หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: พูดอะไรไว้...จำกันด้วยค่ะ!  (อ่าน 239 ครั้ง)
Guest
k542
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 11:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไม่ว่าจะบนเวทีหรือนอกเวที...พูดอะไรกันไว้ก็จำๆกันด้วย...

เวลาจะเปลี่ยนแนว...เชื่อว่า ทุกคนมีเหตุผลหากเมื่อต้องชี้แจง...

อย่าลืมว่า...คำพูดเป็นนาย...

ปล.คิมไม่เอาพ.ร.บ.ทุกฉบับ...ผิดตามผิด ถูดตามถูก...รัฐบาลที่รักโปรดเข้าใจ...

อ้อ...อีกเรื่องค่ะ...ถ้าหากไทยแพ้คดีเขาพระวิหาร...คิมขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ยอมรับคำตัดสินเด็ดขาด...

ขอบคุณค่ะ q*064q*063q*054

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 13:44 น »

ไม่ว่าจะบนเวทีหรือนอกเวที...พูดอะไรกันไว้ก็จำๆกันด้วย...

เวลาจะเปลี่ยนแนว...เชื่อว่า ทุกคนมีเหตุผลหากเมื่อต้องชี้แจง...

อย่าลืมว่า...คำพูดเป็นนาย...

ปล.คิมไม่เอาพ.ร.บ.ทุกฉบับ...ผิดตามผิด ถูดตามถูก...รัฐบาลที่รักโปรดเข้าใจ...

อ้อ...อีกเรื่องค่ะ...ถ้าหากไทยแพ้คดีเขาพระวิหาร...คิมขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่ยอมรับคำตัดสินเด็ดขาด...

ขอบคุณค่ะ q*064q*063q*054

ตามสบายครับคุณคิม มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะเลือก และแสดงจุดยืนตามระบอบประชาธิปไตย ที่ไม่ใช่ว่าเสียงข้างมากจะทำอะไรก็ได้ บางทีนอกจากมือที่คอยยกแล้ว สส. ก็จำเป็นที่จะต้องใช้หัวบ้าง อย่างที่บอก ระบอบประชาธิปไตย คือ "บริษัทจำกัดมหาชน" หาใช่ "ระบบเฒ่าแก่" ทีใครจะสั่งซ้ายหัน ขวาหัน คนเดียวได้

ส่วนกรณีเขาพระวิหาร ผมเห็นต่างจากคุณคิมนะครับ ผมจะรอดูก่อนว่าเป็นลบมากจนรับไม่ได้ไหม แต่ผมเชื่อว่าในยุคโลกไร้พรหมแดน ศาลจะตัดสินออกมาแบบ Win Win เพื่อสร้างบรรยากาศการอยู่ร่วมกัน แต่ที่น่าเขกกระบาลคือ รัฐบาลมาร์ค ที่แส้หาเรื่อง โชว์พาว ไม่เข้าเรื่อง ได้เรื่องสมใจไหมล่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 17:06 น »

ที่เข้ามา..ทีแรก ก็แค่อยากจะทราบว่า จขกท.เขาจะสื่ออันใดแก่คนในประเทศ..
แตมดันมาสะดุด..ที่ คห.ของโดฯ
..นายนี่..มันเป็นจิตใจคับแค้น..นายเป็นคนที่มีความขมขื่นเก็บงำใว้...
นายจึงแอบแสดงออกมาโดยไม่รู้ตัว..เรียกว่าอาการแฝงในจิตก้นบึ้ง...
...นายกระแนะ กระแหนะกับเรื่อง..ยศฐานันดร..
...หรือว่า..นาย..กำเนิดมา..แบบคนเพรี้ยงพร้ำ..กำเนิดท่ามกลางความอลหม่านแน่ๆ..
...คนแก่..ย่อมพบ ย่อมเห็น และรับรู้บางอย่าง หลายเรื่องราวมาก่อนบ้างแล้ว..
...หากว่า..โง่งม เง๊อะง๊ะ เหมือนพ่อใหญ่ในรัฐบวม สภาโจ๊กล่ะก้อใช่..
...คนไม่ดี..คนไม่ดีอย่างหนัก..
...กล้าหยามหมิ่นบรรบุรุษผู้สร้างเมือง..ตั้งถิ่นฐานคุ้มกะลาหัวในทุกวันนี้..

....เรา..หากเป็นเฒ่านรก..ก็น่าจะเป็นเฒ่าที่คอยกำกับในนรก..
....แล้ว..พบกัน..ในนรก..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 17:49 น »

ที่เข้ามา..ทีแรก ก็แค่อยากจะทราบว่า จขกท.เขาจะสื่ออันใดแก่คนในประเทศ..
แตมดันมาสะดุด..ที่ คห.ของโดฯ
..นายนี่..มันเป็นจิตใจคับแค้น..นายเป็นคนที่มีความขมขื่นเก็บงำใว้...
นายจึงแอบแสดงออกมาโดยไม่รู้ตัว..เรียกว่าอาการแฝงในจิตก้นบึ้ง...
...นายกระแนะ กระแหนะกับเรื่อง..ยศฐานันดร..
...หรือว่า..นาย..กำเนิดมา..แบบคนเพรี้ยงพร้ำ..กำเนิดท่ามกลางความอลหม่านแน่ๆ..
...คนแก่..ย่อมพบ ย่อมเห็น และรับรู้บางอย่าง หลายเรื่องราวมาก่อนบ้างแล้ว..
...หากว่า..โง่งม เง๊อะง๊ะ เหมือนพ่อใหญ่ในรัฐบวม สภาโจ๊กล่ะก้อใช่..
...คนไม่ดี..คนไม่ดีอย่างหนัก..
...กล้าหยามหมิ่นบรรบุรุษผู้สร้างเมือง..ตั้งถิ่นฐานคุ้มกะลาหัวในทุกวันนี้..

....เรา..หากเป็นเฒ่านรก..ก็น่าจะเป็นเฒ่าที่คอยกำกับในนรก..
....แล้ว..พบกัน..ในนรก..

สมชื่อ "เฒ่านรก" จริงๆ เลย

ผมไม่เข้าใจคุณนรก (Hell) ไปโกรธผมมาแต่ชาติปางไหน เละเทะ ออกทะเลไปโน่น

คุณคิมเค้าแสดงจุดยืนของเค้าเรื่องนิรโทษกรรม และปราสามเขาพระวิหาร ผมก็แสดงจุดยืนของผม จะถูกใจคุณไม่ถูกใจใคร แล้วมันหนักที่ไว้ผมของคุณตรงไหนมิทราบ ลองไปอ่านใหม่นะ

เรื่องนิรโทษกรรมผมด่าพวกผมเอง ไม่เห็นด้วยที่เค้าจะนิรโทษให้ฆาตกรมันก็เป็นสิทธิ์ผมผิดตรงไหน

กรณีปราสาทพระวิหาร หากคุณตั้งธงว่าไม่ยอมรับคำตัดสิน เผื่อผลออกมาเป็นบวกต่อไทยล่ะ คุณจะยอมรับไหม หากจะไม่ยอมรับคำตัดสินทำไหมไม่คัดค้านตั้งแต่ยุคมาร์ค ให้ถอดตัวออกมาไม่ยอมรับศาลโลก อยู่ตัวคนเดียวไม่ต้องคบหากับประเทศใดๆ ในโลก ซึ่งมันก็เป็นไปไม่ได้ บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง โลกก็มีกฎโลก จักรวาลก็มีกฎของจักรวาล
Guest
รู้นะคิดอะไรอยู่
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 พ.ย. 13, 20:59 น »

ขอขอบคุณ พลังเงียบ คนไทยทุกท่าน ที่ออกมาแสดงความเห็นทั้ง เห็นด้วย และ ไม่เห็นด้วย กับ พรบ.นิรโทษกรรม

ครับเราแสดงเป็น บรรทัดฐานว่า ไม่ว่ารัฐบาลจะครองเสียงข้างมาก เท่าใดก็ตาม การเสนอกฏหมาย หรือ การกระทำอะไรก็ตาม ยังต้องคิดให้รอบคอบ ทำเพื่อประชาชน หรือประเทศชาติ ประชาชนยอมรับ

แต่หากใช้ เสียงส่วนใหญ่ในสภา ทำเพื่อ ตนเอง เพื่อพวกพ้อง ขัดหลัก จริยธรรม ยุติธรรม ประชาชนยังมีสิทธิโต้แย้งได้

หากยังไม่ยอมรับความต้องการของประชาชนที่แท้จริง ประชาชนอาจขออำนาจในการบริหาร หรือดูแลประเทศคืน

ประชาชนคงไม่รอให้ครบ สี่ปี อย่างที่อ้างกันแน่ๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 06:39 น »

สวัสดีค่ะ คุณคิม พิมแวะมาทักทายคะ คุณคิมสบายดีนะคะ ช่วงนี้การเมืองกำลังร้อนแรง คงแสดงความเห็นกันไม่ได้มาก เอาไว้ความร้อนแรงลดลง พิมค่อยมาคุยกะคุณคิมแบบสบายๆกันใหม่ เรื่องพรบ.พิมเห็นตามคุณคิมค่ะ ส่วนเรื่องเขาพระวิหาร พิมขอรอฟังคำตัดสินก่อน แล้วค่อยคิดตรีกตรองอีกครั้ง คำตัดสินอาจจะออกมาไม่เลวร้ายก็อาจจะเป็นไปได้ค่ะ พิมเคราพในการตัดสินใจของคุณคิมค่ะ สู้ๆนะคะ คุณคิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 พ.ย. 13, 06:45 น โดย pimpilalai2010 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 10:54 น »

เนื่องจากสุกบล็อคเครื่องคิม จึงเข้าบอร์ดไม่ได้...
เมื่อสนุกไม่ต้องการคิม ก็ขอทุกท่าน...ชอบคุณทุท่านทีเอ็นดูคิม
ขอบคุณสนุกเว็บบอร์ดค่ะ
บาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 7 พ.ย. 13, 11:25 น »

ผม..ขอพูดด้วยในคห.นี้ อยู่สองประเด็นครับ..
ประเด็นแรก..และผมให้ความสำคัญสูง..
...การเข้าใจว่า..ถูกคนคุมเว็บบอร์ด บล๊อคความเห็น หรือบล๊อคกระทู้..
...บางที..มันไม่ใช่ครับ..
...มันเกิดขึ้นเพราะระบบของการสื่อสารมันบกพร่อง..
...ที่แรกๆ..ผมก็โดนเหตุการ์แบบนี้และ...และ..
...และผม เคยโวยวายมาอย่างรุนแรง...
...ปรากฏว่า...มันไม่ได้เป็นอย่างที่ผมเข้าใจครับ..

....ขอบคุณในความให้อภัยแก่ผมในคราวนั้น แก่ผู้ควบคุมบอร์ด..
....สื่อนี้..ผมสื่อถึงคุณคิมครับ..และขอบอกว่า..อย่าพึ่งรีบด่วนตัดสินใจ และอยากให้เบนความเข้าใจไปยังผู้ดูแลบอร์ดบ้าง นี๊ดๆก็ยังดีครับ..
....ด้วยความจริงใจ ที่มอบมาครับ..

ประเด็นที่สอง...
...ผมขอสื่อกับโดฯที่ผมโปรดปราณ..(จริงๆนะครับ ผมมิได้มีความชิงชังในตัวคุณแม้แต่น้อย)..ในความเห็นที่แสดงมา..

...ผมคุยไม่ตรงกับความเห็นในกระทู้ และคิดว่า ผมพาออกทะเล..
...ทะเล..ผมอยู่มาถึงสี่ทะเล..
...ทราบว่า..น้ำทะเล...ล้วนเค็มเหมือนกันหมด..

....เข้าสาระ...
....กับคำพูดที่นายพูด พูดว่า ประชาธิปไตย เป็นระบบมหาชน ไม่ใช่ระบบเฒ่าแก่..
....นายคิดหรือว่า..ผมจะเข้าใจ และรู้ไม่เท่าทันความคิด และอุดมการณ์ของนาย...

....นายคิดว่า ระบบที่เราพากันครองอยู่นี่..
....กลายเป็นระบบผูกขาด..ถูกยึดโยงแต่คนเพียงคนเดียว...

คำพูดที่ นายพูด..นายพูดว่า เฒ่าแก่..
มันส่อเจตนาล้ำลึก..และขุดรากก้นบึ้งอันไม่น่าพิศมัยของนายออกมาประจาน..หรือว่า นายก็เป็นอีกหนึ่งงูเห่า ที่ผมเคยกระชากออกจากรู

...แฟนๆครับ..โปรดตั้งสติให้ดี และกรุณาแปรเจตนาในคำพูดของผม..ที่กำลังอบรมลูกหลาน..ว่า..ผมทำถูก หรือทำผิด..
...แต่ผมก็ขอขยักใว้อีกสักขั้นหนึ่งก็คือ เจตนาที่โดฯสื่อมาในกระทู้ต้นๆ..เขาพิมพ์ และใช้คำผิด หาได้มีเจตนาที่จะเล่นคารมรมณอักษร..

....หากเป็นเช่นที่ว่า ผมขอกราบขอขมา และขออภัยมาเลย ตรงนี้ครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 พ.ย. 13, 10:27 น »

ปรกติผมเข้าบอร์ดทางหน้าหลักแล้วมาต่อที่ห้องข่าวเสร็จแล้วเข้าบอร์ดเรื่องเด่นประเด็นดัง..// ก็ไม่อยากคิดมากล่ะนะ.ตอนนี้ประตูห้องบอร์ดนี้หายไปไหน???...ต้องขอบคุณแอดมิน..ที่พูดออกมาหรือเปล่าที่ทำแบบนี้!!@@!!

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 พ.ย. 13, 10:45 น »

ปรกติผมเข้าบอร์ดทางหน้าหลักแล้วมาต่อที่ห้องข่าวเสร็จแล้วเข้าบอร์ดเรื่องเด่นประเด็นดัง..// ก็ไม่อยากคิดมากล่ะนะ.ตอนนี้ประตูห้องบอร์ดนี้หายไปไหน???...ต้องขอบคุณแอดมิน..ที่พูดออกมาหรือเปล่าที่ทำแบบนี้!!@@!!

เนื่องจากมีการปรับปรุงระบบ ตอนนี้ประตูห้องบอร์ดแต่ละบอร์ด ยังคงสับสน ไม่ได้อยู่ที่ทางเดิม แต่รับรองว่า ไม่หายไปไหนแน่นอนค่ะ อาจจะหายากกว่าปกติ เพราะยังไม่เข้าที่เข้าทาง ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ค่ะ q*104
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พ.ย. 13, 22:11 น »

เนื่องจากมีการปรับปรุงระบบ ตอนนี้ประตูห้องบอร์ดแต่ละบอร์ด ยังคงสับสน ไม่ได้อยู่ที่ทางเดิม แต่รับรองว่า ไม่หายไปไหนแน่นอนค่ะ อาจจะหายากกว่าปกติ เพราะยังไม่เข้าที่เข้าทาง ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ค่ะ q*104

q*062
Tags:  ด้วย ค่ะ กัน 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม