หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: App Pinblog คืออะไรใครอยากรู้ คลิ๊กเลยยยย  (อ่าน 251 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 พ.ค. 13, 12:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆของการใช้แอปพลิเคชั่นหนึ่งที่ช่วยเป็นไกด์ให้ผมในการเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรก ซึ่งในตอนนั้นผมไม่รู้เลยว่าจะไปเที่ยวส่วนไหนหรือกินอะไรดี ผมจึงได้ถามเพื่อนที่เคยไปญี่ปุ่นมาแล้ว เพื่อนผมจึงแนะนำให้โหลดแอปพลิเคชัน “Pinblog” แล้วเข้าไปดูสถานที่ต่างๆที่ได้เช็คอินเอาไว้ เมื่อตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นที่ผ่านมา

ผมจึงโหลดแอปนี้และลองใช้งานดู โดยเพื่อนผมได้ Check-in สถานที่ท่องเที่ยวและร้านอาหารในญี่ปุ่น ที่น่าสนใจมามากมาย ทำให้ผมมีตัวช่วยในการแพลนทริปการท่องเที่ยวได้ง่ายมากขึ้น เพียงแค่สนใจและอยากไปสถานที่ไหน ผมก็แค่บันทึกสถานที่นั้นลงใน wishlist ก็จะสามารถเห็นเพื่อนๆของผม ที่เคยเช็คอินสถานที่นี้มาแล้ว และติดตามการเดินทางที่ผมต้องการได้

สิ่งที่น่าสนใจอีกประการหนึ่งคือ ผมไม่ต้องคอยเสียเวลามานั่งเช็คอิน เพราะแอปนี้ช่วยให้ผมสามารถ up รูป และ Check-in สถานที่ย้อนหลังได้ แต่การใช้งานต้องเปิด Location service → On ก่อนนะครับ แต่ถ้าหากลืมเปิด location service แอปนี้ยังมีฟังก์ชั่นการทำงานที่รองรับการเลือกสถานที่ได้อีกด้วยนะครับ

สำหรับผม ผมให้คะแนน app นี้อยู่ที่ 8 เต็ม 10 ครับ ถ้าใครสนใจลองโหลด Pinblog มาเล่นกันดูนะครับที่ : https://itunes.apple.com/en/app/pinblog/id602077323?l=en&mt=8&ign-mpt=uo%3D2

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  pinblogคือ Pinblog app pinblog 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม