หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อย่าเขย่าขวัญซีครับ..ผมกลัว..  (อ่าน 2984 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 14:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือว่า..โดเรมอนฯเขาบอกว่า จะเอาพานทองแต้ๆมาเป็นนายกอ่ะครับ..
โดเรมอนฯนี้..เป็นคนช่างขี้เล่นจริงๆ.เสียดาย..ผมห่างเหินมากสักหน่อย เลยไม่ทราบรายระเอียดส่วนตัวของเขา..
เขามีครอบครัวไหม..อายุคงยังคะนอง คึกครื้นน่าดู..

แต่ดันมาทะลึ่ง..จะเอาพานทองแต้แต้ ลูกชายแม้วมาเป็นนายก..

เมียงคำที่กำลังกลืนเข้าไปได้แค่ครึ่งเดียว ดันค้างเติ่งอยู่ในกระเดือก..
ด้วยความแค้นเคือง ที่โดเรมอนฯแกล้งทำ..ผมรีบกลืน้ำที่ระน้อยๆ..
แล้วตั้งกระทู้ต่อว่าทันที..

โดเรมอนเอ๊ยยย..นายและเรา ก็ต่อปากต่อคำกันไปแบบนั้นเอง..เราไม่คิดสังหารนายเลยแม้แต่น้อย...
แล้วไฉน..นายถึงได้ใจดำ..คิดเอาเจ้าโอ๊ค พานทองขี้กลากมาหลอกล่อเราด้วยเล่า.

อย่าแกล้งเราอีกเลยครับ..แค่ครั้งเดียวนะครับ..
หากเอาโอ๊คเป็นนายก..เราคงตายในวันที่แต่งตั้งแน่ๆ..เราเป็นลมตายแน่นอน..
คนขี้กลากๆอย่างโอ๊ค ก็เป็นนายกได้...
....เอาอะไรคิดออกมากันนะ..อยากรู้จัง..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 18:49 น »

แล้วถ้าทองผาเสนอตัวล่ะ!!.. q*073q*073q*073 จะต๊กกะใจขนาด!@@!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สนับสนุน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 18:55 น »

ถ้าคุณทองผาเป็นก็ok

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 19:13 น »

ยังจำได้หรือเปล่า..!!

นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ที่ประกาศจะไม่นิรโทษกรรมให้ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตรองนายกรัฐมนตรี และ พ.ต.ท.ทักษิณ

ทรพี..?

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=576392025759239&set=a.170788122986300.44068.170776569654122&type=1&theater

(ชักสนใจคำท้าของนายอภิสิทธิ์ฯแล้วสิครับ ตกลงเอาจริงหรืิอเปล่า ที่ว่าอภัยโทษหมดทุกคน ยกเว้น ทักษิณ-อภิสิทธิ์-สุเทพ หรือเป็นเพียงลมปากเกรียนๆเท่ๆ ถ้าพูดจริง-ทำจริง ยืนยันมาเลยครับ เปิดประชุมสภาสมัยนี้ จะได้เห็นทั้งฝ่ายค้านและรัฐบาลร่วมกันบำบัดทุกข์-บำรุงสุข แบบไร้รอยต่อ ให้กับพี่น้องประชาชนเสียที)

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=466778356703936&set=a.187295081318933.44541.186006744781100&type=1&theater

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 19:17 น »

..หากเป็นทองผาละก้อ...เป็นไปเลย แปดปีครับ..
ไม่อยากบรรยาย..คุณสมบัติ..ระหว่าง ทองผา กับโอ๊ค..เดี๋ยวชาวบอร์ดเขาจะนิทาว่าเข้าข้างกันเอง.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 19:29 น »

ลูกทรพี..อยู่ในสมัยนี้นี่เอง..
เกะกะนะครับ กับเด็กระรานคนนี้..เข้าใจครับว่า..พ่อ..ใครๆก็ต้องปกป้อง..แต่ความรู้ และคำพูด..มันไม่น่าจะนำหน้าเด็กๆในวัยเดียวกันได้เลย..เหลวเปว..รวย..สมองทึบ..
อ้าว..ว่าจะไม่วิจารณ์ให้เกิดกิเลสแล้วเชียวนา..รู้ทันจิตช้าไปอีกแล้ว..
กระพึ่งจะคุยกับทองผามาเมื่อกี้..ขอโทษครับ..ผมรู้ทันกิเลสช้าไป ขออภัย..
ทีนี้ อินเตอร์ ผม และแฟนๆหลายๆท่านต่างก็รอรุ้นกันล่ะ..
ใครจะชกเบ้าตาใครก่อน..(ผมเปรียบเทียบ)
ต่างคน ต่งก็เก่ง..มาเลย..
เคยไหมครับ..ชกกันแบบลูกผู้ชาย..กลางลาน กำปั้นรุ่นๆ..
ผมเคย และ แทบจะทุกเย็นหลังเลิกเรียน ระหว่างเดินทางกลับบ้าน..

ทีนี้ ในทางการเมือง ต่างพรรค ต่างก็เก่งด้วยกัน..มาเลย..
ใครรับคำท้า..ต้องทำให้ได้..ใครเป็นตัวกำหนดการท้าทาย..ต้องไม่หนี..
เอาหรือเปล่า เหมาหมด เหลือแค่สามคนนั่น..

ผมใจจริง..พลเอกร่มเกล้า..ต้องมีคนสั่ง และมือปืนมายืนต่อหน้าศาล..
คนสั่งยิงแกสเมื่อปี49..ต้องขึ้นศาล..

คนหลายคน ร่วมกันทำความผิด..จะให้แค่สอง สามคนมารับผิดชอบ มันยังไม่ใช่เหตุผลที่จะเป็นสากล..

ประเทศไทย ไม่ใช่เวทีการแสดงนะครับ..
Guest
ลุงนายก
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 19:59 น »

ให้คุณลุงจ๊อกเป็นนายก หัวหน้าพรรคไม้ตีสุนัข

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ต.ค. 13, 00:56 น »

q*076q*076

แล้วถ้าทองผาเสนอตัวล่ะ!!.. q*073q*073q*073 จะต๊กกะใจขนาด!@@!

ขอเป็นหนึ่งเสียงสนับสนุนค่ะ q*062
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ต.ค. 13, 01:38 น »

q*076q*076
ขอเป็นหนึ่งเสียงสนับสนุนค่ะ q*062

คิมไม่เข้าใจระบบค่ะ...

ตัวเนี๊ยะ::::> q*076q*076 คิมไม่ได้คลิ๊ก มันมาได้อย่างไร...หลายครั้งแล้วค่ะ q*035q*038q*034
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ต.ค. 13, 15:38 น »

เฮ้อ..กว่าผมจะขึ้นเกาะดอกท้อตามหาอึ้งย้งเพื่อกราบเป็นอาจารย์ก็ยากเย็นยิ่ง
..หากมีวาสนาได้เคล็ดวิชากระบองตีสุนัขแล้ว..ก็ไม่รู้ว่า จะมีสติปัญญาร่ำเรียนฝึกฝนผ่านเกณฑ์ได้ไหม..
หากจะเป็นนายก..ก็น่าจะต้องเป็นหัวหน้าพรรคด้วย..
แล้วพรรคกระยาจก หลังจากอั้งชิดกงได้หลีกเร้นยุทธจักรแล้ว ก็มีแต่เหล่าหลานศิษย์ของมัน เหลวๆเป๋ว..

ไงๆก็น่าจะปรึกษากันระหว่าง..ลุงแมน กับทองผาดูก่อนนะครับ..หากจะให้เหมาะ น่าจะเชิญไข่นุ้ยมาร่วมวิเคราะห์ด้วยกัน..
พวกเราคนบอร์ดสนุกจะเป็นนายก และเราน่าส่งใครไปลงสนามดู
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ต.ค. 13, 22:49 น »

สวัสดีครับ...อยูเกาะดอกท้อ ก็ต้องมีป้าอึ้งย้งครับ..โชคดีอาจะได้เจอเสียวเหล่งนึ้งอีกคนครับท่านเฮโล เพิ่งดูมังกรหยกมาครับ เดี๋ยวน้องพิมจะเอาเพลงมังกรหยกมาเปิดในกระทู้นี้ รู้สึดน้องพิก็ชอบดูมังกรหยกเช่นกันครับ คนชอบหนังจีนเช่นกันครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 13, 23:51 น »

ผมเป็นแฟนมังกรหยกตั้งแต่เป็นหนังสือเล่มหนาครับ..
แต่พอมามีตอนสอง ตอนสาม ผมต้องทำงาน เลยไม่ได้อ่าน..
ทีวี ผมก็ดูข่าว และรายการพระ..
พวกหนัง ละคร เลยไม่รู้ว่า เขามีที่ช่องอะไรบ้าง..
เห็นเขาพูดถึงลำยอง ผมก็นึกถึงลำยอง ขี้เหล้าเมื่อก่อนโน้น ไม่รู้ว่าเขาเอามาทำละครกันใหม่อีก กระพึ่งจะรู้ในบอร์ดที่คนนำมาคุย..

นิยายกำลังภายใน..มันให้ข้อคิด และจินตนาการได้ดีครับ.

นี่แหละครับ..ผมเอง..ทีแรกๆก็ชวนคุยเรื่องคนอยากเป็นนายก..คุยไป คุยมา กลายเป็นคุยเรื่องนิยายกำลังภายในไปเสียได้..

บางที..เอาสาระอะไรกับผมไม่ได้นะครับ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ต.ค. 13, 09:38 น »

สวัสดดีครับ

คนคอเดียวกันครับ อยากดูมังกรหยกภาค 2 ก็กดกรูเกิ้นเรื่องมังกรหยกภาค 2 ก็จะมีหนังขึ้นมาเลยก็กดตอนที่ 1 ไล่ดูไปเรื่อยๆเลยครับคุณเฮโลครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 ต.ค. 13, 09:33 น »

เดี๋ยวนี้ แค่เด็กหนุ่มคนนึงสามารถผูกเชือกรองเท้าตัวเองได้เนี้ย ก็สามารถเสนอชื่อเป็นนายกได้แล้วเหรอ...อิอิ แต่ถ้าท่านทองเปลวผมยอมให้สองสมัยเลยล่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 29 ต.ค. 13, 11:59 น »

มองนายกที่ผ่านๆมานะครับ..ผมมองแม้วในมูมก่อนรวย..
แม้ว..เป็นลุกพ่อค้า ขายกาแฟ..ทำหนังเร่ แม้วเคยหิ้วกระเป๋าฟิล์มหนังเดินหนัง ส่งหนัง..
เรียกว่า มีพื้นฐานในการดิ้นรน ไม่ได้เกิดมาร่ำรวยคาบช้อนทองมาแต่เกิด..
..เตี่ยของแม้ว มีข่าวเกี่ยวข้องกับธุระกิจวงเงินสูงๆ..เข้าสู่ระบอบการเมืองท้องถิ่น..
...แม้ว อยู่ในเวียง.ฐานะพอได้ เลยเรียนโรงเรียนฝรั่ง..
เรียนเก่งมาก..เลยได้เป็นเจ้า เป็นนาย..เป็นนายตำรวจ..
..แม้วอยากมีเงินมาก ก็ทำธุระกิจเสริม..ทำไป ทำมา..เจ๊ง..
...ด้วยความเป็นคนฉลาด มาดคนสมถะ..
ตาจำลอง..จปร.7ผู้เป็นหน.พรรคพลังธรรม อยากได้คนดี คนเก่ง มาช่วยงาน..
...ที่บ้าน เตี่ยก็เล่นการเมือง..เลือดเลยพรุ่งพล่าน..เดินตามหลัง ตาจำลอง ไปเป็นผู้บรหารพรรค..พลังธรรม..
...จากพรรคพลังธรรม..ไม่ได้เอาธรรมเข้าสู่ใจ กิเลสวิ่งแซงหน้า..อยากมีให้มากขึ้น..
...และ..เลยค้างเติ่ง..ลงไม่ได้จนทุกวันนี้..

สุดท้าย ที่พยามอดใจฟังเสียงที่ได้พูดส่งมา..แต่ก็จำได้ในสาระเท่านั้นว่า..
ในชีวิต..ใครอย่ามาข่มขู่..จะไม่ยอมอ่อนข้อให้ใครๆ..จะจะตี่อสู้ด้วยจนตกตายไป..

มันเป็นคำพูดของคน ที่กิเลสหมักหมมในดวงจิต จิตที่เต็มไปด้วยความโลภ ความโกรธ และความหลง..

หากใครหลงรักสมัครสมาน..ก็จะพาลเอามารร้ายเข้าสิงสู่ติดตามไปด้วย..

ไม่ใช่ผู้เจริญในการจะตามเอาเยี่ยงเอาอย่าง..
Guest
เร่งด่วน
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ต.ค. 13, 13:30 น »

q*077 นโยบายเร่งด่วน หากโอ๊คอ๊าคได้เป็นนายกคือ.....รร. และ มหาลัย.....ทั่วประเทศ......ยกเลิก "การสอบ" ทุกภาคเรียน และชั้นเรียน......ให้ขึ้นชั้นถัดไปโดยอัตโนมัติ.......เพราะ "การสอบ".......โอ๊คอ๊าค บอกว่า มันยาาาสสส์ส์ส์.......โอ๊คคคคขอออร้องงงง q*077

Guest
เฮโล..
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 ต.ค. 13, 15:29 น »

มีแฟนขาประจำท่านนึง..บอกว่า แค่คนผูกเชือกรองเท้าเป็น ก็มาเปนนายกฯประเทศไทยได้แล้ว..
...ผมรู้สึกว่า..เป็นคำพูดที่มีความหมาย และกินใจมากครับ..
...แต่..โอ๊คอ๊าก..พ่อพานทองแต้แต้..ไม่แน่ใจว่า รองเท้าที่เขาสวมใส่..จะมีเชือกสำหรับใช้ผูกมีมาด้วยหรือไม่...
แต่...ผมคิดว่า..แค่โอ๊คปอกไข่ต้ม..ก็ยังยาก...
...แม้เขาจะชมชอบรับประทานไข่ต้ม..ตอนส่งการบ้าน...
แต่หากเป็นไข่ต้มจริงๆ..คงใช้ลูกไข่ที่เดินตามหลัง หรือที่เดินแอบข้างปอกให้.
Guest
เฮโล..
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ต.ค. 13, 15:39 น »

ผมก็พูดเกินไป..คนแม้กระทั่งไข่ต้ม ก็ปอกไม่เป็น ไม่รู้ว่า..คนเช่นนั้นจะทำมาหากินอะไรได้..
ผมเอาความคิดของตนเองเป็นใหญ่มากไปแล้ว..สบประมาทผู้คนเกินไปแล้ว..
...โอ๊ค..ผู้ร่ำรวย..ไม่จำเป็นจะต้องทำอะไรด้วยตนเองก็ได้..กระทั่ง..จะรับทานอาหาร..อาจจะใช้ให้คนป้อนให้ หรือว่า แถมด้วยการเคี้ยวให้ก่อนป้อน เพราะจะได้ผ่อนกำลังในการขยับร่างสังขาร..
...ผมก็คงจะเบนเป้าไปจากเป้าสุดกร่อย..เพราะไม่มีคุณค่า และความหมายให้แก่แผ่นดิน
...ที่แหย่ๆมา ก็แค่จะแหย่คนบางคน..แต่...เงียบเชียบเหมือนไม่ได้หยิบอะไรขึ้นมาเป่า กระทั่งสาก..
Tags:  กลัว ครับ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม