หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนภัย! คนที่จะไปเดินสะพานพุทธ  (อ่าน 301674 ครั้ง)
Guest
โจรในเครื่องแบบ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 11:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ที่โจร ขโมย ผู้ร้าย ฆาตรกร อันธพาล เต็มบ้านเต็มเมืองทุกวันนี้เพราะตำรวจผู้กินเงินเดือนจากภาษีของประชาชนไม่ทำหน้าที่ของตนเอง แต่กับเอาเวลาไปหาผลประโยชน์ใส่ตัวรีดไถชาวบ้านแบบผิดกฏหมาย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แอมแอม
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 11:32 น »

ไปเจอมาล่าสุดค่ะ..พวกแม่ค้าก้อโหด..ค่ะยังไม่ทันดูของเรยแค่พุดกับแฟนว่าตัวเองใส่มั๊ยแฟนบอกไม่ใส่ แม่ค้าบอกว่าไม่ใส่ก้อไม่ต้องซื้อไปเรยไป...โหดเกิ้น เรามีสิทธิ์คิดมีสิทธิ์เลือกนินา
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ฆ่ามานนนน
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 12:31 น »

q*077พกปืนไปเลยครับ ยิงแสกหน้าเม่งเลยพวกนี้อะ q*038

Guest
เซ็ง
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 14:03 น »

อย่าถามว่า ตำรวจหายไปไหนหมด มันก็ไปเลียแข้งเลียขาพวกที่มีอำนาจบารมีอยู่ต่างประเทศนู้น หน้าที่หลักไม่สนใจทำ เสียดายภาษีประชาชนหวะ

Guest
Canny
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 14:19 น »

อย่าว่าแต่สะพานพุทธเลยค่ะ แถววังหินน้องชายกับเพื่อนก็โดนมอไซขับมาฟันแบบไม่พูดพร่ำทำเพลงเหมือนกัน น้องชายก็เป็นนักกีฬาบาส ไม่ใช่นักเลง ไม่เคยมีเรื่องอะไรกับใคร ยังโดน คดีก็ไม่คืบ ตามเรื่องกับสน.โชคชัยมาจะ 2 ดือนแล้วยังไม่ถึงไหนเลย พวกคุณแม่เพื่อนน้องชาย ก็ไปวิ่งตามหาวงจรปิด มีภาพชัดเจน แต่ตำรวจไม่ทำงานเลยค่ะ อยากจะบอก

Guest
sandycactus
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 15:29 น »

น่ากลัวมากๆๆ คะ เด่วนี้ คนแถวบ้านไปเดินเมือปีก่อนขนาดเป็นผู้ชายนะคะ โดนรุมๆๆ คล้ายๆๆแบบนี้คะ โดนตีหัวจนสมองบวมคะ เอาทองไปสลึงนึง
มารักษาตัวเกือบครึ้งปี ดีที่หายดีไม่มีอาการทางสมอง เพิ่งจะหายเป็นปกตืน่ากลัวจริงๆๆคะ ระวังตัวกันนะคะ q*078

Guest
เคย
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 16:22 น »

ผมก็เคยโดนมากับตัวเลยครับ เมื่อประมาณหลายปีมาแล้ว โดนฟันยับเลย ทั้งหู ทั้งหัว มันเถื่อนและถ่อยมาก ตำรวจก็ไม่ช่วยอะไรเลย สารเลวมาก นอนอยู่โรงบาลตากสินเป็นอาทิตย์เลยครับ ภาพยังติดตาอยู่เลย มันมากันเยอะมาก 20-30คนเลยก็ว่าได้

Guest
คุณตี๋
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 18:23 น »

ขอแสดงความเสียใจน้องที่ได้รับบาดเจ็บ เห็นใจน้องมากเลย ทุกวันนี้ไม่ใช่สะพานพุทธเท่านั้น ยังมีจุดเปี่ยมในกรุงเทพฯ ที่มีเรื่องพวกนี้เกิดขึ้่นหลายจุดเช่นสะพานเจริญผล และแถวสะพานย่านลาดพร้าว คนร้ายมักจะเลือกเหยื่อในเวลากลางคืนและเดินมาคนเดียว ส่วนใหญ่จะเลือกคนที่คุยโทรศัพท์มือถือรุ่นใหม่ๆ ชีวิตคนกรุงทุกวันนี้เต็มไปด้วยความเสี่ยง กฎหมายไทยมันไม่มีมาตรการป้องกัน ต้องเกิดเรื่องก่อนแล้วถึงจะเอาผิดได้แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเจ้าทุกข์ต้องเอาเรื่องจริงๆ ถึงเวลาจับคนร้ายได้มาชี้ตัวคนร้าย เจ้าทุกข์ส่วนใหญ่ชี้ตัวไม่ถูกต้อง ไม่มั่นใจบ้าง บางครั้งคนร้ายขอโทษก็ใจอ่อนไม่เอาเรื่องบ้าง ถ้าท่านไม่ใช่ลูกหลานคนใหญ่คนโต หรือมีกำลังภายใน อย่างวังจะได้รับความยุติธรรม ขนาดร้องเรียนสื่อก็ต้องใช้กำลังภายในเลยครับ แต่ก็เป็นที่พึ่งยามสุดท้ายของประชาชนตาดำๆ พอร้องเรียนสื่อรับรอง ตำรวจจับตัวได้ไม่เกิน 3 วัน ผมเลยเจอคนร้ายเป็นวัยรุ่น เชื่อไหมครับตำรวจรู้จักยังกับญาติเลย วัยรุ่นพวกนี้มีประวัติหมด บางคนเคยเข้าสถานดัีดสันดาลมาก่อน สุดท้ายนี้หวังว่าคงจับคนร้ายตัวจริงให้ได้นะครับ เป็นกำลังใจช่วยครับ q*062

Guest
tommy
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 3 ต.ค. 13, 19:26 น »

อ้ยยะ ช่วยกันลงขันล่าตัว ไม่ยากหรอก

Guest
วันไชย
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 5 ต.ค. 13, 19:45 น »

๑. เลือกสถานที่ที่จะไป
๒. เลือกเวลาที่จะไป
๓. เลือกคนที่จะพาไปด้วย
๔. เลือกการแต่งกายและเครื่องประดับ
๕. เลือกความมีสติ ความคิด ความยับยั้งชั่งใจก่อนเที่ยว
มีคำตอบอยู่ข้างบนแล้วทั้งนั้น

Guest
สัด
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 8 ต.ค. 13, 00:05 น »

กลับไปฆ่ามัน รายตัว

Guest
หมู่เจี๊ยบ
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 9 ต.ค. 13, 23:02 น »

ผมอยู่ในพื้นที่มานาน มีเรื่องทะเลาะวิวาท มีแต่ในสะพานพุทธที่อื่นไม่เคยเกิดเลย อย่างนั้นหรอ? ที่ว่าเด็กสะพานพุทธหนะ...จริงแล้วขอขยายความนะครับ คนสะพานพุทธคือคนที่เข้ามาค้าขายหาเงินส่งเสียครอบครับ..และอื่นๆในทางอาชีพ..คิดว่าเค้าว่างพอจาไปมีเรื่องมัย?...บางครั้งปัญหาวัยรุ่นตีกันมันมีหลายสาเหตุ...ใช้สมองคิดด้วยครับ...ผมเห็นคนมีเรื่องที่นี่หลายราย..เกิดจากการไปมีเรื่องที่อื่นกันมาก่อน..แล้วมาเดินเที่ยวเจอกัน..จำกันได้ก็มีเรื่อง..มองหน้ากัน..ท่าทางแจ๋วกวนตีนฯลฯอีกหลายๆสาเหตุ..คนที่มีการศึกษา..เค้าจามีวิจารณญาณ.ในการพิจารณาเหตุและผล ก่อนที่จาสรุปเรื่องต่างๆ..หลายคนอ่านแล้วเชื่อโดยไม่รู้สาเหตุที่แท้จริง..ก็ไม่แปลก..นาๆจิตตัง..พ่อค้าแม่ค้าไม่ว่างพอจาไปมีเรื่องหลอกครับ เค้าต้องอยู่ร้าน..มีมัย?ทะเลาะวิวาท...มีทุกที่ๆมีคนมากกว่าสองคนขึ้นไป..หรือเรียกว่าสังคม..เหมือนสัตว์หนะครับธรรมดาที่มันจากัดกัน แย่งกัน..อารมณ์..สะพานพุทธไม่ใช่ของใครคนใดคนนึง แต่เป็นสถานที่..แหล่งท่องเที่ยว ที่ไม่ต่างกับที่อื่นๆ..แต่บางครั้งการสร้างกระแสของคนที่ซวย..โดนทำร้าย..ผมเข้าใจว่ามันแย่..ทั้งกาย และจิตใจถ้บคิดเป็นเปอร์เซ็นแล้วไท่ถึง5% เหตุเกิดจากที่อื่น..มาเจอ/คนนอกพื้นที่มามีเรื่องในเขตสะพานพุทธ/และมีอีกหลายสาเหตุ..ผมไม่ได้ปฎิเสธว่าในพื้นที่ไม่เคยไม่มีเรื่อง.. คนที่เข้ามาทำมาหากินในบริเวณสะพานพุทธดีหมด...ร้อยพ่อ พันแม่ มาเดินเที่ยวกัน..เป็นธรรมดา ของคนหมู่มากครับ..โตกันจะตายอยู่แล้วถ้าดูแลตัวเองไม่ได้..ไม่มีสมองในการอยู่ร่วมกับคนอื่นในสังคม..ไม่มีการสังเกตุ..ขอสนะนำว่าอย่าไปไหนครับ อยู่บ้านเชยๆ เราไม่สามารถเปรียนแปลงสังคมได้ครับ สิ่งที่เปรียนได้คือตัวเองครับ..ดูแลรับผิดชอบชีวิตที่เหลืออยู่ให้ดีนะครับ ด้วยความปราถนาดีจาก..หมู่เจี๊ยบ

Guest
กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 2 พ.ย. 13, 14:00 น »

q*026 กลัวอะ

หน้า: 1 2 3

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม