หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ปิดผ้าม่านสักหน่อยก็ดี  (อ่าน 62802 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 มี.ค. 13, 16:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรื่องนี้อาจจะไม่ค่อยสำคัญนักสำหรับผู้ชายหรือสาวๆบางคนที่ไม่ค่อยสนใจเรื่องความเป็นส่วนตัวนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อ 2-3 เดือนที่แล้วระหว่างที่ผมเดินตรวจงานตามปกติ ผมไปเจอทีม Survey กำลังส่องกล้องออกไปนอกอาคารอยู่ ผมเลยสงสัยว่าเขาส่องออกไปทำอะไร จะฝากหมุดไว้แถวนั้นก็ไม่ใช่ ผมก็เลยขอเค้าลองส่องดู พอส่องไปปุ๊ปก็ถึงบางอ้อเลยคร้บเมื่อพบว่ามันส่องไปที่ห้องๆหนึ่งในหอพักและมีฝรั่งกำลังทำกิจกรรมกับผู้หญิงอยู่โดยไม่ได้ปิดม่าน ก็ตกเป็นอาหารตาพวกนั้นไปเรียบร้อยครับ และเมื่อกี้นี้ผมก็พบเคสเดียวกันอีกครับว่ามีตึกอีกตึกซึ่งเปิดม่านทิ้งไว้ 2 ห้อง โดยที่ทั้งสองห้องนั้นก็เป็นห้องที่ผู้หญิงนอนคนเดียวทั้งคู่ (อันนี้ไม่ได้ตั้งกล้องนะครับแต่มองด้วยตา) พอไปถามโฟร์แมนที่อยู่หน้างานเค้าก็เล่าให้ฟังว่าเห็นมาหลายวันละ วันก่อน Survey ก็ตั้งกล้องส่องอยู่ เห็นเค้าถอดเสื้อผ้า เล่นโยคะ แล้วก็อาบน้ำ ซึ่งผมมองว่าการไม่ระมัดระวังตัวเช่นนี้อาจจะเป็นการบอกให้ภายนอกรู้ด้วยนะครับว่าเป็นผู้หญิงอยู่ห้องคนเดียว โดยเฉพาะกรณีที่ 2 ที่ทำเช่นเดียวกันหลายวันติดจนทีมงานผมนั้นเลิกสนใจแล้ว -*- ถ้าเกิดเป็นแค่กรณีถ้ำมองเฉยๆแบบที่ทำงานผมก็ดีไป แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่หวังดีเห็นแล้วนั้นผมกลัวว่าอาจจะทำให้พวกคุณนั้นไม่ปลอดภัยนะครับ

จากคุณ: มีหลายใจแต่ไร้แฟน
เว็บพันทิป ห้องศาลาประชาคม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ปีเตอร์
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 02:49 น »

เขาอาจชอบให้คนดูก็ได้นะครับ q*032

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 05:22 น »

ในห้องเขาเป็นสิทธิของเขานะครับ คุณแย่มากที่มองดุเขาแล้วเอามาวิจารณ์ เข้าข่ายมีความผิดนะครับ ลองใครมองคุณหรือภรรยาคุณแล้วเอามาวิจารณืบ้างว่าคุณมีกิจกรรมร่วมกันของคุรเล้กมากเลยของภรรยาคุณใหญ่มากเลย คุณจะโกรธมั๊ยถ้าได้ยินข้อมูลนั้นๆ...ไปลงนรกเถอครับคุรครับ

Tags:
Guest
ห้อย เว่ย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 08:02 น »

kaje เวลาอ่านอย่าใช้แต่ตานะ ใช้หัวสมองคิดตามไปด้วย จะได้ไม่แสดงความเห็น โชว์ความไร้ซึ่งสติปัญญา น่าเวทนานัก q*027

Tags:
Guest
ความเห็นส่วนตัว
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 08:24 น »

ผมว่าเค้าอาจจะคิดไม่ถึงมากกว่า ว่ามันจะมีคนเห็น เค้าอาจจะคิดว่าห้องของเค้าอยู่ตึกสูงกว่าตึกอื่น หรือไม่ก็ระยะห่างระหว่างตึกมันไกลกันมาก คนที่มองมาไม่น่าจะเห็นเข้ามาข้างในห้อง

Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 08:46 น »

เขาเจอเหตุการณ์แบบ เอามาลงก็เพราะต้องการเตือน คนบางคนอ่านแล้ววิเคราะห์ไม่เป็นหรือไร

Tags:
Guest
โอย เพียบ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 08:57 น »

สมัยนี้จะมัวคิดไม่ถึงไม่ได้แล้ว
อุปกรณ์พวกนี้มีขายกลาดเกลื่อนแถวคลองถม ส่องกันไกลๆ ส่องกันยาวๆถึงดวงจันทร์ยังมี
อินฟราเรดส่องกลางคืนก็คงมีมั้ง เครื่องดักฟังก็... q*069

Tags:
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 09:06 น »

อ่านแล้ววิเคราะห์ตาม จะรู้ว่าเค้าหวังดีที่ออกมาเตือน เค้าก็ไม่ได้บอกนี่ว่าเค้าเป้นใคร แล้วห้องที่ไปส่องน่ะเป็นใครอยู่ที่ไหน เพราะฉะนั้นก็ไม่มีคนรู้จักคุณ แต่ถ้าบังเอิญมาอ่านเจอก็จะได้ระวังตัวมากขึ้น หรือทุกคนที่เข้ามาอ่านก็จะได้เก็บไปเป็นอุทาหรเตือนสติ...อย่าประมาท

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 09:14 น »

ตอนอยู่หอ เห็นบ่อยมากๆ บางทีผู้หญิงเดินแก้ผ้าในห้องทั้งที่เปิดไฟ
ช่างไม่อายเลยจริง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 13, 18:17 น โดย artaeth » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
**moo
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 09:30 น »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องนี้มาเตือน..หลายครั้งที่เราขาดความระมัดระวังทำให้ลืมการรักษาความเป็นส่วนตัวของตัวเองไป...ฝากถึงคนทั่ว ๆ ไปด้วย..ขอบคุณอีกครั้ง..
Tags:
Guest
A.K
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 11:02 น »

q*062q*062q*062
เห็มมาเยอะแล้วค่ะ ก็ดีนะค่ะที่ ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเตือนใจใครหลายๆคน

Tags:
Guest
ผู้หญิงคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 12:03 น »

ขอบคุณที่ช่วยเตือนกันค่ะ เพราะบางทีผู้หญิงอาจลืมสิ่งนี้ไป ทำให้ภัยใกล้ตัวมากขึ้น

Tags:
Guest
มีมารยาทบ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 13:40 น »

คนไทยนิสัยไม่ดีชอบมองแล้วจินตนาการไปไกล ไม่เคารพสิทธิส่วนบุคคลถ้าเป็นประเทศที่เจริญเห็นภาพเหล่านี้แล้วเขาจะรีบหลบสายตาทันที ถ้าใครยังมองไม่เลิกเขาจะโดนตัดสินจากสังคมว่าเป็นพวกฉวยโอกาส

Tags:
Guest
njkpbc
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 14:41 น »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องนี้มาเตือน..หลายครั้งที่เราขาดความระมัดระวังทำให้ลืมการรักษาความเป็นส่วนตัวของตัวเองไป...ฝากถึงคนทั่ว ๆ ไปด้วย..ขอบคุณอีกครั้ง..
q*062q*071

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 14:47 น »

ขอบคุณคนตั้งกระทู้มากๆเลยค่ะ บ้างทีเราก็เห็นแก่ความสะดวกสบาย
จนหลงลืมความปลอดภัย ต่อไปจะได้ระมัดระวังมากขึ้น q*071q*071q*033

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 14:56 น »

รู้ไหม ปัญหาแบบนี้ มันก่อให้เกิดอาชญากรรมได้เลยนะ คนที่เขา POST อ่านแล้วก็ลองใช้สมองวิเคราะห์ จะรู้ว่าเขาหวังดี ไม่อยากให้เกิดเรื่องไม่ดีขึ้น เลยมาเตือน ต่อให้อยู่ในห้องตัวเอง ใช่เป็นสิทธิของเขาก็จริง แต่อ่านรึยัง เขาบอกอยู่ว่าใช้กล้อง Survey จึงเห็น ไม่ได้ไปแอบปีนดู
แล้วเขาก็ไม่ได้วิจารณ์สรีระใครเลย
- - คนหวังดี โดนด่า คนไม่ทำ 5 ไปนั่งด่าเขา - -
- -ถ้าเรื่องนี้มีใครควรตกนรก.. ก็ควรเป็นคุณนั่นแหละ คุณ Kaje - -

ในห้องเขาเป็นสิทธิของเขานะครับ คุณแย่มากที่มองดุเขาแล้วเอามาวิจารณ์ เข้าข่ายมีความผิดนะครับ ลองใครมองคุณหรือภรรยาคุณแล้วเอามาวิจารณืบ้างว่าคุณมีกิจกรรมร่วมกันของคุรเล้กมากเลยของภรรยาคุณใหญ่มากเลย คุณจะโกรธมั๊ยถ้าได้ยินข้อมูลนั้นๆ...ไปลงนรกเถอครับคุรครับ
Tags:
Guest
หรือผมจะเข้าใจผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 15:46 น »

ประเด็นที่เจ้าของกระทู้เขาพูดคือแนะนำให้เราๆ ท่านๆ ระวังตัวนะครับ ไม่ได้ประจาน เพราะไม่ได้บอกตึกบอกเลขที่ห้อง หรือแม้แต่ บริเวรที่ตั้ง

แถมด้วยการทำอนาจารแม้เป้นในที่ส่วนตัวแต่เปิดเผยให้สาธรารณะเห็น แม้จะไม่ได้ตั้งใจ ก็เหมือนจะมีความผิดอะเปล่าครับ ข้อหาอนาจารอะ ไม่งั้น คุณพวกโรคจิต มานก็แก้ผ้าโชว์ ตาม condo กันให้มั่วไปแล้วมั่งครับ
Tags:
Guest
Prawpround
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 17:44 น »

เขาเตือนให้ระวังก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ บางทีเราก็ลองดูที่เจตนาของเขาก่อนดีไหม ก่อนที่จะด่า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 13, 19:04 น »

เขาเตือนน่ะถูกต้องแล้ว เพราะคนสมัยนี้ไว้ใจกันได้ที่ไหน แม้แต่คนในครอบครัวที่มีข่าวกันบ่อยๆ สารพัดรูปแบบจะเกิดขึ้น ถึงจะอยู่ในห้องคุณพวกถ้ำมองก็เยอะ ถ้าทำให้เขาเห็นหรือให้เขาส่องเอาได้ ก็เป็นอาหารตาไปถึงแม้มันจะเสียมารยาทอย่างมากก็เถอะ ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว ระวังๆ ตัวกันไว้ดีกว่านะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 15 มี.ค. 13, 07:52 น »

แย่ ที่มีคนคิดแบบนี้ในสังคม อ่านดูเจตนาของเจ้าของกะทู้แล้วใช้สมองคิด อย่าสักแต่ว่าอ่าน เขาหวังดี
Tags:
Guest
mori
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 มี.ค. 13, 08:42 น »

ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องดีดีมากฝากเตือน ในบางครั้งที่เรานึกไม่ถึง จะได้ระวังตัวกันมากขึ้น

Tags:
Guest
NuNui
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 มี.ค. 13, 10:43 น »

ดีค่ะที่เตือน เพราะบางที่ก็เผลอ..เห็นแก่ความสะดวกสบายของตัวเอง จนลืมไปว่า..การกระทำทุกอย่างมันมี 2 ด้านเสมอ

Tags:
Guest
จจจ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 มี.ค. 13, 13:31 น »

บางครั้งเขาก็ชอบโชว์นะเหมือนโรคจิตอ่อนๆลูกเลี้ยงสาวเราอายุ16ก็ชอบเดินแก้ผ้าในหอ้งผ้าม่านก็ไม่ปิดเราจะบอกก็ไม่ได้มันเป็นห้องสว่นตัวของเขา

Tags:
Guest
อ่า
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 16 มี.ค. 13, 17:15 น »

บางครั้งเขาก็ชอบโชว์นะเหมือนโรคจิตอ่อนๆลูกเลี้ยงสาวเราอายุ16ก็ชอบเดินแก้ผ้าในหอ้งผ้าม่านก็ไม่ปิดเราจะบอกก็ไม่ได้มันเป็นห้องสว่นตัวของเขา

บ้านอยู่ไหนเหรอครับ ผมจะไปอบรมลูกสาวให้ว่ามันอันตราย
Tags:
Guest
ญ ฺ น่าเป็นห่วง
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 16 มี.ค. 13, 19:35 น »

เขาเตือนให้ทราบก็ดีแล้วน่าจะขอบคุณเขานะ เราต้องระมัดระวังตนเองคนเราไว้ใจยากจะเกิดอะไรบ้างก็ไม่รู้ แต่งตัวกันน่าเกลียดเหลือเกิน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม