หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จับผิด..นายกรัฐมนตรี คนปักษ์ใต้....  (อ่าน 258 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ก.ย. 12, 22:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สืบเนื่องจาก Comment ของคุณ Stafano ในกระทู้"นายทุนสามัญกับ นายทุนสามานย์ แตกต่างกันอย่างไร?" ของผม นำมาขยายความกระทู้ใหม่ครับ.....

ท่านแมนจะรู้ข่าวได้เฉพาะจังหวัดที่อยู่เหนือประจวบขึ้นไปจนถึงเชียงรายครับ ถ้าจังหวัดที่อยู่ใต้ประจวบลงไปไม่ว่าจะเป็นข่าวอะไรเครื่องรับขัดข้องทันที่ครับ.555

ที่ท่าน Stafano กล่าวเช่นนี้ ก็คงหมายถึง นายทุนทั่วๆไปในภาคใต้ ที่มาเป็นนักการเมือง ลองมาวิเคราะห์กันครับว่า คนในพรรคประชาธิปัตย์ มีใครบ้าง คนภาคใต้แบบสมองปกตินะ ชอบพรรคประชาธิปัตย์ทุกคน คนที่ด่าคนของพรรคปชป.สังเกตุได้ ดูมันจะเพี้ยนๆ

มีนายดาบจราจรคนหนึ่ง พรรคพวกผมเอง..คนนครศรีฯ คนท่าแพ คนบ้านเดียวกัน เป็นตร.จราจร ถนนรามฯ ไม่ชอบ คนของพรรคประชาธิปัตย์... พ่อ-แม่อยู่ที่ท่าแพ นครศรีฯ พ่อ-แม่ของ ตัวเองห้ามเข้าบ้าน ไล่ตะเพิด555

มันชื่นชมชื่นชอบทักษิณฯ เพราะเวลาชุมนุม ก็พาคนไปชุมนุมหลาย คน ถ้า 5 คนได้มา 2พัน เงินสดๆ(เห็นกะตา) ส่วนพวกรับจ้างก็ไปรับเอาที่ชุมนุม ตอน 3 ทุ่ม คะยั้นคะยอให้ผมหาไปให้ มากเท่าไร ไม่อั้น..5 คน 2 พัน ไม่เกี่ยวกับคนถูกจ้าง ไม่โกหก ให้สาบาญที่ใหนได้เลย..มันเห็นแก่ได้ ..มันจะเลี้ยงอาหาร น้ำ ผม เป็นประจำ ..ผมบอกว่าไม่เอา..เงินบาป เงินร้อน..ออกมาเลือดบาป..ไม่ชอบ มันเถียงข้างๆคูๆ เริ่มเลยครับ

1. นายชวน หลีกภัย อาชีพทนายความ สนง.เสนีย์ปราโมทย์ ลูกชายป้า ถ้วน แม่ค้าขายขี้ปลาพุงปลาอยู่ที่ตลาดสดเมืองตรัง ขนาดลูกชายได้เป็นนายกฯ แม่ยังคงขายขี้ปลาพุงปลาขวดละ 1-2 บาทอยู่อย่างนั้น จนแก่ชราจึงเลิกขาย.....

พรรคประชาธิปัตย์ เป็นพรรคการเมืองประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ทุกคนมีสิทธิ์เป็นหัวหน้าพรรค มีสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี แตกต่างกับ พรรคนายทุนอื่นๆ นายทุนเป็นเองไม่ได้ก้อให้น้องสาว หน่อมแน้ม เป็นแทน คนอื่นไม่มีสิทธิ์

คนในพรรคประชาธิปัตย์ มีทุกระดับชั้นทุกอาชีพ ทั้ง ศักดินา พ่อค้าแม่ค้า วานิช ข้าราชการพลเรือน ตำรวจ ทหาร นายธนาคาร ครู อาจารย์ คนธรรมดาๆ ชาวไร่ ชาวนา นักสึกษา คนกวาดขยะ แม้แต่คนกวาดขยะอาจจะเป้นนายกได้ ถ้าสังกัดพรรคนี้

นายชวนได้เป็นหัวหน้าพรรค มาจากการเลือกตั้งของสมาชิกในพรรค ไม่ใช่อุปโหลกขึ้นมา..

นายชวนเป็นนายกรัฐมนตรี 2 สมัย ตามรัฐธรรมนูยทุกประการ

ถ้าจะหา มูลความผิด ของนายชวน หลีกภัย ยากมาก นอกจากการกล่าวหา พอพิสูจน์ขึ้นมา เห็นจริงว่าไม่ผิด.....เรื่องของน้องชายไม่ควรนำมาเกี่ยว คนละเรื่องกัน....อ้ายไข่นุ้ยชอบอ้างนัก

สรุปว่า นายชวน ไม่ใช่นายทุน หรือนายทุนสามานย์ นาย ชวน หลีกภัย ไม่ใช่คนดีธรรมดาๆ แต่เป็นคน โคตรดี ซื่อสัตย์ สุจริต เป็นที่ชื่นชอบของ"คนดี" ทั่วไป แม้แต่คุณลำตะคอง คนภาคอื่นยังชื่นชอบ

มีต่อครับ..มีอีกหลายคน

//ช.ผาสุข(คนไม่สังกัดพรรคใดๆสมัยทรท.เลือกทักษิณฯ)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 12, 23:08 น »

ผมไม่รู้จะจับผิดท่านชวนตรงใหน..ครับ ท่าน Stafano

2. พลเอก เปรม ฯ นายกรัฐมนตรี 2 สมัย เป็นรัฐบุรุษ การเป็นรัฐบุรุษ เป็นการยกย่องคน คนดีจริงๆ ทำดีติดต่อกันนาน แทบจะตลอดชีวิต ทำคุณประโยชน์ให้กับประเทศชาติอย่างใหญ่หลวง จึงจะได้รับตำแหน่งอันทรงเกียรติ์นี้

ท่านเป็นคนสงขลา เป็นคนดี เล่าประวัติ และการทำความดี ยืดยาว จนเล่าไม่หวาดไม่ไหว....

ท่านเป็นทหารนอกราชการ เกษียณราชการ (อยากบอกว่าท่านแต่งชุดทหารได้..อย่าเข้าใจผิด)

แต่ด้วยท่าน มีตำแหน่งเป็นประธานองคมนตรี พระมหากษัตริย์ ทรงเลือก และแต่งตั้ง ทำหน้าประมาณว่าเป็นกลุ่มคนให้คำปรึกษา แห่งกษัตริย์ ในด้านต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับบ้านเมืองทุกเรื่อง

แต่คนเสื้อแดงคิดไปตามแนวคิดของคนเสื้อแดง ซึ่งท่านก็ปฏิเสธอยู่บ่อยๆ แต่คนเสื้อแดงก็พยายามที่โยงใยเข้าไปเกี่ยวข้องกับการปฏิวัติ 19กย.2549 ซึ่งท่านก็ปฏิเสธว่าไม่เกี่ยวข้องใดๆ คนเสื้อแดงก็ไม่เชื่อ.

ท่านนี้ เป็นทหารอาชีพ ไม่ใช่นายทุน ประธานสภาฯ เป็นผู้เสนอตำแหน่งให้ท่านเอง...เสนอ 2 ครั้ง ท่านรับ 2 ครั้ง เสนอครั้งที่ 3 ท่านปฏิเสธ

ผุ้คนมองเห้นแล้วว่า ท่านไมหลงในอำนาจ ไม่หลงในลาภยศ เป็นบุคคลดีเด่นของประเทศนี้..แต่คนเสื้อแดงไม่ชอบ...

เพราะอำนาจเงิน ทำให้มนุษย์หลงผิดได้ คนที่กล่าวร้าย ใส่ร้ายท่าน ต้องได้รับเวร รับกรรมอย่างแน่นอน

//ช.ผาสุข

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 12, 23:18 น »

ท่านที่ 3 นาย สุเทพ เทือกสุบรรณ เป็นรองนายกรัฐมนตรี สมัยคุณ อภิสิทธิ์ฯเป็นนายก รับตำแหน่งรัฐมนตรีจนนับไม่ถ้วนหลายสมัย...เป็นนักการเมืองฝีปากดี

เวลาถึงคราวอภิปราย ทุกครั้ง มันส์หยดติ๋งๆๆๆ ข้อกล่าวหาต่างๆ ที่รุมเร้า ก็เราต้องรอ มันขึ้นอยู่ที่ศาล...และหลายเรื่องจะอธิบายความในสภาผู้แทนราษฎร..ก้รอฟังกัน...ทุกเรื่องราวอย่าฟังคนอื่นแล้วเชื่อ หรือตัวเองเชื่อ มันอาจจะผิดทั้งหมดก็ได้

คนๆนี้ เป็น คนดีคนหนึ่ง ในพรรคประชาธิปัตย์ และเป็นคนภาคใต้

//ช.ผาสุข(คนสังกัดพักผ่อนนอนหลับ555+++)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 09:59 น »

คำว่า "นายทุน" หมายถึงผู้คนทั้งหญิงชาย นำเงินมาทำธุรกิจใดๆ เพื่อได้ผลกำไร สำหรับผู้หญิง น่าจะเรียกว่า นางทุน หรือ นส.ทุน หรือ กะเทยทุน555+++

ชาวเกษตรกร ชาวไร่ ชาวนา ชาวสวน ไม่เรียกว่า นายทุน

เท่าที่ทราบ นายสุเทพฯ ไม่ใช่นายทุน...เป็นเกษตรกร

การซื้อที่ดิน ที่ว่า สุเทพมีที่ดิน จำนวนมาก อันนี้ผมไม่รู้ ก็ต้องรอชี้แจงในสภาฯ หรือ ศาล จะวินิจฉัย ต่อไป

//ช.ผาสุข(คนใต้ขนานแท้)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 10:09 น »

ดีไม่มีที่ติสักคนเลยครับแต่ละคน ส่วนคนไม่ดีให้รอศาลตัดสิน....รอดูก็แล้วกันครับ. (ส่วนคดีที่หมดอายุความไม่นับกัน ยกประโยชน์ให้กับจำเลย)555

ที่เรื่องของน้องชายนายชวน ชวนไม่เกี่ยว เรื่องของเเทนนายเทพไม่เกี่ยว แล้วท่านไม่แยกเรื่องของทักกี้ ยิ่งลักษณ์ไม่เกี่ยวบ้างละให้ทั่งถึงด้วยครับ. q*072
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 11:14 น »

ที่ถูกต้อง เราต้อง วิจารณ์ เฉพาะนักการเมือง เพราะนักการเมือง เป็นผู้แทนของประชาชน ถ้าไม่ดี ไม่ว่าใคร ไม่ว่าคนภาคใหน ชายหรือ หญิง ใส่เกียร์ 10 ชนเลยครับ

ถ้าจะนำเครือญาติคนอื่นมาเกี่ยว ก็อาจจะต้องเกี่ยวไปถึง พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตายาย ลูก หลาน เหลน โหลน เรียกว่าเกี่ยว 10 ชั่วโคตร..อย่างงี้ ก็ไม่ไหวครับ ท่าน Stafano เพื่อนร่วมชาติที่รัก

หมายเหตุ..ทักษิณฯ -ยิ่งลักษณ์ เป็นนักการเมืองครับ และเป็นนายทุนสามานย์ ครับ

ถ้าผม เป็นนักการเมือง จะไปคุ้ยประวัติ "ขุนชำนิราชกิจ แห่งนครศรีธรรมราช" ปุ่ของผมก็ไม่ถูกครับ ท่าน Stafano เพื่อนร่วมชาติที่รัก

//ช.ผาสุข

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 12:31 น »

ที่ถูกต้อง เราต้อง วิจารณ์ เฉพาะนักการเมือง เพราะนักการเมือง เป็นผู้แทนของประชาชน ถ้าไม่ดี ไม่ว่าใคร ไม่ว่าคนภาคใหน ชายหรือ หญิง ใส่เกียร์ 10 ชนเลยครับ

ถ้าจะนำเครือญาติคนอื่นมาเกี่ยว ก็อาจจะต้องเกี่ยวไปถึง พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตายาย ลูก หลาน เหลน โหลน เรียกว่าเกี่ยว 10 ชั่วโคตร..อย่างงี้ ก็ไม่ไหวครับ ท่าน Stafano เพื่อนร่วมชาติที่รัก

หมายเหตุ..ทักษิณฯ -ยิ่งลักษณ์ เป็นนักการเมืองครับ และเป็นนายทุนสามานย์ ครับ

ถ้าผม เป็นนักการเมือง จะไปคุ้ยประวัติ "ขุนชำนิราชกิจ แห่งนครศรีธรรมราช" ปุ่ของผมก็ไม่ถูกครับ ท่าน Stafano เพื่อนร่วมชาติที่รัก

//ช.ผาสุข
นายแทน เทือกสุบรรณเป็นนักการเมืองท้องถิ่นไม่ใช่หรือครับท่านอาวุโสที่นับถือแล้วท่านจะอ้างอย่างไรกับผมอีกละครับ. q*039

ส่วนยิ่งลักษณ์ ผมยังไม่เห็นเค้าทำความผิดอะไรเลยซักคดีทั้งก่อนเล่นการเมืองและขณะปฎิบัติหน้าที่เป็นนายก แต่ท่านก็ต่อว่าเค้าเป็นเนื่องๆเพราะอะไรช่วยยกตัวอย่างที่ท่านพร่ำบอกเสมอว่า "อันนี้ผมไม่รู้ ก็ต้องรอชี้แจงในสภาฯ หรือ ศาล จะวินิจฉัย ต่อไป" นี่ท่านรอศาลวินิจฉัยแล้วใช่หรือไม่ครับสำหรับนายกปู. q*034
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 13:53 น »

บอกตรงๆ ผมยังไม่รู้เลยว่า นายแทน เป็นนักการเมือง คงจะตกข่าว ถ้าจำไม่ผิด มาสมัครแทน นายสุเทพฯ ตอนที่นายสุเทพฯลาออก ไประยะหนึ่ง เท่าที่ทราบตอนนี้ไม่ได้เป็นแล้วนะครับ หรือผมตกข่าว...

ผมก็บอกไว้ว่า ถ้าเป็นนักการเมือง เลว ชั่ว เข้าเกียร์ 10 ชนเลย (คห.5)ครับคุณ Stafano เพื่อนร่วมชาติ

//ช.ผาสุข

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 14:02 น »

4. คุณบัญญัติ บรรทัดฐาน เปนนักฎหมายมืออาชีพ เป็นนักการเมืองรุ่นลายคราม เป็นรัฐมนตรีหลายสมัย เป็น คนดีของชาวปักษ์ใต้ ไม่เคยได้ยินเรื่องทุจริต โกงบ้านโกงเมือง

ผมไม่ชอบนายบัญญัติฯอยู่อย่างเดียว เวลาอภิปรายในสภาฯ ชอบเอามือล้วงกระเป๋า ชักเข้าชักออก มากเกินไป พวกเราก้ขำขัน สงสัยไม่เอามือล้วงกระเป๋าพูดไม่ออก สมองไม่แล่นนน555+++

//ช.ผาสุข(คนใต้ขนานแท้ ขนาดอยู่กรุงเทพ50ปียังพูดทองแดง55++)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 14:14 น »

5. นาย ไตรรงค์ สุวรรณคีรี เป้นอาจารย์สอนในมหาวิทยาลัย ธรรมศาตร์ คณะเศรษฐศาสตร์ เคยเป็นรองนายกรัฐมนตรี เป็นรัฐมนตรี หลายครั้ง หลายสมัย....อภิปรายในสภาฯคราวใด ขำกลิ้ง เต็มไปด้วยข้อมูล...ไม่เคยมีข่าวเสียหาย หรือโกงกินคอรัปชั่น

เขาเสียอย่างเดียว เวลาพูดภาษากลาง ทองแดง มากไปหน่อย เขาบอกกับนักข่าวว่า "ขนาดป้มปู้ดปาสาอังกฤษยังตองแดงเลย แต่ฝรั่งมันควังงรู้" 555++++

เป็นนักการเมือง คนดีของคนปักษ์ใต้ อีกคนหนึ่ง....ไม่เคยได้ยินเรื่องโกงกินคอรัปชั่น

//ช.ผาสุข

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 ก.ย. 12, 14:25 น »

สาบาญก็ได้ว่า ผมไม่ได้เป็นสมาชิกพรรค ประชาธิปัตย์ ผมเคยเลือก ทักษิณฯ จำลองฯ สมัคร คราวที่ผ่านมา VOTE NO เพราะไม่ชอบพรรคนายทุนสามานย์

เพียงเท่านี้ก็พอ...แล้วครับ

ท่านStafano ลองยกใครสัก1-2 คนพรรคอื่นที่เป็นนายกรัฐมนตรี เป็นรัฐมนตรี พรรคอื่นๆ คนภาคอื่นๆ ให้ผมฟัง เป็นบุญ ต่อรู หน่อย ซึ่งเป็นพรรคนายทุนสามานย์ทั้งนั้น

สมุนรับใช้นายทุนสามานย์ ชื่นชม ชื่นชอบ ผมจะบ้าตาย....ในโลกนี้ก็มีด้วย ไม่น่าเชื่อ ช่างไม่รู้ประสีประสาเรื่อง ระบอบประชาธิอปไตยเอาเสียเลย ไม่รู้รัฐธรรมนูญเอาเสียเลย..ไม่รู้เรียนกันมาได้อย่างไร..ซื่อบื้อสะดือบวม

//ช.ผาสุข

Tags:  นายกรัฐมนตรี 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม