หน้า: 1 2 3 4 5 6

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อายุ 45 ตกงาน ไม่มีทุน ทำอะไรดี  (อ่าน 535457 ครั้ง)
Guest
พิมพร
เรทกระทู้
« ตอบ #180 เมื่อ: 1 ก.ค. 14, 14:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน สู้ สู้ ปัญหาย่อมมีทางออก นะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนน่าเบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #181 เมื่อ: 10 ก.ค. 14, 15:34 น »

q*070 อยากทำงานเพราะแรงกดดันจากคนใกล้ตัว...เบื่อเหลือเกิน ใครมีงานอะไรให้ทำบ้าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
wasanicha
เรทกระทู้
« ตอบ #182 เมื่อ: 10 ก.ค. 14, 21:53 น »

อายุ 44 สมัครที่ไหนไม่มีใครเอา เขาว่าอายุเยอะ ใครมีงานให้ทำช่วยบอกทีครับ มีประสบการณ์การขาย หลายปี
ตำแหน่ง sale
ใต้ ตะวันออก กลาง อิสาน เดินทางสะดวก

เสนอมาครับ

Guest
คน ตจว. เคยอยู่ กทม.
เรทกระทู้
« ตอบ #183 เมื่อ: 21 ส.ค. 14, 14:46 น »

ลองเปลี่ยนความคิด ใส่ความกล้า ออกจากที่ตั้งเดิม ไปแสวงหาโอกาส

ตามหัวเมืองท่องเที่ยวใหญ๋ๆ ยังต้องการแรงงานคนไทยจำนวนมาก

รายได้ก็อยู่ได้สบาย รายจ่ายต่อวันก็น้อย อากาศดี เดินทางสะดวก

อีกทั้งยังสามารถมองหาลู่ทางทำงานอื่นๆได้อีกมากมาย

อย่ายึดติดกับที่เดิม บรรยากาศเดิมๆ ประเทศไทยไม่ได้มีแค่กรุงเทพ

โลกนี้ยังกว้าง รอเราไปแสวงหา โอกาสยังรอเราอยู่

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ (ผมอยู่เมืองท่องเที่ยวภาคใต้ ยินดีต้อนรับ)

Guest
กำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #184 เมื่อ: 24 ส.ค. 14, 02:05 น »

สู้ๆๆนะค่ะ. เราก้อเหมื่อนกันค่ะ. ตกงานมาสองปีแล้ว. ไปสมัครที่ๆไหนๆก้อเงียบ. อยู่43 ค่ะ มีประสบการณ์งานทีวีกว่า18 ปี ช่องต่างๆไม่รับเพราะอายุจริงๆค่ะ. ลำบากจัง. แต่จะไม่ท้อค่ะ. สู้ๆนะค่ะ

Guest
่แจ๊ค
เรทกระทู้
« ตอบ #185 เมื่อ: 6 ก.ย. 14, 19:27 น »

แนะนำครับ
1 เอาตัวเองเป็นหลัก (ห้ามทำตามผู้หวังดีรอบตัวเด็ดขาด ห้ามเอาผู้อื่นเป็นหลัก)
2 ตั้งเป้าที่จะขาย เอาใกล้ตัว หรือที่เราชอบกิน เช่นหมูปิ้ง ข้าวเหนียวที่ หอมนิ่ม หรือเจียวไข่ โป๊ะข้าวในกล่องโฟม (เคล็ดไม่ลับ หาวิธีเจียวไข่ให้หอม หุงข้าวให้สวยหอมเม็ดข้าวเป็นตัว ใช้ข้าวหอมอย่างดี) ทุนซื้อไข่ถาดนึงประมาณ 130 บาท
3 จัดหา วัสดุอุปกรณ์ ที่ต้องใช้ เช่น กระทะ เตา ตะหลิ่ว น้ำมันพืช กล่องโฟม หาซื้อได้ที่ตลาดทุกตลาด หลายๆอย่างมีอยู่แล้ว ล้างให้สะอาดแค่นั้นเอง
4 สถานที่ๆและเวลาที่ จะขาย เช่นข้างถนน ใกล้ๆหน้าโรงเรียน ถนนข้างๆคอนโดที่คนอยู่เยอะ หรือบริเวณใกล้ๆตลาดสด ให้เลือเวลาประมาณเอา เช่นตี 4 เป็นต้นไป 6 โมง 7โมงก็เลิกเก็บของกลับบ้านพักผ่อนวันถัดไปก็ทำแบบนี้อีกทุกวัน
จุดยาก คือ ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร อาย ไม่เคยทำ ต้องขจัดสิ่งเหล่านี้ออกจากใจให้หมด เคล็ดไม่ลับ ใจต้องนิ่งเป็นหนึ่งตั้งเป้าหมาย แล้วทำทุกอย่างให้บรรลุเป้าหมายให้ได้

Guest
Tea9007
เรทกระทู้
« ตอบ #186 เมื่อ: 14 ก.ย. 14, 14:01 น »

เปงกำไรใจคับผมมก็40กว่าแล้วตกงานตอนนี้ก็ขับแท็กซี่รายได้ไม่แน่นนอน

Guest
คนตกงานเหมือนกันค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #187 เมื่อ: 25 ก.ย. 14, 14:26 น »

ตัวดิชั้นเคยประสบอุบัติเหตุแขนข้างซ้ายไม่เหมือนเดิมค่ะปัจจุบันรับดูไพ่ยิปซีแต่อยากมีรายได้เพิ่มค่ะเพราะต้องส่งลูกเรียนคนเดียว

Guest
โชคดีครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #188 เมื่อ: 26 ก.ย. 14, 14:12 น »

แนะนำพี่ๆผู้ชายนะครับ
หรือผู้หญิงก็ได้

ถ้าขับรถเป็น ไปเช่าแท็กซี่ขับเถอะครับ

มีที่ที่เขาอยากให้เช่าเยอะแยะ

แล้วไม่เกี่ยงรับผู้โดยสาร เหมือนแท็กซี่สมัยนี้

ผมคิดว่าคุณรอดแน่นอน
Guest
พี่ห้าสิบ
เรทกระทู้
« ตอบ #189 เมื่อ: 9 ก.พ. 15, 16:41 น »

ใช้เงินจำนวนไม่ถึงพันไปซื้อข้าวมาต้มข้าว
ขายพร้อมกับข้าวที่กืนกับข้าวต้มขายแถว
บ้านขายไดักำไรวันละสองสามร้อยบาทพี่
ลองทำมาสิบวันแล้ว
ทำได้จริง

Guest
อะไรก็ได้
เรทกระทู้
« ตอบ #190 เมื่อ: 8 มี.ค. 15, 08:21 น »

รับซักรีดสิค่ะไม่ต้องใช้ทุนเยอะ

Guest
พจนา
เรทกระทู้
« ตอบ #191 เมื่อ: 5 พ.ค. 15, 23:45 น »

อดทนและสู้ๆอย่าสิ้นหวัง เป็นกำลังใจให้

Guest
ดนรายว
เรทกระทู้
« ตอบ #192 เมื่อ: 9 พ.ค. 15, 09:45 น »

อยู่แถวไหนคะ

Guest
รัชพร อต.
เรทกระทู้
« ตอบ #193 เมื่อ: 6 มิ.ย. 15, 10:51 น »

เคยทำงานประจำ ออกมาเมื่ออายุ 44 ตอนนี 45 อยากหางานทำ มีงานที่ไหนรับบ้างค่ะ ประสยการณ์จากบริษัทฟู้ดแลนด์ซุปเปอร์มาเก็ต 6 ปีค้ะ

Guest
กชกร
เรทกระทู้
« ตอบ #194 เมื่อ: 14 มิ.ย. 15, 13:53 น »

ออกจากงานไม่มีงานทำอายุ41อยากทำงานทำอยู่แถวหนองจอกค้าแรง280ก็ไดแต่เอาไก้ลบ้าน

Guest
สมเกียรติ โพธิ์ทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #195 เมื่อ: 30 มิ.ย. 15, 11:21 น »

q*062q*062q*062q*062q*062
อย่างพึ่งท้อครับ ลองทำงานอะไรไปก็ได้ อาจจะเป็นลักษณะคล้ายเดิมที่มีความชำนาญไปก่อนก็ได้ ได้มากน้อยอย่าพึ่งไปคิด

สำคัญคือพยายามดึงเอาความรู้สึกและกำลังใจกลับมาก่อน
หลังจากนั้นลองค่อยๆตั้งหลักว่าจะทำอะไรที่ตนเองสนใจหรือมีความชำนาญที่คิดว่าน่าจะทำได้ดู ทีละขั้น

ตอนนี้ให้พยายามเอาชนะความหดหู่ในใจก่อนอย่าพึ่งท้อครับ

ผมเคยทำธุรกิจล้มจนหมดตัวมาก่อนรู้ว่าความรู้สึกแบบสุดๆเป็นยังไง แต่ต้องพยายามดึงตัวเราและสติกลับคืนมาให้ได้ และ ค่อยๆทำใหม่ทีละขั้น

อดีตถ้าทำให้ทุกข์ก็ลืมๆ ไปไม่ต้องคิด ไม่ต้องทบทวนอีก คิดเริ่มใหม่ให้ได้

ของผมตอนนี้กลับมาตั้งหลักได้แล้วทุกอย่างก็จะเริ่มโอเคขึ้นเอง
คนเรามีช่วงขึ้นลงของชีวิต อย่าท้อแท้
Guest
Zenkung
เรทกระทู้
« ตอบ #196 เมื่อ: 18 ก.ค. 15, 13:57 น »

ผมก็ตกงานทำงานรปภมันไม่เวิร์คอ่ะไม่มีที่พักด้วยทำไงดีใครมีทางออกดีๆบอกด้วยครับ

Guest
คุนแม่เลี้ยงเดียว่
เรทกระทู้
« ตอบ #197 เมื่อ: 11 ส.ค. 15, 14:43 น »

ลูกชิ้นพรอกกระเหรี่ยงค่ไม่มีทุนก้อทำได้ค่ะ ลองติดต่อนะคะ

Guest
ด้วยคน
เรทกระทู้
« ตอบ #198 เมื่อ: 14 ก.ย. 15, 19:44 น »

ถ้า ชอบทำอาหาร ลองดูรายการคุณต้อย ย้อนหลัง เลือก ของกินมาทำขายดู น่าจะ work เพราะ คนมาออกรายการ ประสบความสำเร็จและรสชาติอร่อย สิ่งที่สำคัญคือ ต้องอร่อย (ถ้าเป็นอาหาร) และสะอาด

Guest
Chingza
เรทกระทู้
« ตอบ #199 เมื่อ: 25 ธ.ค. 15, 16:09 น »

ใช่แล้วครับ ก่อนอื่นต้องทำใช้ให้สบายๆ ก่อนเพราะยิ่งคิดมากก็ยิ่งเครียด แล้วก็จะคิดอะไรไม่ออก ลองดูคนที่เขาแย่กว่าเราเขายังอยู่ได้ เท่านั้นใจเราก็จะเริ่มสงบค่อย เริ่มต้นทำอะไรเล็กๆน้อยเป็นลูกจ้าง ก็ยังมีเงินอย่างน้อย 300 บาทต่อวัน แล้วค่อยปรับไปที่ละนิดครับ

Guest
tutsawun
เรทกระทู้
« ตอบ #200 เมื่อ: 9 ม.ค. 16, 21:24 น »

อย่างพึ่งท้อครับ ลองทำงานอะไรไปก็ได้ อาจจะเป็นลักษณะคล้ายเดิมที่มีความชำนาญไปก่อนก็ได้ ได้มากน้อยอย่าพึ่งไปคิด

สำคัญคือพยายามดึงเอาความรู้สึกและกำลังใจกลับมาก่อน
หลังจากนั้นลองค่อยๆตั้งหลักว่าจะทำอะไรที่ตนเองสนใจหรือมีความชำนาญที่คิดว่าน่าจะทำได้ดู ทีละขั้น

ตอนนี้ให้พยายามเอาชนะความหดหู่ในใจก่อนอย่าพึ่งท้อครับ

ผมเคยทำธุรกิจล้มจนหมดตัวมาก่อนรู้ว่าความรู้สึกแบบสุดๆเป็นยังไง แต่ต้องพยายามดึงตัวเราและสติกลับคืนมาให้ได้ และ ค่อยๆทำใหม่ทีละขั้น

อดีตถ้าทำให้ทุกข์ก็ลืมๆ ไปไม่ต้องคิด ไม่ต้องทบทวนอีก คิดเริ่มใหม่ให้ได้

ของผมตอนนี้กลับมาตั้งหลักได้แล้วทุกอย่างก็จะเริ่มโอเคขึ้นเอง
คนเรามีช่วงขึ้นลงของชีวิต อย่าท้อแท้
Guest
my expert
เรทกระทู้
« ตอบ #201 เมื่อ: 6 ก.พ. 16, 21:20 น »

ลองหาธุรกิจเครือข่ายดีๆสักอัน
ที่ไม่ต้องลงทุน ไม่เสี่ยง แผนธุรกิจดี
ที่สำคัญการที่ได้พบปะเพื่อนเยอะๆ
ทำให้หายเครียดได้นะคะ และอาจมีไอเดียหาเงินได้หลายทางด้วย q*039

Guest
rai
เรทกระทู้
« ตอบ #202 เมื่อ: 22 ก.พ. 16, 12:13 น »

ไปเป็นลูกจ้างในตลาดสด มีให้ทำเยอแยะ รายได้ดีก่าว ในห้างอีก ตลาด ใหญ่ ค่าแรงขันต่ำ 350-500 ต่อวัน ไม่จำเป็นต้องมีประสพการณ์

Guest
pigggy
เรทกระทู้
« ตอบ #203 เมื่อ: 23 ก.พ. 16, 16:09 น »

อายุ 47 ตกงานเหมือนกัน หาคนให้โอกาสให้มีงานทำ

Guest
มุกดา กล้าหาญ
เรทกระทู้
« ตอบ #204 เมื่อ: 3 มิ.ย. 16, 10:47 น »

คุณอนงค์ ถ้ากำลีงหางานและเปิดใจ ไว้ใจ โปรดติดต่อกลับมานะคะ เราต้องการคนที่ทำงานจริงๆ
Guest
อลิสา
เรทกระทู้
« ตอบ #205 เมื่อ: 9 มิ.ย. 16, 13:21 น »

ตกงานเหมือนกันค่ะ แต่ก็พยายามสู้ คิดหาทางออกให้กับตัวเอง เงินก็ไม่มีแย่มากๆเลย แต่ก็ไม่ได้ท้อนะค่ะ ตอนนี้ลองใช้อินเตอร์เน็ต เฟส ไลท์ ให้เป็นประโยชน์ หาสินค้า สิ่งของ เครื่องใช้ เสื้อผ้า ของเราเอง มาลงขาย แต่ก็ยังขายไม่ได้ บางครั้งหมดกำลังใจ เหมือนกันค่ะ แต่ก็บอกตัวเราเองว่า ต้องอย่าสิ้นหวัง คงจะมีสักวันที่โอกาสจะต้องมาหาเรา ขอให้สู้ๆ ต่อไปนะค่ะ

Guest
นกน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #206 เมื่อ: 29 ก.ค. 16, 12:35 น »

เหนื่อยจังอยากจบชีวิตร้านก็ปิดงานก็ตก q*069

Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #207 เมื่อ: 29 ก.ค. 16, 12:42 น »

เครียดมากตกงาน q*069

Guest
Nesdb
เรทกระทู้
« ตอบ #208 เมื่อ: 16 ส.ค. 16, 00:23 น »

ที่โรงอาหารสภาพัฒน์ (เป็นหน่วยงานราชการสังกัดสำนักนายกรัฐมนตรีแถวถนนกรุงเกษม)กะลังหาคนขายข้าว ของทานเล่น หรือก๋วยเตี๋ยวค่ะ เช่ารายวันวันละ 50บาท มาขายวันไหนก้อจ่ายวันนั้นค่ะ ไม่ต้องเซ็นสัญญาระยะยาว สนใจติดต่อคุณใหญ่ ที่หมายเลข 022804085 ต่อ. 6103 หรือคุณจ๊ะ ต่อ5419ค่ะ

Guest
ตี๋ เบดูอิน
เรทกระทู้
« ตอบ #209 เมื่อ: 23 ส.ค. 16, 09:20 น »

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไปครับ อย่าท้อ
Guest
ff
เรทกระทู้
« ตอบ #210 เมื่อ: 9 ก.ย. 16, 06:52 น »

สู้

Guest
ทศพร รักษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #211 เมื่อ: 19 ก.ย. 16, 09:55 น »

q*077ตกงานมา 2 ปี อายุ 45 แล้วไม่มีทุน ไม่มีประสบการณ์การค้่าขาย เคยแต่ทำงานห้าง และเป็นลูกจ้างมาตลอด ตอนนี้อยู่บ้านเฉย ๆ ไม่ได้ทำอะไร เครียดค่ะ ใครมีงาน หรือมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังค่ะ
Guest
เสาวนีย์ งาสุวรรณ
เรทกระทู้
« ตอบ #212 เมื่อ: 7 พ.ย. 16, 17:55 น »

ตอนนี้ได้งานทำแล้วหรือยังคะ ถ้ายังทิ้งข้อความไว้ค่ะ เผื่อได้ปรึกษากันค่ะ
Guest
จินต์
เรทกระทู้
« ตอบ #213 เมื่อ: 12 พ.ย. 16, 08:08 น »

อยากหางานเพิ่มคะ จะมีงานทำแค่ต้นเดือนกับกลางเดือนคือวันที่ 2-4/17-19 ของทุกเดือนแค่นั้น แต่ต้องเลี้ยงลูกสองคน เช่าห้องเล็กอยู่ที่ศรีราชา อยากหางานทำอีก ทุนก็ไม่มี มีใครพอที่จะแนะนำบ้างไมคะ ตอนนี้ก็อายุ50แล้วคะแต่ต้องเลี้ยงลูกสองคน

Guest
คนอุทัยชีช้ำตกงาน
เรทกระทู้
« ตอบ #214 เมื่อ: 30 พ.ย. 16, 18:57 น »

ตกงานเหมือนกันครับอายุ 34 แระช่วงนี้รับจ้างเป็นพนักงานเสริพร้านหมูจุ่มแถวบ้านครับ ตอนแรกทำงานเป็นครูครับ (ถ้าเลือกงานแล้วกรูจะเอาอะไรแดรก

Guest
ธนา
เรทกระทู้
« ตอบ #215 เมื่อ: 2 ก.พ. 17, 16:03 น »

ตกงานเหมือนกัน รู้สึกแย่มากๆกับชึวิตครับ

Guest
eaksiam
เรทกระทู้
« ตอบ #216 เมื่อ: 19 ก.พ. 17, 18:37 น »

ขอบคุณมากครับผมได้อ่านทุกความคิดเห็นแล้วมีกำลังใจมากเลยครับ รู้สึกอบอุ่นลองทำตามดูแล้วครับได้ผลครับผมได้งานทันทีหลังจากที่อ่าน ดีใจครับตอนแรกผมตกงานมานานก็คิดไม่ออกบอกไม่ถูกมืดแปดด้านเลยครับ เพระผมเคยเป็นกุ๊กใหญ่มานานครับเลยหน้าบางครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #217 เมื่อ: 13 มี.ค. 17, 11:18 น »

ทำใจค่ะ ดิฉันก็อายุเท่าคุณก็เป็นเหมือนคุณ จนบางครั้งรู้สึกว่าตัวเองช่างไร้ค่า บางทีอยากคิดค่าตัวตาย ดีแต่ว่าไม่มีสามี-ลูกต้องรับผิดชอบ ดูคนที่เค้าแย่กว่าเรา ไม่มีบ้านอยู่ ไม่มีข้าวกิน มีลูกผัวต้องรับผิดชอบ เค้ายังอยู่ได้ พึ่งธรรมมะค่ะสวดมนต์ค่ะ ดิฉันทำจนคนที่บ้านว่าไม่คิดจะทำอะไรเลยหรือไง แต่ว่าเราได้กับตัวเราเอง ทำใจให้สงบอย่าฟุ้งซ่าน หาอะไรที่ศูนย์ฝึกอาชีพกรุงเทพมหานครเรียน เค้าสอนฟรีค่ะ เสียค่าธรรมเนียม 105 บาท อยากเรียนอะไรก็ไปดูเอา เป็นอาชีพติดตัวถึงวันนี้ไม่ได้ทำ เดี๋ยววันข้างหน้าอาจได้ใช้ อย่าอยู่นิ่ง ยิ่งเครียด ตอนนี้ดวงเราไม่ดีทำอะไรมันก็ไม่ดี ยิ่งทำยิ่งพันตัวเอง ก็นิ่ง ๆ แต่อย่าคิดมาก อย่าเครียด เดี๋ยวบ้า สักวันฟ้าคงเปิดให้เรา สักวันคงเป็นวันของเรา คนเราไม่แย่ไปตลอดค่ะ
Guest
ณิชาภา
เรทกระทู้
« ตอบ #218 เมื่อ: 12 เม.ย. 17, 05:23 น »

คุณอนงค์ ถ้ากำลีงหางานและเปิดใจ ไว้ใจ โปรดติดต่อกลับมานะคะ เราต้องการคนที่ทำงานจริงๆ
Guest
เอนก สุวรรณปาล
เรทกระทู้
« ตอบ #219 เมื่อ: 17 เม.ย. 17, 18:51 น »

เป็นกำลังใจให้นะครับ เราต้องสู้ต่อไป แม้ว่าเราจะได้รับปฏิเสธมากจากงานที่เราสมัครไป ่เพราะว่าทุกคนที่ขอก็ได้ ทุกคนที่แสวงหาก็พบ ทุกคนที่เคาะก็จะเปิดให้เขา ดังนั้นถ้าเราพยายามไปเรื่อยๆ สำเร็จแน่นอนครับ

Matthew 7:7

Guest
ใบบัว ณ อุบล
เรทกระทู้
« ตอบ #220 เมื่อ: 20 เม.ย. 17, 16:40 น »

อายุ45ปี อยากทำงานเหมือนกันค่ะ แต่ งงๆไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน วันๆได้แต่ท้อ เห็นคนอื่นค้าขายทำเป็นอาชีพเสริม เรายิ่งแย่กับตัวเอง ทำไมเราทำไม่ได้นะ >---

Guest
จันทร์แรม
เรทกระทู้
« ตอบ #221 เมื่อ: 24 เม.ย. 17, 12:33 น »

q*077ตกงานมา 2 ปี อายุ 45 แล้วไม่มีทุน ไม่มีประสบการณ์การค้่าขาย เคยแต่ทำงานห้าง และเป็นลูกจ้างมาตลอด ตอนนี้อยู่บ้านเฉย ๆ ไม่ได้ทำอะไร เครียดค่ะ ใครมีงาน หรือมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังค่ะ
Guest
TaeTae
เรทกระทู้
« ตอบ #222 เมื่อ: 27 เม.ย. 17, 10:01 น »

เพิ่งโดนเลิกจ้างมาสดๆ ร้อนๆ เลยครับ เมื่อ 24 เมษายน ที่ผ่านมา
อายุตอนนี้ก็ 42 ย่าง 43 แล้ว ยังคิดอะไรไม่ออกเลยว่าหลังจากนี้ต้องทำอะไรบ้าง? เดี๋ยวจะเริ่มสมัครงานดูใหม่ครับ เผื่อมีที่ให้โอกาสเรา... สู้ๆ ครับทุกท่าน

Guest
itemenshop
เรทกระทู้
« ตอบ #223 เมื่อ: 10 พ.ค. 17, 18:41 น »

สวัสดีครับผม ผมผลิตอาหารเสริมสำหรับผู้ชาย หากสนใจนำไปจำหน่ายได้เลยนะครับ ฟรีต้องลงเงิน ไม่ต้องสต๊อกสินค้า สนใจติดต่อผ่าน Line id : @itemenshop นะครับ ยินดีให้คำปรึกษาแบบเป็นกันเองครับ ศึกษาเพิ่มเติมได้ที่ www.itemenshop.com

ขายอย่างเดียวได้เลยครับ ทางร้านบริการจัดส่งไปรษณีย์ EMS ให้ในนามของคนขายได้เลยครับ

Guest
โจ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #224 เมื่อ: 13 พ.ค. 17, 15:15 น »

ไปสมัคร รปภ. ซิ

หน้า: 1 2 3 4 5 6

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม