หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฟัังเรื่องของผมหน่อยนะครับ  (อ่าน 1468 ครั้ง)
Guest
Ryosuke
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 ต.ค. 12, 13:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับพอดีผมมีปัญหากับแฟน ช่วยมารับฟังปัญหาของผมหน่อยนะครับ

แฟนผมเป็นคนอารมณ์ร้อนมากครับ และเรามักจะมีปัญหาทะเลาะกันเสมอๆ บ่อยมาก
และปัญหาที่ทะเลาะกันเป็นปัญหาที่ดูแล้วไม่เป็นเรื่องเลยครับ งอลเล็กๆน้อยๆ ขอยกตัวอย่างที่พึ่งเกิดนะครับ เช่น ผมได้คุยกับเเฟนผ่านทางแชท ผมได้ทำการส่งตอบไป แล้วแถบเเชทนั้นขึ้นว่าแฟนผมอ่านแล้ว ผมเลยบอกแฟนผมว่า''อ่านและไม่ตอบ'' แฟนผมพูดว่ายังไม่ได้อ่านเลย และเราก็คุยกันปกติ5นาที จนเค้าบอกว่าเดี๋ยวดึกๆจะโทรหา ผมตอบกลับว่าOK หลังจากนั้นสักพักแฟนผมก็โมโห เเละบอกว่ามันหงุดหงิดที่ผมบอกมันว่าอ่านแชทแล้ว แต่มันยังไม่ได้อ่าน นั้นละครับ งอลผมโมโหผมไป1วันเต็มๆ (มีหลายเรื่องครับเพราะทะเลาะกันบ่อยแค่บางครั้งผมไปซื้อโจกให้มันกิน ผมไม่แกะ มันยังร้องไห้และทะเลาะกับผมเลย เห้ออ รู้สึกจะผิดทุกอย่าง)

เวลาทะเลาะแฟนผมชอบพูดคำหยาบ และ ทำตัวทำร้ายจิตใจผมเสมอๆ ด่าผมหมด หาว่าเรื่องที่เกิดขึ้นผมชอบสร้างปัญหา และเป็นปัญหาปัญญาอ่อน q*031

ล่าสุดครับ ผมโพสเพลงลงเฟสบุคเธอ(แบบว่าโพสลงหน้าแรกตัวเองแล้วเเท๊กชื่อเธอน่ะครับ) เธอเล่นเฟสตั้งนานไม่สนใจเลย จนผมบอกว่าผมส่งเพลงไปให้โดยการแทกชื่อให้ เธอจึงรุ้เเล้วกดยืนยัน แค่นี้ไม่มีอะไรเลย ผมจึงคิด แค่นี้เองหรือ ฟังก็ไม่ฟัง เหมือนกดยืนยันเป็นพิธี ผมก็เลยลบเพลงเพราะเห็นว่ามันไม่ค่อยสำคัญสำหรับเธอเท่าไร เท่านั้นล่ะครับ ! เธอด่าผม ทะเลาะผมเลย คำด่าก็มี สัสมาและครับ1ตัว q*062

เวลาผมทะเลาะกับเธอผมไม่พูดคำหยาบนะ เเค่บอกให้เธอใจเย็นๆ ใช้เหตุผล และผมก็ไม่เคยใช้กำลังใส่เธอเลย แต่เธอไม่ครับ ด่า ว่า และ บอกเลิกผมหลายครั้ง(และก็กลับมาดีกัน)

แต่ถึงมันจะโมโห หงุดหงิดและ ทำตัวแบบนี้ เธอก็ยังคิดได้มาอขอโทษผมครับ เรารักกันมาก แต่ทะเลาะกันแบบนี้บ่อยเกิน

ผมเคยพูดไว้ว่าผมทนนิสัยของเธอได้ เพราะผมรักเธอและเข้าใจตัวตนของเธอ
แต่เธอกลับบอกว่า เธอไม่ได้ต้องการให้ผมทนนิสัยแย่ๆของเธอ เพราะรักคือการเข้าใจไม่ใช่อดทน (ตอนนั้นผมก็ไม่ได้เถียงไรเธอ กลัวเถียงจะทะเลาะกันอีก พอดีพึ่งดีกัน)

ผมเข้าใจที่เธอบอก ผมคิดว่ามันก็ต้องใช้ความอดทนบ้างล่ะ และผมก็อดทนได้มาโดยตลอด แต่ผมโดนทุกวันๆๆ คำด่า ว่า ก็แรงขึ้นเรื่อยๆๆครับ เข้าใจอย่างเดียวคงไม่พอ เพราะเราก็ช้ำเป็น q*038

โดยส่วนตัวผมว่าเธอเสียนิสัยเเล้วล่ะครับเพราะอะไรไม่ตรงใจมันหน่อยโวยวายมาเชียว และบางทีผมก็ขอโทษเค้าทั้งๆที่ผมไม่ผิดแต่ผมเลี่ยงที่จะมีปัญหา ที่ผมมาต้งแบบนี้ผมเพียงแค่อยากจะมาระบายเพราะผมโดนบ่อยเหลือเกิน
และอยากทราบข้อคิดเห็นจากเพื่อนๆว่า ผมควรทำตัวอย่างไรดี หรือ ข้อเสนอแนะอะไรก็ได้ครับผมอยากฟังหมด

ผมก็ยังรักมันนะครับและมันก็คงรักผมเพราะบางครั้งมันสำนึกมันก็ร้องไห้ เมื่อวานเธอจะมาหาที่บ้าน ผมไม่ให้เธอมาเพราะ มีเหตุติดขัดนิดหน่อย บ่ายๆมันก็ร้องไห้เพราะเธอเตรียมเซอร์ไพร์ด้วยกานทำพายเค้กมาให้

ผมกับเธอคบกันมาเกิน2ปีเเล้วครับ และเรามีความสัมพันธ์กันอย่างลึกซึ้งเลยทีเดียว(สำหรับผมนะ ฮะๆ )

ขอบคุณที่มารับฟังเรื่องไร้สาระของผมนะครับ q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 ต.ค. 12, 16:15 น »

ไม่หยาบคายหรือใช้กำลังดีแล้วล่ะครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 ต.ค. 12, 18:43 น »

ทนได้ก็ทนกันไป ทนไม่ได้ก็เลิกคบกันครับ ไม่รู้จะบอกให้แก้ยังไง คุณน่าจะรู้ตัวดี

q*069q*072q*039

Tags:
Guest
ทางแก้
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 ต.ค. 12, 22:37 น »

กราบเท้าเมียก่อนนอน แล้วทุกอย่างจะดีขึ้น q*062

ถ้าเมียโกรธ โมโหอาละวาด ก็ให้ยกเท้าเมียมาลูบหัวคุณ เธอจะหายโกรธแน่นอน q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 12, 08:51 น »

เฮ้อ เด็กๆเอ๊ย q*069
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 12, 11:11 น »

ผู้ใหญ่อย่างเรา เลยเซ๊งเป็ดเลยเนอะ q*070
Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ต.ค. 12, 14:48 น »

ระวัง!จะถูกเธอฆ่ายัดถุงไปทิ้งแบบที่เป็นข่าวนะครับ q*026q*027
ถึงตอนนั้นแล้ว น้องจะว่าเธอรักเราอยู่หรือเปล่า q*031

ดูแล้วเธอไม่ค่อยปกติเท่าไร ใครๆก็ดูออก q*077
หรือมันไม่จริง q*033

เธอไม่เหมาะจะเป็นแฟนของใครหรอกครับ

อย่าไปขยายพันธ์แบบนี้เพิ่มขึ้นอีกเลย

คุณแม่ขอร้องงงงงงงงง

ผู้หญิงบางคนเกิดมาเหมาะที่จะอยู่คนเดียวครับ
บางคนต้องเข้าห้องขัง
บางคนต้องไปหลังคาแดง

q*039

Tags:
Guest
เฮียม้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 12, 02:32 น »

เฮ้อ ยัยแก่แป๊ดดดด เอ้ย ... q*073q*071q*039
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 12, 08:36 น »

ผู้ใหญ่อย่างเรา เลยเซ๊งเป็ดเลยเนอะ q*070

เมื่อโตกว่านี้ เค้าจะรู้ว่า ชีวิตยังมีอะไรอีกมากมายนัก เนอะคะ q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 12, 08:40 น »

เฮ้อ ยัยแก่แป๊ดดดด เอ้ย ... q*073q*071q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 ต.ค. 12, 12:15 น »

อยากพูด อยาก comment มากกกก .. แต่กลัว จะรับกันไมไ่ด้ .. q*073q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 ต.ค. 12, 22:12 น »

ดีแล้ว เดี๋ยวน้องเค้าตกใจ ดูท่าทางจะเด็ก และดูท่าทางสุนัขในปากแกจะจัดหนัก q*070
Tags:
Guest
mookkkkk
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 ต.ค. 12, 03:25 น »

เราก็โมโหบ่อยนะ แต่พอนึกได้ก็ขอโทษ
แฟนเราก็เหมือนเธอล้ะ อดทนพยายามไม่โมโหใส่เราคืน
แต่เหตุที่เราโมโหบ่อย เพราะเราได้รับแรงกดดันจากที่บ้านของแฟนเรา เพราะญาติๆของแฟนจะคอยเรียกตัวเขาตลอด
เขาก็ไม่มีความเป็นส่วนตัวเราก็ได้รับความรู้สึกกดดันไปด้วย จนกลายเป็นความเครียดและโมโหคิดเล็กคิดน้อยบ่อยๆ

แต่ตอนนี้ก็พยายามใจเย็นลง ยังดีที่เรากับแฟนคุยกันตลอดว่าต่างฝ่ายมีอะๆรที่ควรปรุบปรุงบ้างเลยเข้าใจกันมากขึ้น
เธอก็ลองบอกแฟนเธอดูว่าพยายามใจเย็นลงหน่อย อธิบายให้เธอเข้าใจว่านายไม่ชอบ รู้สึกไม่สบายใจ
คุยแบบเปิดใจน้ะและบอกให้เธอใจเย็นอย่าเพิ่งโมโห
เพราะนายมาพูดเพื่อให้เรารักกันมากขึ้นไม่ใช่มาพูดเพื่อจะมาตำหนิเธอหรอก และอยากให้เราเข้าใจและรักกันนานๆ

เราพิมพ์ยาวไปหน่อยเนอะแต่เราก็ขอให้นายกับแฟนนายเข้าใจกันไวๆน้ะ รักกันนานๆ q*062q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 12, 19:17 น »

ช่วงรักกันอยู่ ก็มักจะบอกว่าทนได้รับได้ เมื่อมันไม่ไหวจริงๆ แล้วคิดทบทวนดู คุณจะรู้ว่า เฮ้อ!!! ทนไปได้ไงฟระตรู

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม