00:14 น »

บอกไปเลยว่าเราเป็นหมอดู ดูชีวิตตัวเองได้

Tags:
Guest
วานิชมิตรระอา
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 00:38 น »

มาขอดีๆยังจะไม่ไห้นี่มาแช่งอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ธ.ค. 13, 00:46 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ความเป็นเช่นนั้นเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 01:20 น »

ท่องคาถาใส่กลับไปว่า \"มุสาวาจาเท็จ จง q*026 หลอกลวงให้ร้ายจงวายวอด คนขี้โกงต้มตุ๋น จงตาย !!\" พร้อมยกมือขึ้นสาธุ แถมอีกหน่อย ฉีกกระดาษและจดยันต์ให้มันและเขียนว่า \" ขยันขันแข็ง ทำมาหาสุจริต ไม่คิดคดโกง จงเจริญ\" และบอกว่า ยันต์นี้หนูไม่คิดตังค์ และจากไปสวยๆ ก่อนไปหันไปดูด้วยว่ามันเรียกพวกมารึป่าว ให้เตรียมขาวิ่งให้ดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ธ.ค. 13, 01:28 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ห้างฟิวเจอร์ที่รัก
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 01:34 น »

คงเป็นป้าคนเดียวกันที่เจอเมื่อ4ปีที่แล้วแน่นอน ตรงสะพานลอยข้ามไปห้างฟิวเจอร์ใช่ป่ะ ตอนนั้นเรียนอยู่ปี1ม.รังสิต แผนของป้าแก คือ จะยื่นใบปลิวเล็กๆก่อน แล้วค่อยยื่นพระใส่มือ แล้วหลอกเอาตังค์เหยื่อ (ตอนนั้นแกยื่นพระใส่มือผม ผมตกใจมากๆเพราะผมเป็นอิสลาม ไม่เคยจับพระมาก่อน ผมรีบยื่นให้ป้าแกเลย แล้วป้าแกก็พูดหยาบคายใส่ ผมวิ่งหนีเข้าฟิวเลยย) ปล.ผมเดินกับเพื่อนมา3คนด้วยน่ะ แกยังกล้า แกคงมืออาชีพแล้วมั่ง... (วอนผู้ใหญ่แถวนั้นจัดการเรื่องนี้ด้วย) q*032

Tags:
Guest
นารูโตะ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 08:37 น »

ผมก็โดน ตอน ปวช. ทุกวันนี้คนนี้ก็ยังอยู่ ตร.ไปไหนไม่เคยมาดู

Tags:
Guest
แมงมุม
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 09:28 น »

เคยเจอเหมือนกันครับ ของผมมีล้วงกระเป๋าด้วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 14:31 น »

q*033 ผมเคยเจอแบบนี้ที่โคราชครับ ตรง บขส. เมื่อ3ปีที่แล้ว มีชายราวๆอายุ40 มาจับข้อมือเหมือนกันแว๊ปแรกนึกว่าจะโดนป้ายยาสะแล้ว เพราะเคยมีเพื่อนมาเล่าให้ฟังว่าเคยมีคนมาจับแขนแล้วไม่รู้ตัว เอาเงินให้เขาไปเฉยเลย 1,000บาท "วินาทีนั้นผมเลยสะบัดแขนทันที พร้อมกับชกไปที่หน้า1ที แกหันมามองตาโตๆแล้วแกก็รีบวิ่งหนีไป" ไม่รู้ทำแรงไปเปล่า ผมตกใจ ^ ^

Tags:
Guest
mameaw
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 16:47 น »

เคยเจอเหมือนกันที่อนุเสาวรีย์ ยื่นกระดาษมาให้ เราก้อรับมาเพราะคิดว่าเป็นพวกใบปลิว แกเดินตามมาบอกว่า 200 บาท เราบอกว่า เฮ๊ยป้า ไม่มีหรอก แกบอกว่ายังไงก้อต้องให้ เราบอกว่า ไม่มีจริงๆค่ะ มันทำกระฟัดกระเฟียด แล้วบอกว่า ขอให้ไม่มีสมพรปาก เราเลยหันกลับไปพูดว่า ถึงกูมีกูก้อไม่ให้ อีโง่!!!!! แล้วเราก้อรีบเดินเลย 555555+

Tags:
Guest
บอส
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 17:05 น »

คิดว่ามันมีอาคมอยุ่คนเดียวเหรอเราก้อมี

Tags:
Guest
ืNong-nu Hatyai
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 18:13 น »

q*073

หากินกันแปลกๆ วันหลังจะหาคาถาเด็ด เสกควายกลับมันเลย
ดูสิใครแน่กว่า...

Tags:
Guest
Aetira
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 20:21 น »

เป็นเรื่องจริงผู้หญิงคนนี้มันทำแบบนี้มานานแล้ว มันจะหากินอยู่บนสะพานลอย ฟิวเจอร์มาน่าจะ 20-30ปีแล้วมั่ง มันจะหากินกับคนที่มาคนเดียว หรือไม่ก็ดูแล้วมาขาดต่างจังหวัดที่กลัว มันยิ่งเอาใหญ่ มันเดินมาและจะเอาพระ หรือไม่ก็รูป ร.5 มายัดใส่มือเรา ถ้าเราบอกไม่เอามันก็จะด่าเราว่าเอาของมันแล้วไม่จ่ายตังค์หากเราหน้าบางอายคนก็จะเสียตังค์ให้มันแต่ถ้าเราแข็งก้าวบอกมันไปดังๆไม่เอา แต่ต้องมีคนเดินมาด้วยนะค่ะ ถ้าเราอยู่คนเดียวมันจะทำร้ายเรา

Tags:
Guest
คนลำลูกกา
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 22:26 น »

q*069q*069q*069q*069q*069q*069เรื่องนี้เกิดมานานแล้วครับตั้งแต่ลูกผมอยู่อนุบาลจนปัจจุบันนี้อยู่มหาลัยแล้วยังเห็นอยู่เลย ส่วนราชการทุกส่วนไม่มีปัญญาในการบริหารพิ้นที่ครับ ต้องก้มหน้าหรือหลีกหนีไปเถอะครับ

Tags:
Guest
ตัวป่วน
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 6 ธ.ค. 13, 22:38 น »

เคยโดนเหมือนกัน เมื่อตอนเป็นนักศึกษา พอเราปฏิเสธ ก็แช่งเรา
ทุกวันนี้ไม่เห็นเป็นไปตามคำแช่ง ชีวิตมีความสุข เจริญรุ่งเรืองดี เรื่องผ่านมา 7-8 ปีละ ไม่เห็นจะตายโหงอย่างโดนแช่ง

ถ้าเราไม่ได้ทำผิดให้เขาเดือดร้อน เราไม่ต้องกลัวค่ะ คำแช่งนั้นไม่เป็นผลกับเรา แต่จะกลับไปหาคนแช่งเอง น่าสงสารเขาค่ะ ป่านนี้ คำสาปแช่งนั้นคงวนเวียนอยู่กับตัวเขา ถึงต้องหากินทางนั้นไม่รู้วันไหนต้องไปนอนในคุก แถมประตูนรกก็รอเขาอยู่
Tags:
Guest
ตั้งสติ
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 7 ธ.ค. 13, 16:47 น »

ถ้าเจอ ตั้งสติอย่าตกใจ บอกไปเลยว่าแบบนี้แหละที่ตำรวจหาตัวอยูู่่

Tags:
Guest
OK naka
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 8 ธ.ค. 13, 04:13 น »

จขกท.= เจ้าของกระทู้
เป็นตัวย่อใช้แทนตัวเรา เวลาเราไปตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดค่ะ แบบว่าขี้เกียจพิมพ์เต็มๆ q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 8 ธ.ค. 13, 08:15 น »

โดนแล้ว พอมานแช่งมา บังเอิญเป็นคนมือไว ตบมานเลย (แบบกำหมัด) และบอกถ้าไม่รีบไปกุเนี่ยแหละที่จะ จับคุณ แฟนต้องห้าม บอกสติไม่ดีมั้ง q*072 เป็นใครๆก็โกรธ เล่นแช่งถึงพ่อแม่ มานไม่เจอตืบๆๆก้อบุญแหละ q*027q*078q*029q*076

Tags:
Guest
osod chaloemwongngam
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 7 ม.ค. 14, 15:42 น »

เคยเจอเหมือนกันแต่เป็นผู้ชายมาขอค่ารถกับบ้านตอนบ่ายๆ เขาบอกว่ามาหาญาติแถวหนองแขมแล้วไม่เจอเขาบอกว่าค่ารถตู้ไปบางบัวทองราคา65บาท ผมก็ให้เขาไป100บาทได้อย่างไร ผมมารู้ทีหลังว่าค่ารถตู้ไปบางบัวทองจากเดอะมอลล์บางแคแค่25บาทเอง ผมว่าผมถูกต้มแล้ว แต่ผมก็แอบแช่งในใจว่าถ้าเขาต้มผมขอให้เขาจนหนึ่งอาทิตย์เต็ม

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม