หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทุบสถิติ สุขุมพันธุ์ โกยคะแนนทะลุ 1 ล้าน  (อ่าน 21 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 3 มี.ค. 13, 18:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ทุบสถิติ สุขุมพันธุ์ โกยคะแนนทะลุ 1 ล้าน

ทุบสถิติคนกรุงเทคะแนนให้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้สมัครรับเลือกตั้ง หมายเลข 16 พรรคประชาธิปัตย์ ล่าสุดคะแนนทะลุ 1 ล้าน ทำลายสถิติเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. เมื่อปี 2552 ที่ทำคะแนนได้ 934,602

ทั้งนี้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ประกาศชัยชนะพร้อม กล่าวขอบคุณคนกรุงเทพมหานคร บอกทุกคะแนนคือเสียงสวรรค์และกล่าวขอบคุณสื่อมวลชนที่ช่วยประชาสัมพันธ์ทำให้คนกรุงออกไปใช้คะแนน ขอบคุณหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์และสมาชิกพรรคที่ช่วยกันรณรงค์หาเสียงจนประสบความสำเร็จ ผมขอกราบพระคุณ คุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่ได้กล่าวสัญญาพร้อมจะร่วมมือทำงานกับกรุงเทพมหานครอย่างไร้รอยต่อ และผมก็พร้อมจะทำงานอย่างไร้รอยครับ

ผมขอให้คำมั่นสัญญาว่าสิ่งดี ๆ จะเกิดกับกทม.และผมขอใช้โอกาสนี้ยื่นมือไปยังพี่น้องประชาชนที่ไม่ได้ไปลงคะแนน แต่จะเชิญชวนมาร่วมช่วยกันสร้างกรุงเทพฯ ให้มันดียิ่งขึ้นไป

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 มี.ค. 13, 05:51 น »

เลือกตั้้งผู้ว่า กทม.ผลคะแนนอย่างไม่เป็นทางการ

(3 มี.ค.) เมื่อเวลา 20.00 น. ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร รายการผลการนับคะแนนเลือกตั้งผู้ว่า กทม.แบบร้อยเปอร์เซนต์ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร จากพรรคประชาธิปัตย์ ได้คะแนนเป็นอันดับหนึ่ง 1,256,231 ในขณะที่ พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ จากพรรคเพื่อไทย ได้คะแนน 1,077,899

ส่วน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส ผู้สมัครอิสระ ได้คะแนนเป็น 166,582 มาเป็นอันดับสาม และ นายสุหฤท สยามวารา ได้คะแนน 78,825 มาเป็นอันดับที่ 4 ส่วนผลคะแนนลำดับที่ 5 ได้แก่ นายโฆษิต สุวินิจจิต ได้คะแนน 28,640

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 มี.ค. 13, 05:53 น »

ทุบสถิติ สุขุมพันธุ์ โกยคะแนนทะลุ 1 ล้าน

ทุบสถิติคนกรุงเทคะแนนให้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้สมัครรับเลือกตั้ง หมายเลข 16 พรรคประชาธิปัตย์ ล่าสุดคะแนนทะลุ 1 ล้าน ทำลายสถิติเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. เมื่อปี 2552 ที่ทำคะแนนได้ 934,602

ทั้งนี้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ประกาศชัยชนะพร้อม กล่าวขอบคุณคนกรุงเทพมหานคร บอกทุกคะแนนคือเสียงสวรรค์และกล่าวขอบคุณสื่อมวลชนที่ช่วยประชาสัมพันธ์ทำให้คนกรุงออกไปใช้คะแนน ขอบคุณหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์และสมาชิกพรรคที่ช่วยกันรณรงค์หาเสียงจนประสบความสำเร็จ ผมขอกราบพระคุณ คุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่ได้กล่าวสัญญาพร้อมจะร่วมมือทำงานกับกรุงเทพมหานครอย่างไร้รอยต่อ และผมก็พร้อมจะทำงานอย่างไร้รอยครับ

ผมขอให้คำมั่นสัญญาว่าสิ่งดี ๆ จะเกิดกับกทม.และผมขอใช้โอกาสนี้ยื่นมือไปยังพี่น้องประชาชนที่ไม่ได้ไปลงคะแนน แต่จะเชิญชวนมาร่วมช่วยกันสร้างกรุงเทพฯ ให้มันดียิ่งขึ้นไป

Tags:  สถิติ สุขุมพันธุ์ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม