หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จบ ป.โท ส่วนมากได้เงินเดือนกันเท่าไร?  (อ่าน 123709 ครั้ง)
Guest
คนทำงาน
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 18:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*073จบม.6ครับรายได้ต่อเดือน 300000เปิดร้านคาราโอเกะที่เชียงใหม่ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สบายใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 18:12 น »

q*062 ความสุขมันไม่ได้อยู่ที่ว่าใครได้มากได้น้อย แต่มันอยู่ที่ คุณพอใจในสิ่งที่คุณได้หรือเปล่า นะครับบบบบบบบ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
MOOAON
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 18:30 น »

q*027ใช้วุฒิ ปวส เริ่ม 7500 ทำมา 16 ปี ตอนนี้ 4xxxx ไม่รวมสวัสดิการอีก 2xxxx

Guest
คนด้อยโอกาศ
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 19:23 น »

จบ ปวช ไฟฟ้า ช่างบ้านนอกรับ 70 เหรียญออสซี่ต่อชั่วโมงครับ ทำมากได้มากเป็นเจ้านายตัวเอง

Guest
เป็นอะไรกันมากไหม?
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 19:35 น »

q*032q*069เค้าถามถึง คนที่เรียนจบ. ปริญญาโท ได้เงินเดือนกันเท่าไหร่ไม่ใช่หรอคะ?
แล้วแต่ละคนที่ตอบนี่คือ...เงินเดือนของคนจบ "ปริญญาโท" รึป่าวคะ ?
ถ้าไม่เข้าใจหรือไม่แน่ใจคำถามก็วกกลับขึ้นไปอ่านคำถามกันใหม่ได้นะคะ
ตอบคำถามยังตอบไม่ตรงประเด็นกันเลย...
สงสารเจ้าของกระทู้นะคะ ไม่ได้คำตอบที่อยากรู้จริงๆ ซักที

ปล. เงินเดือนระดับปริญญาโท ถ้าเป็ฯราชการก็ไม่เกิน 2 หมื่นบาทหรอกค่ะ
แต่ถ้าเป็นบริษัทเอกชนก็น่าจะอยู่ที่ประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 20:07 น »

จบ ปวส ตอนนี้รับ70000ไม่รวมอื่นๆ coco

Guest
ผู้รู้จริง
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 20:08 น »

เฉลี่ย อยู่ที 17500 ครับ ปโท นะครับ 53 เริ่่มที 15000 ครับ
จบปโท เงินเดือนอาจจะมากกว่า ปกตรี แค่ไม่กี่พัน แต่สิ่งที่ได้คือ
ความภาค ภูมิใจ ครับ เชื่อผมเถอะ ครับ คุณจบมาถึง่เงินเดือนไม่ต่างกัน
แต่คุณค่าในตัว มันต่างงงงงกันมากกกก ครับ ยังไง ก็ต้องมีคนชมคุณแน่ๆ เหมือนผม แหละ เช่น โห จบ โท แล้วเหรอเนี๋ยะ เก่งจัง ทำนองนี้ ครับ
จบแล้ว ก็พยายามทำงาน ให้ได้ เหมือน คอมเม้น ข้างบนอะครับ ไม่งั้นก็จะโดนนินทาเอาได้ แต่อย่างว่า บางคนจบเฉพาะ ทาง เก่ง ทาง ทฤษฏี อะ พอ ปฏิบัติ ก็ แล้วแต่ความสามารถละกันครับ

Guest
ฟฟฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 20:14 น »

ผมจบ ป.โทไม่มีเงินเดือน แต่โด้เป็นโปรเจ็ค

Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 20:36 น »

q*062 จบป 6 รายได้เดือนละแสน ครับ

Guest
gg
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 21:28 น »

q*071ถ้าเรียนจบ ป ตรีไม่ทำงานต่อปอโทคงได้เงินน้อย ไมีมีประสบการณ์เสียดายเงินพ่อแม่ กว่าจะจบ ปอโท มา มาทำงานทั้งชีวิตก้หาไม่ได้สำหรับบางคน ต้องดูก่อนว่าจะเอาวุฒิปอโทไปทำอะไรค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 21:35 น »

ผมทำงานมาหลายแห่ง แต่เงินเดือนไม่มากหรอก แค่พออยู่พอกินน่ะ
ขอบอกว่าปัจจุบันน่ะ เอาแค่พออยู่พอกินก็พอแล้ว เพียงประเทศไทยนะ บริษัทส่วนมากน่ะ จะดูที่ประสบการณ์ทำงานซะมากกว่า อย่าว่าแต่เด็กจบใหม่เลย จะ ป.ตรี หรือ ป.โท ก็เถอะ ได้แค่ 15,000 ก็ถือว่าเก่งแล้ว อยากเลือกงานมากนัก ณ ปัจจุบัน หางานยากมาก อายุ 20-30 ยังถือว่าหางานได้อยู่ แต่ถ้าเลยจาก 30 ไปแล้วน่ะ หายากมากครับ ไม่ว่าจะวุฒิอะไรก็เถอะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 21:59 น »

จบ ตรี กฏหมาย ธรรมศาสตร์ ครับ ..เป็นทนาย เดือน ละ สองแสน ถึง สามแสน ครับ..

Guest
นัจจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 22:23 น »

จบ ม. 3 ครับ ปัจจุบันทำงานบัญชี รายได้ 13,000 (วุฒิการศึกษาไม่ใช่ตัวบ่งชี้ความรู้ความสามารถเสมอไป )

ใช่ค่ะ จบ ม.6 กศน. ตอนนี้เป็นผู้จัดการค่ะ เงินเดือน17,000 ค่ะ ยังไม่รวมโอที+คอม+เบี้ยขยันอีกนะคะ
Guest
ช้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 22:45 น »

จบ ป.ตรีเกรด2.04มี กว. อายุ 30วิศวโยธา 50000 ไม่รวมอื่นๆประสบการณ์สำคัญ

Guest
ราชการไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 22:57 น »

รายได้ทุกคนเยอะจังรับราชการ12ปีเงินเดือนเพิ่ง22,000ค่ะบวกค่าวิชาชีพค่าเวรเงินประจำตำแหน่งยังสู้ บ่ ได้จร้า

Guest
only you
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 23:05 น »

ที่บอกว่า จบ ม.6 จบ ปวส. ปวช. มาแล้วได้เงินเดือน เกิน20,000 ขึ้น ต้องลองคำณวนดูถึงว่า สมัยก่อน จบม.6 ปวช . ปวส. ก็ถือว่าสูงแล้ว แล้วเมื่อคุณทำงานกันมาจนถึงปัจจุบัน มันก็ปาเข้าไป 5-10 ปี + พัฒนาตนเอง ขยัน ยังไงเงินเดือน ก็เกินอยู่แล้ว แต่จะให้ ณ สมัยนี้ คนที่จบ ม.6 ปวช. ปวส.หรือแม้ปริญญาตรี ยังไงก็ไม่น่าจะเกิน 15,000 แล้วแต่องค์กรและลักษณะงานที่ว่าเป็นยังไง เราจบป.ตรีมา 2 ปี เงินเดือนยังไม่ถึง 15,000เลย q*078
ไอธุรกิจส่วนตัวก็อยากจะทำนะ แต่มันต้องใช้เงินทุน มันก็เลยต้องเก็บเงินจากไอเงินเดือนอันน้อยนิดของเรา เฮ้ย เศร้าใจ q*078
Guest
only you
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 23:07 น »

ที่บอกว่า จบ ม.6 จบ ปวส. ปวช. มาแล้วได้เงินเดือน เกิน20,000 ขึ้น ต้องลองคำณวนดูถึงว่า สมัยก่อน จบม.6 ปวช . ปวส. ก็ถือว่าสูงแล้ว แล้วเมื่อคุณทำงานกันมาจนถึงปัจจุบัน มันก็ปาเข้าไป 5-10 ปี + พัฒนาตนเอง ขยัน ยังไงเงินเดือน ก็เกินอยู่แล้ว แต่จะให้ ณ สมัยนี้ คนที่จบ ม.6 ปวช. ปวส.หรือแม้ปริญญาตรี ยังไงก็ไม่น่าจะเกิน 15,000 แล้วแต่องค์กรและลักษณะงานที่ว่าเป็นยังไง เราจบป.ตรีมา 2 ปี เงินเดือนยังไม่ถึง 15,000เลย q*078
ไอธุรกิจส่วนตัวก็อยากจะทำนะ แต่มันต้องใช้เงินทุน มันก็เลยต้องเก็บเงินจากไอเงินเดือนอันน้อยนิดของเรา เฮ้ย เศร้าใจ q*078
Guest
aaaa
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 25 ก.ค. 13, 23:40 น »

จบปโท MBAครับ เพื่อนให้ห้องที่เรียน ทำธุรกิจส่วนตัวเกินครึ่ง ไม่อยากติดกับคำว่าเงินเดือน q*030q*030q*030

Guest
wazabi
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:22 น »

จบโท ตรี เอก หากตำแหน่งที่คุณไปสมัครเขารับแค่ ปวช หรือวุฒิต่ำกว่า+ประสบการณ์+ความสามารถ ก็คิดเท่าตำแหน่นนั้นๆครับ เช่น บางคนจบโท มา สมัครงานตำแหน่งเจ้าหน้าที่ทั่วไป ก็กินเงินเดือนตำแหน่งครับ หากมีความสามารถพิเศษเฉพาะทาง หรืออาชีพเฉพาะทางเงินก็จะสูงครับ แต่เดี๋ยวนี้เยอะ คุณภาพไม่ค่อยเท่าไหร่แต่หวังเงินเดือนสูง บางคนจบสูง อีโก้สูง บางคนให้เหตุผลว่าที่เรียนปริญญาโท/เอก ก็เพราะเอาเพื่อนระดับนั้นๆ(จะเรียนทำไม) แต่ความสามารถพวกนี้ทั่วๆไปตามตลาดครับ เท่าที่ผ่านมาเพื่ออัพเงินเดือนขึ้นแต่อย่าลืมว่าตำแหน่งคุณไม่ได้สูงเท่าคนอื่นมันก็เงินเยอะไม่ได้ บางคนเรียนมาไม่ได้เอามาใช้ กลับทำงานตามวัฒนธรรมองค์กร เกิดมาปัญหาแต่ละทีปริญญาที่เรียนมาไม่เอามาใช้แก้ปัหาไม่ได้ก็มีครับ บางคนทำงานไปวันๆยังมีครับเยอะ ในความคิดส่วนตัว ต้องทำงานงานให้เก่งมีความกระตือรือร้นตลอดเวลา หาความรู้ใส่ตัวและเอามาปรับใช้ในงาน ทำให้ผู้บริหารเห็นว่าเรามีศากยภาพ ประสิทธิภาพมากกว่าครับ เงินและตำแหน่งจะตามมา

Guest
wazabi
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:25 น »

q*032q*069เค้าถามถึง คนที่เรียนจบ. ปริญญาโท ได้เงินเดือนกันเท่าไหร่ไม่ใช่หรอคะ?
แล้วแต่ละคนที่ตอบนี่คือ...เงินเดือนของคนจบ "ปริญญาโท" รึป่าวคะ ?
ถ้าไม่เข้าใจหรือไม่แน่ใจคำถามก็วกกลับขึ้นไปอ่านคำถามกันใหม่ได้นะคะ
ตอบคำถามยังตอบไม่ตรงประเด็นกันเลย...
สงสารเจ้าของกระทู้นะคะ ไม่ได้คำตอบที่อยากรู้จริงๆ ซักที

ปล. เงินเดือนระดับปริญญาโท ถ้าเป็ฯราชการก็ไม่เกิน 2 หมื่นบาทหรอกค่ะ
แต่ถ้าเป็นบริษัทเอกชนก็น่าจะอยู่ที่ประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ

เราว่าคนอื่นเขาแชร์ประสบการณ์ให้น้องคนนี้รู้มากกว่า คนอื่นทำงานมาหลายที่มากประสบการณ์ ค่าเฉลี่ยเงินเดือนที่คุณว่าเฉพาะบริษัทที่คุณทำอยู่หรือเปล่าครับ ฟังคนอื่นก็ไม่เสียหายไม่ใช่หรือครับ
Guest
ธุรีดิน
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:27 น »

จบ ปวส. ครับ ทำงานมา 9 ปี รายได้สูงสุด 30000 up ตอนนี้ตกงานอยู่บ้านเลี้ยงลูก เพราะลูกคือสิ่งสำคัญที่สุดของคนเป็นพ่อ... q*062q*071

Guest
จบ ป โท
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 08:34 น »

จบโทจากอเมริกา ทำงานมา34ปี ได้จากราชการ 58320 บาทไม่รวมสิทธิสวัสดิการ

Guest
จิววี่
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:07 น »

จบ ป.ตรี มาทำงานบริษัท มหาชนมา 5 ปี จบที่เงินเดือน 22000 ขึ้นปีละ 500 บาท - ลาออกมาทำส่วนตัว ให้เงินเดือนตัวเองเป็น 70000 ต่อเดือน (เหนื่อยกว่าแต่ก็คุ้มค่าเหนื่อยกว่า) โทไม่เคยคิดจะเรียน เพราะไม่คิดเป็นลูกจ้างไปจนตาย ไม่ต้องเอาวุฒิไปแข่งกะใครคับ

Guest
คนความรู้น้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:30 น »

เงินเดือน+ประจำตำแหน่ง 51000 บาท รับราชการครับ แต่ทำงานมาแล้ว 25 ปี

Guest
Chef 1
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:31 น »

จบ ป.ตรี วิศวะ สถาบันดัง เบื่องานหนีมาเป็น chef เมืองนอก รายได้ 240000 ต่อเดือน

Guest
เรื่องจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:50 น »

จบ ป.ตรี เลี้ยงลูกอยู่บ้าน เงินเดือนของสามีแบ่งให้ 20,000+
ที่เหลือ 10,000 ของสามีเป๊ะๆ สามีจบ ป.ตรี
(จบวุฒิเดียวกัน แต่เงินเดือนเรามากกว่า แถมทำงานอยู่บ้าน)
q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 09:58 น »

จบ ม.6 ครับ ทำงานตั้งแต่ 18
ปัจจุบัน อายุ 25(อีกไม่กี่เดือนก็ 26)
ผ่อนบ้าน 1 หลัง คอนโด 1 ห้อง
ซื้อรถคันแรก (มือ 2) ด้วยเงินสดตอนอายุ 22
ปัจจุบันผ่อน mazda2 (รถคันที่ 3) อยู่
ต้นทุนชีวิต ต่ำ พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย เป็นชาาวนาจากบ้านนอก
ผมเป็นลูกหลานชาวนา ครับ
เงินเดือนประจำไม่มี เพราะผมไม่มีเจ้านายมาจ่ายเงินเดือนให้
แต่ผมต้องจ่ายเงินเดือนให้ลูกน้อง

**** จะบอกอะไรเหรอ หรือจะสื่ออะไร อ่านแล้วงง ***
Guest
สาว Office
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:14 น »

ทำงานที่ไหนกันเหรอ จบปวส.เงินเดือนหลักหมื่นทั้งนั้นบอกเราหน่อย เขารับคนเพิ่มไหม อยากไปทำกับเพื่อนบ้าง จบ ป.ตรีมายัง8,100 อยู่เลย q*069

Guest
สาวบัญชี
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:18 น »

จบ ป.ตรีบัญชี ทำมาสิบปีกว่า รายได้ 35000 มีหอพักมีข้าวฟรีด้วยค่ะ

Guest
ร่วมแจม
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 10:19 น »

q*073 จบ ปวส.ครับ รับปีละ 1104000 หลังหักภาษี

Guest
จบอะไรก็ได้
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:10 น »

ขอให้เลี้ยงครอบครัว และพ่อแม่ได้ก็พอแล้ว

Guest
salapaomoodaeng
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:37 น »

q*073q*073q*073
แฟนเราจบ ปวส เงินเดือน 40,000 บ.+ รายได้อื่นๆอีก 15,000 บ.
ส่วนตัวเราเป็นรุ่นน้อง จบ ป.ตรี เงินเดือน 19,000 บ.+รายได้อื่นๆอีก 7,000 บ.
***เห็นชัดมากเลยค่ะว่า ประสบการณ์ มันเจ๋งกว่า ใบปริญญา ค่ะ***

Guest
COB
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:40 น »

น่าอิจฉาจังเลยครับ

Guest
ปวช.3 ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 11:54 น »

จบปวช.3 ค่ะ ทำงานจัดซื้อต่างประเทศ เงินเดือนเกือบ 2 หมื่นค่ะ

(ใครที่กำลังหางานก็สู้ๆนะคะ ตอนแรกๆก็ได้แค่ 7500 เองค่ะ ตอนนี้ทำงานมา 7 ปีละ อายุ 25)

Guest
เวรกรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:02 น »

อายุ่ 24 ครับ จบป.ตรีมาได้ปีกว่าๆๆจะ 2 ปีละ เงินเดือ 16000+ค่าอื่นๆ1500 แต่วางแผนจะเรียนป.โทต่อ อัพเงินเดือนอีก 2 ปีครับ

Guest
จะตอบให้ตรงคำถามนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:04 น »

จากคำถาม พี่เข้าใจว่า น้องกำลังจะจบ ป.โท / เพิ่งจบใหม่ (ไม่มีประสพการณ์) ต้องดูว่าจบสาขาอะไรนะครับ ถ้าสายตรง จะได้เยอะ แต่ถ้าทั่วไป ไม่ตรงกับสายงาน ขอตอบในนามบริษัทเอกชน (ชั้นนำ) รายได้อยู่ประมาณ 27,000-30,000 ครับ แล้วแต่เงื่อนไขของบริษัทนั้นๆ q*062q*062

Guest
เบื่อคน
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 12:09 น »

วุฒิไม่สำคัญจริงอ่ะ วุฒิน้อยแน่นอนว่าต้องใช้เวลา มากกว่ากว่าจะได้เงินเดือนเยอะ เช่น ได้สองหมื่นห้าตอนอายุสามสิบ ทั้งที่คนจบปตรีอาจได้ตอนยี่สิบห้า

นี่พูดถึงเงินเดือนของพนักงานประจำนะ ไม่ใช่รายได้
คือถ้าเป็นเซลล์ ค้าขายเอง ทำงานอิสระอย่างดารา อะไรพวกนี้ไม่นับ

ตอบคำถามจขกท.ก่อนว่าต่างกันไม่มากนักหรือบางทีก็ไม่ต่างกัน แต่มีผลต่อการรับสมัครในตำแหน่งที่สูงขึ้น หรือการเลื่อนตำแหน่ง
ดังนั้นถ้าทำงานในตำแหน่งเดียวกันแน่นอนว่าไม่ต่างกันมากนัก แต่ถ้าคนละตำแหน่งย่อมต่างกันแน่นอน

Guest
เดือนเพ็ญ
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 13:10 น »

q*032

เราว่าน่าจะต้องการคำตอบที่มากกว่าว่า คุณจบอะไร ได้เงินเท่าไหร่นะค่ะ เค้าอาจจะไปพิจารณาว่าควรจะเรียนต่อดีไหม มีใครให้คำตอบได้ดีกว่านี้ค่ะ ว่าเรียนโท แล้ว สาขาอะไร ทำงานอะไร เงินเดือนประมาณเท่าไหร่

Guest
มีไม่มาก
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 13:32 น »

q*039,มาอยู่ที่รัฐวิสาหกิจซี่ จบโทตอนนี้ 1.8หมื่น เดี่ยวก็ปรับเป็น2.89 หมื่นเเล้ว ทำมาเเค่3ปีเอง เเถมได้ค่าวิชาชีพอีก 2400 ทุกเดือนสบายมาก

Guest
chula
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 15:31 น »

จบ ป.เอก จากต่างประเทศ ทำงานมา 31 ปี อยู่ จุฬาฯ
รับราชการได้เงินเดือน 32000 บาทค่ะ
ช็อคไหม!!

Guest
ดี ๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 16:05 น »

ตอบไม่ตรงคำถามกันเลย เขาไม่ได้ถามว่าคุณจบอะไร เงินเดือนเท่าไร

ตอบ
ป.โท แล้วแต่สาขาที่เรียนด้วยครับ เพื่อนผม ป.โท วิศวเครื่องกล AIT สตาร์ท 35000 ครับ นอกนั้นฟรีหมด ค่าน้ำมัน ค่าข้าว ค่าที่พัก เบี้ยเลี้ยง 5000 ครับมันทำงาน พัฒนาเครื่องจักร แต่ช่วงหลังเห็นบอกมี เปอร์เซนต์ด้วย สมุติว่าทำงานโปรเจ็ค 10ล้าน งานจบมันได้ 3 เปอร์เซ็นครับ คิดว่าตอนนี้คงขึ้นไปอีกแล้ว แต่คุน สาขาอะไรครับ

Guest
p'bank
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 16:48 น »

q*062 จบป.ตรี เงินเดือน 40000 ไม่รวมโอคับ q*077

Guest
ผู้รู้
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 17:26 น »

เรียนป.โท สำหรับบางคนเพื่อความรู้ บางคนเพื่อนำใบปริญญามาเปลี่ยนในสถานที่ราชการเพื่อเพิ่มฐานเงินเดือนให้เยอะขึ้นค่ะ... ต้องใช้ป.ตรีสมัครงานราชการก่อนนะ แล้วค่อยเรียนโทเอาวุฒิมาปรับฐานเงินเดือนค่ะ....จบ q*073

Guest
ผู้รู้
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 17:31 น »

เรียนป.โท สำหรับบางคนเพื่อความรู้ บางคนเพื่อนำใบปริญญามาเปลี่ยนในสถานที่ราชการเพื่อเพิ่มฐานเงินเดือนให้เยอะขึ้นค่ะ... ต้องใช้ป.ตรีสมัครงานราชการก่อนนะ แล้วค่อยเรียนโทเอาวุฒิมาปรับฐานเงินเดือนค่ะ....จบ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 26 ก.ค. 13, 18:41 น »

จบ ป.โท แต่ทำงานวุฒิ ป.ตรี และเงินเดือนลูกจ้างรัฐ ป.ตรี ยังได้แค่ 9,140 q*073 เหลือกินเหลือใช้มาก เยอะมากอะใช้ไม่หมด น้ำมันแพงขึ้นๆทุกวันก็ไม่มีปัญหา เพราะเงินเดือน 9140 มันเยอะมาก มาก มาก มาก จนเขาไม่อยากปรับเพิ่ม มั้ง เขาคงว่ามากเกินพอแล้ว

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม