หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แนะนำร้านอาหารอิตาเลียนบรรยากาศชิวๆครับ  (อ่าน 688 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันนี้ขอแนะนำร้านอาหารอิตาเลียนย่านบางนา-ศรีนครินทร์ครับ

ทำธุระกับแฟนที่Centralบางนาเสร็จประมาณ5โมงกว่าๆ ขับรถผ่านหน้าร้านชื่อ Chili La Roni ท่าทางน่านัั่งเลยลองแวะดูครับ

เดินเข้ามาในร้านบรรยากาศเป็นเหมือนประมาณกึ่งสวนกึ่งชายทะเล สรุปว่าชิว.... ครับ q*062

พนักงานพาไปนั่งที่โต๊ะ เมนูวาง.... เลือกอาหารไม่ถูกเลยครับ เพราะน่ากินไปหมดทุกอย่าง พนักงานแนะนำพิซซ่าว่าเป็นหนึ่งในทีเด็ดของร้าน ผมก็... ok ตามนั้น ชื่อหน้าอะไรจำไม่ได้ครับ แต่ชีสและแป้งหอมมากครับ (ปกติผมเฉยๆกับพิซซ่าที่โทรสั่งกิน) ยิ่งตรงขอบนี่... หอมมากไม่รู้หอมอะไร ผมเลยถามพนักงาน เค้าบอกว่าเป็นการอบแบบใช้ฟืน100%ไม่มีการใช้แก๊ซในการคุมอุณหภูมิ เรียกว่า"ฟิซซ่าเตาฟืน"

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:18 น »

แฟนอร่อยใหญ่... q*026

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:20 น »

แป๊ปเดียว.... เกลี้ยงครับ q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:24 น »

ตามด้วยสลัดผักรวมครับ เสริฟพร้อมกับน้ำสลัดให้เลือก4อย่าง ผักกรอบอร่อยดีครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:30 น »

จานนี้ของผมเองครับ Strip Loin, medium rare ผมรู้สึกว่ามันยังrareน้อยไปนิด แต่โดยรวม เนื้อนุ่มและฉ่ำมากครับ ได้กลิ่นเครื่องเทศแบบอิตาเลียนด้วย ที่สำคัญ... ชิ้นมันใหญ่มากครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:34 น »

อันนี้ของแฟนผมครับ Pork Chop ชิ้นมันใหญ่มากเลยครับ ผมกะว่าแฟนผมทานไม่หมดแน่เพราะเมื่อกี้เพิ่งซัด Pizza ไปถาดนึง.... แต่สุดท้าย... เกลี้ยง q*026q*026

แฟนบอกว่าเนื้อนุ่มและหอมเครื่องเทศมากครับ ประมาณว่า ฟิวเดียวกับที่ผมกิน Strip Loin q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:37 น »

ร้านมีเบียร์สดด้วยครับ และผมเห็นตู้แช่ wine อีกเยอะมาก บางโต๊ะก็ดื่ม wine กันครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ธ.ค. 12, 23:45 น »

เห็น menu ของหวานน่ากินมากครับ แต่ไม่ได้สั่งเพราะท้องผมและแฟนจะแตกละ... q*073

เช็คบิลมาผมประหลาดใจเพราะ
Strip Loin 1
Pork Chop 1
Pizza 1
Mix Salad 1
แค่ 1,600 กว่าบาท ไม่มี service chart ด้วยครับ.... ว้าว q*062q*062
เปรียบเทียบคุณภาพกับราคาอาหาร ผมถือว่าถูกมากครับ ... คุณภาพแบบนี้ บริการขนาดนี้ ถ้ากินในเมืองไม่น่าต่ำกว่า2,000แน่นอนครับ

สรุปคือ ร้านเจ๋งมากครับ(แต่ยุงเยอะไปนิด) วันหลังมาใหม่แน่นอนครับ q*073q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 ม.ค. 13, 14:04 น »

น่าทานมากๆ....

Tags:  ร้านอาหาร อิตาเลียน ชิว พิซซ่า บางนา ศรีนครินทร์ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม