หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทหารชายแดนใต้ได้ค่าเลี้ยงดูแค่วันละ 6 บาท  (อ่าน 65613 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 13, 15:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เครดิตภาพ กอ.รมน. ถ่ายโดย คุณวาสนา นาน่วม

น้อยมาก ยิ่ง อาสาสมัครทหารพราน ถ้าบวกเงินเพิ่มพิเศษ เท่ากับวันนึงได้เงิน 141 บาท เองนะ ต้องเอาชีวิตทั้งชีวิตไปเสี่ยง q*026

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
เบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 00:20 น »

ทหารปกป้องชาติปกป้องประชาชนทำไมได้แค่นี้และ ไหนบอกว่าค่าแรง 300 ถ้วนหน้า แล้วพวกสส.จะมาเอาเบี้ยเลี้ยงนั้นนี่ ผมว่าเอาเงินเดือนสส.มาให้พี่น้องทหาร ตำรวจ หมอ พยาบาล ครู ที่ทำเพื่อชาติเสียดีกว่านะ จะกู้มากี่ล้านเพื่อให้ท่านเหล่านี้ ผมก็ยอม อนาคตของชาติอยู่ที่ท่านเหล่านี้ ไม่ใช่สส.หรอก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
sm
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 00:32 น »

แต่นักการเมืองอย่างเฉลิมมีตังค์ซื้อรถโลสรอยซ์ขับ q*013

Guest
ซีแย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 00:44 น »

อย่างน้อยควรได้มากกว่าค่าแรงขั้นต่ำ 300 บาทต่อวันนะครับเพราะเอาชีวิตไปเสี่ยงเพื่อปราบโจรมลายู นะครับ ผมเห็นอย่างนี้แล้วรู้สึกหมดกำลังใจยังไงไม่รู้ ขอร้องละครับ วอนขอผู้มีอำนาจช่วยปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่านี้เถอะครับ เจ้าหน้าทึ่จะได้มีกำลังต่อสู้นะครับ เสียเงินยังหาใหม่ได้นะครับ แต่ถ้าเสียดินแดนและอธิปไตยแล้ว จะเอาคืนยากนะครับ

Guest
MPS Pro
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 01:08 น »

บ้าไปแล้วครับ.. พวกคุณเจริญทั้งหลาย เอาเงินซื้อรถหรูๆ ซื้อบ้านแพงๆ เอามาให้พี่น้องทหารดีกว่า.เยอะ.นะครับ รบ.ไหนๆ ผมไม่เห็นอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยครับ (ขอโทษครับที่ต้องพูดแบบนี้) มันแค้นแทนพี่น้องทหารจริงๆ..

Guest
คนบ้านนอก
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 03:02 น »

ทหารปกป้องชาติปกป้องประชาชนทำไมได้แค่นี้และ ไหนบอกว่าค่าแรง 300 ถ้วนหน้า แล้วพวกสส.จะมาเอาเบี้ยเลี้ยงนั้นนี่ ผมว่าเอาเงินเดือนสส.มาให้พี่น้องทหาร ตำรวจ หมอ พยาบาล ครู ที่ทำเพื่อชาติเสียดีกว่านะ จะกู้มากี่ล้านเพื่อให้ท่านเหล่านี้ ผมก็ยอม อนาคตของชาติอยู่ที่ท่านเหล่านี้ ไม่ใช่สส.หรอก
[/quote
คุณครับเงินเดือนก็อีกส่วนหนึ่งพลทหารจะได้แปดพันกว่าส่วนเงินนี่เป็นเงินเบี้ยเลี้ยงสนามกับเงินค่าอาหารครับ
Guest
no-r
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 03:50 น »

ไม่ทราบว่าข้อมูลที่เอามาลงนั้น update หรือเปล่าแต่ที่ค้นหาข้อมูลมา
ถ้าไปประจำ3จังหวัดชายแดนภาคใต้จะได้ เบี้ยเลี้ยง 500 บาท/คน/วัน
และเอกสารที่นำมาอ้างอิ้งข้างต้น ก็ไม่ได้มีวันที่ระบุไว้ชัดเจน เลยไม่ทราบว่า เอกสารนั้น Update หรือเปล่าค่ะ

Guest
no-r
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 04:05 น »

ลองย้อนไปดูรายการตี 10 ค่ะ ออกอากาศ เมื่อวันที่ 3 กรกฏาคม 2556

มีแจ้งเงินเดือน ทหาร 3 จังหวัดชายแดนไว้ด้วยค่ะ

Guest
กฎเด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 04:49 น »

มันก็ประมาณนั้นก็ถูกแล้วนี่ครับ

ปัจจุบัน น้องผมกลับมาจากใต้ เบี้ยเลี้ยง เบี้ยเสี่ยงภัย ยังไม่ได้สักบาทเลย ตั้งแต่วันลงไป ยันกลับขึ้นมา

Guest
ทหารไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 06:30 น »

กว่าจะถึงมือทหาร ผ่านกันมากี่มือเเล้ว ดองไว้ อมไว้ กว่าจะออกได้นานโคตร พ.ส.ร.(เงินพิเศษสู้รบ) ผม 3 ปีล่ะ ยังไม่ออกเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 06:35 น »

น่าอนาจจริงๆน้อยกว่าค่าจ้างแรงงานขั้นต่ำอีก..... q*027q*027

Guest
noncf
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 07:19 น »

1 พลทหารทุกวันนี้ทั่วประเทศไทยได้เงินเดือนและเบี้ยเลี้ยงรวมกัน 9000บาท เท่ากันทุกคน(เท่ากับค่าแรง 300 )
2 พลฯ ในสามจังหวัด ได้เงิน ค่าเลี้ยงดู 6 บาท ค่าเสบียงสนาม 15 บาท เงินเพิ่มพิเศษ 19 บาท รวม 40 บาทคูณสามสิบวันเท่ากับ 1200 บาท
3 หมายเหตุสัญญาบัตร ประทวนและพลทหารที่ปฏิบัติ 3 จชต.จะได้ค่าตอบแทนพิเศษรายเดือนอีกคนละ 2500 บาท
4 รวมรายรับทั้งหมดของพลทหาร 9000+1200+2500=12700 บาท
เอาไปพิจารณาดูนะครับว่าได้น้อยกว่าค่าแรงขั้นต่ำตรงไหนส่วนใครบอกว่าไปมาแล้วไม่ได้เงินผมว่าเป็นไปไม่ได้เพราะมันจ่ายรายเดือนมีการเบิกจ่ายตามระเบียบมีสมุดจ่ายควบคุมไว้เว้นแต่ว่าเมื่อได้ไปแล้วใช้จ่ายหมด

Guest
โอ้ยยย
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 08:07 น »

ไม่ทราบว่าข้อมูลที่เอามาลงนั้น update หรือเปล่าแต่ที่ค้นหาข้อมูลมา
ถ้าไปประจำ3จังหวัดชายแดนภาคใต้จะได้ เบี้ยเลี้ยง 500 บาท/คน/วัน
และเอกสารที่นำมาอ้างอิ้งข้างต้น ก็ไม่ได้มีวันที่ระบุไว้ชัดเจน เลยไม่ทราบว่า เอกสารนั้น Update หรือเปล่าค่ะ

ก็เป็นได้ที่ไม่อัพ แต่ยังไง 500 ต่อวันคงไม่ใช่ทหารทุกคนและชั้นประทวนกระมัง อีกอย่างเบี้ยก็ไม่ไ้ด้ออกตามวันเวลาที่ควรออก แถมได้ข่าวมีกินหัวคิวอีก ไปดูทหารชั้นประทวนจากบ้านไกลมาอยู่ใต้ เชื่อหรือไม่อยากประหยัดก็ต้องกินข้าวคลุกน้ำปลา นี่คือเรื่องจริงของประเทศ อย่ามาโลกสวยแทนพวกนายพล มันอะไรประเทศนี้ คนทำผิดทำชั่วก็มีคนยกย่องนับหน้าถือตา คนรวยจนเว่อร์ก็ขับซุปเปอร์คาร์เล่น คนจนก็เป็นฐานให้เหยียบต่อไป ทหารชายแดนก็ตายรายวัน (ไม่ใช่แค่ทางใต้ พระวิหารก็ขาขาดปีนี้ก็น่าจะสามแล้ว)
Guest
winny
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 08:47 น »

q*031q*031q*031 อนาจจิตงบประมาณตั้งเยอะแต่กับทหารผู้ปกป้องประเทศ เสี่ยงอันตราย เสี่ยงตายกับไม่มีคุณค่าอะไรเลย

Guest
444
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 08:49 น »

สงสารทหาร..เวลาที่เงินออกช้า..พวกที่มีตัง..ไม่อดไม่รู้หรอกว่าถ้าเงินออกช้าคนอื่นเค้าจะเดือดร้อนขนาดไหน

Guest
pcn
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:00 น »

ความเห็นที่ 7
จะให้ย้อยไปดูได้ไงครับ เพราะวันที่ 3 กรกฎาคม 2556 ยังมาไม่ถึงเลยครับ

Guest
เค้ารู้นะว่าพิมพ์ผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:01 น »

ลองย้อนไปดูรายการตี 10 ค่ะ ออกอากาศ เมื่อวันที่ 3 กรกฏาคม 2556

มีแจ้งเงินเดือน ทหาร 3 จังหวัดชายแดนไว้ด้วยค่ะ

q*078 เอ่ออออ....3 กรกฎาคม 2556 มันยังมาไม่ถึงค่ะ q*031
Guest
พวกน่าโง่
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:20 น »

ข้อมูลบอกว่าทหารชายแดน ไม่ได้บอกว่าภาคใต้ กระดาษใบเดียวจริงเท็จยังไม่รู้ ด่าไว้ก่อน มีสมองหัดวิเคราะห์ความเป็นจริงหน่อย ชนกลุ่มน้อยที่คิดว่าตัวเองฉลาดได้อย่างไร แค่นี้ก็คิดไม่เป็น จ้องจะด่าอย่างเดียว มิน่าเลือกตั้งทีไรแพ้ทุกที เพราะไม่ฉลาด แถมโคตรโง่อีก จิตใจคับแคบ

Guest
เคยเป็นทหารเกณ
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:20 น »

ก่อนปลดประจำการ ได้เงินเดือนรวมทั้งหมด 4100 ครับ

Guest
คนบ้านนอก
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:24 น »

น่าสงสารเหล่าทหารหาญซึ่งเป็นรั้วของชาติมากี่ยุคกี่สมัยแล้ว หากข้อมูลที่ถูกโพสมาเป็นความจริงขอให้บุคคลที่เกี่ยวข้องกับทหารหาญเหล่านี้โปรดเมตตาเขาเหล่านั้นด้วยความบริสุทธิ์ใจด้วยเถอะครับเพราะพวกก็มีคนรักรออยู่เหมือนกับพวกเรา q*062

Guest
ผมก็คนละข้างกับรัฐบาล
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:28 น »

รัฐบาลโง่บรม เอาเงินหลายแสนล้านไปโปรยให้ชาวนา ชานาไทยเนี้ย ก็ไม่ต่างอะไรกับคนพิการ เพราะยืนด้วยขาตัวเองไม่ได้ ต้องให้คนมาอุ้มตลอดเวลา แทนที่รัฐจะเอาเงินหลายแสนล้านไปให้ทหารที่เสี่ยงชีวิต กลับเอาไปให้คนสมประกอบที่ไม่คิดจะทำตัวให้เหมือนคนสมประกอบทั่วไป q*073

ถามจริง เกิดมาคุณกินขี้ กิน หญ้า แต่เกิดจนปัจจุบันหรืออย่างไร ถึงได้พูดกับคนที่เข้าต้องทำงานลำบากเพื่อให้ คนแบบคุณมีข้าวกิน แล้วเติบโตมาดูถูกชาวนาแบบนี้ จากที่คุณพูด ถ้าชาวนาเป็นคน พิการ คุณก็เป็นคนที่น่าสมเพศมากยิ่งกว่า ทำนา ปลูก ข้าวกินเองเป็น รึ ป่าว คนสมประกอบแต่ร่างกาย และอย่าคิดว่าคนทัวไปคิดต่ำ ไร้จิตสำนึก เหมือนคุณ q*033
Guest
ลูกทหาร
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:30 น »

รายการข้างบนนั้น รู้ว่าน้อย แต่มันเป็นเบี้ยงเลี้ยงเวลาไปราชการชายแดน
ไม่รวมกับเงินเดือนประจำนะค่ะ คนวิจารณ์ อยากให้รู้ข้อมูลจริงๆก่อน
ค่อยมาวิจารณ์แรงๆค่ะ ไม่ใช่ได้แค่ตามรายการข้างบนนั้น

ทหารที่ไปราชการชายแดน จะมีเบี่ยเลี้ยง+เงินเดือนประจำ ค่ะ
Guest
จริงอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:32 น »

น่าสงสาร

Guest
รั้วของชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:34 น »

ทหารตากแดดตากฝนทนหนาวนอนกลางดินกินในป่าปกป้องชาติบ้านเมืองแต่ค่าตอบแทนกลับมาแค่เศษเงินผิดกลับพวกที่วันๆไม่ทำอะไรอยู่ในห้องแอร์เย็นๆกินอาหารหรูๆใช้แต่ปากทำงานไปวันๆเห็นแบบนี้แล้วจะมีจิตได้สำนึกกันบ้างหรือเปล่านะ.....เศร้าใจจริงๆ

Guest
Sofia
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:43 น »

ข้อมูลบอกว่าทหารชายแดน ไม่ได้บอกว่าภาคใต้ กระดาษใบเดียวจริงเท็จยังไม่รู้ ด่าไว้ก่อน มีสมองหัดวิเคราะห์ความเป็นจริงหน่อย ชนกลุ่มน้อยที่คิดว่าตัวเองฉลาดได้อย่างไร แค่นี้ก็คิดไม่เป็น จ้องจะด่าอย่างเดียว มิน่าเลือกตั้งทีไรแพ้ทุกที เพราะไม่ฉลาด แถมโคตรโง่อีก จิตใจคับแคบ

อย่าแสดงตัวเองออกมาให้เห็นสิค่ะ
ดูข้อมูลดีดี ในกระดาษใบเดียวนั้น เขียนไว้ในหมายเหตุ "....ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จชต." หมายถึง ปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

อย่าเพิ่งด่าไว้ก่อน มีสมองหัดวิเคราะห์หน่อย ชนกลุ่มน้อยที่คิดว่าตัวเองฉลาด.. กรุณาอ่าน คิด วิเคราะห์หาข้อมูลเยอะ ๆ ก่อนจะจ้องด่าอย่างเดียว
Guest
ชาลิศา สุวรรณมณี
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:45 น »

ชอบบทความด้านบนของคนที่ 6 พูดถูก ไปเอาข้อมูลจากไหนมาค่ะว่าค่าแรงได้น้อย โทษนะค่ะ ค่าแรงก็450-500 นั้นแระ อัทเดทข้อมูลบ้างนะค่ะ คนที่เอามาโพศ นะ เรื่องที่น่าอนาทไม่เอามาโพด เอาเรื่องที่ไม่จิงมาโพด

Guest
ชาวนา
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 09:54 น »

เงินที่ช่วยชาวนาที่ว่านั้นไม่ได้ให้ฟรี แต่เป็นการแลกเปลี่ยนกับข้าวเปลือกที่ชาวนาทำมาทั้งปี ซึ่งบางครั้งไม่พอจ่ายค่าปุ๋ยด้วยซ้ำ q*069

Guest
ประชาชนผู้จาายภาษี
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:11 น »

ทำงานตากแดดทั้งวันตกเย็นบุหรี่เหล้าขาวเอาหมดเงินไม่พอก็กู้มากจนจ่ายไม่ก็ออกมาข้างถนนให้รัฐเอาเงินภาษีช่วยจ่าย q*078q*078q*078q*078q*078q*078q*078q*078q*078เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
ลูกหลานชาวนา
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:11 น »

ถามจริง เกิดมาคุณกินขี้ กิน หญ้า แต่เกิดจนปัจจุบันหรืออย่างไร ถึงได้พูดกับคนที่เข้าต้องทำงานลำบากเพื่อให้ คนแบบคุณมีข้าวกิน แล้วเติบโตมาดูถูกชาวนาแบบนี้ จากที่คุณพูด ถ้าชาวนาเป็นคน พิการ คุณก็เป็นคนที่น่าสมเพศมากยิ่งกว่า ทำนา ปลูก ข้าวกินเองเป็น รึ ป่าว คนสมประกอบแต่ร่างกาย และอย่าคิดว่าคนทัวไปคิดต่ำ ไร้จิตสำนึก เหมือนคุณ q*033

เห็นด้วยกะความเห็นนี้นะ คุณไม่รู้หรอกว่าการทำนามันยากลำบากแค่ไหน กว่าจะได้ข้าวแต่ละเม็ดต้องใช้เวลาเท่าไหร่ มันไม่น่ามาพูดแบบนี้นะ
Guest
7777
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:22 น »

ที่เห็นเป็นเพียงค่าตอบแทนในการปฏิบัติหน้าที่ครับ ไม่รวมกับเงินเดือน เงินเดือนมีอัตรามากกว่านี้ คุณก็ดูสิ พันเอกพิเศษ (พ.อ.(พ)) ขึ้นไปจนถึงพลเอก จะไ้ด้เงินแค่วันละ ๒๘๑ บาท/วัน หรือครับ ถ้าคูณ ๓๐ ได้แค่ ๘,๔๓๐ บาท/เดือน เท่านั้นหรือ เข้าใจเสียใหม่

Guest
น้องสาวทหารและแฟนทหาร
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:25 น »

q*078 พี่ชายที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่ที่3จังหวัดชายแดนใต้ได้เงินเดือนเดือนละหมื่นกว่าเลยนะ ข้อมูลที่ได้มาได้อัพเดตล่าสุดรึเปล่า คนที่ด่าๆกันอยู่เนี้ยรู้ความจริงไหม? จขกท.ควรตรวจสอบข้อมูลจริงๆหน่อยนะเพราะมันจะเสียหายถึงกองทัพ .......จากครอบครัวทหาร

Guest
4k
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:27 น »

อย่างน้อยควรได้มากกว่าค่าแรงขั้นต่ำ 300 บาทต่อวันนะครับเพราะเอาชีวิตไปเสี่ยงเพื่อปราบโจรมลายู นะครับ ผมเห็นอย่างนี้แล้วรู้สึกหมดกำลังใจยังไงไม่รู้ ขอร้องละครับ วอนขอผู้มีอำนาจช่วยปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่านี้เถอะครับ เจ้าหน้าทึ่จะได้มีกำลังต่อสู้นะครับ เสียเงินยังหาใหม่ได้นะครับ แต่ถ้าเสียดินแดนและอธิปไตยแล้ว จะเอาคืนยากนะครับ
..............................

เกห็นด้วยว่า เบี้ยเลี้ยงน้อยเกินไป

แต่อยากให้แยกแยะ กับคำว่าค่าแรง 33 บาทนะครับ

เพราะที่คุณเห็น มันคือเบี้ยเลี้ยง ถ้าเอาค่าแรงมาบวก ก็คือ เอาเงินเดือนมารวมด้วย

ซึ่งมันย่อมมากกว่าค่าแรง 300 บาทอยู่แล้ว

อย่าเอามาปนกัน
Guest
นนนน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 10:47 น »

ความจริงมักโหดร้ายเสมอครับ
ถ้าใครเคยเป็นทหารเกณฑ์จะรู้ครับ

Guest
แมวเศร้า
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 11:16 น »

เพราะปลาใหญ่ไล่กินปลาเล็ก ทหารที่เป็นปลาเล็กๆจึงทะยอยตายไปเรื่อยๆ
สงสารประเทศไทยนะ 3 จังหวัดภาคใต้จะอยู่รอดได้นานแค่ไหน
ถ้าการโกงกินเป็นเรื่องปกติของระบบทหารที่ใครๆก็ไม่มีโอกาสจะรู้อะไร จะมีใครกล้ามาชี้แจงแบบโปร่งใส ตรวจสอบได้ แบบไม่ปรุงแต่งหลอกลวงหรือไม่
ไม่สงสารลูกหลานหรือถ้าต้องกลายเป็นชาวโรญิงยา

Guest
ฟิว3
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 11:28 น »

บ้่านเมืองกลับตาลปัด

ผู้เสียสละเพื่อชาติ เช่น ทหาร ครู ตำรวจชายแดน กลับไม่ได้รับการดูแล

แต่พวกทุจริต แบบนักการเมือง ตำรวจ ฯลฯ กลับได้ค่าตอบแทนมากมาย

เจริญแน่ๆ ช่วยกันส่งเสริมคนดี คนเสียสละ ต่อต้านพวกโกงกิน ทุจริต รีดไถ เอาเปรียบชาวบ้านกันเถอะคับ

Guest
น้ำขิง
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 11:38 น »

ถ้าให้กันแค่นี้ไม่ต้องให้ดีกว่า น่าสงสาร

Guest
เอาจริงๆ นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 12:01 น »

เอาจริงๆมั้ย กระดาษแผ่นเดียวไม่ได้แจกแจงทุกอย่างซักหน่อย ยอมรับว่าเสี่ยง
แต่ค่าตอบแทนไม่ใช่แค่นี้ เยอะกว่านี้มาก และการมาอยู่ใต้ จะเลื่อนขั้นเร็วมาก

Guest
เอาจริงๆ นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 12:08 น »

พวกคุณๆ รู้เรื่องราวความจริงแค่ไหนกัน
ส่วนใหญ่ก็เป็นความจริงที่คนอื่นป้อนให้ กรองแล้ว
ผ่านหน้าจอมือถือ หน้าจอคอม หน้าทีวี
ถ้าไม่ได้มาเห็นเอง ไม่ได้สัมผัสเอง อย่าตัดสินอะไรเลย
เสี่ยงมั้ย เสี่ยง แต่ค่าตอบแทน รวมทุกอย่าง ค่าเสี่ยงภัย ไม่น้อยนะ
ลองไปดูรายการนั้นก็ได้ เจาะข่าวตื้น รายการที่น่าจะรวบรวมความจริงมากสุดแล้วแหละ
งบลงแก่ผู้ทำงานที่ภาคใต้เยอะมากนะ แต่ไม่รู้นะว่าไปลงตรงไหน ค้างตรงไหนรึป่าว

Guest
ทหารใต้
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 12:38 น »

กรุณาไปหาข้อมูลมาใหม่ อย่ามั่ว
Guest
ไปกันใหญ่แล้วมั้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 12:56 น »

q*069q*069 ทำไมไม่ไปหาข้อมูลกันมาก่อนละจ้า ว่าจริงๆคืออะไร แล้วค่อยมาเขียนกันดีมั้ยอ่ะ งงไปหมดและ

Guest
ทหารเหนือ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 13:12 น »

กรุณาไปหาข้อมูลมาใหม่ อย่ามั่ว
เค้าก็บอกอยู่แล้วว่า "ไม่ทราบ" นิ
Guest
ZuChiOB
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 13:13 น »

ถ้าเป็นวันที่ 3 กรกฏาคม 2556 คงย้อนไปดูไม่ได้หรอกครับ เพราะว่าวันนี้เพิ่งวันที่ 14 มิถุนายน 2556 เองครับ q*069
Guest
คนไทยแท้
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 14:09 น »

q*072q*072 ลองไปดูทหารเรือสัตหีบ สิน้ำยังต้องซื้อกิน มันทำให้น้ำดื่มไม่ได้เพื่อจะซื้อน้ำของมันดื่ม ตัดผมงบหลวงแท้ยังต้องจ่าย30/หัว

Guest
คนไทรักไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 14:19 น »

q*061q*061q*061 จะเงินเดือนเท่าไหร่ไม่ทราบนะคะ แต่พวกพี่ ๆ ทหารที่อยู่ตามฐานที่มั่นต่าง ๆ ของไทย น่าสงสารมากนะคะ เวลาดูคลิปของพวกพี่ ๆ ไม่ว่าจะเป็น หมวดตี้ และหมวดแคน จ่าเพียร และท่านอื่นๆ รู้สึกเศร้าค่ะอยากให้คนไทกลับมารักกันเหมือนเดิม พี่ทหารหาญเค้าก็มีครอบครัวที่อบอุ่นเหมือนกัน พวกเขาก็อยากมีชีวิตอยู่กับครอบครัวของเค้าต่อไป q*064q*064q*064

Guest
แย่แล้ว ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 14:33 น »

แต่นักการเมืองอย่างเฉลิมมีตังค์ซื้อรถโลสรอยซ์ขับ q*013

q*062q*062q*062
Tags:  ชายแดนใต้ ทหาร 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม