หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คุณไปรษณีย์ อุตส่าห์เตือนแล้วว่าให้ระวัง!  (อ่าน 89888 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 17:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

นี่หรือ!!!ไปรษณีย์ไทยที่หลายคนไว้วางใจ

พอดีว่าผมเกิดปัญหาครับ เมื่อประมาณต้นเดือนที่ผ่านมา ผมอยู่ที่ จ.นครราชสีมา แล้วได้ทำการส่งของมาที่กรุงเทพล่วงหน้าเพราะจะต้องมาอยู่ที่ กทม. ผมส่งเป็น ปริ้นเตอร์มา และได้กำชับตอนส่งมาแล้วว่าห้ามกระแทก และมีการพิมพ์ติดที่กล่องด้วย ว่า ห้ามวางซ้อนหรือโยน เพราะกระจกจะแตก แต่พอของมาถึง ผมมา กทม.พอดี ผมเปิดกล่องแล้วพบว่าเครื่องปริ้นเตอร์ผมชำรุดเสียหาย ผมจึงติดต่อไปที่ต้นสังกัด ที่ส่งมาคือ ไปรษณีย์ จอหอ นครราชสีมา ส่งไปที่ สาธุประดิษฐ์58 ผมติดต่อไปที่ ไปรษณีย์จอหอ ไม่ได้รับความร่วมมือใดๆเลย น้ำเสียงไม่พอใจ แล้วผมถามว่าต้องทำยังไง เค้าบอกว่าผมต้องกลับไปทำเรื่องตรวจสอบแต่ว่ามันนานมากนะ ทีนี้ติดตรงที่ว่าผม ย้ายมา กทม. แล้ว ผมจะต้องไปตามเรื่องที่โคราชหรอ..........

ที่มา http://pantip.com/topic/31203522

q*077q*077q*077

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 19:19 น »

ต่อไป ใช้บริการของบริษัทเอกชน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ออ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 23:51 น »

แล้วทำไมคุณถึงกล้าส่งละค่ะปริ้นเตอร์นะถ้าเป็นเราเราต้องนึกใว้อยู่แล้วว่าแตกแน่

Guest
MK
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 04:35 น »

ตรวจสอบแล้วไม่ได้เกิดจากการโยนครับ เกิดจากการเหวี่ยงกล่องตอนลงจากรถโดยพนักงานไปรษณีย์ครับ q*067

Guest
ต้องใช้บริการ logispost
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 07:18 น »

ปกติไม่ส่งกันนะครับ

Guest
คิดบวก
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 07:25 น »

จริงๆๆแล้วถ้าส่งปณ สินค้าแบบนี้ ต้องส่งแบบทำประกันค่ะ // หรือไม่ก็ส่งเอกชน ดีกว่านะค่ะ เอกชนค่าส่งไม่ไถึง 200-ค่ะ

เพราะพัสดุ ของปณเขามีเยอะอยู่ค่ะ มันเลี่ยงไม่ได้ที่จะวางทับอ่ะค่ะ

เพราะเขาจะใส่ถุงรวมๆๆกันแล้วก็ยก ที่เขียนแปะข้างหน้า เขาจึงไม่เห็นอ่ะค่ะ

อีกอย่างเขาก็จะประกาศ ใว้ว่า ของที่แตกหักง่าย เขาจะไม่รับค่ะ

++++ใจร่มๆๆนะคะ++++

Guest
vbvb
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 07:44 น »

ต่อไป ใช้บริการของบริษัทเอกชน
ตอนนี้ก้อเป็นของเอกชน ทักษิณแปลรูปไปแล้วงัย
Guest
3749
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 07:52 น »

งี่เง่าจัง ใครเค้าส่งของแบบนี้กันทางไปรษณีย์ q*077

ทำไมไม่หิ้วขึ้นรถมาเอง ไม่ก็ส่งทางไปรษณีย์เอกชน

แต่ถ้าเป็นผมจะมาซื้อใหม่เลยที่กรุงเทพฯ แล้วก็ยกเครื่องนั้นให้คนอื่นไปไม่ก็ขายต่อมือสอง เพราะ inkjet printer + scanner แบบนั้นราคาไม่แพงมาก มันแพงที่ค่าหมึก แล้วถึงจะขนส่งด้วยวิธีไหนมันก็มีโอกาสที่จะเสียหายได้อยู่ดี เพราะเป็นเครื่องที่ใช้งานแล้ว ไม่มีตัวล็อคสำหรับขนส่งที่ติดมาด้วยตอนซื้อ

Guest
แมะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 07:55 น »

คงเป็นเรื่องปกติของการบริการไปรษณีย์

Guest
Mars
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 08:24 น »

ใช้บริการผิดประเภทครับ // อันนี้ต้องใช้ Logis Post ขอรับ

ส่งแบบพัสดุ เสียหาย ทำเรื่องขอไต่สวน ไปรษณีย์ชดใช้ไม่เกิน 1,000 บาท

....

เรื่องของเรื่อง คือ ไม่คุยกับ ปณ.เลยหรือ ว่าต้องส่งแบบไหนถึงจะปลอดภัย

Guest
คนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 08:38 น »

เราก็เป็นที่บ้านส่งของมาให้เป็นน้ำพริกใสกระปุ๊กอย่างดี แต่พอมาถึงเปิดดูกระปุ๊กแตกหมดเลย กระปุ๊กเป็นพลาสติก ขนาดพลาสติกยังแตกคิดดูคงโยนแรงมาก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 08:41 น »

เราก็เป็นที่บ้านส่งของมาให้เป็นน้ำพริกใสกระปุ๊กอย่างดี แต่พอมาถึงเปิดดูกระปุ๊กแตกหมดเลย กระปุ๊กเป็นพลาสติก ขนาดพลาสติกยังแตกคิดดูคงโยนแรงมาก

กระปุก q*070q*013q*013
Guest
month
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 08:42 น »

ยังดีนะที่ยังเหลือเป็นซากมาถึง....ของผมหายไปเลยอ่ะไม่รู้ไปส่งให้ใคร
บริการไปรษณีย์ไทยสุดยอดมากๆ พนักงานส่งไม่รู้จะรีบไปใหนขี่มอ"ไซค์มาถึงก็เหวี่ยงจดหมายลงแล้วก็ไปเลย หยิบมาดูบ้านเลขที่ก็ไม่ใช่ ชื่อก็ไม่ใช่
เหมือนไม่รู้จะส่งให้ใครก็เลยเหวี่ยงๆให้พ้นไปประมาณนี้ (รึป่าวไม่รู้) q*038

Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 08:42 น »

ต้องขออภัยที่ต้องพูดเช่นนี้นะครับ

เป็นความไม่เข้าใจและประมาทเองของผู้ส่งครับ เพราะไปรษณีย์มีระบบการส่งสินค้าที่ดูแลพิเศษได้ แต่เป็นอีกราคาหนึ่ง ผมส่งบอร์ดวงจรเป็นประจำ ไม่เคยมีเสียหาย

ท่านไปส่งแบบทั่วไป ซึ่งเขาจะรวมๆ ใส่ถุงเมล์ ถึงปลายทางก็เทออกมาคัดแยก ถ้าแพ็คไม่ดีก็สภาพนี้แหละครับ เพราะไม่มีใครรู้ว่าข้างในเป็นอะไร ความรับผิดชอบอยู่ที่ตัวเราในการเลือกวิธีส่ง และการบรรจุหีบห่อครับ

อย่าไปโทษไปรษณีย์เลย ถ้าส่งแบบนี้ ที่ไหนในโลกก็พังครับ เพราะเป็นระบบเดียวกัน

ครั้งหน้าจะส่งยังไง แบกของไปคุยกับทางไปรษณีย์ก่อนนะครับ จะได้ไม่มาหงุดหงิดแบบนี้อีก

Guest
มะพร้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 09:17 น »

ใช้บริการผิดประเภทครับ // อันนี้ต้องใช้ Logis Post ขอรับ

ส่งแบบพัสดุ เสียหาย ทำเรื่องขอไต่สวน ไปรษณีย์ชดใช้ไม่เกิน 1,000 บาท

....

เรื่องของเรื่อง คือ ไม่คุยกับ ปณ.เลยหรือ ว่าต้องส่งแบบไหนถึงจะปลอดภัย
ถ้าลูกค้าไม่รู้ เจ้าหน้าที่ต้องแนะนำบริการ ถ้าคาดว่าจะเกิดความเสียหายก็ต้องแนะนำลูกค้า
Guest
5678
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 09:21 น »

เราเคยฝึกงานที่ไปรษณีย์ เห็นหมดทุกอย่าง เวลาได้ของมาพี่แกไม่สนใจเลย โยนอย่างเดียว บางที่เป็นกล่องใหญ่ๆหน่อยพี่แกถีบเลยค่ะ ถีบแบบสุดแรง เห็นแล้วแย่มาก ไม่เคยคิดจะส่งอะไรทางไปรษณีย์อีกเลย

Guest
ผ่านมาา
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 09:21 น »

สมัยนี้ อุปกรณ์ไอทีแบบนี้ใช้ขนส่งเอกชนกันหมดแล้วนะครับ ถึงเร็ว แล้วสินค้าไม่มีปัญหาแตกหักด้วย แถมบางบริษิท สามารถให้เราเช็คสินค้าก่อนเซ็นได้ด้วย
ส่วนไปรษณีย์ ถึงระหว่างขนส่งถ้าไม่แตกหัก ก็มาเจอตอนขนลงจากรถอยู่ดี

Guest
วังรัส
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 09:24 น »

เอาหลักวิทย์ฯ บ้างมั้ย เครื่องพริ้นท์เทอร์แบบนี้เป็นอุปกรณ์ที่ต้องระวังมากในการขนส่ง อย่างแรกไม่ควรแพ๊กด้วยกล่องไปรษณีย์อย่างเดียว ชั้นแรกควรแพ๊กด้วยกล่องของมันเองก่อน และต้องมีโฟมล๊อกหุ้มตัวเครื่องที่ได้มาเมื่อตอนซื้อเครื่องแล้ว จากนั้นจึงค่อยห่อหรือจะหุ้มกล่องไปรษณีย์อีกชั้น เพราะเครื่องพริ้นท์ฯแบบนี้ถ้าแพ๊กไม่ดีกระแทกแค่นิดเดียวมันก็แตก

Guest
กำไล
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 09:53 น »

"ไปรษณีย์ไทย"

ใครๆก็รู้ มีข่าวออกบ่อย นี่แสดงว่าไม่เคยอ่านข่าวเลยซิท่า q*027

Guest
โอยูอิ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:01 น »

เคยส่งเครื่องเล่นแผ่นเสียงที่ไปรษณีย์ ต้องการส่ง Logis post แต่ จนท.ไปรษณีย์บอกว่า นน.ไม่ถึง 20 กก.ให้ส่งแบบ EMS แทน แต่ก็ถามเค้าว่ากลัวสินค้าเสียหายจากการโยน (ข้างใน pack ด้วย bubble กันกระแทกหลายชั้น รอบ ๆ หุ้มด้วยโฟมแล้วจึงบรรจุกล่อง) จนท.บอกว่าส่งแบบ EMS ของจะไม่เสียหาย ก็เลยยอมส่ง สุดท้ายก็แตก เซ็งมากกกก ปัจจุบันใช้บริการเอกชน ไกลก็ยอม ขึ้นทางด่วนอีกต่างหาก แต่ไม่เคยเสียหายเลยสักครั้ง
จริง ๆ แล้วไปรษณีย์ควรส่งของได้โดยไม่เกิดความเสียหาย ไม่ใช่จะมาอ้างว่าก็เป็นแบบนี้ ถ้าไม่อยากให้เป็นแบบนี้ก็ให้ไปส่งที่อื่น ถือว่าเอาเปรียบประชาชน ค่าส่งก็ไม่ใช่น้อย ๆ แพงกว่าเอกชนอีก q*077

Guest
คนมันซวย
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:04 น »

มันใช้ คนงาน เขมร พม่า ขนเลยอ่าน ไม่ออก มันถึงได้เป็นแบบนี้

Guest
มาย
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:11 น »

ืทำเรื่องเคลมได้นะค่ะ

เพราะสั่งมือถือว่าทางเน็ต ส่งทางไปรษณีย์ สุดท้ายมือถือหักครึ่งเลยค่ะ
ไปรษณีย์ก็ชดเชยให้ 1-2 วันก็ได้แล้วค่ะ ต้องให้ทั้งสองไปรษณีย์ตกลงกันว่าไปรษณีย์ไหนจะเป็นฝ่า่ยชดใช้ฆ่าเสียหายค่ะ

แต่ไม่รู้ว่าของคุณจะได้รึป่าว พอดีเราได้ของแล้ว เราแกะที่ไปรษณีย์ค่ะ ให้พนง. เป็นพยาน ถ่ายรูป ไว้เลย แบบว่ามีรูปพนง. ไปรษณีย์ติดด้วยค่ะ

สรุปคือทำเรื่องประกันของกับทางไปรษณีย์ ตามวงเงินที่เค้าแจ้งค่ะว่า ส่งแบบไหนประกัีนสูงสุดเท่้าไรค่ะ ขอให้โชคดี เคลมได้เหมือนเรานะ

Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:12 น »

ไม่มีใครมานั่งประคองของคุณหรอกครับ แต่ดีนะยังมีซากให้ดู ผมส่งเครื่อง dvd หายทั้งเครื่องได้เงินคีน 300บาท ถุย..ไปรษณีย์ไทย

Guest
ขอเอี่ยวด้วยคน
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:13 น »

อยากให้ช่วยกันโหวตหน่อย
ไปรษณีย์ไหนห่วยสุด ๆ
เรายกให้ไปรษณีย์มีนบุรี
ems ใช้เวลา 4 วันสุดยอด

Guest
yoy
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:35 น »

ไม่ชำรุดแตกก็สูญหาย มีแค 2 อย่าง บางทีไปรษณีย์ขี้เกียจหรือส่งไม่ทัน ก็จะเอาของไปกองไว้บ้านตัวเอง ...ตุ๊เร่ด ส่งของแพงใช้บริการ FEDEX DHL UPC TNT ฯลฯ ดีกว่า ราคาใกล้ๆกัน

Guest
apai
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 12:15 น »

ไปรษณีไทย ชอบแกะเอาของที่ส่งจากอเมริกา โดยเฉพาะ กล้องและโทรศัพท์ ไอโพน จะทำอย่างไร นี้ก็ส่งตั้งเดือนแล้ว I phone 4s 2 เครื่องยังไม่ถึงเลย แต่เขาส่งไปไทยได้ 25 วันล้ว

Guest
เพิ่งไปใช้บริการมา
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 13:13 น »

แนะนำส่ง เคอรี่เอ็กเพรสครับ ตอนี้เขามีโปรโมชั่น ส่งสินค้าไปในเขตกรุงเทพและปริมณฑล ไม่จำกัดไซด์ เหมาจ่าย กล่องละ 85 บาท วันเดียวถึงครับ ผมไปส่งเมื่อวานที่ ศูนย์พิมาย ไปกรุงเทพ น้องเขาบอกวันนี้ไม่เกินห้าโมงเย็น ถึงผู้รับครับ สบายใจ เพราะเขาไม่ได้เอาสินค้าใส่ถุง เขายกของขึ้นเอาครับ q*062q*062q*062
Guest
เดวิล
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 13:17 น »

q*072 เคยส่งสินค้าไปให้ลูกค้าที่ชุมพร ลูกค้าบอกว่าสินค้าไม่ได้รับครบตามที่สั่ง พอเราติดต่อไปทางไปรษณีย์ ก็ตอบกลับมาว่า ทาง ปณ.กรุงเทพฯ รับสินค้าครบแล้ว แต่ลูกค้าไม่ได้รับเราก็ตามเรื่องตามสินค้าของเราแต่ก็ไม่ได้รับความร่วมมือเท่าที่ควร เซ็งมากสรุปแล้วเราก็ได้ส่งสินค้าให้ลูกค้าใหม่ สูญเงินค่าส่ง และสินค้า

Guest
พิมพ์อักษรตามภาพ
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 13:36 น »

ไปรษณีย์เขามีหน้าที่ส่งของแห้งมาม่า ปลากระป๋อง เสื้อผ้าไม่หนักจนเกินไป

แบบปริ้นเตอร์นี่ ใครเขาส่งกันทางไปรษณีย์ล่ะ แม่คุณ คุณนี่แหละเป็นคนแรก ข้อยล่ะฮาเลยจริง ๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 15:10 น »

สงสัยมันจะเล็กกว่ากระปุกนิดนึง.. q*020q*020q*020
Guest
คุณส้มเช้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 16:45 น »

q*077 เสี่ยงมากเลยนะส่ง printer ทางไปรษณีย์ จริงๆ แล้วอยู่ที่การแพ็คสินค้าด้วยนะคะ ส่งแบบนี้อย่างน้อยควรมีโฟมห่อหุ้มสี่ด้านของเครื่อง และใส่กันกระแทกไปด้วยแบบว่าอย่างหนาเลย เราเคยส่งกล้อง ไปให้ลูกค้านะ แพ็คอย่างดี ใส่กันกระแทกอย่างหนา ทั้งตัวกล้องและเลนส์ยังอยู่สภาพดี ลูกค้าพึงพอใจ ไม่มีบ่น อย่างที่รู้ๆ นะคะ ไปรษณีย์เขาไม่มาประคองแต่ละกล่องหรอกค่ะ

Guest
แมงเม่า
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 19:57 น »

ผมส่งหมวกทรงหม้อตาลไปให้ลูกชายที่เป็นทหารในกทม. ปรากฎว่าบี้แบนเสียทรง...ใช้ไม่ได้ต้องซื้อใหม่...

Guest
คนใช้
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 20:09 น »

แฟนผมส่งเครื่องสำอางไปให้เพื่อนโดนแกะกล่องเอาของไปหลายอย่างเหมือนกันพอไปถามเขาบอกว่าไม่รู้

Guest
khae
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 21:50 น »

@คุณ apai ดิฉันก็เจอกรณีเดียวกันกับคุณเลยค่ะ..ส่งของไปให้เพื่อนถึงแม้ราคาไม่แพงขนาดของคุณก็หายได้ค่ะ หนึ่งเดือนกว่าๆผ่านไปยังไม่มีวี่แววว่าของที่ส่งจะไปถึงผู้รับ..ทำใจเถอะค่ะ..ต่อจากนี้ก็คงไม่ใช้บริการแล้วไปรษณีย์ไทย... q*094

Guest
อ่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 22:20 น »

เรากำลังจะบอกว่า "ทนๆไปเถอะ เค้าก็เป็นอย่างนี้แหละ ชินเถอะ ไม่มีทางพัฒนาได้อีกแล้ว" ใช่มั้ยครับ ตกลงเค้าผิด หรือเราส่งเสริมให้เค้าผิด

Guest
สมชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 22:29 น »

คุณครับ ผมเองเคยทำงานไปรษณีย์ ขอบอกเลยว่า มิใช่การแก้ตัว ไปรษณีย์ นั้นเวลา คุณฝากส่งอ่ะครับ เจ้าหน้าที่ก็ระวังให้เต็มที่แล้วครับ แต่ว่าเวลาที่จะส่งต่อนั้น เจ้าหน้าที่จะบรรจุลงถุงอีกชั้นหนึ่ง ซึ่งทำให้ไม่สามารถมองเห็นได้ว่า ถุงนั้นๆ มีกี่กล่องและมีอะไรบ้าง เพื่อป้องกันการทุจริต เวลาขรส่ง ทางไปรษณีย์ เองก็ไม่ได้ทำการขนส่งเอง แต่จะจ้างขนส่งเอกชน ซึ่งทำสัญญากับไปรษณีย์อีกทีหนึง แล้ว ถุงที่บรรจุนั้นก็อาจจะบรรจุได้หลายๆกล่อง ซึ่งบางครั้งก็หนักมาก จนทำให้ คนที่ขนส่งต้องใช้วิธี โยนขึ้นไป แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ระเบียบของไปรษรีย์ ก็ มีระบุไว้ก่อนการฝากส่งว่า ของที่ อาจแตกหักเสียหาย หรือของมีคมนั้น ทางไปรษณีย์ มีข้อห้าม ไว้ แต่ถ้าจะส่ง ทางผู้ฝากส่งเองต้องยินยอมรับความเสียหายเอง แต่ถ้า ส่งแบบรับประกัน นั้น ค่าบริการจะเพิ่มขึ้น ครับ อย่าเอาความโกรธส่วนตัว แล้ว ด่ากราดเลยครับ ศึกษาข้อมูลให้ดี แล้ว รบุเป็นกรณ๊ๆ ไปดีกว่าครับ

Guest
คนหลังเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 22:49 น »

ส่งไข่ไก่ ได้รับเป็นลูกเจี๊ยบ พอส่งลูกเจี๊ยบ ได้รับกลับมาเป็นไก่ q*073

Guest
แอปสันปริ้นเตอร์
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 22:58 น »

เหมือนคุณอยากจะลองของ ถามจริง มันเป้นปริ้นเตอร์เก่าที่ชำรุดไม่ใช้แล้วรึป่าว ใครจะบ้าฝากความหวังไว้กับไปษณีย์ถ้าเป็นของใหม่จริง ใหนๆก็พังแล้ว หาเงินใช้ซะหน่อย q*073

Guest
ผมก็โดน
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 06:00 น »

ผมก็ เคยเจอนะ แต่ ผมเป็น รถมอไซ ฟีโน่ ให้แม่ ส่งมา จาก จังหวัด อุตรดิตถ์ ทางไปรษณีย์ แต่ ดีที่ทาง ต้นทางเค้า ตรวจเช็คและถ่ายรูป รถ ก่อน ที่จะ ส่ง พอส่งมา ถึง ระยอง กระจกมองหลังข้างซ้าย กับ ประกับคันเร่ง แตก จึง สามารถ เรียกค่าเสียหาย จาก ปลายทาง ได้่ ไม่ต้องไป ยื่นเรื่อง ที่ ต้นทาง แต่อย่างใด เพราะเค้า จะ โทรไป สอบถาม ทาง ต้นทางเอง ว่า ก่อน ส่งมา มี สภาพ เป็นยังไง แต่ กว่าจะได้ ค่าเสียหายก็ นานเหมือนกัน เกือบเดือน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 08:16 น »

ผมก็เคยส่ง ครับ ของแตกเสียหายยับเยิน พอถามไปบอกว่าต้องทำเรื่องสอบสวน ผ่านมาปีกว่าละ เงียบจ๋อยหายหัวได้ iso มาได้ไงก็ไม่รู้ แล้วเจอสดๆๆร้อนเลย สั่งของจาก ebay มา 4 ชิ้น ของถึงมือ แค่ 1 ชิ้น ไม่ได้ลงทะเบียน ครับ ทางนั้นบอกว่าจะแพงมากค่าส่ง ผมว่าเจอพวกโจรในคราบพนักงานแล้วละครับ ตอนแรกไม่มั้นในว่าใช่ไหม เลยสั่งไปอีก 2 เจ้า ผลคือของหายตามเคยตามไมได้ แจ้งไปก็เรื่องเงียบ แบบนี้จะทำไง q*026

ปกติเคยซื้อให้ส่งที่กรุงเทพของมาครบสั่ง10 รอบมา10รอบ มาอยู่ชลบุรี สั่ง4 รอบมา1 รอบ ตามก็โดนมันว่าอีก ว่าของไม่มีมีแล้วจะไปส่งให้เองไม่ถามอะไรสักคำ ชื่อ ที่อยู่ และอืนๆ อยู่หลังนิคมอมตะครับ นาป่า สั่งไฟLed มาใช้แทนหลอดตะเกียบครับ ผลคือหายหมด10หลอด ส่วนของที่ได้คือหลอดแบบ ดาวน์ไลน์ 12V ขาเสียบ ปกติใช้ตามบ้านไม่ได้เลยรอดถึงมือผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 พ.ย. 13, 08:33 น โดย tham29 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
(- -)"
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 11:12 น »

พวกคุณรู้ไหม ว่ามีความพยายามทำให้ไปรษณีย์ไทย ด้อยกว่าเอกชน ในการบริการ
เพื่อให้มีการแปลงระบบการบริหาร ให้แข่งขันกับเอกชน โดยแปลงเป็นภาคเอกชน เพื่อการเป็นมหาชนเต็มตัว และจะได้เปิดช่องขายหุ้นนั่นแหละ

Guest
pompam
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 11:30 น »

เราเคยเจอเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ของเสียหายนะคะ แต่เสียสิทธิ์ในการเข้ารับราชการค่ะ เราสอบติดไว้ที่กรมวิชาการเกษตร ทางกรมศิลปกรขอนำรายชื่อไปใช้ แล้วส่งเอกสารให้ตอบรับเข้ารับการประเมินด้วยจดหมายด่วนพิเศษ โดยส่งมาเมื่อวันที่ 10 พค.56 แต่ไม่มาส่งเราค่ะ มาทราบก็เมื่อตอนกรมศิลปากรประกาศรายชื่อผู้เข้ารับการประเมินวันที่ 10 มิ.ย.56 พอถามไปที่ไปรษณีย์ ก็ไม่ได้รับความรับผิดชอบใดๆ มีการท้าให้ร้องเรียนได้เลย

Guest
pompam
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 11:38 น »

เราเคยเจอแบบที่ทำให้เสียโอกาสเข้ารับราชการ คือเราสอบติดที่กรมวิชาการเกษตร แล้วกรมศิลปากรขอนำรายชื่อไปใช้ โดยการส่งเอกสารการตอบรับมาทางจดหมายด่วนพิเศษเมื่อวันที่ 10 พ.ค.56 แต่เราไม่ได้รับแล้วก็ไม่ตีจดหมายกลับกรมศิลด้วย มารู้อีกทีเมื่อวันที่ 10 มิ.ย.56 กรมศิลปากรประกาศรายชื่อผู้เข้ารับการประเมิน พอถามไปที่ไปรษณีย์ก็ไม่รับผิดชอบ แถมยังท้าให้ไปร้องเรียนด้วย แล้วไปรษณีย์ตีจดหมายกลับไปกรมศิลฯ วันที่ 14 มิ.ย.56 ถ้าตีกลับไปก่อนวันที่ 31 พ.ค.56 ทางกรมศิลฯเค้ายังรู้ว่าเราไม่ได้รับจดหมายเค้ายังจะส่งแฟกซ์มาให้เราได้แต่นี่กรมศิลฯก็ไม่รู้ว่าเราไม่ได้รับ เราก็ไม่รู้ว่ากรมศิลส่งจดหมายมา ทำให้เราเสียสิทธิ์และเสียโอกาส ซึ่งเราสอบมา 8 ปีกว่าจะได้ขึ้นบัญชีไว้ ทุกวันนี้ก็ไม่ได้รับการเยียวยาอะไรสักอย่าง ส่งคนมาพูดอยู่คำเดียวว่า ผู้ใหญ่อยากให้จบๆ

Guest
พ่อค้า
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 11:47 น »

ก็พนักงานที่ขนย้าย...ที่ไปรษณีย์จ้างไว้..ก็พวกนี้เป็นไบ้..เถึยงไม่เป็น..แถมยังอ่านหนังสือไม่ออก...เพราะไปรษณีย์ให้มาออกแต่แรง..เพื่อหยิบโยน
cocococo
Guest
ttnt
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 8 พ.ย. 13, 13:23 น »

จะเอาอะไรกับบริการของหน่วยงานภาครัฐของประเทศไทย q*076

Tags:  ว่า แล้ว ให้ ระวัง 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม