หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แนะมือเผา CTW ตัวจริงให้ญาติแจ้งเบาะแสรับ 10 ล้าน แล้วเข้ามอบตัวสู้คดี "Win-Win"  (อ่าน 91 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 มิ.ย. 13, 11:36 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

"พานทองแท้" ยืนยัน "ทักษิณ" เตรียมจ่าย 20 ล้าน ผู้แจ้งเบาะแสเผาเซ็นทรัลฯแล้ว

8 มิถุนายน 2556 go6TV - ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 09.00น. ที่ผ่านมา นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ดร.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟสบุ๊กส่วนตัว ระบุว่า พ.ต.ท.ดร.ทักษิณ ชินวัตร ได้จ่ายเงิน จำนวน 20 ล้าน สำหรับผู้ที่แจ้งเบาะแสคดีเผาศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์แล้ว ส่วนผู้ที่ทราบเบาะแสเพิ่มเติม ยังคงสามารถแจ้งข้อมูลพร้อมหลักฐานมาให้ทางการได้อีก ทั้งนี้นายพานทองแท้ ยังระบุด้วยว่า เหตุการณ์ "เผาห้างหลอกสลิ่ม" ใกล้จบแล้ว โดยมีข้อความดังนี้

แจ็คพอต 10ล้าน 2รางวัลแรก รวมเป็นเงิน20ล้านบาท ใกล้จะแตกแล้วครับพี่น้อง..!!
...
ตามที่นายห้างตรา(ดู)ไบห่อ ได้ออกมาการันตีว่าจะให้รางวัล กับผู้ที่ชี้เบาะแสกรณี "ใครเผาเซ็นทรัลเวิลด์" จนสามารถจับกุมตัวคนเผาหรือคนบงการมาลงโทษได้ จับได้1คนก็10ล้านบาท 2คนก็20 ได้ตัวกี่คนก็คูณสิบไปเรื่อยๆ

บัดนี้ทราบข่าวว่า ทางการได้ข้อมูลหลักฐานแน่นหนา เพียงพอที่จะออกหมายเรียกหรือหมายจับได้แล้ว2คนครับ

เพื่อเป็นขวัญ-กำลังใจและการันตีว่า เงินสดถึงมือผู้ที่มาให้เบาะแสอย่างแน่นอน คุณพ่อได้ให้ผม นำเงินจำนวน 20ล้านบาทไปฝากไว้ที่ ผบ.บชน.เรียบร้อยแล้วครับ

ผมคิดว่าผมจะเรียนคุณพ่อว่า ไม่ต้องรอให้คดีเสร็จสิ้นก็ได้นะครับ เอาแค่ให้มีความคืบหน้าของคดี เพียงพอที่จะมั่นใจในระดับหนึ่งว่า จับมาไม่ผิดฝาผิดตัว และได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์เพียงพอ ที่จะ "กระชากหน้ากาก" ผู้ที่อยู่เบื้องหลังการเผาCW ให้สังคมรับรู้กันได้ ก็น่าที่จะได้รับรางวัลนำจับกันแล้ว

ใครมีเบาะแสอะไรก็แจ้งเข้ามาอีกครับ เกลือจิ้มเกลือแบบนี้แหละข้อมูลไหลลื่นดี ขออย่างเดียวพวกมือเผาสร้างสถานะการณ์แล้วโยนความผิดให้เสื้อแดงทั้งหลาย อย่าไปฆ่าปิดปากตัดตอนพวกเดียวกันเองแล้วกัน ใครที่ไม่มั่นใจในความปลอดภัย รีบมาแจ้งเบาะแส แล้วขอกำลังเจ้าหน้าที่ไปคุ้มครองด่วนครับ

ไม่แน่ครับพี่น้อง ถ้าข้อมูลไหลลื่นดีๆ เราอาจสาวได้ถึงตัวผู้บงการสูงสุดก็เป็นได้ ใครมีข้อมูลดีๆ เชิญมารับ10ล้าน และร่วมกันกระชากหน้ากาก ผู้ที่อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองกัน

ดราม่าราคาแพง ใกล้ถึงตอนจบแล้วครับ

http://www.go6tv.com/2013/06/20.html

*ข้อความไม่เหมาะสมลบออกโดยผู้ดูแล*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มิ.ย. 13, 11:54 น โดย parkoa » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
มเหศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 มิ.ย. 13, 09:18 น »

เอ้า บุกเข้าไป สู้ๆ เฒ่า...สู้เขา... coco
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 13, 12:00 น »

เรียกร้องหาความยุติธรรม แต่ตัวเองก็ไม่มีความเครารพยำเกรงในกฏหมาย..
บ้าไปแล้ว พวกนี้เป็นบ้าไปกันใหญ่แล้ว..
เอาเงินคนหนีคดี มาให้ตำรวจเก็บใว้
ผิดหรือไม่ผิด..ผมถามคนเก่งกฏหมายทั้งหลายแหล่..
หากถูก ใครมั่งที่ถูกต้อง หากผิด มีใครมั่ง ที่ผิด..
ผมมองเห็นว่า..ผมยันมานะครับว่า ผมมองครับ..ไม่ได้อาศัยสายตาใครมามองด้วย..
ผมมองว่า พวกเอาเงินคนหนีคำสั่งศาลมาใช้จ่าย ผมมองว่าผิด ไม่ต้องใช้คำพูดว่าอาจจะผิด แต่ผิดจริงๆ..ก็ใครๆก็ได้ หากรู้ที่อยู่ ที่หลบซ่อนของผู้หลบหนีคดี ให้แจ้งแก่เจ้าหน้าที่ฯ หากไม่แจ้ง ถือว่า ร่วมมือกระทำความผิด..
เอาเงินของคนที่ศาลออกหมายจับมาใช้ส่วนตัว ก็ถือว่ามีความผิด แล้วยังมีหน้า เอาเงินของเขามาใช้ในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับคดี เกี่ยวกับเรื่องที่หลวงเข้ามารับผิดชอบ มันไม่ผิดหรือ..

ผมก็คิดไปแบบว่า คนไม่ได้เรียนนิติฯหรือรัฐศาสตร์อะไร แต่ก็อยู่บนโลกแบบคนไม่หนักโลกครับ..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  มอบตัว 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม