หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผู้ชายใส่ถุงยาง คือยังไง  (อ่าน 4006 ครั้ง)
Guest
iiiii
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 ก.ย. 13, 20:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือข้องใจปกติผู้ชายไม่ชอบใส่ถุงยางเวลามีอะไรกัน แต่คนล่าสุดนี้เค้าแค่คุยๆกับเราแล้วดันไปมีอะไรกันเค้าใส่ทุกครั้ง ก็เลยแปลกใจว่า เค้าเป็นคนรอบคอบ หรือเค้ารังเกียจไม่ไว้ใจกลัวติดโรคจากเรากันแน่ -*- แต่เราว่าลุคเรามันไม่ได้ดูกร้านโลกอะไรเลยนะ มันคือยังไงหรอคะ มันก็ดีนะเค้ารู้จักป้องกันแต่มันข้องใจ ปกติกับแฟนเก่าก็ไม่เห็นชอบใส่ หรือเค้ารังเกียจเราอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 13, 21:17 น »

ความคิดของคุณผิดมหาศาล อย่าไปคิดว่าที่ผู้ชายใส่ถุงยางเพราะรังเกียจหรือไม่ไว้ใจเพราะกลัวติดโรค ผู้หญิงบางคนคิดแบบนี้และปฏิเสธการมีเพศสัมพันธ์ด้วยการสวมถุงยางจนทำให้ตั้งครรภ์และติดโรคกันมาเยอะแล้ว

รักสนุกอยากมีความสุขต้องรู้จักป้องกัน ความจริงแล้วผู้ชายที่ใส่ถุงยางคือผู้ชายที่ฉลาดและมีความรับผิดชอบทั้งต่อตนเองและต่อหญิงที่ตนมีเพศสัมพันธ์ด้วยต่างหาก เขาป้องกันไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามตั้งท้องโดยไม่ปัดภาระไปให้ฝ่ายหญิงด้วยการให้ฝ่ายหญิงกินยาคุมกำเนิดทั้งแบบปกติหรือยาคุมฉุกเฉิน และผลดีของถุงยางที่การป้องกันอื่นไม่มีคือป้องกันโรคติดต่อ ไม่จำเป็นต้องเป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ อาจเป็นการติดเชื้อธรรมดาเช่นเชื้อราก็ได้

มีหลายมุมมองให้คิด แต่อยากให้คุณคิดไว้แค่นี้เขารู้จักป้องกัน อย่าคิดมากเรื่องเขาไม่ไว้ใจหรือรังเกียจ เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่ที่คิดอย่างนั้นนี่ลึก ๆ แล้วกลัวผู้ชายไม่รัก หรือไม่ผู้หญิงคนนั้นก็เป็นคนที่คิดว่าความรักคือเพศสัมพันธ์ ซึ่งจริง ๆ แล้วไม่ใช่ รักคือรัก เพศสัมพันธ์ก็อีกเรื่องหนึ่ง

หวังว่าคุณคงทำความเข้าใจได้ไม่ยากนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 13, 16:24 น »

ลองคิดเล่นๆตามดูนะครับ

1.เขาเคยผ่านผู้หญิงมา 4-5 คน มีเพศสัมพันธ์โดยไม่สวมถุงยางอนามัย

2.ผู้หญิงที่เคยคบกับเขาก็เคยผ่านผู้ชายมา 2-3คน มีเพศสัมพันธ์โดยไม่
สวมถุงยางอนามัยเช่นกัน

3.กว่าจะผ่านมาถึงคุณ คุณคิดว่าจะเป็นยังไงครับ? คุณไม่กลัวหรือ?

ผู้ชายคนนี้มีความรับผิดชอบต่อตัวคุณและสังคมครับ ขอให้คุณภูมิใจไว้เถอะ

Tags:
Guest
เอ็ด
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 13, 23:47 น »

ดีแล้วครับที่แฟนคุณใช้ถุงยาง
ผมก็ใช้ถุงยางทุกครั้งที่นอนกับแฟนนะ คิดว่าแฟนผมนอนกับผมคนเดียว คือนอนเป็นคนๆไปนะ ขนาดเปิดซิงน้องคนหนึ่งผมยังใส่ถุงยางเลย อย่างน้อยก็ต้องป้องกันไม่ให้เธอท้องด้วยนะ
อย่าคิดมากเลยนะ คุณไม่ได้กร้านโลกหรอกแต่แฟนคุณรับผิดชอบตัวเองกับตัวคุณดีนะ
ยังเคยเจอสาวๆที่นอนด้วยเธอเตรียมถุงยางสำรองไว้ด้วยนะ
ปล อย่าคิดว่า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 13, 23:03 น »

ที่เขาใส่ถุงยางเพราะว่าไม่อยากให้คุณท้อง ไม่ใช่ผลักภาระให้ผู้หญิงเป็นฝ่ายคุมกำเนิด เพราะตัวคุณเองอาจจะยังไม่ได้อยู่ด้วยกันเป็นสามีภรรยาแบบผู้ใหญ่รับรู้. และอีกอย่างเป็นการป้องกันการติดโรคได้ คุณจะไปรู้เหรอว่าเขาเป็นอะไรเคยผ่านผู้หญิงมากี่คน เราก็ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อน ปัญหาจะได้ไม่ตามมาค่ะ

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 13, 22:00 น »

q*062
ที่ผ่านมาไม่เคย ใส่ นั่นเขายังไม่พัฒนา
รายล่าสุด ดันใส่ทุกครั้ง.....นี่เขาพัฒนา แล้ว
ส่วน หนู แค่ความคิดก็ด้อย พัฒนาแล้ว เข้าใจ ยัง q*038q*039

Tags:
Guest
อยากตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 14, 18:02 น »

ดีแล้วที่ฝ่ายชายใส่ถุงยางอ่ะ
เมื่อก่อนแฟนเก่าเราขอมีอะไรด้วย เราก้อไม่เคยให้เรยเพราะเขาไม่มีถุงยาง เขาบอกแต่เพียงว่า ถ้าใกล้เสดจะเอาออกมาข้างนอก แต่เราไม่ยอมให้เรย เรากลัวท้องมากกว่า !!!!

Tags:
Guest
เอิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พ.ย. 16, 23:39 น »

ผมให้เกียรติสุภาพสตรีทุกครั้งเวลาจะนอนกับเธอนะ(แฟนกัน) ผมจะใส่ถุงยางเสมอ แม้แต่เปิดซิงสุภาพสตรีน้อยๆนางหนึ่ง เพราะว่าแฟร์ๆกันนะครับ ผมไม่อยากเสกเบบี้เข้าไปในท้องของเธอ ถ้านอนกันเป็นประจำนะครับ ก็ไม่อยากผลักภาระการคุมกำเนิดให้เธอฝ่ายเดียว แล้วก็ป้องกันโรคติดต่อเพราะเราต่างคนต่างโสดก็อาจพลาดพลั้งนอนกับคนอื่นด้วย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม