หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อายุเท่าไร มีเงินเก็บเท่าไรกันบ้าง ?  (อ่าน 43430 ครั้ง)
Guest
หาไปเรื่อยๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 15:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อายุ 43 เงินสด 400,000.00 บาทครับ
บ้านเช่า 4 หลัง
คอนโด 4 หลัง
รถ 4 คัน
ที่ดิน 8 ไร่
หนี้ 8 แสน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อิื่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 16:34 น »

q*077
เราอายุ 29 มีรถยนต์ 2 คัน,มีเงินเก็บ 2 แสนบาท, มีทองเก็บ 10 บาท, มีบ้านตัวเอง 1 หลัง, มีที่ดิน 5 ไร่, เป็นลูกจ้างส่วนราชการ เงินเดือน หมื่นกว่าบาทแต่มี่ที่ดินปลูกข้าว 3 เดือนได้เกือบแสน เลิกจากงานมีธุรกิจส่วนตัว อีกต่างหากได้รายได้ประมาณเดือนละ 2 หมื่นกว่าบาท มีหนี้สินอยู่ 6 แสนกว่าบาท ทำงานวันละ 17 ชม. ที่เหลือพักผ่อนแต่น้อยมาก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 19:20 น »

ตอนอายุ 29 แทบไม่มีเงินเก็บครับ ตอนนี้อายุ 43 มีเงินเก็บ 50 กว่าล้าน อายุไม่ใช่ตัวกำหนดอย่าไปซีเรียสครับ
อายุเท่ากันเลย ขอโทษถ้าค้ายาอย่ามาโพสนะ แค่อยากรู้ไปทำอะไรมา เพราะเรายังเป็นหนี้ท่วมหัวอยู่เลย q*069
Guest
เอก เอ่ก เอ้ก
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 20:14 น »

อายุ31 ไม่มีเงินเก็บเลี๊ยงกิ๊กหมด q*073

Guest
นายควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 20:41 น »

q*033อายุแค่นี้มีตั้ง 50,000.-แนะ ตอนเราอายุแค่นี้ มีแต่หนี้ๆๆๆๆๆเพราะไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทองกับเขา แล้วจะเอาอะไรมาเก็บ q*026q*064

Guest
SSK
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 26 เม.ย. 13, 21:16 น »

ตอนอายุ 43 มีหนี้อยู่ 400,000 บาท ไม่มีบ้าน มีเเต่รถมือสองมูลค่าขณะนั้น 120,000 บาท รายได้ขณะนั้น 45,000 บาท/เดือน
ตอนนี้อายุ 55 ผ่านมา 12 ปีพอดี มีเงินเก็บ 1.4 ล้านบาท มีรถ 1 คันมูลค่า 1 ล้าน มีบ้านมูลค่า 2.5 ล้านบาท ผ่อนไปเเล้ว 45%
รายได้ปัจจุบัน 140,000 บาท/เดือน

การเก็บออมอย่างทวีคูณสามารถทำได้ เมื่อมีรายได้ที่ดีพอ เเละ รายจ่ายต้องควบคุมให้ต่ำพอเท่าที่จะทำได้ ที่สำคัญต้องปลดหนี้สินทั้งหมดให้ได้ก่อน
ชีวิตในวัยที่สูงขึ้นทำให้เกิดหลักคิดเเละเกิดสติที่ดีมากมายมากกว่าวัยหนุ่มที่ผมตอนนั้นยังรักสนุกมากครับ

เเต่ถ้าหากทำได้ในวัยหนุ่ม คุณจะเยี่ยมมากเลยครับ
ขอให้มีความขยันหมั่นเพียร มีสติรู้ชั่วรู้ดี มีความมุ่งมั่น รักความสงบ มีมิตรไมตรีที่ดีอย่างจริงใจกับผู้คน เท่านี้ความรุ่งเรืองในฐานะการเงินจะมาเองครับ

Guest
mki
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 00:28 น »

จริงค่ะ ภาระแต่ละคนไม่เท่ากัน
อายุ 24
เป็นคนไม่มีอะไรเลยค่ะ

บ้านก็ยังต้องเช่า

เงินเดือนออก มา ก็ต้องแบ่งให้พ่อ กับแม่ คนละเท่าๆๆกัน

ค่าเทอมน้อง

ค่าเช่าบ้าน ค่าเสื้อใน ค่ารองเท้าทำงาน

ค่ากิน ค่ารถ

เงินเดือน 2 หมื่น ได้มาแต่ละเดือนก็ไม่เหลือเก็บ

พ่อแม่ก็ต้องให้ เพราะเราเป็นหนี้บุญคุณเค้ามาตั้งแต่เกิด -*-

ยังไม่มีเงินเก็บสักบาท
q*078q*078q*078q*078

Guest
ส้มลิ้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 09:12 น »

อายุ 20 มีเงินเก็บ 120,000 บาท มีลูก1 คน มีรถยนต์ 1 คัน มีรถมอเตอร์ไซค์ 1 คัน มีทอง 2 บาท ไม่เคยขอเงินพ่อ- แม่ ซักบาท ตั้งแต่อายุ 15 ทำงานหาเลี้ยงตัวเอง แล้วเก็บเองทุกบาท ตอนนี้กำลังจะเรียนต่อ ป.ตรี อิจฉาคนที่มีพ่อแม่เลี้ยงจริงๆๆเราลำบากต้องเลี้ยงตัวเอง ได้แค่นี้เราก้อภูมิใจแร้ว

Guest
Kun124
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 09:17 น »

q*029 อายุ54เป็นหนี้1.25ล้าน เริ่มเป็นหนี้ตั้งแต่หลังรับราชการได้5ปี
เงินเก็บ = 0.- บาท

Guest
โตน
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 27 เม.ย. 13, 09:46 น »

ผมอายุ 24 ยังไม่มีเงินเก็บครับ แต่ในบัญชีที่พ่อเก็บไว้มีอยู่ 50000 เหมือนกัน ส่วนเงินเดือน ก้อไว้หมุนเดือนชนเดือน ผมเงินเดือนแค่ 6500 บาทเองครับ ทำไงได้ ตอนนี้อยากได้มอไซต์ ก้อต้องเก็บเอง ตั้งแต่ทำงานมาไม่เคยขอพ่อ แม่เลย นอกจากแค่ขอติดเครื่องปรับอากาศอย่างเดียวเท่านั้นเอง ท้อใจอยู่เนี่ย กำลังหาสมัครบัตรเงินสดอยู่ เพราะบัตรเครดิตคงสมัคไม่ได้

Guest
พี่ใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 28 เม.ย. 13, 15:45 น »

ไม่มีเงินเก็บครับตอนนี้ แต่มีบ้าน ต้องผ่อน รถก็ต้องผ่อน ส่งให้แม่อีกส่งให้น้องอีกจะเอาที่ไหนเก็บละครับ แต่ก็จะมีบ้านมีรถแทนอ่ะรับส่วนใหญ่ได้เงินมาจะเอาไว้แต่งบ้าน ซื้อของเข้าบ้านมากกว่า แต่ผมใช้วิธีเก็บอีกวิธีหนึ่งครับลองให้เพื่อนๆๆไปลองคิดดู ผมใช้วิธีลงทุน ซื้อหมู-หรือซื้อแกะมาสัก 10 ตัว 3-4 เดือนปล่อยขายที่ ได้กำไรเฉลี่ยหักค่าอาหารได้สี่หมื่นกว่าบาทได้ ถ้าเป็นแกะะได้กำไลประมาณ 6 หมื่นได้ครับเพราะอาหารถูกว่าหมูมาก พอดีผมมีตลาดรองรับครับ คือผมมีงานประจำครับและวิธีนี้คือวิธีหาเงินของผมครับ คิดว่าเหมือนได้โบนัสปีหนึ่งก็เป็นแสนแล้วครับ

Guest
pkk
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 28 เม.ย. 13, 16:04 น »

ปัจจัยที่จะมีเงินเก็บมากเก็บน้อยมันขึ้นว่าเงินเดือนคุณมากหรือน้อย รายได้มีมาจากทางอื่นรึเปล่า ถ้าเงินเดือนหมื่นกว่าบาทแถบไม่ต้องพูดถึงครับ มีเงินเก็บได้ถือว่าคุณประหยัดมากครับ
แต่ถ้าเงินเดือนเยอะ สามหมื่นขึ้นถึง 5 หมื่นคุณมีเงินเก็บเยอะแน่
ทำงานอะไรว่ะ 4-5 หมื่น ผมทำงานกว่าจะได้4-5 หมื่นผมแทบตายต่อเดือนสูงสุดเกือบ 7 หมื่นก็เคยทำมาแล้ว พอดีผมเป็นสถาปนิกครับ

Guest
dom-ray
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 28 เม.ย. 13, 17:13 น »

อายุ43แล้วยังไม่มีอะไรเลยครับ

Guest
eMOdth
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 28 เม.ย. 13, 18:12 น »

อายุ 32 ครับ วันนี้ มีติดตัวอยู่ ไม่ถึง 5000

แต่ สิ้นปีหวังไว้ 60 ล้านครับ q*031

Guest
88
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 29 เม.ย. 13, 09:30 น »

สู้ๆต่อไปครับเดียวก็มีเอง
ผมอายุ 31 มีทาวเฮาส์ 1 หลัง มีรถ 1 คัน เงินเก็บอีกนิดหน่อย
ไม่ได้เอาสมบัติพ่อกับแม่เลย ทำคนเดียวเก็บคนเดียว

Guest
2421
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 5 พ.ค. 13, 23:44 น »

อายุ 23 ทำงาน 3 ปี มีหนี้ 4หมื่นกว่า ๆ

Guest
H2O
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 18 มิ.ย. 13, 15:56 น »

อายุ 29 ทำงานธนาคาร ตั้งแต่ อายุ 22 คะ มีเงินเก็บ 6 แสน ทองแท่ง 10 บาท รถเก๋งอัลติส ปี 2010 1 คัน กำลังจะส่งหมดปีหน้า (ไม่มีบ้านอยู่กับพ่อแม่) ถ้าหมดกับลังจะออก มิซูปาเจโร ค่ะ แต่ คาดว่า ต้องทำงานและเก็บเงินหนักขึ้นค่ะ q*069

Guest
พี่เบิด
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 29 มิ.ย. 13, 09:19 น »

รักษาสุขภาพกันให้ดี อย่าซีเรียส เงินไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของชีวิตครับ

Guest
kkk
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 6 ก.ค. 13, 09:42 น »

เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ถึงได้รู้ว่า แต่ละคนก็มีปัญหาแตกต่างกันออกไป เราตอนนี้อายุ34ปีเคยมีนะเมื่อปีที่แล้วในบัญชี แสนต้นๆ แต่ตอนนี้หมดไปกับการพนัน ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ q*078 อยากได้กลับมาคืน แต่ตอนนี้จะเริ่มเก็บใหม่แล้ว มีบ้านแล้ว รถยังผ่อนอยู่ มีทองอยู่4บาท และยังดีที่ทำประกันให้คนในครอบครัวและตัวเองอีก5กรมธรรม์หนักตัวนี้ละแต่มันก็เป็นเงินออมในอนาคตวันข้างหน้า ยามแก่ชรา ขอเป็นกำลังใจให้คนอื่นสู้ๆๆๆแล้วกันค่ะ

Guest
OME
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 24 ส.ค. 13, 23:49 น »

q*062 เปิดผ่านมา พอดีเพิ่ง อายุ 22 ครับ มีรถ มือสองtoyota + มีคอนโดส่วนตัวที่จ่ายครบเเล้ว 28.5 ตรม ปัจจุบันอยู่เเถวเอกมัย ชอบประสบการณ์เที่ยวต่างประเทศ เก็บเงินได้จะพยายามสงลทุนซื้อคอนโดเก็บครับ ปล่อยเช่า ให้เงินต่อเงินครับ หาทุนจากความขยัน เเละ รู้จักถูกคน ครับ เป็นกำลังให้ทุกคนครับ จริงๆเก็บเงินไม่ยากครับ ผมทำงาน ทำธุรกิจ ตั้งเเต่อายุ19 เคยเป็นช่างซ้อมเพดานตอนเรียนอยู่เมกา นายหน้าคอนโด ถ่ายงานโฆษณานิดหน่อย เเละ ดีจริงๆโชคดีที่ตัดสินใจทำธุรกิจส่วนตัว เอาจริงครับ อยู่ที่ความคิดทั้งนั้น ลองหา หนังสือดีดีอ่านครับ ..... ไว้เเนะนำให้ได้ เเละยินดีที่ได้ช่วยกัน add line มาคุยกันได้นะ Harinome ชื่อน้อง โอมครับ

อื้มลืมบอกไปรวมทรัพสินทร์ทั้งหมด ไม่รวมของพ่อเเม่ให้นะครับ
q*078q*078q*078q*078q*078 น่าจะรวมๆ 1,800,000 ครับ

Guest
นู๋คิดเท่า นี้
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 26 ส.ค. 13, 12:20 น »

49 ปี มีเงินเก็บ 1 แสน ทอง นิดหน่อย ไม่เปนไร ทำวันนี้ ว่า วันนี้จะกินไร และพรุ่งนี้ จะทำไร ก้อพอแล้ว และทำวันนี้ให้มีความสุข ก้อโอเค แล้ว สิ่งที่ต้อง ทำนั้นคือ ทำความดี สิ มันอยู่กับเราไปตา บ นาน เท่า นาน ของนอกกาย ตาย ห่า ไป เอาไร ไปได ปะ

Guest
ท๊อฟฟี่
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 4 ต.ค. 13, 17:05 น »

เงินในบัญชี พ่อกับแม่ฝากให้ 8 ล้านกว่า ทอง + เพรชอีก (อันนี้ไม่รู้อยุกับพ่อแม่)

ที่ดินวังน้ำเขียวอีกหลายไร่

เงินเก็บของตัวเอง บัญชีแรก 50000 บัญชีสอง 2 แสน

บ้านมีหลายหลังแระ แต่ไม่กล้าอยุคนเดียว กัวผี ( ของพ่อกับแม่นะ ไม่ชอบตรงที่ว่า มันใหญ่ กว้าง มีหลายห้อง)

มีเงินปล่อยกู้ แสนนุง ทองที่ตัวอีก 2 บาท แต่เพรชไม่มีนะ ไม่ชอบอ่ะรัยวาวๆ

มีบ้าน ที่ดินของตัวเอง บ้าน+ที่ดิน 50 ตารางเมตร ห้องน้ำ 1 ห้องนอน 1 ห้องครัว 1 ห้องรับแขก

มีมอไซค์ 2 คัน เคเอสอา กะฟีโน่

ส่วนรถ 4 ล้อยังมะได้ซื้อ ไม่มีใบขับขี่

ลืมบอก อายุ 17

เงินที่ได้ส่วนมากมาจากการขายของลงตลาด กับเงินปล่อยกู้

Guest
ผู้ไม่ยอมแพ้
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 03:10 น »

ผมอายุ 23 ไม่มีเงินเก็บ,,,ไม่มีประสอบการณ์ทำงานและ,,,ยังเรียนไม่จบ

Guest
ท๊อฟฟี่
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 12:15 น »

หืม แรงงงงงง

Guest
ตุ๋ย
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 7 ต.ค. 13, 12:15 น »

q*07524เริ่มล้าน ตอนนี้29 เงินสดสามล้าน ประกันสามแสนทองสามสิบบาท ที่ดินล้านห้า รถยนสี่คัน ลูกหนี้สองแสน

Guest
ประหยัดกันไปเถอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 13 ต.ค. 13, 11:17 น »

อายุ 18 ครับ ตอนนี้ผม มีเงินเก็บเกิน 200000 บาท
ผมทำงาน ทำงานขายอุปกรณ์ก่อสร้างครับพ่อผมจ้าง ช่วงเรียน ทำงาน
เสาร์-อาทิตย์
ช่วงปิดเทอม ทำ ทุกวัน ผมเป็นคนไม่ค่อยเที่ยวหรือซื้อของที่แพงๆ
ได้เดือนล่ะ 20000 วันธรรมดาได้ 600 บาท ได้ค่าอะไรต่างๆ ให้รู้จักประหยัด
ไว้ก่อน เก็บเงินไว้ ไม่ใช้ฟุ่มเฟือย ผมทำมาตั้งแต่ อายุ 15 แล้ว

Guest
sustiution iuna
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 11 พ.ย. 13, 09:02 น »

q*062 สุดยอดกันทุกคนนะครับ แต่ก่อนผมอะแย่มากไม่คิดเลยเรื่องเก็บเงินเนี่ย ตอนนี้พึ่งคิด 555+ ความคิดผม อย่าให้รางวัลตัวเองด้วยการชื้อ ของ ยอดเงินในบัญชีต่างหากคือรางวัล ถ้าเรารักตัวเองลูกหลานเราจะลำบาก คนที่จะเกิดมาจะลำบาก เออผมอายุ30นะครับลืมบอก q*070...ตอนนี้มีเงินเก็บห้าหมื่นเกือบหกหมื่น ผมเป็นคนยากจนพ่อแม่พี่ชายเสียหมดเป็นคนบ้านนอกตัวเล็กมากไม่มีบ้านไม่มีที่ดินไม่มีไร่นาไม่มีสมบัติใดๆเนือกจากพ่อแม่เสียแต่เด็กที่ดินเลยตกเป็นของคนอื่นแต่ผมก้อไม่ได้คิดอะไรหาเอาใหม่คิดแค่นี้ ตอนนี้อาศัยคนอื่นอยู่ครับเค้าก้อยากจนเหมือนกัน ขนาดคนจีนมาอาศัยอยู่ใต้ถุดบ้านคนอืนเก็บไข่ไก่ไข่เป็ตไปขายวันละฟอง2ฟองตอนนี้เค้ามีบ้าน3ชั้นหลังใหญ่มากเปิดร้ายขายหนังสือสบายไปแล้ว สิ่งที่ต้องระวังนะครับ การพนันทำคนให้ตายทั้งเป็นนะครับ กินข้าวกับน้ำปลาเพราะเก็บเงินหรือกินข้าวกับน้ำปลาเพราะเป็นผีพนัน พิมมั่วพิมรั่วพิมไม่เก่งขอโทดนะครับ

Guest
จอน
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 16 พ.ย. 13, 12:06 น »

อายุสี่สิบเงินเดือนตัวเองสามแสนไม่รวมภรรยา เงินเก็บยี่สิบล้าน มีบ้าน คอนโดน รถ สามคัน ไม่มีหนี้

Guest
อ่านดูๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 25 พ.ย. 13, 17:17 น »

q*069q*071q*072บางคนก้อรวยยยยยยยยยย/บางคนก้อจนนนนนนนนนนน// แต่เฉลี่ยๆๆ............ก้อพอเพียง พอไหว พอมีกันนิ.............เห้อๆๆ สุ้สุ้

Guest
ไม่มีชื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 3 ธ.ค. 13, 03:35 น »

อายุ 22 ค่ะ มี 1,200,000 กว่าๆ พ่อแม่ให้ค่ะ q*072

Guest
นาทา
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 25 พ.ค. 14, 15:15 น »

ตอนอายุ 20 ปี ทำงานแต่ไม่มีเงินเก็บเดือนชนเดือนก็ไม่ได้ต้องขอที่บ้านตลอด ทั้งค่าอาหาร ที่พัก พออายุ 26 ปีที่บ้านเกิดปัญหา ออกจากงานมาอยู่บ้านพร้อมกับรับหนี้ขอบครอบครัว 1,040,000 บาท พร้อมดอกเบี้ยร้อยร้อยละ 2 ด่อเดือนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทุกอย่างในบ้าน พออายุ 30 ปี ใช้หนี้หมด มี ทองอีก 22 บาท ปีต่อมา คุณพ่อป่วยเป็นเส้นเลือดในสมองตีบ ทอง 22 บาท หายไปแต่ก็มีความสุขที่สุด เพราะยังมีแรงใจอยู่ข้างๆ และฉันก็พร้อมสู้ต่อ ต่อนี้อายุ 33 ปี เงินเก็บมี 5000,000บาท บ้านกำลังผ่อนแบงค์ 1 หลัง รถกะบะมือสอง 1คันไว้ใช้ทำงาน แต่หน้าที่ของฉันตอนอายุ 26 ปีกับตอนนี้ต่างกันมาก แต่ก็ภูมิใจที่มาถึงวันนี้ได้ ขอบคุณกำลังใจที่ฉันมี

Guest
กวาง
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 12 ก.ย. 14, 12:53 น »

อายุ 25 ปี มีเงินเก็บ 3แสนกว่าๆค่ะ

Guest
แม็ก วรพงษ์
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 25 ธ.ค. 16, 17:53 น »

ตอนนี้อายุ 34 ตกงานอยู่เลยทำอาชีพค้าขายแทนกันเบื่อ โสดครับไม่มีลูกเมีย เมื่อก่อนมีเงินเก็บ 550000 แต่ให้น้ายืมไปบ้าง ปล่อยเงินกู้เอาดอกบ้างปัจจุบันเหลือเงินในบัญชีอยู่ 60000 เท่านั้นเองครับ

Guest
น.ส.วิรัลพัชร-สิงห์เรือง
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 24 ก.ค. 18, 16:23 น »

อยากทราบว่าอายุ37แล้วถ้าออมต้องออมเดือนล่ะเท่าไรถึงอายุ60ปีจะคุ้มไหมค่ะ

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม