หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เดี่ยวนี้ทำบัตรประชาชนในห้างได้แล้วนะ  (อ่าน 61000 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 ส.ค. 13, 16:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

จากทวิตเตอร์ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ (‏@Sukhumbhandp)

การเปิดจุดบริการด่วนมหานคร เป็น 1 ใน 10 มาตรการเร่งด่วน ที่จะเปิดให้ครอบคลุมกรุงเทพ ฯ ให้ได้มากที่สุดครับ

ขณะนี้สำนักงานเขตให้บริการกับพี่น้องประชาชนในเรื่องของทะเบียนราษฎร์ได้เพียงวันละ 120 คนนะครับ ร้อยละ 40 ไม่ใช่เป็นคนกรุงเทพฯครับ

จะเป็นคนต่างจังหวัดที่มาต่ออายุบัตรประชาชน เรายินดีที่จะบริการพี่น้องประชาชน

เพื่อความสะดวกผมจึงมีนโยบายที่จะเปิดจุดบริการด่วนให้ในพื้นที่ต่างๆ ให้พี่น้องประชาชนสามารถมีทางเลือกที่จะต่ออายุบัตรประชาชน หรือทำบัตรใหม่

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเราสามารถให้บริการหลังเวลาราชการได้ ก็จะยิ่งทำให้พี่น้องได้รับความสะดวกสบายยิ่งขึ้น ผมจึงเลือกเปิดตามห้างสรรพสินค้า

และในส่วนของทะเบียนราษฎร์ ณ ขณะนี้เราต้องหยุดให้บริการในเวลา 1 ทุ่ม เพราะว่าคอมพิวเตอร์ของ กทม. ต้องเชื่อมโยงกับคอมพิวเตอร์ของมหาดไทย

มหาดไทยเขาปิด 1 ทุ่ม ผมจึงขอให้ท่านรัฐมนตรีช่วยวิสาร กรุณาขยายเวลาใช้คอมพิวเตอร์ของมท. สัก 2 ทุ่ม ก็ยังดีนะครับ

เพราะผมคิดว่า 2 ทุ่มพี่น้องประชาชนรับประทานอาหารเสร็จแล้วก็ยังมาทำได้ จะได้ไม่รีบร้อนอะไรเกินไปนัก

แห่งแรก คือ พาราไดซ์ พาร์ค เขตประเวศ จะมี 3 แห่งตามมาคือ แฟชั่นไอส์แลนด์ เขตคันนายาว ,ซีคอนบางแค เขตภาษีเจริญ และตั้งฮั่วเส็ง เขตบางพลัด

ก็ต้องขอขอบคุณพาราไดซ์ พาร์คนะ ที่ได้สนับสนุนกิจกรรมนี้อย่างเต็มที่ โดยไม่คิดค่าเช่า

ขอกราบเรียนเชิญพี่น้องประชาชน มาใช้บริการ สามารถทำธุระในเรื่องของทะเบียนราษฎร์ได้นะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
มีนานแล้วนี่...
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 08:51 น »

ที่ ซีคอน เคยไปทำตั้งแต่ 5ปีที่แล้ว แล้วนะครับ

ไปอยู่ไหนมาเนี่ย???

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ศิริ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 09:21 น »

ต้องขอบพระคุณนะคะ ที่ให้ความสะดวกกับประชาชนค่ะ ขอบคุณค่ะ

Tags:
Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 11:06 น »

เอางั้นเลยเหรอ ทำบัตรประชาชนนี่มันฮิต เหมือนช๊อปห้างงั้นเลย สิ่งที่พยายามจะเข้าใจ ประเทศเราทำบัตรเยอะไปมั้ย เรียกว่าเก็บงบเข้ารัฐกับค่าทำบัตรประชาชน ไม่ได้ไรมาก บัตรเด็กยกเลิกได้มั้ยครับ

Tags:
Guest
applenarak
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 11:30 น »

เมื่อก่อนมีที่ห้างเสรีเซ็นเตอร์เกือบ7-8ปีแล้วมั้ง เดี่ยวนี้เปลี่ยนเป็นพาราไดซ์

Tags:
Guest
M23
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 11:30 น »

ที่ ซีคอน เคยไปทำตั้งแต่ 5ปีที่แล้ว แล้วนะครับ

ไปอยู่ไหนมาเนี่ย???

ในข่าวเค้าบอกว่าซีคอนบางแคนี่คะ
ซีคอนบางแคเพิ่งไม่นานนี้เองค่ะ ยังไม่ถึงปีเลย...
Tags:
Guest
นาย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 12:32 น »

ที่ ต่างจังหวัดเคยมีมาแล้ว ตั้งนานแระ

Tags:
Guest
นานละ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 12:36 น »

เอางั้นเลยเหรอ ทำบัตรประชาชนนี่มันฮิต เหมือนช๊อปห้างงั้นเลย สิ่งที่พยายามจะเข้าใจ ประเทศเราทำบัตรเยอะไปมั้ย เรียกว่าเก็บงบเข้ารัฐกับค่าทำบัตรประชาชน ไม่ได้ไรมาก บัตรเด็กยกเลิกได้มั้ยครับ

ยกเลิกไปนานแล้ว q*070
Tags:
Guest
อ้วนคุง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 13:38 น »

ซีคอนบางแคโทรไปถามไม่เห็นมี โม้ชัดๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 14:49 น »

บิ๊กซีระยองก็ทำได้ตั้งนานแล้วครับ

Tags:
Guest
CreaT
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 15:06 น »

ซีคอนบางแคโทรไปถามไม่เห็นมี โม้ชัดๆ

อ่านออกเปล่าครับ กำลังจะขยายเพิ่ม คนเดี๋ยวนี้อ่านหนังสือไม่ค่อยจะให้มันจบข้อความกันเลย
Tags:
Guest
นู๋
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 16:57 น »

มีอยู่ตามห้างมานานแล้วค่ะ

Tags:
Guest
เปรม
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ส.ค. 13, 20:57 น »

ที่บางละมุง สัตหีบ ต้องไปรอคิวตั้งแต่ตีห้าเลย เลยยังไม่พาลูกไปทำสักที ไปเจ็ดโมงคิวเต็มเกิดมาเพิ่งเจอ ปรับปรุงด่วน

Tags:
Guest
steve
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 ส.ค. 13, 10:12 น »

อยากให้ขยายที่ทำให้ทั่วถึง ทั้ง 4 มุมเมืองที่ยังมีประชากรหนาแน่นมากเช่นมี ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต - เซียร์ รังสิต - โลตัส หลักสี่ - ไอทีสแคว์ หลักสี่ และที่อื่น ๆ อีกมากมาย ประชากรใน กทม.ที่มีทะเบียนราษฏร์และต่างจังหวัดที่ไม่มีทะเบียนราษฏร์ 10 ล้านกว่าคน เห็นด้วยกับโครงการนี้ เพราะประชาชนส่วนใหญ่ก็จะซื้อของและจ่ายบิลค่าสาธารณูปโภคที่ห้างเป็นส่วนใหญ่ ดังนั้นหน่วยงานของอำเภอฝ่ายทะเบียนราษฏร์ทำดีมากครับที่เอื้อเฟื้อประชาชนถึงห้างสรรพสินค้าแหล่งรวมของทุกชนชั้นขอกดไลค์ให้1000ไลค์ q*0621000 q*064

Tags:
Guest
ฮานะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 ส.ค. 13, 00:20 น »

อยากระบายเรื่องทำบัตรเนี่ยะ ที่เชียงใหม่ทำยากมากๆ เจ้าหน้าที่ ที่อำเภอเมืองบอกต้องเอาคนที่เป็นคนเชียงใหม่มาค้ำด้วย พอเอาพี่สาวที่เป็นเจ้าบ้านอยู่ที่เชียงดาวมา บอกให้เราไปทำเชียงดาวง่ายกว่า พอไปที่อำเภอเชียงดาวบอกให้ไปถ่ายที่ไหนก็ได้ในประเทศไทยแต่ที่เชียงดาวคิวเต็ม มาที่อำเภอแม่ริมเจ้าหน้าที่บอกต้องมีผู้ใหญ่บ้านมาค้ำให้ด้วย ถ้าไม่มีเค้าบอกให้กลับไปถ่ายที่บ้านเกิดอย่างเดียว โหแม่เจ้าขนาดเอาพี่สาวไปด้วยแล้วนะวันนั้น ไปติดต่อหลายครั้งหลายที่ แต่ทำไม่ได้สักที่ บัตรหายไปตั้งแต่เดือนพฤศจิกาปีที่แล้วจนป่านนี้ยังไม่มีบัตรประชาชนเลยค่ะ ต้องกลายเป็นคนเถื่อนโดยปริยาย สามีเป็นคนฝรั่งเศสเค้าบอกประเทศคุณนี่คุ้มครองประชากรในประเทศดีนะ แต่เน้นว่าเป็นคนที่มีชื่อเสียงเงินทองเท่านั้น อายมั้ยอ่ะค่ะ

Tags:
Guest
สุดารัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ต.ค. 13, 09:58 น »

มีใครรู้บางว่าตอนนี้ที่ ฟิวเจอร์ ยังมี อำเภอยิ้มอยู่หรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกที่

Tags:
Guest
Iamkoy
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 ม.ค. 14, 00:55 น »

ซีคอนบางแค เพิ่งเปิด 10 ก.ย 55 เองค่ะ ไปอยู่ไหนมาเนี่ย ????

Tags:
Guest
Iamkoy
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 ม.ค. 14, 00:55 น »

ซีคอนบางแค เพิ่งเปิด 10 ก.ย 55 เองค่ะ ไปอยู่ไหนมาเนี่ย ????

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม