หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แนะนำร้านบรรยากาศดีย่านรังสิต คลองหลวง Swan Lake Cuisine อาหารไทย-ซีฟู๊ดรสจัดจ้า  (อ่าน 11126 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ

วันนี้ขอมาอัพรีวิว ร้าน Swan Lake Cuisine ครับ...

ร้านนี้ตั้งอยู่ตรงข้ามธรรมศาสตร์ รังสิต ตรงข้ามศูนย์กีฬาธรรมศาสตร์ รังสิต ครับ เยื้องๆกับ TU Dome Plazaครับ

เข้ามาถึงจะพบกับที่จอดรถ กว้างพอสมควร ครับ...

ร้านจะมีหลายโซนครับ
มีโซนกลางน้ำ บรรยากาศดีมากครับ แต่ต้องระวังยุงช่วงดึกๆ นิดนึงนะครับ
โซน ห้องอาหาร บรรยากาศมีทั้งเป็นห้องปรับอากาศ และoutdoor ฟังเพลงชิลล์ๆ ครับ
โซนห้องคาราโอเกะ มีทั้งหมด 10 ห้องครับ สนุกสนามกับกลุ่มเพื่อนๆ ได้เต็มที่ครับ ห้องใหม่มากๆครับ
แนวเพลงหลากหลาย เครื่องเสียงครบชุดครับ
และยังมีโซนห้องสำหรับจัดงาน น่าจะรองรับได้ถึง2-300ท่าน มีกลอง เครื่องเสียง โปรเจคเตอร์ ไวท์บอร์ด
และ WIFI ด้วยครับ...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:26 น »

q*078 แง่ว...รูปใหญ่เกิน อีกแล้วขออภัยครับ รอบหน้าจะย่อมาอีกหน่อยนะครับ

ไปดูกันที่อาหารส่วนนึงที่พวกผมสั่งมากันบ้างนะครับ... q*073

ป้ายเมนูแนะนำครับ...

ทอดมันม้วน ของร้านนี้เขาเอาทอดมันมาม้วนกับสาหร่ายเป็นโรล แล้วหั่นสไลด์เป็นชิ้นๆใหญ่กำลังดี เอาไปทอดจนสุกกำลังดี เป็นทอดมันที่แปลกตาไปอีกแบบ ราคาราวๆ 120 บาทครับคุ้มราคา

ไก่ห่อใบเตยครับหอมใช้ได้ครับ น่าจะ 120 บาทเท่ากัน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:30 น »

q*026

แกงส้มแป๊ะซะปลาช่อน ครับ สนนราคาที่ 280 บาท ครับ มีถ้วยเติมน้ำแกงส้มมาให้ด้วย

ปลากะพงนึ่งมะนาวครับ เมนูปลาที่นี้ อร่อยจริงๆครับ ติดใจกันทั้งแก๊ง ราคาตัวนี้น่าจะอยู่ที่ 320 บาทครับ

หอยนางรมทรงเครื่องครับ 120 บาท สดและคุ้มมากๆ เสริฟพร้อมเครื่องเคียงครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:32 น »

ทำไมเหมือนรูปขึ้นไม่ครบ q*035

เมนูนี้ชื่อว่า ...แซ่บหอย เป็นหอยแมลงภู่ตัวเป้งๆใหญ่มากๆครับ ของที่นี้ นึ่งสุกแล้วราดมาด้วยน้ำจิ้มซีฟุ๊ด ครับ ท่าจะแซ่บจริงๆ ชอบการจัดวางครับ แต่ไม่กล้าทานทานเผ็ดมากไม่ได้ ลาบปากเพื่อนครับ ;w; แต่ราคานี้ คุ้มอยู่นะครับ 120 บาท

ไข่เยี่ยวม้าทรงเครื่องครับ สนนราคาที่ 120 บาทครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:34 น »

ปลากระพงทอดน้ำปลาครับ ต้องขอน้ำราดเพิ่มหน่อยแจ่มมากเลยครับเค็มๆหวานๆ 320 บาทครับ

ออส่วนนิ่ม ของร้านสวอนเลค ที่นี้ใส่หอยนางรมมาเยอะมาก ไม่แน่ใจว่าพ่อครัวเผลอทำหกมารึเปล่า (มันเยอะเหลือเชื่อ) แป้งออส่วนก็รสชาติดี มาเสิร์ฟบนกระทะร้อนๆ กินกับซอสพริก อร่อยได้ใจ คุ้มราคามาก 180บาทครับ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:36 น »

กุ้งอบวุ้นเส้นครับ ของร้านสวอนเลคนี้ จะผ่ากลางกุ้งมาให้เลยทำให้ทานได้ง่ายขึ้นมากครับ สนนราคาหม้อนี้ที่ 230 บาทครับ

ข้าวผัดปู ครับ ข้างหลังนั่นห่อหมกมะพร้าวอ่อนครับ และหมูมะนาว หลังๆ ไม่ดูราคาเมนูแล้วครับ เครื่องติดแล้ว :P
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:38 น »

หมูมะนาวชัดๆอีกทีครับ q*072

เมนูนี้ของร้านสวอนเลคตั้งชื่อว่า 'ดาวล้อมเดือนครับ' แจ่มมากมากครับจานนี้
q*069
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:39 น »

ทางซ้ายไส้กรอกเยอรมัน ส่วนทางขวาคือต้มยำรวมมิตรทะเลน้ำใสครับ...เข้มข้นมากๆครับ แต่ละอย่างสดจริงๆไม่มีกลิ่นคาวไรเลยครับ ตอนทานนี้ดันปล่อยจนไฟดับไปไม่ค่อยร้อนแล้วถ้าทานตอนอุ่นๆ นี้แจ่มมากๆเลยครับ

เนื้อปูผัดผงกระหรี่ครับ เนื้อปูแกะล้วนๆครับไม่ใช่เนื้อปูกระป๋องทั่วไป อร่อยครับ หวานไม่มากครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 04:41 น »

เมนูนี้ชอบมากๆเลยครับของร้านสวอนเลคนี้ ปลากะพงสามสหายครับ ทั้งปลาที่สดหอม ส่วนท้ายทอดกระเทียมและน้ำจิ้มสามรสตรงส่วนกลางตัว อร่อยมากๆครับแปบเดียวเกลิ้ยงครับจานนี้ ไม่ติดตรงที่ สั่งมาเยอะ มีเบิ้ลแน่ๆครับ สนนราคาที่ 320 บาท ตัวใหญ่คุ้มมากๆครับ

ปิดท้ายด้วย ...เมนูนี้พิเศษครับลองสั่งมาดูเป็นเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้านครับชื่อว่า 'ยำสวอนเลค' เห็นขาวๆนั่นคือฟองของไข่ขาวครับ ด้านล่างเป็นซีฟู๊ดรสเข้มข้นมากครับ ต้องลองครับไม่แพงครับ 120 บาทสำหรับร้านนี้ติดใจครับอยากไปอีกแต่ จากที่พักผมไกลมากๆ ถ้าเพื่อนๆพี่น้องอยู่แถว ม.ธรรมศาสตร์ รังสิตนี่ พลาดไม่ได้ครับ
FB ของทาง ร้านครับ >>https://www.facebook.com/SwanLakeCuisine

เจอกันโอกาสหน้าครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับCommentครับ
...
..
.
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 12, 13:40 น »

ไม่ได้ทานไก่ห่อใบเตยมานานแล้ว ทุกเมนูนี่เห็นแล้วหิวมากมาย q*002

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พ.ย. 12, 13:23 น »

ออส่วนนิ่ม น่ากินมากมายเลยครับ q*062

Guest
นฐมน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 พ.ค. 13, 21:15 น »

Tags:  รังสิต  Swan Lake Cuisine  ปทุมธานี   คลองหลวง  อิ่มอร่อย  จัดเลี้ยง  อาหารไทย อาหารไทย ร้าน บรรยากาศ หลวง 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม