หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อึ้งไปเลย! เจอแบบนี้ตอนสัมภาษณ์งาน  (อ่าน 115095 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 17:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้ไปสัมภาษณ์งานที่บริษัทใหญ่แห่งหนึ่งที่อยู่ในตึกกลางใจเมือง ต้องบอกก่อนว่าส่วนตัวปัจจุบันก็ทำงานบริษัทที่ค่อนข้างใหญ่และมีชื่อเสียงเช่นกัน รายได้ก็ถือว่าดีพอสมควรแต่ที่เลือกหางานใหม่เพราะต้องการความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นในชีวิตให้ดียิ่งขึ้น เวลานัดสิบโมงเช้า

เราไปถึงก่อนเวลาสิบห้านาที เราก็เตรียมตัวมาพอสมควรและไม่มีความประหม่าอะไรสักเท่าไหร่เพราะตำแหน่งงานที่เรามาสัมภาษณ์กับตำแหน่งงานที่เราทำอยู่ปัจจุบันค่อยข้างที่จะคล้ายคลึงกัน แต่...

เรามาประหม่าเพราะเห็นคนสัมภาษณ์เราจำนวนสามคน จำนวนสามคนเราไม่ค่อยเท่าไหร่แต่หนึ่งในนั้นคือ พี่ชายแฟนเก่าที่เราจบกับคนนั้นไม่ค่อยดีและไม่ค่อยสวยเท่าไหร่และจากดูท่าทาง พี่ชายแฟนเก่าคนนั้นก็น่าจะมีอำนาจในการตัดสินใจอยู่พอสมควร

ตอนสัมภาษณ์ตอนแรกเป็นนั่งเราคนเดียวและคนสัมภาษณ์สามคนรั่วคำถามมา เราก็โอเค ตอบได้หมดนะ แต่พอถึงสัมภาษณ์แยก เราได้สัมภาษณ์กับพี่ชายแฟนเก่าคนนี้เป็นคนแรก พอเจอคำถามแรกเราสะอึกเลย สั่นเลย ไปแทบไม่ถูก

แกถามมาว่า ทำไมต้องทิ้งน้องสาวเค้า? ทำไมต้องทำให้น้องสาวเค้าเจ็บ? ตอนนั้นเรานี่หน้าชาไปเลยแต่ก็ตอบไปแบบสุภาพว่า ขอสัมภาษณ์เรื่องงานก่อนนะครับ พอผมตอบเสร็จ พี่ชายเค้าก็รั่วคำถามมาเลย

เพราะอะไรต้องมาสมัครงานที่นี่? ทำไมต้องรับคุณ? ในเมื่อคุณทำน้องสาวผมเสียใจ แล้วจะมีเรื่องชู้สาวในที่ทำงานไหมหล่ะ แล้วมีสิทธิ์อะไรมาทำให้น้องสาวเค้าเสียใจ มีสิทธิ์อะไรมาทำงานที่นี่ รู้ตัวบ้างไหม และอีกมากมายที่ไม่เกี่ยวกับการทำงานเลย

ทำไมครับ ทำไมต้องเอาเรื่องส่วนตัวมาเกี่ยวข้องกับเรื่องงานด้วยครับ ไม่เข้าใจ ผมสมควรที่ต้องเจอแบบนี้หรอ ในเมื่อเรื่องมันก็จบนานแล้วและที่สำคัญ ประโยคทิ้งท้ายที่พี่ชายคนนั้นบอกกับผม รู้อยู่แล้วว่าต้องมาสัมภาษณ์ผมและบอกไว้ตรงนี้เลย ว่ายังไงก้อคงไม่มีการได้ร่วมงานกันและบอกอีกว่าถึงแม้อีกสองคนจะให้ผ่านและให้ทำงานแต่สิทธิ์หลักในการตัดสินใจอยู่ที่เขา

ผมถามกับว่าเพราะอะไร? เขาตอบมาง่ายๆ ว่า เรื่องน้องสาวเขาไง ผมนี่งงเลย ในใจตอนนั้น งานไม่สนใจแล้วต้องเคลียร์เรื่องให้จบแต่เค้าไม่ยอมเคลียร์และเดินออกไป พร้อมกับมีเลขานุการของเค้าเดินสวนเข้ามาพร้อมบอกว่า ขอโทษนะค่ะ เดี๋ยวผลการสัมภาษณ์ทางเราจะติดต่อกลับไปนะค่ะ

ผมบอกน้องคนนั้นไว้ว่า ผมต้องการคุยกับพี่ชายแฟนเก่าคนนั้นเพราะมีเรื่องราวกันมาก่อนและผมก้อรู้ว่าเรื่องงานน่ะ ยังไงผมก้อไม่มีวันได้อยู่แล้วแต่เค้ายืนยันว่าให้เข้าพบไม่ได้

มันสมควรแล้วหรอที่ระดับหัวหน้าคนระดับสูงถึงมาทำตัวเช่นนี้ เอาเรื่องส่วนตัวมาปนเรื่องงาน ส่วนตัวตอนคบกับแฟนเก่านั้น รู้ว่าพี่ชายเค้าทำงานแถวนี้แต่ไม่เคยถามชื่อบริษัทเพราะไม่ค่อยสนใจอยากรู้เรื่องอะไรใครเท่าไหร่และเคยไปทานข้าวกับพี่ชายเค้าบ่อย แต่ไม่คิดว่าจะเจอเต็มๆแบบนี้

เพราะอะไรหรอครับ เหตุการณ์แบบนี้จึงเกิดขึ้น เพราะการไม่รู้จักแยกแยะหรืออะไรถึงทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นได้ งงมากจริงๆ ควรทำยังไงกับเคสแบบนี้

จากคุณ raygan1330 เว็บไซต์พันทิป http://pantip.com/topic/30761694

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 00:15 น »

ไม่รับก็ไม่ต้องไปทำหาที่ใหม่ครับ..หากทำคุณก็ต้องโดนแกล้งครับ..ทนไหวหรือ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ปอง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:08 น »

นิสัยชอบพาลเจ้าคิดเจ้าแค้นไม่รู้จักให้อภัยคงใด้มาจากการอบรมเลี้ยงดูจากทางครอบครัวของเค้าเองดีแล้วที่คุณเลิกกับน้องสาวของเค้ามาใด้้ครอบครัวเดียวกันใด้รับการเล้ยงดูมาเหมือนกันนิสัยย่อมคล้ายกันหางานใหม่ทำดีกว่าคะคิดซะว่าเราโชคไม่ดีที่มาเจอคนแบบนี้

Tags:
Guest
ก็ว่ากันไป
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:36 น »

เป็นผม ผมก็ไม่รับ แต่จะไม่สัมภาษณ์แบบนี้ ถามปกติทั่วไป ตอนตัดสินใจไม่รับด้วยเหตุผลไม่มีความเหมาะสมกับตำแหน่ง ผมทนไม่ได้ที่จะให้คนที่ทำร้ายคนในครอบครัวที่เรารักมาอยู่ร่วมกับเราในหน่วยงานเดียวกัน เข้าใจหัวอกของคนสัมภาษณ์งาน และคิดว่าการที่น้องสาวถูกบอกเลิก น้องสาวเขาคงเจ็บปวดทรมานน่าดู ไม่แน่อาจจะถึงขั้นคิดฆ่าตัวตายก็เป็นไปได้ และแม่ก็คงทุกข์ทรมานมากกว่าลูกหลายเท่า ไม่งั้นพี่ชายคงไม่เจ็บแทนน้องสาวเขาได้นานขนาดนี้ ใครจะว่าผมเห็นแก่ตัวก็ช่าง สภาพความเจ็บปวดกับความทุกข์ทรมานของคนในครอบครัวเรามีความทุกข์มันสาหัสอยู่เหมือนกัน คนที่เป็นทุกข์มากเมื่อนเห็นลูกมีความทุกข์คือ พ่อแม่ กว่าที่ครอบครัวจะได้สมาชิกของครอบครัวกลับมาเป็นเหมือนเดิม

Tags:
Guest
manegerX
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:45 น »

q*069
ถามจริงๆเลยนะ ถ้าคุณอยู่ในสถานะเขา
ถ้ามีคนมา อ๊อดๆ ลูกสาวคุณ น้องสาวคุณ หรือพี่สาวคุณ หรือเพื่อนสาวสนิทของคุณ
แล้วก็สร้างวีรกรรมไว้ ซึ่งอาจจะไม่ได้มีแค่เรื่องเจ้าชู้ อาจจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ สะสมกันอีก เช่น สมมติว่าทะเลาะกันบ่อย ทะเลาะแล้วตบตี พูดจาหยาบคาย เป็นต้น
คุณจะรู้สึกอย่างไร ทั้งๆที่ น้องสาวคุณ หรือพี่สาวคุณ หรือเพื่อนสาวสนิทของคุณ ก็ทำดีก็รักมากห่วงใยมาก โดนทำแบบนี้แต่ก็ยังรักมันอยู่

ใจเขาใจเราครับ เวลาเจอเรื่องแย่ๆคิดนิดนึงสิถ้าเราเจอแบบเขาเราจะมางุงิๆไหม ถ้าคุณรับได้ก็รองนึกสังคมหรือพ่อแม่คุณ คนรอบตัวคุณยอมรับได้ไหมด้วย คุณอาจจะแปลกจากพวกเขาก็ได้ไม่ใช่ที่เขาแปลกไปจากคุณ q*070

อีกอย่างถ้าคุณเจ๋งจริงเงินเดือนสูงแล้ว q*072 ไม่ได้มีปัญหากับที่ทำงานเก่า(เลยสักนิด) คุณอยากทำงานที่ตื่นเต้นกว่านี้บริษัทก็มีเยอะแยะถ้าคุณเจ๋งจริง ลงLinkedin มีประวัติงาน มีcer มีชื่อผลงานที่คนรู้จัก แปะแปปเดี๋ยวก็มีคนติดต่อละ จะไปง้อบริษัทเดียวหรือ? q*073

Tags:
Guest
5166
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:47 น »

อันนี้ตอบเข้าข้างฝ่ายแฟน "คุณ(เจ้าของกระทู้จริง)"
เข้าข้างฝ่ายหญิงน่ะนะ
เราว่านายไปทำอะไรร้ายแรงจริงๆหรือเปล่า ฟันแล้วทิ้งอะไรงี้ ก็เข้าใจหัวอกพี่ชายที่มีน้องสาวน่ะ
ก็ต้องรักต้องทนุถนอมเป็นธรรมดา
อันนี้เราคิดเผื่อไว้นะ
ก็คุณบอกจบไม่สวยก็คงจะแย่จริงๆ

ซึ่งถ้าเราเป็ฯคุณเราจะบอกเขาไปเลย เราไม่รับงานนี้ก็ได้ค่ะ
แล้วเราก็จะหางานใหม่เลย
เอาความสบายใจก่อน

Tags:
Guest
แค่ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:57 น »

เป็นผม ผมก็ไม่รับ แต่จะไม่สัมภาษณ์แบบนี้ ถามปกติทั่วไป ตอนตัดสินใจไม่รับด้วยเหตุผลไม่มีความเหมาะสมกับตำแหน่ง ผมทนไม่ได้ที่จะให้คนที่ทำร้ายคนในครอบครัวที่เรารักมาอยู่ร่วมกับเราในหน่วยงานเดียวกัน เข้าใจหัวอกของคนสัมภาษณ์งาน และคิดว่าการที่น้องสาวถูกบอกเลิก น้องสาวเขาคงเจ็บปวดทรมานน่าดู ไม่แน่อาจจะถึงขั้นคิดฆ่าตัวตายก็เป็นไปได้ และแม่ก็คงทุกข์ทรมานมากกว่าลูกหลายเท่า ไม่งั้นพี่ชายคงไม่เจ็บแทนน้องสาวเขาได้นานขนาดนี้ ใครจะว่าผมเห็นแก่ตัวก็ช่าง สภาพความเจ็บปวดกับความทุกข์ทรมานของคนในครอบครัวเรามีความทุกข์มันสาหัสอยู่เหมือนกัน คนที่เป็นทุกข์มากเมื่อนเห็นลูกมีความทุกข์คือ พ่อแม่ กว่าที่ครอบครัวจะได้สมาชิกของครอบครัวกลับมาเป็นเหมือนเดิม
เป็นผมก็คิดเหมือนคุณนะ ผมคิดว่ามันใช่อยู่ว่าไม่ควรเอาเรื่องส่วนตัวมาใช้ แต่ความรู้สึกของเขาที่รู้สึกเจ็บแทนน้องสาวมันอาจเป็นเหตุผลในการตัดสินใจก็ได้ เฉพาะฉะนั้น ก็ควรทำใจครับ หาบริษัทอื่นทำ อย่าลืมนะว่าตอนนี้คุณทำให้น้องสาวเขาเสียใจ คุณมีเหตุผลพอหรือยัง......
Tags:
Guest
yua
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:02 น »

คิดอีกแง่คุณอาจทำไม่ดีกับน้องเขาไว้มาก... เขาถึงได้ถามว่าถ้ามาทำงานที่นี้แล้วจะมีเรื่องชู้สาวมั๊ย? และตอนที่คุณไปคุณได้ถามหรือทราบว่าน้องเขาเป็นอย่างไรบ้างหรือเปล่า คุรบอกว่าจบไม่ดี เชื่อได้แน่นอนว่าน้องผู้หญิงคนนั้นคงเจออะไรที่เจ็บปวดมาก... แต่วันนี้คุณกลับยังดูดีมีความสุขไม่เจ็บไม่ทุกข์เขาคงแค้นแทนน้องสาวเขา... เป็นใครก็คงไม่รับ แต่ขึ้นอยู่กับการควบคุมอารมณ์ได้มากน้อยแค่ไหน และเรื่องอะไรที่ผ่านมา

Tags:
Guest
zazar9@sanook.com
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:03 น »

ก็แค่เรื่องเล็กๆที่เขาไม่รับคุณเข้าทำงาน คุณยังดิ้นทุรนทุรายขนาดนี้ แล้วเรื่องคุณทำน้องสาวเขาล่ะ เรื่องแค่นี่ไม่น่าถามเลย กะว่าจะออกมาเรียกร้องความสงสารเหรอคะ ไม่ถูกเขากระทืบก็บุญหัวแล้วค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:05 น »

ก็แค่เรื่องเล็กๆที่เขาไม่รับคุณเข้าทำงาน คุณยังดิ้นทุรนทุรายขนาดนี้ แล้วเรื่องคุณทำน้องสาวเขาล่ะ เรื่องแค่นี่ไม่น่าถามเลย กะว่าจะออกมาเรียกร้องความสงสารเหรอคะ ไม่ถูกเขากระทืบก็บุญหัวแล้วค่ะ

Tags:
Guest
แหวว
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:11 น »

ถ้าเค้าถามว่าเลิกทำไมก็ตอบไป ว่านิสัยไม่เข้ากัน เวลาไม่ตรงกัน เหตุผลมากมาย ที่เค้าถามคุณแบบนี้แสดงว่าเค้า แค้น คุณน่านะถือโอกาสนี้ปรับความเข้าใจ มีมิตรร้อยคน ไม่เท่ามีศัตรูแค่คนเดียว จริงๆนะจะฉวยโอกาสนี้ไว้นะ ที่หน้าชา ชาทำไม คุณนอกใจผู้หญิงเค้าปะหละ ถ้าเป็นเช่นนั้น ก็ไม่ควรเข้าไปสัมภาษณ์เดี่ยว กลับบ้านเหอะเสียเวลา เอาเป็นว่าเรื่องมันแล้วก็แล้วไปเถอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:16 น »

รู้หรือยังคะ ความเจ็บปวดมันเป็นยังไง ยังมีหน้ามาโม้ว่าที่เปลี่ยนงานก็เพราะต้องการหาประสบการณ์ใหม่ รายได้ที่งานเดิมก็ดีนี่คะ เขาไม่รับคุณทำงานแค่นี้ ออกมาดิ้นยังกับจะไม่มีปัญญาหางานทำอีกอย่างงั้นอ่ะ แต่ก็ไม่แน่นะคะ คุณอาจจะไม่มีปัญญาหางานทำที่อื่นอีกแล้วก็ได้ เพราะที่เก่าเขาไล่คุณออกมา คุณก็เลยมาหางานทำที่นี่ เพียงเพื่อหวังความเมตตาจากพี่ชายแฟนเก่า เพื่อจะได้กลับไปเกาะแฟนเก่าต่ออีกครั้ง แต่พอเขาไม่เล่นด้วยก็เลยเอามาโพสต์เพื่ออาศัยกระแสสังคมอินเตอร์เนตโจมตีเขา น่าสมเพชจริงๆเลยนะคะชีวิตคุณเนี่ย และก็ความคิดเห็นที่ 2 ด้วย อยากจะช่วยคุณแต่ก็ไม่มีปัญญาออกมาจากคีย์บอร์ดได้อ่ะ ต้องเข้าใจนะคะว่าศักยภาพของคุณมันมีปัญญาได้แค่นี้จริงๆ ที่พูดมาเนี่ยเราสมเพชเธอนะเนี่ย อ่ะเอาคะแนนความสมเพชจากเราไปเลยคะ 10 กะโหลก

Tags:
Guest
ญิ๋ง
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:20 น »

เราว่าพี่ชายเค้าคงดูคุณออกในหลายๆเรื่อง โดยเฉพาะความรับผิดชอบ มันมีผลต่อการทำงาน และเดาอีกว่าคุณคงไม่เคลียร์ในเรื่องเลิกกะน้องสาวเค้าด้วยเค้าถึงได้ คาใจ ว่าคุณน่ะ ไม่แมนเลย ..สมควรแล้วแหละ q*070

Tags:
Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:25 น »

ไม่เล่าเรื่องการจบกับน้องของเขาให้ฟังบ้างละ จะได้ช่างน้ำหนักว่ามันควรแค่ไหน ถึงคุณจะได้เข้าไปทำงาน แล้วคุณจะไปแบกหน้าร่วมงานกับเขาทั้งที่หมางใจกันแบบนั้นเพื่ออะไร งานที่อื่นก็มีอ ีกเยอะ คนเราหมางใจกันแล้วจะยัดตัวเองเข้าไปให้เค้าไม่สบายใจทำไม ก็ควรต่างคนต่างอยู่

Tags:
Guest
น้องสาวค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:30 น »

q*062q*062q*062q*062

Tags:
Guest
mundini
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:30 น »

อยากรู้ความจริงอีกด้านว่าคุณไปทำอะไรน้องสาวเค้าไว้บ้าง ช่วยมาเล่าให้ฟังเพิ่มหน่อยสิ่ จะได้ช่วยวิจารณ์ต่อ ตอนนี้เหมือนฟังความข้างเดียว

เรื่องงานก็เรื่องงาน ส่วนตัวก็ส่วนตัว แต่ถ้าเค้าคิดว่ายังไงคงไม่สามารถร่วมงานกับคุณได้ ต่อให้ตัดเรื่องส่วนตัวออกไปเค้าก็คงไม่รับอยู่ดี

Tags:
Guest
คุณสมควร
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:35 น »

แต่เราว่าเขาแยกแยะออกนะ คือ แยกคนเลวออกจากคนดี q*076q*076q*077

Tags:
Guest
ลูกศร
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:39 น »

เป็นกระทู้แรก เมื่อได้อ่านแล้ว ผู้คนมีความเห็นไปในทิศทางเดียวกัน 5555+
ผมก็เห็นตามนั้น q*062q*062q*062

Tags:
Guest
นนทิยา
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:11 น »

q*062q*062q*062
เอาแต่อารมณ์ตัวเอง ไม่เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ถ้าใจเย็นลงหรือได้อ่านข้อความที่คนมาตอบกระทู้ตัวเองคงจะคิดได้บ้าง ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก
ถ้าวันนั้นเค้าถามเรื่องส่วนตัวก่อน และตอบเรื่องส่วนตัวให้เคลียร์โดยไม่ต้องมานึกถึงว่ามาสัมภาษณ์งาน ในเมื่อมีโอกาสจะพูด จะแก้ตัว ทำไมไม่พูด ดันขอตอบเรื่องงาน 555 คนมีโอกาสไม่ใช้ ก็ไม่น่ารับเข้ามาทำงานหรอก

Tags:
Guest
unc
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:22 น »

จบไม่สวย เพราะอะไรคะ มีคนใหม่ ทำน้องเขาเจ็บ อะไรก็แล้วแต่ทำน้องฉันเจ็บ ยังไงก็ไม่รับเข้ามาทำงานองค์กรเดียวกันหรอกคะ ไม่ใช่แยกแยะไม่ออก แต่เพราะเห็นหน้าแล้วอยากฆ่าให้ตายไง โง่เปล่าเนี้ย

Tags:
Guest
นายท่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:23 น »

q*029..ทีการเมืองไม่มีหัวข้อแสดงความคิดเห็นเลย...ว่ามะชาวโลก...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:32 น »

เป็นการทดสอบการควบคุมอารมณ์ของคุณค่ะ. ถ้าคุณไม่สามารถหาคำตอบที่คนฟังยอมรับได้. เหตุผลไม่เพียงพอ. เชาว์ปัญญาและการแก้สถานการณ์ไม่ดีคุณไม่ควรได้รับเลือกค่ะ

Tags:
Guest
เปล่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:40 น »

คุณคงไปทำกรรมกับเขาไว้ก่อนมั้ง q*038q*038q*027q*029q*073

Tags:
Guest
ไกด์
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:55 น »

q*062q*062q*062

น้องสาวผมเลิกกับแฟนเก่า แต่ทุกวันนี้ผมยังไปกินเหล้ากับมันได้อยู่เลย แสดงว่าคุณต้องทำอะไรไม่ดีกับแฟนเก่าคุณไว้มาก ก็สมควรที่จะโดนแบบนี้
Tags:
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:00 น »

เป็นผมก็ไม่รับ q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:04 น »

คุณให้ข้อมูลฝ่ายเดียว คุณที่จบไม่ค่อยดีน่ะมันคืออะไร ที่จริงเรื่องงานกับส่วนตัวมันแยกไม่ค่อยออกหรอก หากคนสัมภาษณ์มีทัศนคติลบเพราะเขาคิดว่าคุณมีนิสัยที่ไม่ดี ถึงคุณมีความรู้มากมายหากเอานิสัยไม่ดีมาใช้ในที่ทำงานมันจะเสียการปกครอง ต่างคนต่างมีเหตุ กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา

Tags:
Guest
หลิว
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:34 น »

คุณมันเห็นแก่ตัว สมควรแล้วที่โดนแบบนี้ วีระกรรมที่คุณสร้างไว้สมัยคบกับน้องเค้าคงจะชั่วซะไม่มีข้อดีเลยละ 55555 q*073 q*076 q*027

Tags:
Guest
เวรกรรมมีจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:38 น »

ไปทำกับน้องสาวเขาไว้เยอะ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมสนอง

Tags:
Guest
เห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:54 น »

Tags:
Guest
bookung
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:05 น »

มองในทางกลับกันนะคับ ถ้าเป็นคุณ ที่ต้องรับคนเข้าทำงาน แต่คนนั้นเป็นคนที่ทำให้ครอบครัวคุณเสียใจอยางมาก คุณจะรับเค้าเข้ามาทำงานโดยเห็นหน้าคุณทุกวันได้ไหม

Tags:
Guest
mkvle
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:32 น »

เหนด้วยเปนอย่างมากเลย ถูกทุกประเด็น เราเปนคนธรรมดาไม่ใช่โลกสวย นักบุญ ย่อมมีอารมณ์แบบนี้ เปนเราอาจด่าเลย ดูจากเจ้าของกระทู้เล่าน่าจะเจ้าชู้พอสมควร
Tags:
Guest
คนดินแดง
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:35 น »

มันเป็นเรื่องของกรรมครับ กรรมคือ ผลจากการกระทำ
คุณทำกรรมไว้ ผลกรรมจึงตามมา
ส่วนคนที่สัมภาษณ์คุณ เค้าก็สร้างกรรมไว้เช่นกัน ซึ่งผลของกรรมก็จะตามเค้าต่อไปครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:36 น »

เห็นด้วยเพราะถ้าเป็นเราเราก็ไม่รับ อีกอย่างนึงคือที่จะว่าเค้าว่าเอาเรื่องงานมาปนกับเรื่องส่วนตัวนี่ก็ใช่แต่ถ้าคิดให้ดีๆว่าหน้าที่ในการทำงานและความสามารถแบบคุณเอาใครก็ได้มาทำ เราก็ต้องเลือกรับคนอื่นไป แต่ถ้าความสามารถแบบคุณหาไม่ได้ง่ายๆประมาณว่าในประเทศมีอยู่แค่ไม่กี่คนที่ทำงานได้อย่างคุณ ฉันก็คงต้องแยกแยะเรื่องงานและเรื่องส่วนตัว เรื่องแบบนี้แม้แต่ประเทศทีเค้าเจริญแล้วก็เป็นคุณ ทำใจช่างมันเถอะคะ
Tags:
Guest
เหนดว้ยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:39 น »

q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062
Tags:
Guest
ตุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:57 น »

ดิฉันไม่ติดใจเรื่องการสัมภาษณ์งานเท่าไหร่หรอกนะ แต่ติดใจตรงที่นิสัยของคุณ ที่บอกว่า
"เคยไปทานข้าวกับพี่ชายเค้าบ่อย" แต่ดันไม่ยอมสนใจ ใส่ใจ ว่าพี่ชายเค้าทำงานอะไร
การที่เรารู้เรื่องบางเรื่องของใครบางคน มันไม่ได้แสดงว่าเราเจือก หรอกน่ะ
แต่มันบ่งบอกว่าเรา ใส่ใจ มากแค่ไหน
และอีกอันคือคุณบอกว่า "ส่วนตัวปัจจุบันก็ทำงานบริษัทที่ค่อนข้างใหญ่และมีชื่อเสียงเช่นกัน รายได้ก็ถือว่าดีพอสมควร" จากประโยคนี้ ค่อนข้างหลงตัวเองนิดนึงไหม

Tags:
Guest
รรินดา
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 13:08 น »

น่าคิด คงทำกะน้องสาวเค้าไว้เยอะ ไม่อย่างนั้นพี่ชายระดับผู้บริหารคงไม่แสดงออกมาแบบนั้นเช่นกัน

Tags:
Guest
Tookkie
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 13:13 น »

ดิฉันไม่ติดใจเรื่องการสัมภาษณ์งานเท่าไหร่หรอกนะ เพราะถ้าคนสัมภาษณ์เค้าไม่รับ ไม่ว่าจะเหตุผลใดก็ตาม เราก็แค่รับทราบและพยายามหาที่ทำงานอื่นต่อไป และอีกอย่างคนสัมภาษณ์จะเอาคำถาม หรือข้อมูลอะไรมาถามก็ได้ เพื่อเป็นการทดสอบหลายๆ ด้านของคน ไม่ว่าจะเป็นด้านอารมณ์ การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า ฯลฯ
แต่ติดใจตรงที่นิสัยของคุณ ที่บอกว่า
"เคยไปทานข้าวกับพี่ชายเค้าบ่อย" แต่ดันไม่ยอมสนใจ ใส่ใจ ว่าพี่ชายเค้าทำงานอะไร
การที่เรารู้เรื่องบางเรื่องของใครบางคน มันไม่ได้แสดงว่าเราเจือก หรอกน่ะ
แต่มันบ่งบอกว่าเราใส่ใจมากแค่ไหน
และอีกอันคือคุณบอกว่า "ส่วนตัวปัจจุบันก็ทำงานบริษัทที่ค่อนข้างใหญ่และมีชื่อเสียงเช่นกัน รายได้ก็ถือว่าดีพอสมควร" จากประโยคนี้ ค่อนข้างหลงตัวเองนิดนึงไหม

Tags:
Guest
FF
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 13:30 น »

ก็คุณไปทำกรรมกับคนอื่นก่อน กรรมมันก็ตามมา เป็นผมก็ไม่รับคุณเหมือนกัน

Tags:
Guest
sao
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 14:43 น »

q*073

สมน้ำหน้าค่ะ

Tags:
Guest
kkkk6666
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 15:14 น »

เป็นเราก็คงไม่รับหรอก เหอๆ น้องสาวคงเจ็บน่าดูไม่งั้นคงไม่พูดขนาดนี้
Tags:
Guest
จัดไป
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 15:51 น »

สุนัขเคยมา....ไว้ที่หน้าบ้าน ต่อมาเจ้าของนำมันมาฝากแลี้ยง คุณจะรับฝากไหม q*071

Tags:
Guest
เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 15:52 น »

คุณก็แค่คิดบ้างว่าถ้าเป็นคุณ คุณจะรับไหม แต่ถ้าเป็นดิฉัน ดิฉันก็ไม่รับคุณแน่นอนค่ะ q*039

Tags:
Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 17:25 น »

สม q*062

Tags:
Guest
แหมๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 18:38 น »

แหม อ่านแล้วรู้จักพี่ชายช่างน่ารัก ถ้าห่วงเอาใจใส่น้องสาวขนาดนี้ ต้องเอาใจใส่แฟนตัวเองด้วยแหง็มๆ โสดหรือเปล่าคะนั่น แฮ่มม q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 19:36 น »

ถ้าคุณจขกท.คิดแค่ระบายความในใจ ก็ยินดีรับฟัง
แต่ถ้าต้องการคำปรึกษาคุณต้องเล่าเหตุการณ์ก่อนหน้านี้ด้วยจะได้เป็นข้อมูลประกอบการให้คำปรึกษา

คุณเล่าเหตุการณ์เดียวเลยให้คำปรึกษา/ปลอบใจ/เห็นใจ(ดีหรือเปล่าน้า..)ไม่ถูกเลย
Tags:
Guest
555666
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 19:41 น »

สมน้ำหน้า

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 19:42 น »

Thailand only จริงๆนะ

Tags:
Guest
วัยวุ่น
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 19:56 น »

เปนผมก้อไม่รับ เพราะผมก้อเปนคนหนึ่งที่เลิกกับแฟน แต่ยังเป็นเพื่อนกับน้องชายแฟนเก่าอยู่เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 20:07 น »

เป็นผมเดินออกตั้งแต่รู้ว่าใครสัมพาษท์แล้วครับ(เจอโจทย์เก่า) ไม่อยากตอกย้ำความเลวตัวเอง q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 21:46 น »

เป็นผม ผมก้ไม่เอาคุณ ทำไมคุณไม่เล่าไห้ครบละเลิกกับ น้องสาวเขาเพราะอะไร พูดไห้เคลียๆๆน่าจะดีกว่านี้

Tags:
Guest
ดอกบัวขาว
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 22:54 น »

กรรมสนองกรรม
แค่โดนสัมภาษณ์นอกเรื่องแค่นี้ ยังแทบเป็นแทบตาย
แล้วผู้หญิงที่คุณทำเค้าไว้ล่ะ จะปวดแค่ไหน
ดีใจที่พี่ชายเค้าได้โอกาสเล่นนายกลับบ้าง คิดว่า ยังน้อยเกินไปน่ะ
เป็นเราจะรับนายไว้ แล้วบีบให้อุจจาระปัสสาวะราด รากเลือดไปนานแสนนาน

Tags:
Guest
คาสโนว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 23:48 น »

เท่าที่อ่านคุณก็คงมีแต่ได้กับได้มาตลอดเลยสิกับน้องสาวเขาอ่ะ ได้ทั้งตัวและหัวใจน้องสาวเขา คงทำกับน้องสาวเขาไว้เยอะ พี่ชายเขาเห็นว่าน้องสาวตัวเองทุกข์ทรมานเขาจะเกลียดคุณก็ไม่เห็นแปลก เป็นไงล่ะทีนี้พอถูกปฏิเสธบ้างก็ดิ้นเป็นหมาโดนน้ำร้อนเลยนะ แต่ผมไม่เชื่ออยู่เรื่องนึงที่คุณบอกว่าไม่รู้ว่าพี่ชายเขาทำงานอะไร เพราะว่าดูผู้หญิงท่าทางจะรักคุณมาก เขาน่าจะให้คุณลาออกจากที่เก่าเพื่อให้มาอยู่ใกล้ๆกัน โดยน่าจะบอกว่าใช้เส้นได้เพราะพี่ชายเป็นผู้บริหารอยู่ แต่คุณดันไปเลิกกับน้องสาวเขาแบบจบไม่สวยซะก่อน ตอนคุณไปสมัครผมว่าคุณรู้อยู่แก่ใจ แต่แค่คิดไม่ถึงว่าพี่ชายเขาจะลงมาสัมภาษณ์คุณด้วยตัวเอง

Tags:
Guest
บอย mk
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 00:15 น »

แค่คุณพี่ชาย พูดว่า แล้วจะมีเรื่องชู้สาวเกิดขึ้นในที่ทำงานไหม แค่นี้ก็สรุปแล้วว่าคุณที่ถูกสัมภาษณ์นั้น เป็นคนอย่างไร

Tags:
Guest
มองอีกมุม
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 03:34 น »

ไม่เป็นprofessionalเลย เอาเรื่องงานกับเรื่องส่วนตัวมาปนกัน ยังไงก็ขอให้คุณผู้ชาย move forward จากเหตุการณ์ครั้งนี้ โชคดี

Tags:
Guest
เยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 07:17 น »

คุณมีโอกาสเดินออกจากบริษัทโดยไม่เจ็บตัว นั้นก็นับว่าบุญหัวแล้ว

Tags:
Guest
น้อยๆหน่อย
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 08:38 น »

มันเป็นเรื่องที่น่าลำบากใจกันทั้งสองฝ่าย คุณคิดว่าเค้าอยากเห็นหน้าคุณทุกวันหรือ แล้วถ้าน้องสาวแฟนเก่าคุณมาที่ทำงานพี่เค้าแล้วเจอคุณ แล้วอะไรจะเกิดขึ้นหาที่อื่นทำเถอะคะ เชื่อว่าหากคุณมีความสามารถที่อื่นก็คงยินดีรับคุณคะ

Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 27 ก.ค. 13, 21:07 น »

ถึงได้ผมก็ไม่เข้าทำงานครับมีความสามารถซะอย่างกลัวอะไร ทำไปก็โดนแกล้ง ถ้าเป็นผมผมขอพบหัวหน้าระดับสูงในบริษัทเลยครับถ้าไม่ให้พบก็หาวิธีให้เค้ารับรู้พฤติกรรมของคนนนี้ไว้ด้วย

Tags:
Guest
พี่ชายท่ีแสนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 28 ก.ค. 13, 11:53 น »

พี่ชายท่ีแสนดี ครั้นโดนเขารักแกน้องงอแงร้องไห้ พี่คนนี้ยังคอยคุ้ม
ครองคุ้มภัย น้องเอยอย่ากลัวใครเขา คิดถึงพี่ชายจังเพราะเราไม่มีพี่ชายพี่เราอยู่บนท้องฟ้า หลับฝันดีนะ แล้วอย่าทำให้พี่เสียอีกนะน้องสาว

Tags:
Guest
คนพาล
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 28 ก.ค. 13, 14:51 น »

สมน้ำหน้า เป็นผมคุณจะโดนหนักกว่านี้อีก แค่นี้ถือว่ายังน้อยเกินไปดวยซ้ำ.

Tags:
Guest
พนักงานคนหนึ่งจากมุมหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 28 ก.ค. 13, 15:02 น »

คิดแบบกลางๆ การที่คนผูกใจเจ็บ หรือจำอะไรนาน นะก็เพราะคุณทำเขาเจ็บพอดูเหมือนกันใช่ไหมคุณเล่าว่าเขาถามคำถามที่ไม่ใช่เรื่องงาน นะ แต่คุณไม่ได้เล่าว่าคุณทำอะไรให้เขาบ้าง ถ้าคุณไม่ทำเขาก่อนคงไม่มีอะไรเกิดขึ้นเช่นนี้หรอก คุณคงรู้อยู่แก่ใจดีนะ คุณบอกว่าคุณทำงานได้นะ คนทำงานหาง่ายนะ ดังคำพูดที่ว่าคนดีทำให้เก่งนั้นไม่ยาก แต่เก่งทำให้ดีนั้นยากมากครับ

Tags:
Guest
นิดนิด
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 29 ก.ค. 13, 00:28 น »

q*062q*071เห็นด้วยค่ะ

Tags:
Guest
เด็กวัด
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 29 ก.ค. 13, 10:15 น »

คุณมันบ้าไม่มีใครรับคนที่มีความรู้สึกไม่ดีต่อกันมาทำงาน ขนาดไม่ถูกใจยังไม่รับเลยครับ คุณมันบ้าไปเอง q*031q*031q*076

Tags:
Guest
ไม่เชื่อถาม ปู ดูเด่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 29 ก.ค. 13, 14:20 น »

q*039 ถ้าเขาทำกับน้องสาวคุณ พี่สาวคุณ อย่างกับที่คุณทำกับน้องสาวเค้า.......คุณจะถาม จะทำ แบบที่เขาทำหรือเปล่าหล่ะครับ q*039

Tags:
Guest
Hr Hifi
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 29 ก.ค. 13, 15:42 น »

q*077 เท่าที่เขียนระบายมาก็แสดงออกถึงตัวตนคนบรรยายแล้วหละ โชคดีของบริษัทฯ

Tags:
Guest
เข้าใจเช่นกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 30 ก.ค. 13, 08:49 น »

เขารับคุณ เขาก็บ้าแล้ว และเขาไม่จัดหนักกับคุณ มันก็บุญนักหนา

Tags:
Guest
เดสีโจ
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 30 ก.ค. 13, 09:28 น »

ใครตอบเข้าข้างพี่ชายคือไทยแท้ นิสัยมองแคบๆไม่มองตามจริงคิดแต่ในกรอบออกมาเลยแบบๆเดียวกัน มันไม่เกี่ยวหรอกครับว่าสาเหตุอะไรที่เลิกกับน้องสาวเค้า แต่มันคือเรื่องระหว่างคน2คน การได้ไปพบปะกินข้าวแสดงว่าสนิดกันระดับนึงนั้นก็คือผู้หญิงก็มีใจด้วย ก็คือสถานะแฟน ไม่ใช่การจงใจตั้งใจมาหลอก เข้าใจพี่ชายว่ารักน้อง แต่ก็ทำได้แค่ปลอบและให้กำลังใจ มันเกิดขึ้นได้กับทุกคนแหละการเลิกกัน คนเราโตในสภาพแวดล้อมแตกต่างกันมา นิสัยย่อมต่าง พี่น้องยังทะเลาะกันนับประสาอะไรกับคนอื่น ส่วนพวกกระทู้ก็เวอร์ใช้คำซะ"ทำร้ายคนในครอบครัว"ดูรุนแรงมากไป มองตามปัจจัยจริงๆ ไม่ใช่เอาอารมณ์ร่วมบวกเข้าไปด้วย มันจะลุกลามมั่วผิดเพี้ยนไปหมด สุดท้ายกลายเป็น "คุณหมอนี่ไปรุมทำร้ายครอบครัวขื่มขื่นใจน้องสาวเค้า"

Tags:
Guest
Oma
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 31 ก.ค. 13, 14:49 น »

actually you have to say Big Boss in his company further. because he did unfair for you. Love Story between you and his Sister were in normal life. Who ist not Brokenhart in this 'World... He can not to do with You between interview. You can complain him by the company. He must separate private matter and work. The Company has to retail him. He will notice.

Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 12:30 น »

q*077 สมควรแล้วครับ ควรคิดใจเขาใส่ใจเราบ้าง ยังมีหน้าไปว่าเค้าอีกว่าการศึกษาสูง หรือ ระดับสูง แต่จริงๆแล้วไม่เกี่ยวหรอกครับ เกี่ยวที่คุณ เล่าความจริงไม่หมด
มองดูแล้วน่าประนามคุณมากกว่า เห็นแก่ตัว

Tags:
Guest
Na na
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 28 พ.ย. 13, 20:00 น »

q*039 คุณ เป็น คน ไม่ ฉลาด และไม่เข้าใจ ความรู้สึก ของคนอื่นหรือเปล่าคะ? ในฐานะ ที่เป็น คนสัมภาษณ์ งาน บ่อย และเจอเหตุการณ์แบบนี้ จะแตกต่างก็คือ น้องชาย โดนอดีตแฟน หักอก คบเผื่อเลือก ทีเดียว สามคนเลย เห็นประวัติ ครั้งแรก บอกตรงๆ ไม่อยากสัมภาษณ์ กลัว หลุด แต่จำต้องสัมภาษณ์ ครั้งแรกที่เธอเห็น เธอตกใจ หน้าเสีย ละล้าละลัง เราบอกไม่เป็นไร เราคุยกันเรื่องงาน เรื่องงานล้วนๆค่ะ เรื่องส่วนตัว เราคิดว่า ไม่จำเป็นที่จะต้องรับรู้ สำหรับเรา เพราะเด็กผู้หญิงคนนี้ที่ทำให้น้องเรา เป็นบ้า อยู่เป็นปี คนที่เจ็บที่สุด คือ พ่อ กับแม่ ที่เห็นลูกเสียใจ สัมภาษณ์ จบ เราบอก จะติดต่อกลับไป จากนั้น ประวัติของเธอ ก็ลงไปอยู่ในถังขยะ ใครจะว่าอย่างไรก็ช่าง แต่เราไม่สามารถร่วมงานกับคนที่เคยทำให้น้องเรา เจ็บปวดไม่ได้...ฉันใด พี่ชายของแฟนเก่าคุณ เขาไม่ชกหน้าคุณก็บุญแล้วค่ะ

Tags:
Guest
เสน่ห์
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 2 ธ.ค. 13, 13:44 น »

ผมว่ามันต้องมีเหตุผล ฝ่ายหญิงอาจมีปัญหาอะไรบางอย่าง ซึ่งเราไม่รู้ ถ้าดีจริงๆ ผมเชื่อว่าเขาคงไม่ทิ้งหรอก เช่น ต่างฝ่ายต่างมีคนอื่น, ความเข้ากันไม่ได้ในเรื่องต่างๆ, การเข้ากันไม่ได้ระหว่างญาติพี่น้องของแต่ละฝ่าย โอ๊ย... เยอะเรื่อง ถ้าคุณมีความสามารถจริงไปหางานที่ไหนทำก็ได้...

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม