หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมื่อวานเปานกหวีดหวานไปไหม?  (อ่าน 36898 ครั้ง)
Guest
รักชาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มันเป็นเกมของบังวีที่อยากจะเรียกศรัทธาแฟนบอลแต่กลับใช้ทีมชาติเป็นเหยื่อดูบอลแล้วไม่มันเลยสงสารกองเชีย
q*032

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนคนตน
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:08 น »

เค้าเรียกว่านักเลงคีย์บอร์ด 555

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
5555555
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:18 น »

เบื่อนะ พวกที่บอกว่า ทีเค้า บ้านเค้า เค้ายังทำเรายิ่งกว่านี้

เป็นความคิดของพวกบัวใต้น้ำแท้ๆ ทำไมล่ะ ชอบเห็นใครเลว

แล้วก็ต้องเลวตามใช่ป่าว ผุดขึ้นจากโคลนตมได้แล้ว พวกสมอย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:29 น »

ไม่ค่อยชอบแท็คติกแบบนี้เลย จะให้ก็ได้ ไม่ให้ก็ได้ แล้วแต่ดุลพินิจครับ เป็นนักกีฬาอาชีพ ถ้าคุมอารมณ์ไม่อยู่ มันก็เสี่ยงจะโดนได้

Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:32 น »

ถ้าเมื่อวานไม่น่าโดน แต่คงติดมาจากนัดที่แล้ว เราโดนเสียบเข้าน่อง2-3ครั้งที่เห็นจะๆ แต่ใบเหลืองยังไม่ได้ ก็คงติดพันมาก็สมควร

Guest
รักบอลไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 22:38 น »

ผมคิดว่ามันบ้านใครบ้านมันน่ะครับ อย่าคิดว่าเราโกงเขาเลยเรื่องอย่างนี้มันเป็นเรื่องที่มีกันทั่วไปสำหรับฟุตบอลในโลกนี้
ผมขอติหนิผู้โพทบางคนหน่อยนะครับ คุณเป็นคนไทย มีสัญชาติไทย มีบัตรประชาชนที่ออกโดยประเทศไทย ต้นตระกูลเป็นคนไทย ทำมัยต้องม่าด่าทีมของประชาชนชาวไทยด้วยครับ ถ้าคุณไม่อยากเชียร์ทีมชาติไทย ก้ไปโอนสัญชาติเป็นประเทศที่คุณเชียร์และชอบเป็นชีวิตจิตรใจซะ เป็นคนไทยแล้วยังไม่รักสมบัติของประเทศไทย อย่างนี้มันจะทำให้ประเทศชาติก้าวหน้าได้อย่างไร ช่วยกันเถอะครับทุกวันนี้มันก็แตกแยกกันพอแล้ว รวมกันเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันเถอะครับ เพื่อทีมชาติไทยของเรา ทีมชาติไทยคือทีมของคนไทยนะครับ ใครเห็นด้วยกับผม ขอให้แสดงความจำนงที่จะเชียร์ทีมชาติไทยของประชาชนชาวไทยหน่อยครับ

Guest
นักบอล
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 23:11 น »

ผมไม่ชอบนิสัยแบบนี้เลยครับ เราคนไทยใจเย็นๆๆไว้ครับ
ไม่น่าทำแบบนี้เลยครับ .ดัสกร ทำแบบนี้ผมว่าแย่มากครับถึงจะโดนทั้งสองก็ตามบอ
q*078

Guest
หน้าสนาม ข้างหญ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 14 ธ.ค. 12, 23:49 น »

นักเตะมาเลย์คนนี้โดนเตือนไปสองสามรอบก่อนแล้ว งวดสุดท้ายเลยจบเห่ เพียงแต่การเตือนครั้งก่อน ๆ เราไม่เห็นกันในจอทีวีเท่านั้นครับ อย่าสงสัยเลยครับ กรรมการเกาหลีเขาตรงไปตรงมาครับ เสียดายที่ทำให้เสียอรรถรสไปหน่อยเท่านั้น ไทยเราชอบดูบอลมัน ๆ สูสี แต่พอแพ้ ก็ด่าลูกเดียว นี่แหละสันดอนคนไทยละ

Guest
ชาตินิยม
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 02:02 น »

ทำไม คูณคิดอย่างนั้นไม่เหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห็นเขาด่า ดัสกร หรือ ถ้าไม่ชอบเขาก้อย่า อคติ เขานักเลย

Guest
ชาตินิยม
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 02:06 น »

เขาทำหน้าที่ของเขาดีแล้วครับ เขา ด่า ดัสกร ด้วยไม่ใช่หรือ

Guest
chairat sedrach
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 02:19 น »

อย่า ว่าดัสกรนักเลยเขาทำหน้าที่เขาดีแล้ว ทำไมอคติกับดัสกรนัก หรือคูณไม่พอใจที่ไทยชนะ มันขึ้นอยู่ที่กรรมการ นักกีฬาเราเล่นดีแล้วนะครับ เราไม่ได้โกงเขาหรอก เราเล่นไดดีกว่าเขาจริง ๆๆ เห็นเขาด่าดัสกร ไหมละ่ ขอให้พวกเราให้กำลังใจนักกีฬาของเรามาก ๆๆ แพ้ชนะก็ขอให้เป็นแฟนพันธ์แท้บอลไทยจะได้กลับมาอีกครั้ง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 02:27 น »

ผมว่าเป็นการตัดสินถูกต้องครับ โดนเหลืองทั้งคู่ ถ้ามาเลย์โดนคนเดียวสิ ถึงจะถือว่าไม่โปร่งใส เพียงแต่มาเลย์เสียค่าโง่โดนไปก่อนหน้านี้ 1 ใบ และใบที่ 2 ก็เสียค่าโง่ให้ดัสกรเราเท่านั้นเอง

Guest
ไม่น่า...
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 06:40 น »

ดูๆไปมันขัดๆตั้งกะแรกครับ มันค่อยข้างจะเอื้อกันมากไปหน่อยสำหรับกรรมการ ไม่สมควรเลย ในกรณีนี้แค่เตือนก็น่าจะโอแล้ว และอีกอย่างเท่าที่ดูก็เป็นดัสกรที่พยายามจะเข้าไปเอาเรื่อง มันค่อยข้างน่าเกลียดไปนิด บอกไว้ก่อนผมคนไทยเชียร์ไทย แต่อย่าให้มันเยอะจนน่าเกลียด ระวังกรรมมันจะสนอง ถ้าเราไปเจอเขาอีกบ้านเขา เราอาจจะโดนหนักกว่าเขาก็ได้ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร...

Guest
เชียบอลไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 06:56 น »

จะควรหรือไม่ควรมันขึ้นอยู่กับว่าคุณดูบอลกันเป็นหรือป่าวบอลไทยแพ้ก็ด่าไทยชนะก็ด่าไอพวกที่ด่าเนี้ยคนไทยหรือป่าว ผมมองว่ามันเป็นแทคติคมากกว่า

Guest
oi0897
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 07:42 น »

อยากชนะมากไปหน่อย จำแมทที่เล่นกับลาวได้ไหม ชนะแบบนี้ ดูไม่ค่อยภูมิใจนักหรอก

Guest
ดัสกร
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 07:56 น »

q*069 เตั้งกระทู้เพื่อเพิ่มความขัดแย้งหรือไง q*077

Guest
นกน้อน
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 08:05 น »

q*062q*062q*062q*062

ใครตั้งกระทู้เนี้ย ไม่มีปัญญาคิดแล้วหรอ เป็นคนไทยหรือเปล่าครับ ถามว่าสมควรใหม แล้วถามกลับครับไปเล่นบ้านเขา เขาแตะเอาสตัดยันหน้าแข็งไม่ได้สักใบเหลืองเลย แล้วอย่างนี้สมควรหรือเปล่า ตกลงคุณได้ดูบอลทั้ง 2 นัดหรือเปล่าครับ
ไปเล่นบ้านมันโกงเราเยอะกว่านี้อีกพวกคุณได้ดูกันป่าว
Guest
เบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 08:38 น »

ไม่เคยชอบนิสัยดัสกรเลย เล่นตุกติกทุกนัดเท่าเห็นมา ถ้าทีมมีปัญหาจะทำตัวกร่างตลอด q*069q*069

Guest
แฟนบอลสยาม
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 08:50 น »

ดีใจ แต่ไม่ภูมิใจ (ใจมันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ เห็นแฟนมาเลย์ทยอยออกตั้งแต่เกม ยังไม่จบ ก็เห็นใจนะ เรื่องใบแดงก็ขอให้มันเป็นเรื่องบังเอิญที่เกิดขึ้นก็แล้วกันนะ) q*031

Guest
หนุ่มเชียงราย
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 08:53 น »

คุณคนขายชาติ....ไปอยู่มาเลเซีย..ไป๊

add
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 09:04 น »

q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 09:09 น »

เราคนไทยต้องเชียร์ไทยครับ แตะบ้านเขาเราเสียเปรียบ จังหวะโดนทำฟาวล์เราน่าจะได้กรรมการก็ไม่เป่า มาบ้านเราถ้าเราได้เปรียบบ้างก็เป็นธรรมดา ของการเตะแบบเหย้า-เยือนครับ

Guest
บอลไทยไปมวยโลก
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 09:54 น »

q*069q*029 จ้างบัวขาวมาเป็นกรรมการปะจบเถียงกันทำไมน้อ

Guest
Mr.หssมน้oย
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:03 น »

q*069

ใครตั้งกระทู้เนี้ย ไม่มีปัญญาคิดแล้วหรอ เป็นคนไทยหรือเปล่าครับ ถามว่าสมควรใหม แล้วถามกลับครับไปเล่นบ้านเขา เขาแตะเอาสตัดยันหน้าแข็งไม่ได้สักใบเหลืองเลย แล้วอย่างนี้สมควรหรือเปล่า ตกลงคุณได้ดูบอลทั้ง 2 นัดหรือเปล่าครับ
ก็เข้าใจ แต่ตอบตามกระทู้ เหลืองแดงนี้ มันไม่ใช่แล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:07 น »

ฟอร์มนักเตะไทยที่เล่นมีดังนี้ อดุลย์วิ่งตัดบอลตลอดเกม กวินเซฟลูกยากๆได้ ธีรศิลป์ทักษะดียิงคมแต่บางลูกถ้าจ่ายจะดีมาก จักรพันธ์มีความเร็วคล่อง อนุชาคล่อง ปิยพลทุ่มเทดี พิชิตพงษ์ก็ยังพื้นๆ ภานุพงษ์คลองบอลดีแต่ประกบไม่ค่อยแน่น ชลทิตย์หนักดีแต่ชอบเหวอ ธีราทรแรงดีคล่องแต่อย่าเติมเยอะใจเย็นๆหน่อย ดัสกรได้เก๋าแต่ชอบเกเร วินฟรีดคัดนักบอลมาได้ดีเมืองทองแทบทั้งทีม (7) ชลบุรี(3) บุรีรัมย์(1)ถ้าเอามาริโอ คริสเตียน แด็กโน่ โอนสัญชาติมาจาเป็น SCGไทยแลนด์ยูไนเด็ดเลย ถ้าให้แมนออฟเดอะแม๊ตซ์ขอให้กรรมการเกาหลีเพราะทำให้ไทยได้เปรียบเลยเล่นสบาย

Guest
ก๋องแก๋ง
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:12 น »

ดัสกรเชื่องช้าเกิน ทำให้บอลเสียจังหวะ บอลควรจะเร็วในบางจังหวะ แต่บอลมาถึงดัสกร บอลเลยไม่ต่อเนื่อง กองกลางไทยมีเจ๋งๆๆๆๆๆ เยอะมากกก ควรให้โอกาสคนอื่นๆเขา บอลสมัยนี้ 1 2 3 4 5 เร็วมาก ไม่ใช่จะเลี้ยงไปไหน วนไปวนมาปวดหัว เสียอารมณ์ บอลแทนที่จะดูไหลลื่น แต่ดัสกรทำให้ฝืดไปหมด นัดชิงขออย่าให้ท่านได้ลงเลย ไม่ลงก็ไม่มีผลเสียอะไรกับทีมชาติเลย q*026

Guest
ธีร์
เรทกระทู้
« ตอบ #161 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:26 น »

ดัสกร ทำตัวไม่ค่อยดี ทำตัวเก่ง ทำตัวเกาเหลา เกินไป เล่นสู้สสม ไม่ได้เลย

Guest
ตาโบเบ้
เรทกระทู้
« ตอบ #162 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:31 น »

ผมมองว่ามันเป็นแบบว่า 2 คนมีปัญหากันไม่ยอมจบ กรรมการวิ่งมาแจก เหลือง ดัสกร แต่ถ้าไม่แจกมาเลย์ มันก็ยังไงๆ อยู่นะครับเพราะต่างคนก็ไม่ยอมทั้งคู่ (แต่ผมก็เห็นใจมาเลนะไม่น่ามาโดนเหลืองเรื่องแบบนี้ถ้าไม่แจกเหลืองดัสกรมาเลย์ก็คงไม่โดนด้วย ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Guest
อิสระ
เรทกระทู้
« ตอบ #163 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:53 น »

ผมว่าดัสกรอะน่าจะโดนมาเลไม่น่าโดนหลอกครับเพราะดูมาดัสกรไปด่าเขาก่อนซึ่งหมอนี่อารมฌ์ร้อน ขี้เกียจไล่บอลไม่น่าติดทีมชาติเกือบทุกนัดที่มีปัญหากับนักเตะทีมฝั่งตรงข้ามทางโค้ชนาจะพิจารณาพฤติกรรมหน่อยว่าแบบนี้ควรติดทีมชาติหรือไม่คนไทยต้องมีน้ำใจ ไปสุ่สายตาชาวโลกเขาก็มองคนไทยไม่ดีอีก

Guest
อิสระ
เรทกระทู้
« ตอบ #164 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 10:55 น »

ผมว่าดัสกรอะน่าจะโดนมาเลไม่น่าโดนหลอกครับเพราะดูมาดัสกรไปด่าเขาก่อนซึ่งหมอนี่อารมฌ์ร้อน ขี้เกียจไล่บอลไม่น่าติดทีมชาติเกือบทุกนัดที่มีปัญหากับนักเตะทีมฝั่งตรงข้ามทางโค้ชนาจะพิจารณาพฤติกรรมหน่อยว่าแบบนี้ควรติดทีมชาติหรือไม่คนไทยต้องมีน้ำใจ ไปสุ่สายตาชาวโลกเขาก็มองคนไทยไม่ดีอีก

Guest
pik
เรทกระทู้
« ตอบ #165 เมื่อ: 15 ธ.ค. 12, 15:40 น »

ตอนเล่นกับเวียดนามไม่มีดัสกรเล่นดีมาก มัยรู้จะเอามันลงทำมัยมีแต่ลงปัยหาเรื่อง ถ้ามาเล่นแถวบ้านโดนขวดน้ำแน่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #166 เมื่อ: 13 ต.ค. 13, 21:09 น »

จ้างมาทำไม การเล่นผมว่าอยู่ที่วินัยนักเตะ ใช้ผู้ตัดสินของไทยก็ไม่เห็นเป็นไร ถ้าระดับเจ้าของทีมไม่จ้างให้ล้มผมว่า ฟุตบอล ไทยน่าจะไปไกลกว่านี้เยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 13, 22:11 น โดย dangerlife » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม