หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: โอ้แม่จ้าว!!เกิดแสงไฟอุกกาบาตลุกวาบเหนือท้องฟ้าสหรัฐฯ  (อ่าน 5623 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ต.ค. 13, 14:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

โอ้แม่จ้าว!!เกิดแสงไฟอุกกาบาตลุกวาบเหนือท้องฟ้าสหรัฐฯ

เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2556 เว็บไซต์สกายนิวส์ รายงานว่า เกิดปรากฏการณ์ปริศนาขึ้นในรัฐอินเดียน่าของสหรัฐฯ เมื่อมีแสงไฟประหลาดสว่างวาบขึ้นบนท้องฟ้าในช่วงกลางดึก ส่งผลให้ผู้คนพากันแตกตื่นโทรศัพท์ไปแจ้งตำรวจกันหลายร้อยสาย ก่อนทางการเผยว่าน่าจะเป็นอุกกาบาตที่ตกลงมายังชั้นบรรยากาศโลก

รายงานระบุว่า ปรากฏการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นบนท้องฟ้าเหนือรัฐอินเดียน่าของสหรัฐฯ เมื่อเวลาประมาณเกือบเที่ยงคืนของวันที่ 27 กันยายนที่ผ่านมา เมื่อแสงไฟลูกหนึ่งได้สว่างวาบขึ้นเป็นจุดเล็ก ๆ จากนั้นเคลื่อนที่คล้ายกับจะหล่นลงมาบนพื้นโลก แต่หลังจากสว่างขึ้นเพียงเสี้ยววินาทีเท่านั้น มันก็ลุกโชนขึ้นเป็นก้อนไฟลูกใหญ่สว่างไปทั่วท้องฟ้า ทำให้ชาวเมืองในรัฐอินเดียน่าที่เห็นเหตุการณ์นี้ ต่างแตกตื่น พากันโทรศัพท์ไปแจ้งตำรวจอย่างชุลมุน ขณะที่กล้องวงจรปิดก็สามารถจับภาพเหตุการณ์นี้ไว้ได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ต.ค. 13, 15:50 น »

โอ้แม่จ้าว!!เกิดแสงไฟอุกกาบาตลุกวาบเหนือท้องฟ้าสหรัฐฯ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ต.ค. 13, 15:52 น »

อย่างไรก็ดี หลังจากเกิดเหตุ ทางด้านหน่วยจัดการจราจรทางอากาศอินเดียน่า ได้เปิดเผยว่า ในช่วงเวลาดังกล่าวไม่มีนักบินคนใดนำเครื่องขึ้นบินเลย ไม่มีใครบินผ่านน่านฟ้าบริเวณนั้นด้วย ก่อนที่ต่อมา ทางด้านสำนักงานสภาพอากาศแห่งชาติสหรัฐฯ ได้ออกมาเปิดเผยว่า ปรากฏการณ์ดังกล่าวน่าจะเป็นอุกกาบาต หรือชิ้นส่วนจากอวกาศ ที่ตกลงมาและถูกเสียดสี เผาไหม้บนชั้นบรรยากาศโลก ขณะที่สมาคมอุกกาบาตอเมริกัน ได้เปิดเผยว่า เหตุการณ์แบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นเป็นครั้งแรก แต่เฉพาะในปีนี้ มีปรากฏการณ์นี้เกิดขึ้นไปแล้วกว่า 13 ครั้ง

เครดิต กระปุ๊กดอทคอม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ต.ค. 13, 20:30 น »

ตอนผมอยู่ในตัวจังหวัดนครสวรรค์ เช้าวันจันทร์ ผมขับรถพร้อมเปิดวิทยุคลื่น สถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย..(ต้องการสื่อให้ชัดเจน)
ในรายการช่วงเวลาเจ็ดโมงเช้า จะได้ยินเสียงที่มีพลัง ชัดเจน และได้ใจความ ผู้ดำเนินรายการ..ฟองสนาน จามรจันทร์..ข้าราชการกรมประชาสัมพันธ์..
ยาวหน่อย..ใจเย็นๆ..
ด้วยฝีปากที่คำกล้า..ผล..ทำให้เกิดการโยกย้ายด้วยสายบังคับบัญชา..วินัยข้าราชการ..ย้ายต้องเดินทาง..เธอถูกย้ายไปแถวๆภาคอิสาน..
สุดท้ายเธอ..เออรี่ฯ..ลำลาชีวิตและอาชีพรับราชการ..
ฐานะของเธอ..คงจะพออยู่ได้..จึงไม่แคร์..
แต่ก่อนที่เธอจะอำลาฯ เธอได้สสนใจวิชา..วิชานึง..คือวิชาโหราศาสตร์..
และเธอ สามารถเข้าแถว และอยู่แถวหน้าๆในวงบรรดาโหร..(หลายคน เป็นแค่โหนต่องแต่ง อย่างในทีวีดาวเทียม)
และ..เหตุการ์ในสหรัฐทีนำมาลงในกระทู้นี้..
ก็มีอยู่ในคำทำนายของฟองสนานด้วย..
หากว่า อยากจะรู้รายระเอียด..ก็เห็นว่า น่าจะชื้อหาเอามาอ่านกันก็ได้ ผมว่าดีนะครับ..ราคาแค่ 180 บาทเท่านั้น..ผมสั่งจองจากร้านหนังสือในจังหวัดผมครับ..

หนังสือชื่อ รับมือ เทวสุรสงคราม สยามประเทศ....
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 ต.ค. 13, 23:24 น »

เข้าฉายในไทยวันไหน..โรงไหน..!!..แจ้งข่าวด้วยนะคุณดีสฯ.. q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 07:47 น »

ประเทศไทยมีตัวนึงครับ..กำลังจะหนีออกนอกประเทศ..น่ากลัวมาก..

http://www.dailynews.co.th/thailand/189250

ตำนานกระสือ

ผู้เฒ่าผู้แก่บอกเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับ “ผีกระสือ” ไว้ว่า ผีตัวนี้มีมาตั้งแต่โบราณ เป็นผีผู้หญิงที่ยามปกติใช้ชีวิตปะปนกับผู้อื่นในสังคม เกลียดกลัวแสงแดด แต่ตกดึกจะถอดหัวกับไส้ออกจากร่างไปหากิน โดยปรากฏเป็นแสงไฟสีเขียว ๆ ที่ล่องลอยจากฟากฟ้ายามค่ำคืน ของที่ผีพวกนี้ชอบกินคือของเน่าเสียหรือสิ่งปฎิกูลต่าง ๆ และมีอีกอย่างที่กระสือชอบกินเป็นพิเศษคือ “รกเด็ก”

สมัยโบราณเมื่อบ้านใดมีหญิงตั้งครรภ์ ชาวบ้านมักจะเชื่อกันว่ากระสือจะต้องไปที่บ้านหลังนั้นเพื่อกินรกเด็กอย่าง แน่นอน จึงมักนำปลายไม้ไผ่แหลม ๆ หรือสิ่งของมีคมต่าง ๆ มาล้อมไว้รอบ ๆ บ้าน เพราะเชื่อกันว่าเป็นสิ่งที่กระสือกลัวและเกลียดมากที่สุดคือ เพราะเมื่อใดที่กระสือนั้นเข้าไปใกล้สิ่งของแหลม ๆ เหล่านั้น ไส้อันระโยงระยางของมันจะไปเกี่ยวกับไม้ และเป็นการยากที่จะออกได้

การสืบสายพันธ์

กระสือสืบทอดทายาทโดยการให้ผู้ที่ตนเองต้องการจะให้เป็นทายาทกิน น้ำลายของมันเอง และแล้วบุคคลผู้นั้นก็จะค่อย ๆ ซึมซับความเป็นกระสือไปทีละน้อย จนนานวันเข้ากลายเป็นทายาทกระสือไป ปัจจุบันไม่มีข้อมูลว่ามีผู้พบเห็นผีตัวนี้อยู่หรือไม่ หรือกระสืออาจจะหายไปกับวัฒนธรรมวิถีชาวบ้านที่ถูกกระแสกาลเวลาเปลี่ยนไป…

ผีกระสือในต่างแดน

ในแถบมาเลเซียยังมีเรื่องของผีที่มีลักษณะคล้ายกระสือของไทย ซึ่งผีกระสือของมาเลเซียมีชื่อเรียกว่า “ฮันตูปินังกาลัน” โดยมีเรื่องเล่าว่า ครอบครัวหนึ่งประกอบไปด้วย พ่อ แม่ ลูก วันหนึ่งในตอนกลางคืน ผู้เป็นพ่อได้ออกไปธุระข้างนอกบ้าน ผู้เป็นแม่ปิดประตูอยู่ในห้อง แล้วนางก็หยิบเอาขวดน้ำมันมนต์มาทารอบคอ สักพักหัวกับตัวของนางก็แยกออกจากกันโดยมีตับไตไส้พุงห้อยติดออกมาด้วย เวลาที่ออกหากินจะเห็นเป็นแสงสีเหลือง และมีเสียงชู่ ๆ ดังอยู่ตลอดเวลา เพื่อที่จะขับไล่สัตว์เล็กสัตว์น้อยที่จะเข้ามายุ่งกับพวงไส้ของนาง

ผู้เป็นลูกได้แอบเห็นดังนั้น จึงลองเอาน้ำมันมนต์ของแม่มาลองทาดูบ้าง ขณะที่หัวกำลังจะแยกออกจากตัว เด็กน้อยเกิดกลัวจนร้องโวยวายออกมาว่า “ช่วย ด้วย! หัวของฉันกำลังจะหลุดออกจากตัวแล้ว”

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 11:28 น »

เป็นเอามากๆเลยเน๊อะ..แค่ผมเชิญชวนคนหาความรู้ใส่ตัวเท่านั้น..ใจแกว่งไปได้...
การทำนานทายทัก..ไม่ต้องเชื่อถือหรอกครับ..พระพุทธเจ้าท่านยังไม่ให้เชื่อตัวท่านเองด้วย..จนกว่า เราจะพิสูจน์ให้เห็นจริงตามนั้น..
ปู๊ดโถ่..ตรรกะแค่นี้ ทำเป็นเง็ง..
ผมบอกมาแล้วไง..ผมเนี้ย..พยายามดำรงค์ตนให้อยู่ใในวินัย ในวิถีพุทธ..จะต้องยืดยาวไปทำไม..

เรื่องร้ายๆจะกระทบรัฐบาลบ้าง หลายครั้งด้วย ก็เพราะมันเป็นเรื่องปกติของสังคม..
ในเมื่อรัฐบาล เป็นคนที่ประชาชนเลือกให้..เพราะว่า สะเออะอยากเป็นนายกเองนี่นา..
แล้วจะหลบหลีกการกระทบกระทั่งได้หรือ..ปั๊ดโถ่..ผมไม่ต้องการทำน้ำหนักในเนื้อของการพูดคุยให้มันเอนเอียงไปในทางโมหะจริต..
..โปรดเข้าใจ..
การชักชวนกันใฝ่หาความรู้ สร้างความเข้าใจ..
ไม่ใช่หมายความว่า จะเชื่อ หรือหลงจนงมงาย(คำว่างมงายของผม ไม่แกว่งมาหายังกลุ่มรักรบพลีชีพแทนแม้วนะ)
แต่ผมกังขาในศาสตร์นี้..เผื่อว่าจะมีผู้รู้มมาร่วมแนะนำ และให้ความรู้ ให้ข้อคิด..
ผมเป็นผู้รู้น้อย ในแต่ละห้วงเวลา หากยังสติได้อยู่ การใฝ่หาความรู้ และแจงความเข้าใจ..ผมกระฝักใฝ่ และสืบค้นครับ..
เข้าใจนะครับท่าน..ทองผา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 11:46 น »

ผมคุยต่อเรื่องกระสือนะครับ..
ผมได้ยิน ได้ฟังมาตั้งแต่จำอะไรเป็นโน่นแหละ..
เพื่อนๆเล่าให้ฟังว่า เมื่อก่อนเห็นบ่อยๆ และมีหลายดวงไฟ..แล้วพวกเพื่อนๆก็เคยไล่ขับ..
ผมเอง เคยเห็นแต่แสงแว๊บๆ กระดืบๆไปบนผิวดิน ในสวนฯของผมก็ยังมีให้ดูทุกๆคืน..
ตอนเป็นเด็กๆก็กลั๊วกลัว..เห็นปุ๊บ เอาผ้าห่มคลุมหัวปั๊บ..กลัวกระสือจะล้วงตับ..หลับตาด้วย..แล้วก็เผลอหลับไป..เป็นอย่างนี้..
ในคำเทศนาของพระสาวกพระพุทธองค์..
ภพภูมิที่สรรพสัตว์จะสถิตย์ มีอยู่คือ สุขคติ..หมายถึงสถานที่ อันเป็นสุข..
ทุกขติ หมายถึงภพภูมิที่มีแต่ทุกข์..
กระสือ..คงไม่ใช่สรรพสัตว์ที่จุติในสุขคติได้..
เพราะที่ได้ฟังเรื่องเล่าๆกันมา..กระสือกินอาจม..
อาจมหมายถึง อุจาระ ของเน่าเปลื่อย(ย่อมต้องเหม็นด้วย)
และในทุกขคตินั้น..จำแนกได้ถึงสี่ภพ..
คือภพพวกเปรต..
ภพอสุรกาย..
ภพพวกสัตว์เดรัจฉาน..
ครั๊นจะเจียรนัยรายระเอียดในแต่ละภพ มันยาว..เดี๋ยวเอียน..

พวกกระสือ..น่าจะจัดอยู่ใในหมวดหมู่กลุ่มใด..
จะว่าเป็นพวกเปรต..จะได้ไหม..
เปรต..เป็นจำพวกต้องทนทุกข์ แม้นจะกินน้ำ ก็ยังต้องเอาปากอันรูกระจี๊ดริดรองเม็ดน้ำฝน..
ลักษณะนั้น กระสือไม่ใช่..
..จะจัดอยู่ในกลุ่ม อสุรกาย..
ไม่รู้จะได้ไหม..เพราะอสุระ..แปลว่าอสูรย์ หมายถึงพวกอับแสง ไร้แสง คือจำพวกไร้ปัญญา หลงงมืดบอด..รูปร่างลักษณะ เช่นอสูรย์คือบ้างคล้ายสัตว์พิศดาร..

กระสือที่ผมเห็น และสุดจะกลัวนั้น เมื่อโตขึ้นจึงรู้ว่า มันเป็นแสงที่เปล่งออกมาจากตัวหนอนที่คืบคลาน..และทราบต่อมาว่า มันคือหิ่งห้อยตัวเมีย..
แม๊..กลัวกระสือแทบตาย ปวดฉี่ก็ทนกลั้นเอา..ที่แท้..เห็นตัวมันแล้ว ก็นึกหัวร่อตัวเอง..หนอนตัวนี๊ดเดียว กลัวมันไปได้..
ภพพวกสัตว์นรก..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 18:31 น »

เหตุการณ์เกิดขึ้นที่อเมริกาเรียกอุกาบาต พอเหตุการณ์เกิดที่เมืองไทยเรียกผีกระสือเพราะไฟดวงเล็กกว่าฟังเพื่อนๆเล่ามาน่าตื่นเต้นครับบางท่านถามมาว่าจะฉายที่ไหน ก็ฉายในโทรทัศน์หรือคลิปในยูทูปครับ...น่าเสียดายไทยไม่มี"องค์การ"นาซ่า" ของไทยหากมีจะตั้งเป็นอะไรดีน้า...ช่วยกันตั้งหน่อยครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 19:09 น »

ไม่มีเจตนาจะล้อเรียนลับหลังนะครับ ท่านทองผา..
แต่ผมจะต่อกระทู้ จขกท.เขาสักหน่อย เพราะว่า เขาเข้าใจผิด ต่อคำถามของท่านน่ะครับ กับคำถามที่ท่านได้บรรจงถ่ายทอดอารมณ์มาร่วมสนทนา..คำถามที่ว่า..ฉายโรงไหน..นั้น..
..ที่จริง ท่านทองผาเขาอ่าน คห.ที่ผมโม้มา และนึกขำผมว่า เอาเรื่องที่เชื่อถือไม่ได้มานำเสนออ่ะครับ ท่าน จขกท.ครับ..

ที่จริง ผมอ่ะนะ..เคยเป็นจิวแปะท้งคนแรกในเว็บแห่งนี้..และนิสัย สันดาน..ก็ยังคล้ายคลึงเฒ่าแซ่จิวไม่จางเลย..
หลายปีมาแล้ว นิสัยของเจ้าเฒ่าแซ่จิวไหงมันกลับซำแรก..แทรกเข้ากลางใจก่องมหาใจ..
หากจะเลอะเลือนเพ้อเจ้อไป ก็เพราะว่า อีกหน่อยก็อำลากันแล้ว..
จะมาถือสาอะไรกันกับคนแก่เง๊อะง๊ะเล๊อะๆเลือนๆ

แต่อย่างว่านะ..คนเราหลงไหลอะไร กระทั่งหญิงม้าย..มักจะประเคนเอาคำว่า หัวปรัก หัวปรำสนิทแนบเข้ากมลด้วย..
ไม่เป็นไร..หลงแม้ว ใครด่าแม้ว ตรงๆบ้างเฉียดไบ้าง..ก็ให้ขุ่นใจ จนขาดใจตายไปเลย..แผ่นดินยังอยู่เหมือนเดิม..

บอกแล้ว ผมปากร้าย..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 19:40 น »

สวัสดีครับคุณเฮโล

ได้เข้ามาคุยก็ดีใจครับเข้ามาร่วมกันคุยสนุกๆแบบเป็นกันเองครับ หลายท่านคุยเรื่องเครียดๆมาหลายวันก็มาเข้ากระทู้คุยกันแบบเป็นกันเองครับ..

เรื่องลูกไฟนี้ผมเคยเห็นเมื่อตอนอายุ17-18 ปี ครับเห็นลูกไฟลอยลงมาจากท้องฟ้าตอน 5 ทุ่มครับมันน่ากลัวมากแต่ไม่ใชผีกระสือแน่นอน เป็นดวงไฟที่ตกมาจากฟ้าอย่างแน่นอน เลยทำให้คอยศึกษาเรื่องท้องฟ้าและอวกาศตั้งแต่นั้นมาครับคุณเฮโลและเพื่อนๆทุกคนครับ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 2 ต.ค. 13, 20:27 น »

จำพวกวัตถุเปล่งแสง ล่องลอยมาในท้องฟ้า..มันเป็นเหตุการณ์ ที้เกิดขึ้น ทั้งกระพึ่งจะเกิด และเกิมานายมากแล้ว..แต่การเล่าสู่กันต่อๆกันไป..เนื้อก็จะถูกแต่งแต้มเพิ่มเติม..คงเพื่อเพิ่มความน่าเชือถือกระมัง..
ลูกน้องมือขวาของผม เขาก็เคยพบ แต่ว่าเคลื่อนทีลอยต่ำๆ และทอดลงพื้นเบาๆ แต่ก็หายไปเฉยๆ..
เหตุการณ์แบบนี้ บ้างโบราญว่า เป็นปู่โสม ทีเฝ้าทรับอยู่ และได้เปลี่ยนแปลงแหล่งซ่อนทรัพย์..
บ้างก็มองไปที่สิ่งลึกลับ เรื่องผี เรื่องวิญญาญ..

แต่ว่า จะมาจากเหตุใดก็ตาม..หลายครั้ง กลายเป็นสิ่งประดิษฐ์ที่มนุษสร้าง และปล่อยให้ล่องลอย แล้วมันก็หล่นกลับสู่พื้นโลก..

แต่เรื่องที่โหรฟองฯได้เขียนหนังดักทายเหตุการณ์ใว้ล่วงหน้า..มีเรื่อราวจากวัตถุล่องลอยจากนอกโลกด้วย

อันศาสตร์ในวิชาการทำนายนี้ มีมานนาน และในพระราชวังสมัยก่อน ก็ต้องมีโหรประจำ และหลายคนด้วย..

ตามที่ผมทราบ และวิเคราะห์ วิชาโหร..เป็นวิชาสถิติครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 13:41 น »

เหตุการณ์บนท้องฟ้ามักเกิดมากขึ้น เพราะมีการถ่ายภาพกันมากขึ้น เครื่องมือก็ทันสมัย มีเหตุการณ์น้ำท่วมหรือแผ่นดินไหว ก็จะมีวัตถุลึกลับบินมาคอยสอดแนมมีผู้พบเห็นกันบ่อยๆครับ..

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 08:35 น »

เป็นเรื่องราวที่ชวนศึกษา และติดตาม..
แสงที่คนเห็น และเป็นแสงที่ไม่ปกติ..มันต้องมีสาเหตุ..
แต่คนเขาชอบ เรื่องราวที่รัฐบาลทำ..

เรื่องประเทืองปัญญาแบบนี้ เลยกลายเป็นเรื่องในการ์ตูนไป..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 10:24 น »

บนท้องฟ้าจะมีปรากฏการณ์ต่างๆเกิดขึ้นเป็นประจำครับ ต้องศึกษาเรีบนรู้กันครับ...

Guest
อยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 11:34 น »

อาจเป็นยานเอ็นเตอร์ไพรซ์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 14:56 น »

หากว่า คนที่ศึกษาเรื่องอวกาศ..เขาตอบคำถาม และแก้ความสงสัยว่า..ในห้วงอวกาศ มีวัตุ เขาเรียกเทหวัตถุ..
ัมนเกิดการรวมตัวของอณูในอวกาศ เป็นก้อนวัตถุทีควบแน่นไปด้วยสารต่างๆ เช่นแร่เหล็กครับ..
ปราะกฏการมีแสงพุ่งลงผิงโลก อย่างช้าๆ หรือรวดเร็ว..
แสงที่เห็นเราก็ทราบกันมาตั้งแต่เรียนประถม..ว่ามันเป็นแส
งไฟที่เกิดจากการเสียดสีของวัตถุและชั้นบรรยากาศ..
และหากไหม้ไม่หมด ก็จะพบก้อนวัตถุนั้นได้ มีคนเก็บได้หลายราย มาตั้งแต่โบราญโน่น..ผมก็มีพระเครื่อง ที่เขาเก็บเอาอุกาบาศมาทำ..

ในอวกาศมีวัตถุที่ล่องลอยมากมายครับ ต้องขยันหาดูจากสื่อต่างๆกันเอาเองครับ..
และใในแต่ละวัน มันได้ร่วงหล่นมายังโลก เพราะโคจรเข้าใกล้แรงดึงดูดของโลก..เลยถูกดูดดึงให้หล่นเข้ามา และเกิดการเสียดสีกับมวลชั้นบรรยากาศ เกิดเป็นแสงไฟ..แต่สังเตกุว่า ก่อนจะถึงพื้นดิน วัตถุเหล่านั้นจะระเบิดตัวออกเป็นชิ้นๆ..

หากเป็นสิ่งประดิษฐ..จากฝีมือสิ่งมีชีวิต..ก็มีแต่ของที่ทำจากพื้นโลก..แล้วเอาไปใช้งานในห้วงอวกาศ แล้วปลดระวาง ถูกปลดออก..บางที..มันก็หลุดเข้าวงโคจร..ร่วงลงมาเหมือนกัน..

ผมคุยใในเรื่องราวอันเป็นวิทยาศาสตร์นะครับ ไม่ใช่โปรโมตหนังการ์ตูนส์..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 20:34 น »

สวัสดีครับท่านคห.ที่ 14 และคห.ที่ 15 ครับ

ขอบคุณที่ได้เข้ามาให้ความรู้ร่วมกันครับ วิชาวิทยาศาตร์ของไทยนั้นหากศึกษาอย่างจริงจัง ผมว่าเราไม่แพ้ใคร ของเราขาดการส่งเสริมต่อยอดครับ หากเราได้ศึกษาและให้การส่งเสริมอย่างจริงจังความก้าวหน้าของเราก็ไม่แพ้ใครครับ...ต่อไปจะลงเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ให้มากขึ้นครับ จะได้เข้ามาคุยอย่างมีเหตุและผลมีความรู้ในทางสร้างสรรค์ด้วยกันครับ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 03:41 น »

ถ้าจะคุยเรื่องนี้ ต้องเริ่มต้นคุยกันตั้งแต่ตรงนี้ครับ เหอๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 03:49 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 18:47 น »

ต้องขอขอบคุณ คุณไข่นุ้ยมากครับที่นำอาจารย์มาให้ความรู้ในกระทู้นี้ครับได้รับข้อมูลมากจริงๆทำให้เข้าใจระบบจักรวาลมากขึ้นเลยครับ..เชิญคุณไข่นุ้ยมาร่วมให้ข้อมูลร่วมกันบ่อยๆครับ ผู้อ่านจะได้รับความรู้กันมากขึ้นครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 ต.ค. 13, 18:53 น โดย destinygoal » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  เหนือ วาบ ท้องฟ้า สหรัฐ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม