หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากทราบว่า รถกระบะ ยี้ห้อ ไหน ok!ที่สุด อยากได้ความรู้ค่ะ  (อ่าน 13891 ครั้ง)
Guest
วี
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 พ.ย. 12, 17:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากทราบสมรรถะนะ ของรถกระบะยี่ห้อไหน ok ที่สุด อยากได้ความรู้ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
asd
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 12, 15:45 น »

vigo

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ชาา
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 12, 18:31 น »

อีซูซุครับ หนึบนิ่ม ครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 14:39 น »

วีโก้แชมป์ 5 สปีด เครื่องยนต์และช่วงล่าง ไดมอนเทค DTS อัตราเร่งดีเยี่ยมประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างแน่นหนึบกว่าเก่าเห็นชัด ปลอดภัยยามขับขี่ บรรทุกหนักสบาย ทั้งเกียร์ธรรมดาและเกียร์ออโต้ ไม่เชื่อสอบถามพี่ป๋อและตุ๊กกี้ดู q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 21:02 น »

ไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ผมใช้มาทุกยี่ห้อแล้ว มาจบที่ โตต้าครับ เล่นไปเล่นครับไม่เสียใจ

Tags:
Guest
bbbb
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พ.ย. 12, 22:11 น »

ต้อง VIGO สุดยอดขอบอกครับ q*062

Tags:
Guest
FORD เรนเจอร์ สุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 12, 10:07 น »

q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 12, 16:43 น »

วีโก้ ช่วงล่าง DTS โตโยต้ารถยอดนิยม

Tags:
Guest
นาวา
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 12, 18:42 น »

นาวาร่า ที่สุดหากไม่คิดยี่ห้อนิสสัน

Tags:
Guest
Dak Tcehno Thai German
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พ.ย. 12, 15:36 น »

q*062
VIGO คับ ช่วงล่างปรับปรุงใหม่หนึบกว่าเดิม
ถ้าพูดเรื่องช่วงล่างนะคับ รถแต่ละรุ่นเขาออกแบบช่วงล่างมาดีทั้งนั้นแหละคับ แต่ถ้าเราใช้ไม่ถูกต้อง มันก็ย่อมส่งผลเสียต่อคนขับและรถของคุณคับ โทษช่วงล่างไม่ได้ถูกหรอกคับ โทษคนขับดีกว่าคับ
ความประหยัดน้ำมันอยู่ที่ฝ่าเท้าคับ เครื่องยนต์ 4 สูบเท่ากัน ปริมาตรความจุเท่ากันมันจะกินต่างกันได้ไงคับ ถ้าคุณไม่เข้าข้างรถรุ่นนั้นคับ

Tags:
Guest
Aon Zaa
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 พ.ย. 12, 04:11 น »

ยี้ห้อ. ที่คุณคิด นั้นแร่ะ

Tags:
Guest
น้าทร
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 12, 15:48 น »

ราคาขายต่อต้อง อีซูซุ ประหยัดน้ำมันบรรทุกหนักสบาย เข้าโค้งไม่ต้องห่วง โตโยก็โอเค หากแก้เรื่องช่วงล่างให้ดีกว่าเดิม ยี่ห้ออื่น หนาวแน่
Tags:
Guest
met
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ก.พ. 13, 15:43 น »

ไทรทันแรงสุดสุด เครื่อง 2.5 178 แรงม้า ตัวอื่น ซีซีมากกว่าก็จริง

Tags:
Guest
เกล
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 20 ก.พ. 13, 22:38 น »

BT 50 PRO ดีสุดขับมันส์พวงมาลัยช่วงล่างเฟริม์มาก ไปลองขับแล้วจะติดใจกะบะพันธ์แท้จิง พวกวีโก้อีซูซุยังใช้เครื่องเดิมเก่ามาหลาย10ปีแล้ว อันนี้พูดจากความเป็นช่างเลยครับ BT50 ข้อเสีย 2ข้อคือ เบาะตอนสองชันไปหน่อย และรางน้ำฝนไม่เป็นชิ้นเดียวกัน

Tags:
Guest
สิงห์รถกระบะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 6 เม.ย. 13, 20:36 น »

Bt50Pro และ Ford ranger เท่านั้นครับ ยี่ห้ออื่น ได้ผ่านการขยี้ด้วยผ่าเท้าผมมาแล้ว สองยี่ห้อที่กล่าว คือสุดของรถกระบะ ณ.ตอนนี้ ถ้าคุณติดยี่ห้อ และห่วงเรื่องราคาค่าซ่อมในอนาคต ก็ยี่ห้อ Isuzu Toyota ไปเถอะครับ แต่คุณคำนึงถึงเรื่องสมรรถนะ และความ"แข็งแกร่ง"ของตัวรถจริงๆ ไม่มียี่ห้ออื่นให้ได้เท่ากับ mazda และ ford ครับ ผมยืนยันด้วยประสบการณ์ครับ

Tags:
Guest
คนใช้รถ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 12 เม.ย. 13, 09:53 น »

q*062 รถมันมีดีคนละอย่างกันครับแล้วแต่ชอบ โดยส่วนตัวแล้วผมเคยลองใช้มาหมดทุกยี่ห้อแล้ว สุดท้ายก็มาจบความพอใจที่มาสด้าครับใช้อยู่ปัจจุบัน 2 คัน ไฟท์เตอร์กับ บีที-50 ไฟท์เตอร์ใช่มาตั้งแต่ออกรุ่นถึงปัจจุบันจะเข้ายี่สิบปีแล้วเคยเปลี่ยนแค่ลูกหมากกับโช้ค บีที-50 7 ปี ยังไม่เคยทำไรเลยครับ แต่อะไหร่ค่อนข้างแพงนะ แกร่งทนอึด ครับ แล้วแต่คุณว่าชอบแบบไหน

Tags:
Guest
THEXMEN 007
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 1 พ.ค. 13, 09:23 น »

ยี่ห้อ อะไรก็ดี ถ้า ขับขี่ อย่างไม่ประมาณ คิด และเปรียบ เทียบ ทั้งราคา และ ออฟชั่น ว่า อะไรคุ่มกว่ากัน ของแถม และบริการหลังการขาย

Tags:
Guest
เบียร์12345
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 พ.ค. 13, 08:26 น »

ใช้งานโต้โยต้าเลยน้องพี่ ยี่ห้อไหนจะดีระดับฟ้าแค่ไหนไม่รู้เอาความทนของแชทซีความอึดของเครื่องใช้พี่โต้ กับอีซูซุ ไม่ผิดหวังครับ ไม่เคยมิตซูไทรทัน ตัวสตาร์ด้าแรงจิงพอบรรทุกวิ่งไม่ค่อยออก ขึ้นทางลาดชัน วีโก้ปล่อยคลัชเบาๆก็ขึ้นแล้ว.

เอางี้แนะนำดูระบบส่งกำลังดีกว่า รุ่นไหนก็ไม่ต่างกันมาก พวกเชียร์ก็หลับตาเชียร์กันไป
แนะนำอีกอย่างทำไมไม่ไปลองเองวะมาถามแล้วจะรู้ได้ไงถามแบบนี้ออกแนวเข้เกียจออกข้างนอก

Tags:
Guest
boonler
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ส.ค. 13, 13:17 น »

มาสด้าbt50สุดยอดไม่ลองไม่รู้

Tags:
Guest
ช่างยุธ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ต.ค. 13, 07:00 น »

q*073 เลือก อีซุซุ เชฟ มิตซูปลอดภัยกว่าไหมน้อง เข้าโค้งเบรกชัวร์นะครับ รถอะซื้อใหม่ได้ตอนมันพัง แต่ชีวิตซื้อไม่ได้นะครับน้อง q*039

Tags:
Guest
จักร
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 12 ต.ค. 13, 08:00 น »

q*062
ขับ อีซูซุ มั่นใจเหมือนขับรถเยอรมัน

Tags:
Guest
CHOKY
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 13 ต.ค. 13, 07:26 น »

ถ้าเลือกก็ต้องอะไหล่หาง่าย ซ่อมไว บริการหลังการขายดี ความแรงความหนึบก็พอๆกันครับ q*062

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม