หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: [เตือน] เดินอยู่ดีๆ ใครไม่รู้มาขอ Line สาวๆ ทั่วห้าง?  (อ่าน 35250 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 00:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้เรามีเรื่องมาเล่าและก็เป็นการเตือนภัยผู้หญิงทุกคนด้วย เข้าเรื่องเลยนะคะ

วันนี้พักกลางวัน เรากับพี่ที่ออฟฟิศอีกสองคน ออกไปกินข้าวกันที่เดอะไนน์ เซ็นเตอร์ พระรามเก้า โดยกินข้าวกันที่เสรีมาร์เก็ต ตรงข้าง ๆ เดอะไนน์ กินกันไปซักพัก ก็เม้าส์มอยกันไป อยู่ ๆ ก็มีผู้ชายวัยกลางคนคนหนึ่งเดินเข้ามา

ผช : น้องครับ พี่ขอนั่งด้วยคนนะ
ทุกคน : เอ่อ..(สตั๊น + งง) แล้วผู้ชายคนนั้นก็นั่งลงตรงเก้าอี้ที่ว่าง เราก็ งง ๆ อยู่ เพราะมีโต๊ะว่างอีกเพียบ ทำไมไม่นั่ง

สักพักมันมองไปที่พี่คนสวย (นามสมมุติ) ซึ่งพี่เค้าสวย น่ารัก ตัวเล็ก ๆ หมวยหน่อย ๆ สเปคผู้ชายทั้งหลายเลยอ่ะนะ

ผช : น้องชื่ออะไรคับ
พี่คนสวย : คนสวย.ค่ะ
ผช : พี่มาจากแถวพระราม 3 อ่ะ พี่ชื่อโอ๋นะ พี่มาขายรถแถวนี้ เลยมาหาข้าวกิน
พี่คนสวย : .....
ผช : พี่ขอไลน์น้องหน่อยนะ เอาไว้คุยกัน
พี่คนสวย : ไม่ดีมั้งคะ
ผช : อ่าวทำไมล่ะ แค่ไลน์คุยกันเอง มีแฟนแล้วหรอ
พี่คนสวย : ค่ะ มีแฟนแล้วค่ะ
ผช : แล้วเจอกันบ่อยหรอ อยู่ด้วยกันหรอ
พี่คนสวย : ค่ะ แต่งงานแล้วค่ะ อยู่บ้านด้วยกันค่ะ (พี่เค้าก็โกหกไป มันจะได้เลิกยุ่ง)
ผช : แล้วแฟนกลับบ้านทุกวันหรอ (ล้ำเส้นไปละ)
พี่คนสวย : ค่ะ
ผช : ไม่ให้ไลน์พี่จริงๆหรอ
พี่คนสวย : ไม่ให้ค่ะ น่าจะดีกว่านะคะ (เค้าก็นั่ง ๆ อยู่สัก 30 วิ เราสามคนมองหน้ากัน งง ๆ แบบว่า ไม่ไหวนะ อะไรวะ)
ผช : คับงั้น พี่ไปแล้วคับ

เราก็งง อะไรของมัน จู่โจมมานั่งแล้วก็ขอไลน์ แต่เราก็คิดว่าธรรมดามั้ง เห็นผู้หญิงสวย ก็เข้ามาขอเบอร์ แต่ก็งงกับความกล้า หน้าด้านเหลือเกิน

เหมือนเรื่องดูปกติใช่มั้ย แต่!! มันไม่ปกติค่ะ เรากับพี่คนสวยเดินมาซื้อ S&P แล้วสวนกับมันตรงประตู เราเริ่มเอะใจ ว่าถ้ามากิน S&P ไม่น่าไวขนาดนี้ เพราะเวลาห่างกันแค่ 5 นาทีเท่านั้น และผู้ชายคนนั้นก็ไม่ได้ซื้ออะไรเลย เราเริ่มมีความคิดบางอย่าง... เลยหันมองดูในร้าน มีผู้หญิงหน้าตาดีกลุ่มหนึ่งนั่งอยู่ ก็เริ่มสันนิฐานว่า... มันล่าเหยื่อแน่ ๆ รู้สึกไม่ค่อยปกติละ แต่รอบนี้เราไม่ได้เห็นกับตานะคะ

จนสุดท้ายเราออกจาก S&P มาเจอพี่ที่แยกไปซื้อขนม เค้าบอกว่าเห็นคนเมื่อกี้เดิน ๆ แบบเดินไวมาก ไม่ได้ดูของ แต่ดูเจาะจงเข้าร้านพวกนี้ พอดีกับพี่เค้าอยากกินกาแฟเงือก เลยจะเข้าไปซื้อ แล้วก็เจอมันอีกค่ะ มันเดินออกมาจากร้านเงือก พร้อมกาแฟ แล้วมันก็ไปขอนั่งกับผู้หญิงคนนึง ที่นั่งนอกร้านค่ะ เจาะจงไปนั่งเลย ทั้งที่โต๊ะว่างเป็นสิบ มันนั่งคุยอยู่สักพัก นานกว่าตอนมานั่งกับพวกเรา แล้วผู้หญิงคนนั้นนั่งคนเดียวด้วย เรามองมัน มันคงเห็นอ่ะค่ะ มันเลยรีบลุกไป เพราะเราก็มอง ๆ มัน ด้วยความสงสัย เผือกมาก ๆ

เราสามคนคุยกัน คิดว่ามันไม่ปกติอ่ะ ลักษณะดูไม่น่าไว้วางใจ และเพื่อความแน่ใจ (ที่จริงค่อนข้างแน่ใจ) ประกอบกันอยากเตือนผู้หญิงคนนั้น เลยตัดสินใจกันว่า เราต้องไปเตือนผู้หญิงคนนั้น เพราะเราว่ามันกลิ่นไม่ดีแล้วแหละ จะว่าเผือกก็เอาวะ

พี่คนสวยเข้าไปถามผู้หญิงคนนั้นว่า รู้จักกับผู้ชายคนเมื่อกี้หรือเปล่า เค้าก็ตอบมาว่าไม่รู้จักค่ะ เลยยิงคำถามไปว่า เค้ามาขอไลน์ใช่มั้ย ได้ให้ไปหรือเปล่า เค้าบอกว่าไม่ได้ให้ แต่คนนั้นให้เบอร์มา เพราะตื๊อมาก ๆ เลยต้องเมมเบอร์ เพื่อให้ไลน์ขึ้น ก็เลยบอกว่า พวกเราเห็นเค้าขอไลน์ผู้หญิงมาหลายจุดแล้ว คิดว่าไม่น่าใช่การจีบสาวธรรมดา ก็ได้เตือนให้เค้าดูแลตัวเอง เป็นห่วงค่ะ มาคนเดียวด้วย

เหตุการณ์นี้น่ากลัวมากนะคะ เราว่ามันไม่ใช่การขอไลน์จีบหญิงทั่วไปแน่ ๆ การจะขอไลน์ใครก็น่าจะชอบพอคน ๆ นั้น ไม่ใช่หว่านเอาไปแบบนี้ เจาะจง และเข้าไปนั่งด้วย ขอไลน์ และมันพยายามโชว์ accesseries ในตัวมากๆค่ะ รวมถึงบอกว่ามาเจรจาขายรถ คนที่ลุ่มหลงว่าเจอผู้ชายมีฐานะมาจีบอาจจะตกเป็นเหยื่อได้ค่ะ นี่ในห้างและกลางวันแสกๆ ยังจู่โจมได้ขนาดนี้ และเหยื่อที่มันเลือกคือ ผู้หญิงผอมและขาว หน้าตาดูดีค่ะ

ลักษณะผู้ต้องสงสัยคือ ชาย อายุประมาณ 40+ ผิวขาว อวบ สูงประมาณ 175 หัวล้านตรงกลางหัวนิดๆ แต่งตัวแนวไปตีกอล์ฟ เสื้อโปโลแนว ๆ Paul Smith กางเกงสี่ส่วน รองเท้าผ้าใบ และโชว์มือถือ กระเป๋าตังค์ แหวน และการขายรถของตัวเอง

สาว ๆ คะ ระวังกันไว้ด้วยนะ เราว่ามันอาจจะเวียนไปในหลาย ๆ ห้าง หลาย ๆ สถานที่ เราไม่ได้กล่าวหาว่าการขอไลน์สาวเป็นเรื่องที่ผิด แต่การขอในลักษณะที่เรากล่าวมามันดูผิดปกติ อยากให้ระวังตัวกันมากๆนะคะ ทุกวันนี้ภัยมันมาทุกรูปแบบจริงๆค่ะ เรากลัวว่ามันจะเป็นการหลอกสาว ๆ ไปข่มขืน รูดทรัพย์ หรืออะไรก็ตามแต่ที่มันน่ากลัวค่ะ ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับใครเลย ทางที่ดีถ้าเจอแบบนี้ก็เลี่ยงและหาทางปฏิเสธ พยายามอยู่ในที่ที่ปลอดภัยนะคะ ถ้ามาคนเดียว พยามยามอยู่ในที่คนเยอะ ๆ ไว้ค่ะ

จากคุณ Kaekoe เว็บพันทิป http://pantip.com/topic/30877608

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
jamii
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 05:41 น »

ความเห็นต่างๆ อ่านได้ใน 1000 ทิปจร้า q*070

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
น่าเห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 13:27 น »

สิ่งแรกเลย คือ เมื่อเราปฎิเสธ แล้วเค้าก็จบ ไม่ได้ตามตื้อ เช่นเดินตาม คอยรังควาน จนเราหวาดผวา อันนี้ไม่น่าจะผิด ที่เค้าถามล้ำเส้น อาจจะเป็นเพราะนิสัยส่วนตัวเค้าซึ่งผู้ชายแทบทุกคนอยากรู้ว่า คนที่เรากำลังจีบมีใครมั้ย ส่วนจะใช้วิธีไหน มันก็แล้วแต่คนๆนั้น ถ้าจะผิดก็คง เป็นที่หน้าตา ของผู้ชายคนนั้น ไปถูกใจ เลยโดนปฏิเสธ ถ้าเค้าหล่อรวย คงไม่เป็นประเด็น ผมว่า 70%ขอคู่รัก เริ่มต้นจากการ จีบแบบนี้ แต่อาจจะเบากว่า บางคนหนักกว่ายืนรอหน้าบ้านทุกวัน จนผู้หญิงใจอ่อน ผู้ชายหน้าตาไม่ดี การจีบสาวมันก็ต้องลำบากเป็นธรรมดา ยอมโดนด่าโรคจิตบ้าง แต่เค้าก็มีหัวใจน่ะ

Tags:
Guest
โตน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 14:12 น »

ถึงผมโสด เจอคนถูกใจ เข้าไปคุยทำความรู้จักก่อน จะขอเบอร์ ขอไลน์
ถ้าไม่ให้ก้อไม่เปนไร ประสบการณ์โนมาบ่อย ไปขอเบอร์แล้วเค้าไม่ให้ แต่ผมไม่เคยตื้อเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 21:39 น »

ล้ำเส้นกันเกินไปแล้ว ถ้าอยากได้ Line แนะนำให้ไปสักครับ

Tags:
Guest
VIP
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 22:32 น »

คุณก็ดูอยู่ได้ตั้งนานเนาะ แทนที่จะแจ้งตำรวจหรือไม่ก็ถ่ายรูปไว้ก็ยังดี ถ้ามีก็เอามาลงเลยครับ บอกลักษณะอย่างเดียวนึกไม่ออกหรอกครับ สมเหตุสมผลหน่อยครับคุณ q*031

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม