หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สารภาพครับ ผมมอง “นายตัน” ผิดไป  (อ่าน 99882 ครั้ง)
Guest
ddf
เรทกระทู้
« ตอบ #225 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แหม ก็เค้าเป็นพ่อค้านี่ครับ ก็เป็นเรื่องปกติที่เค้าจะใช้โอกาสทำกำไรให้กับเค้า ผมก็มองว่าไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร ดีเสียอีกครับ ทำไมคิดมากจัง เห็นด้วยกะความคิดที่บอก พอให้ก็ว่าการตลาด พอไม่ให้ก็ด่า คนเรานี่เนอะ แปลกดี

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #226 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:33 น »

ไปว่าเค้าคราวหลังเค้าไม่กล้าทำบุญอ้ะ บาปกรรม ถ้าเค้าทำด้วยใจบริสุทธิ์เจ้าของกระทู้บาปเลยนะมาสาดโคลนเนี่ย ถ้าเค้าทำเอาหน้าเค้าก็ได้รับผลของเค้าเองแหละเธอ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ผมว่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #227 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:37 น »

ถ้าให้ทุกรายการก็ตายสิคับ เจ้าอื่นไม่เห็นให้สักกะบาท เค้าก็บอกว่าเค้าอ่ะทำการตลาด(ที่ให้เงินอัดฉีดอ่ะ) แต่มันก็ต้องมีขอบเขตสิคับ ไปว่าเค้า ไปว่าเจ้าที่ไม่ให้ดีกว่านะ เจ้าที่ซื้อต่อเค้าไปอ่ะ ใหญ่กว่าอีก ไปกระเด็นมาสักบาท น่าด่ากว่าไหมคับ แล้วที่เค้าไม่พูดก็มีตั้งเยอะแยะไม่ได้แค่นี้นะ ผมไปจิตอาสาตอนน้ำท่วนเค้าก็บริจาคตั้งเยอะ(แล้วยังลงแรงช่วยแจกด้วยนะ) ไปได้ป่าวประกาศด้วย ผมว่า จขกท คิดมากไปคับ พาราริมปิกนี่มันก็ไม่ได้อยู่ในโปรแกรมการตลาดของเค้าด้วยนะคับ ที่เค้าให้เพราะมีคนบ่นเรื่องนี้เยอะเท่านั้นเอง เพิ่งหมดไปกะโอลิมปิคก็พอสมควร หลายสิบล้าน น่าจะเห็นใจเค้าหน่อยนะคับ

Guest
ผมว่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #228 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:42 น »

"ผมจึงขอเป็นกำลังใจส่วนเล็กๆ ส่วนหนี่งให้กับทัพนักกีฬาพาราลิมปิกเกมส์ ตามกำลังของผม โดยไม่ไปเบียดเบียนบริษัทและภรรยา เพราะบริษัทเพิ่งตั้งตัวใหม่"

แสดงว่าก่อนหน้านั้นที่ผ่านมา จ่ายในนามบริษัทเหรอ ถ้าเป็นเช่นนั้นกระจ่างมากกกกกกกกกกก 555
จ่ายในนามบริษัทหรือบุคคลก็เหมือนกันแหละคับ เพราะบริษัท ตันปัน ของเค้ายังไม่ได้เข้าตลาดหุ้น ยังเป็นของเค้าคนเดียวอยู่ หรือพูดง่ายๆก็คือเงินเค้าคนเดียวนั้นแหละ ทำไมชอบติกันนักนะ ผมหล่ะอยากรู้จริงๆทั้งคุณ และจขกท เคยบริจาคอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันไหมนะถึงไปว่าเค้าได้เต็มปากเต็มคำขนาดนี้ ไม่อายหรอคับ
Guest
ผมว่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #229 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:49 น »

นี้คือวิธีการตลาดอย่างหนึ่งไม่แปลกเลย อยู่ที่ว่าใครจะเป็นเหยื่อให้เค้าหลอก q*073
ปากหนอปาก เค้าให้ก็ยังดีกว่าไม่ให้นะคับ ก็ไม่น้อยอยู่นะ พวกที่บอกว่าดีกว่าไปโฆษณาเป็นไหนๆ (เค้าให้แล้วเค้าก็ยังโฆษณาอยู่นะ เท่ากับเสียสองต่อ) แต่ก็พูดไม่ได้ว่าได้ัรับความสนใจ แต่ก็ดีกว่านะ โฆษณาที่ดูๆกันหน่ะ ไม่ได้ช่วยให้สังคมดีขึ้นเลยนะ มีแต่ผลประโยชน์ของบริษัทล้วนๆ แต่เค้าทำอย่างงี้อ่ะมันก็ดีกับสังคมนะ พัฒนากีฬาบ้านเรา ทำไมเราไม่ไปด่าคุณเจ้าอื่นกัน คิดเล่นๆนะถ้าทุกเจ้าช่วยกันคนละรายการสองรายการ การกีฬาบ้านเราจะเจริญขนาดไหน ด่าผิดคนอยู่หรือป่าวคับ
Guest
__TENG
เรทกระทู้
« ตอบ #230 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:50 น »

พวกที่กิน GDP ยี้ห้อดังๆไม่เป็นแบบนี้นะครับ

Guest
ประสาท
เรทกระทู้
« ตอบ #231 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:51 น »

เจ้าของกระทู้ประสาทดีหรือเปล่า เขาไม่ให้ก็ว่า เขาให้ก็ว่าสร้างกระแส คนเราถ้ามีใจให้แค่ 1 บาท ก็ดูมีค่าของคำว่า "ให้" แล้ว คุณทำแบบนี้จะทำเขาเสียกำลังใจน่ะ คุณเจ้าของกระทู้

Guest
ผมว่านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #232 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:54 น »

พวกที่เข้ามาบอกว่า การตลาดอย่างโน้น การตลาดอย่างงี้ คือจะสื่ออะไรคับ จะสื่อว่าคุณฉลาดว่างั้น จะสื่อว่าคุณรู้ทัน ทุกคนเค้ารู้กันทั้งบ้านทั้งเืมืองหล่ะคับ แต่มันเป็นการตลาดที่น่าชื่นชมไหมคับ ดีกว่าเอาเงินไปให้ดารา เอาเงินมาพัฒนาชาติดีไหมคับ ดีไม่ดีคุณตันเค้าให้สังคมมากกว่ารัฐบาลด้วยซ้ำนะคับ ทั้งๆที่เค้าเอาสินค้าเค้ามาแรกกันเงินคุณนะไม่ได้มาขอคุณไปฟรีๆ ราคาก็เท่าเจ้าอื่น (เจ้าอื่นไม่เห็นให้บ้าง) รัฐบาลอ่ะเก็บเงินภาษีคุณไปได้ตอบแทนคุณแบบนี้ไหม

Guest
สำโรงแมน
เรทกระทู้
« ตอบ #233 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 00:07 น »

แย่จัง ทำไมคุณคิดกับเขาแบบนั้นล่ะ
ผมว่าเค้าให้ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ

เพราะดีกว่าพวก สส ที่โกงกินชาติ แล้วไม่เคยทำอะไรให้สังคมเลยนะครับ
หนี้ก้อนใหม่ที่รัฐบาลจะสร้างนี้ผมยังห่วงอยู่เลยว่ามันเอาเงินไปกินกันแต่คนใช้หนี้คือพวกเราน่ะซิครับT^T

Guest
นรากร
เรทกระทู้
« ตอบ #234 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 00:19 น »

จริงๆมันก็ไม่ใช่หน้าที่ที่เค้าจะต้องจ่าย เป็นเป็นน้ำใจของเค้า แล้วแต่เค้าจะให้
คุณกล้าให้เหมือนเค้าหรือเปล่า

Guest
นาย
เรทกระทู้
« ตอบ #235 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 00:48 น »

คนค้นตน

Guest
nayney
เรทกระทู้
« ตอบ #236 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 01:25 น »

เขาไม่ผิดหรอก เงินเขา เขาทำมาของเขา จะให้ไม่ให้ก้ไม่เกี่ยวกับเขา บางงทีเขาไม่ต้องให้ก็ได้นะเพระาเขาไม่เกี่ยวอยู่แล้ว น้ำท่วมก็ให้มาเยอะแล้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #237 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 01:35 น »

***ๆๆๆๆๆๆ

Guest
เค้ารู้ทั่วบ้านทั่วเมือง
เรทกระทู้
« ตอบ #238 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 02:40 น »

q*078 กะพูดถูก100% แต่ผิดที่EQคุณ แสดงให้เห็นว่าต่ำมากนะ เจ้าของกระทู้

น่าขยะแขยงมากคนคิดแบบคุณนี้ ขออย่าได้ให้พานพบเลยในชาตินี้
สาธุ สาธุ สาธุ

Guest
รักเมืองไทย..
เรทกระทู้
« ตอบ #239 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 04:01 น »

ประเทศนี้ เมืองนี้ ถ้ามีคน อย่างคุณตัน...สัก 10 % คงจะเจริญมากกว่านี้ นะคะ กรุณาไปอ่านประวัติคุณตันนะคะ จะได้รู้ว่ากว่าเค้าจะสร้างตัวเองมาได้ขนาดนี้ เค้าทำแบบ ใหน คิดแบบใหน น่ายกย่อง และเอามาเป็นแบบอย่าง ในการดำเนินชีวิตนะคะ จะได้รวยๆๆ กัน แล้ว ก็ ออกมาบริจาก เหมือนคุณตัน สังคนคงดี กว่านี้เยอะ คนไทยหกสิบกว่าล้านคน...มีคนโหนกระแส อยู่แค่คนเดียว..น่ายกย่องมากกว่าวิจารณ์นะคะ

Guest
woonsen
เรทกระทู้
« ตอบ #240 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 06:15 น »

you are so bad boy. you are nothing to do and blame another person that he is so good. that is his Khun tun life na. it`s not your. you are not give for the social and destroy for what. bad guy of this post.

Guest
รนรรร
เรทกระทู้
« ตอบ #241 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 06:31 น »

q*069อย่าว่าแต่คนอื่นอยู่เลย ขนาดตัวคุณเองไปทำบุญที่วัดคุณยังขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์เลย

Guest
มองโลกกว้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #242 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 06:40 น »

ถ้าหากคุณไปว่าคุณตันเค้าโหนกระแสจริงแล้วมันก็เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมไม่มีอะไรที่คุณตันทำให้สังคมเสียหาย ส่วนคุณละโหนกระแสคุณตันปั่นกระทู้สังคมได้อะไรนอกจากมองคุณในแง่ มือไม่พายยังเอาเท้าราน้ำอีก ป่วนให้สังคมแตกแยก มันน่าจะมีกฎระเบียบเอาผิดกับคุณคนจำพวกนี้จริงๆ q*038

Guest
1122
เรทกระทู้
« ตอบ #243 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 08:07 น »

win - win ... ฉลาดมากกว่า ทำบุญด้วย ทำงานไปด้วย

Guest
ขอเถียงแทนคุณตันนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #244 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 08:25 น »

เงินก็เงินของเค้า จะไปรีดไถอะไรเค้านักหนา แล้วคนที่รวยติดอันดับประเทศ ก็ไม่เห็นบริจาคอะไร เมืองไทยนี่เห็นเค้าบริจาคเป็นประจำ ก็ไถอยู่เรื่อย ต้องให้เป็นหน้าที่ตลอดเรอะ

Guest
เบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #245 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 08:29 น »

มือไม่พาย แต่เอาเท้าลาน้ำ
Guest
nv
เรทกระทู้
« ตอบ #246 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 08:35 น »

นี่แหละเมืองไทย มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ เค้าช่วยแค่นี้ก็ถือว่าเค้ามีน้ำใจให้กับสังคมแล้ว ทำไมคุณไม่ว่าคนที่รวยกว่าคุณตัน แล้วไม่ทำอะไรสักอย่างเลย มีแต่จะเอาอย่างเดียว

Guest
จะดีหรือชั่วอยู่ที่ตัว
เรทกระทู้
« ตอบ #247 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 08:49 น »

มีบางไหมคนที่ร่ำรวยแล้วจะออกมาทำประโยชน์เพื่อสังคมแบบนี้
น้อยคนมาก คนรวยเป็นคนที่เห็นแก่ตัวที่สุดในสังคมนี้
ส่วนคนตันเป็นคนรวยที่มีจิตใจเอื้อเฟื่อต่อสังคมยังนึกถึงสังคม
ถึงคุณตันจะมียอดขายเพิ่มขึ้นมันก็เป็นสิ่งที่ดีทำให้คุณตันมีผลกำไร
ที่เพิ่มขี้นการลงทุนใครบ้างที่จะไม่ต้องการถึงผลกำไร ผลกำไรนี้แหละคือ
เป้าหมายสูงสุดของแต่ละองค์กรหรือว่าไม่ใช้ คุณตันเขามีเงินเขาก็มาช่วยเหลือสังคมไม่เหมือนคนบางกลุ่มได้แต่ให้ร้ายผู้อื่นไม่เคยคิดจะช่วยเหลือสังคมหรือพัฒนาสังคมให้ดีขึ้นเลย ถ้าคนรวยในประเทศไทยมีความคิดอย่างคุณตันสัก 50% ก็คงจะดีนะ ประเทศจะได้เจริญขึ้นและน่าอยู่ยิ่งขึ้น

Guest
คนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #248 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 09:14 น »

เป็นคนนึงที่แค่เสียความรู้สึก คิดว่าเขาจะทำด้วยใจไม่หวังผล แต่นั่นมันเรื่องของเขา เงินเขา อย่างไรก็ดีกว่าใครหลายคนที่ไม่เคยให้อย่างคุณตัน และดีกว่า นักการเมืองหลายเท่า

Guest
รักคุณตัน
เรทกระทู้
« ตอบ #249 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 09:27 น »

คุณตัน ทำดีแล้ว ดีว่าคนที่มีแต่จะเอาไม่เคยคิดถึงสังคน คุณตันทำเพื่อสังคมแต่สังคมก็ตอบแทนคุณตันเช่นกัน แต่คุณตันลำเอียงไปหน่อย คนพิการ กว่าเค้าจะได้ขนาดนี้ต้องฝึกหนักกว่าคนปกติมากกว่าเท่าไร คนปกติเหนื่อย 100 คนพิการ อาจจะเหนื่อย เป็น 1000 แล้วเค้าก็ทำเพื่อประเทศชาติเหมือนกัน และซื่งตอนแรกคุณตัน จะไม่เงินอัดฉีดด้วยซ้ำ แต่นี้เปลี่ยนใจเบียดเบียนเงินบริษทแล้วเงินภรรยา แล้วตอนคุณให้นักกีฬาคุณเอาเงินส่วนไหนให้ ทำไมคุณตันไม่แบ่งให้เท่ากันระหว่างคนปกติกันคนพิการ คนปกติทำอะไรเพื่อชาติก็ดี มีข่าวมาทำเพียบมีคนมอบรางวัลอัดฉีดเพียบ แต่คนพิการทำเพื่อชาติเหมือนกัน มีคนข่าวมาทำไม่เท่าไรเงินอัดฉีดก็เป็นที่ต้องเจี๋ยนมา เหมือนให้เสียไม่ได้ กลัวประชาชนว่าเอา นี้คือการแบ่งชนชั้นอย่างชัดเจน คนปกติได้เหรียญ แห่รอบเมือง แล้วคนพิการอะ คุณค่าคนทำไมต่างกัน ทั้งที่เป็นคนประเทศไทยเหมือนกัน แค่ของคนยุติธรรมให้แก่คนพิการบ้างก็เท่านั้นเอง q*033

Guest
เฒ่าฮาร์ด
เรทกระทู้
« ตอบ #250 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 10:02 น »

q*031
เค้ารู้กันทั้งประเทศครับ นอกจากจขกท.
เค้าทำความดีก็ต้องชื่นชมซิครับ คุณไปมัวจับผิดเค้าให้ได้อะไรขึ้นมา
เงินก็เงินเค้า เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะทำอะไรก็ได้
มันเดือนร้อนอะไรคุณล่ะ คุณไม่พอใจก็ไม่ต้องอุดหนุนสินค้าเค้าก็เท่านั้น
หัดมองโลกในแงดีบ้างซิครับ อย่ามัวอยู่แต่โลกมืดเลย
q*073

Guest
aabbcc
เรทกระทู้
« ตอบ #251 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 10:12 น »

ทำไมให้ไม่เท่ากีฬาคนปกติ เพราะคนสนใจน้อยกว่าหรือไม่

แต่ก็ขอชมที่ยังไม่ลืม

แต่ก็มีหลายคนเยอะแยะที่บริจาค แล้วไม่ได้ลง facebook หรือสื่ออื่นๆ ทำแบบปิดทองหลังพระเยอะ

ถ้าคิดว่าบริจาคแล้วต้องซื้อผลิตภัณฑ์ของเขา ผมว่าแล้วแต่จะคิดเพราะไม่งั้น เราคงต้องซื้อสินค้ากับคนที่บริจาคทุกคนสิ ถ้าขายรถซื้อไหม อุดหนุนไหม

Guest
piy
เรทกระทู้
« ตอบ #252 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 13:02 น »

คนในโลกนี้มี 2 ประเภท คือ"ผู้ให้ " กับ "ผู้รับ " (to give and to get)
การให้มีอยู่ 2 อย่างคือ "ให้เพราะหวังผลตอบแทน" กับ "ให้เพราะอยากจะให้"
ไม่ว่าคุณตัน จะเป็น"ผู้ให้"ประเภทใหน คุณตันก็คือ"ผู้ให้"
ต้องถามกลับกับคนที่เขียนตำหนิคุณตันว่า ถ้าตนเองเป็นผู้ได้รับเงินจากคุณตัน 3แสน 5แสน 1ล้าน หรือ จะกี่บาทก็แล้วแต่ ผมคิดว่าคุณก็ต้องรับแน่ๆ
แต่ที่แน่ ๆ ไม่เคยได้ยินว่ามีคนไม่ขอรับเงินที่คุณตันมอบให้
ผมข อชื่นชม ในความเป็น"ผู้ให้" ของคุณตัน ไม่ว่าจะเป็น"ให้เปล่าๆ" หรีอว่า "ให้เพื่อหวังสิ่งตอบแทน" คนที่ตำหนิใน web นี้ ดูจะ "แคบ" ไปนะครับ ผมว่า คุณ"ลอง"เสียสละคนละ 0.5% ของรายรับเงินเดือนของตนเองแล้วไป
"ให้" หรือ บริจาคที่ใหนก็ได้ เผื่อ"ชาตินี้" หรือ"ชาติหน้า" (ถ้ามีจริง) คุณอาจจะโชคดีมี"ความคิด" ที่ "กว้าง" กว่านี้ก็ได้ ส่วนตัวผมเอง เคยทำแล้ว "เป็นผู้ให้" แล้ว สบายใจดีครับ

Guest
คนมองโลกกว้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #253 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 13:09 น »

ผมสนับสนุนคุณตันถึงแม้ว่าการให้จะมีคนมองว่าเป็นเรื่องของการตลาดหรือเพื่อธุรกิจ(รวมถึงผมด้วย)แต่ผมเชื่อว่าคุณตันก็คงมีความคิดที่ดีว่าการที่จะเสียเงินเพื่อธุรกิจอย่างเดียว สู้เสียเงินแล้วให้ความสุขกับอีกหลายคนดีกว่า ดีกว่าไปจ้างพรีเซนเตอร์มาโฆษณา ผมขอชื่นชมคุณตันด้วยความจริงใจ (ไม่มีลมใบไม้ก็ไม่สั่นไหว)

Guest
เออทาทา
เรทกระทู้
« ตอบ #254 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 13:48 น »

ขอสนับสนุนคุณตันเป็นนายก คนต่อไปค่ะ......

Guest
คนผ่านเข้ามา
เรทกระทู้
« ตอบ #255 เมื่อ: 8 ก.ย. 12, 15:32 น »

การบริจาคเพื่อเป็นกำลังใจ หรือ สนับสนุนนักกีฬา, คนที่ไปประกวดและชนะในต่างประเทศ ตลอดจนบุคคลอื่นๆที่ทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ ย่อมถือเป็นเรื่องที่ดีอยู่แล้ว เพราะเป็นการสนับสนุนคนทำสิ่งที่ดดี
ดังนั้นปัญหาที่ จขกท. ว่าก็คือ เขาเป็นคนที่ฉกฉวยโอกาสเหมือนพ่อค้าคนอื่นๆ แต่ในเรื่องนี้ต้องถามว่า ถ้าการบริจาคนั้นทำให้เกิดประโยชน์ใน 2 ลักษณะ ข้างล่างนี้ ผู้บริจาคเขามีสิทธิจะเลือกได้ทั้ง 2 ข้อ เพราะเป็นเงินของเขา และ เขาควรจะเลือกข้อไหน
1. ได้สนับสนุนคนดี และ มีประโยชน์กับธุรกิจของผู้บริจาค
2. ได้สนับสนุนคนดี แต่ไม่มีประโยชน์กับธุรกิจของผู้บริจาค
ถ้าได้ทั้งสองอย่างแบบในข้อ 1 ยังไงก็น่าจะคุ้มกับผุ้บริจาคมากกว่าครับ
ตามหลักแล้วการบริจาคนั้นผู้บริจาคคงไม่จำเป็นจะต้องทำให้ตัวเองต้องสูญเสีย หรือ ขาดทุนมากๆ เพื่อให้การบริจาคดูดีหรอกครับ
เขาให้แล้วก็ถือว่าโอเคแล้ว

Guest
น้องรักรุ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #256 เมื่อ: 9 ก.ย. 12, 18:24 น »

น่ารักอ่ะ q*074q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039q*039

Guest
นิดหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #257 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 02:25 น »

เหรียญทอง 1 ล้าน ก็ไม่น้อยนะครับ ที่สำคัญเขามีน้ำใจให้ ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ

Guest
andrew
เรทกระทู้
« ตอบ #258 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 04:44 น »

q*069 เฮ้อ ....คนหนอคน

ถามจริงเหอะ คนตั้งกระทู้นี้ มีปมด้อย อะไรในใจหรือป่าว
คนเขามีเหลือ เขาแบ่งปันก็ดีแล้วนี่ อิจฉาอ่ะดิ

เอาน่า มองโลกในแง่ดีมั่งก็ได้นะคุณ

Guest
โดนหลอก
เรทกระทู้
« ตอบ #259 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 07:34 น »

q*034 โดนหลอกให้กดรหัสใต้ฝา ปรากฏว่าเป็นเลขหมายโหลดเพลงเสียตังค์ซะงั้น ไม่อุดหนุนคุณตันแล้ว งอนๆๆๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #260 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 08:59 น »

ผมว่าสังคนไทยอยู่ในโลกหลอกลวงหนักขึ้นทุกวันไม่ค่อยมีความคิดของตัวเองสักเท่าไล่ยแม้จะอยู่สังคมชั่นสูงถึงมันจะเกิดหายะนะคนเหล่านั้นก็จะทำประเทศไทยเสียหายทุกวันนี้ตราใดที่ยังไม่เอาความจริงมากางดูและคนพวกนี้หันมาดูตัวเองว่าสิ่งที่ทำไปนั้นถูกหรือเปล่าประเทศไทยก็จมลงยิ่งกว่าเขมรและพม่าเสียอีกเอาแค่ทหารมาฆ่าประชาชนเรายังบอกว่ายิงนกตกปลาเลยอย่าคิดว่ามีอำนาจแล้วทำอะไรก็ได้นี้คือตัวอย่าง

Guest
ตังค์ อิชิตังค์
เรทกระทู้
« ตอบ #261 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 10:52 น »

ผมว่าคุณตัน เป็นนักธุรกิจที่มีชื่อเสียงและได้รับความนิยมมากไม่ต่างจากซุปเปอร์สตาร์ในเมืองไทย เพราะคุณตัน รู้จักคำว่าให้ คุณตันทำธุรกิจในวงสังคมและประสบความสำเร็จ มาถึงขนาดนี้เรียกว่าพอมีพอกินไปตลอดชีวิต เค้าก็ยังยินดีที่จะนำผลกำไรที่ได้จากลูกค้าท ี่มาอุดหนุนเขาปันกะับไปให้สังคม ซึ่งส่วนใหญ่ก็ได้รับความชื่นชม หากคิดกลับกันก็อาจจะมองว่าเขาต่อยอดทางธุรกิจและหวังผลประโยชน์ ผลว่าลงทุกมากมายขนาดนั้น นำงบไปทุ่มโฆษณาดีกว่าครับ จริงอยู่ทำลักษระนี้มันรวดเร็วมาก แต่ก็มาเร็วไปเร็วนะครับ คนไทยทำดีแล้วลืมง่าย ไม่น่าจะคุ้ม และที่สำคัญลองหันมามองบ้างมั๊ยครับว่าคนรวยจะมีสักกี่คนที่กล้าแบ่งผลกำไรมาตอบแทน ช่วยเหลือ และให้กำลังใจกันได้ขนาดนี้ พวกกลุ่มทุนที่บริจาคกันก็มีแต่หวังผลประโยชน์กันทั้งนั้น ไม่อยากเป็นเจ้าใหญ่นายโต มีชื่อเสียงในวงสังคม ก็หวังจะหักภาษี แล้วเม็ดเงินจริง ๆ จะถึงผู้รับเท่าไหร่ ใครรู้บ้าง !! แต่นี่ เขาให้กันถึงมือ ผมว่าดี ดีมาก "ดีที่รู้จักคำว่าให้" ดีกว่าพวกที่ไม่ให้แล้วตำหนิ เสียอีกครับ q*039q*039q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #262 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 13:11 น »

ไม่ว่าเขาจะให้ด้วยเหตุผลอะไร..เขาก็ให้ ถูกมั้ย?...และรายได้ของเขา เขาก็ไม่ได้ปล้น หรือ โกงกินใครมา ถูกมั้ย? ให้มากให้น้อยเขาก็ให้..ดีกว่าพวกไม่ได้ทำอะไรให้สังคมเลย...แล้วมาจับผิดชาวบ้าน

Guest
นีนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #263 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 16:10 น »

ยังดีกว่าพวกพ่อค้าที่เอาเงินไปให้พวกนักการเมืองเพื่อหวังคอรับชั่นเชิงนโยบายนะ
เค้าเอาเงินมาให้สังคมแบบนี้ดูว่าเป็นการโปรโมตตัวเองที่ชาญฉลาดมาก ๆ แต่ประชาชนได้แบบเต็ม ๆ
ให้แบบจะจะแบบนี้แหละดี
เราก็ซื้อนะแพงก็ซื้อ ก็เค้าช่วยสังคมไง

Guest
Alice
เรทกระทู้
« ตอบ #264 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 16:19 น »

อยากทราบว่า คนที่คอยแต่จะว่าให้เขา
คุณได้บริจาคหรือช่วยเหลืออะไรสังเหมือนกับเขาบ้างหรือป่าว
เขามีจิตแบ่งปันก็ดีมากแล้วนะ ส่วนจะให้เท่าไหร่อะไรร ยังไง ก็สิทธิของเขา
ดีกว่าพวกไม่ให้อะไรเลย
เขาคงไม่ถึงกับบริจาคจนตัวเองหมดเนื้อหมดตัวหรอกมั้ง

Guest
MONTHAKAN 38
เรทกระทู้
« ตอบ #265 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 18:22 น »

คุณตัน เป็นพ่อค้าที่ฉลาด ฉวยโอกาสเป็น และเป็นคนที่เข้ากับคนได้ (โดยนิสัยเค้าเป็นอย่างนั้น) ซึ่งต่างจากนักธุรกิจคนอื่นๆ ที่นิสัยเงียบๆ หรือถือตัว หรือฟอร์มจัดหรือไม่มีความสามารถที่จะเล่นกับคน ดูจากที่คุณตันเค้าเดี่ยวไมโครโฟนสิ นั่นเพราะเค้าทำเป็นไง การทำบุญ/แจกเงินช่วยคนมันก็ดีอยู่หรอก แต่ฉันก็มองในมุมของฉันว่า เงิน 10 ล้านให้กับคนๆ เดียวมันมากไป ถ้าจะเฉลี่ยให้กับคนอื่นๆ ด้วย ก็คงจะดีกว่านี้ (และคุณตันจะได้ใจของนักกีฬาคนอื่นๆ+ญาติพี่น้องของพวกเค้าอีกล่ะ) เพราะนักกีฬาทุกคนต่างก็มุ่งหวังที่จะชนะทั้งนั้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไงเสียการกระทำของคุณตันก็ยังดีกว่าพวกฉ้อโกง+ปล้นชาติ+คอรัปชั่นอยู่ดี (เจ้าของกระทู้อาจตั้งหัวขอสั้นๆ พวกคุณๆ ทั้งหลายเลยปรี๊ดกันอย่างที่เห็น) อย่ามองแต่ว่าได้เงินแล้วอะไรๆ ก็ดี ฉันเองก็มองและเข้าใจเจตนา สำหรับฉันเวลาจะช่วยหรือให้อะไรใครถึงแม้จะไม่มากไม่มายแต่ก็ไม่ต้องโพทนาให้ใครรู้ รู้แต่ว่าทำแล้วสบายใจ..จบ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #266 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 18:25 น »

เกิดเป็นคุณตัน มันแย่นะ...ให้ก็ด่า ว่าสร้างภาพ ไม่ให้ก็ว่า ไม่เห็นความสำคัญของพาราลิปิค...ถามตรงๆ แล้วพวกเมิ ง เคยให้อะไรกับสังคมบ้างมั้ย...เงินของเขา จะให้ใคร จะบริจาคให้ใคร เป็นสิทธิอันชอบธรรมของเขา ....ส่วนคุณตัน จะได้อนิสงจากให้เงินมากๆ กับใคร มันก็เรื่องธรรมดาครับ...ใจกว้างๆ กันหน่อย ทุกวันนี้สังคมไทย มันตกต่ำสุดๆ แล้ว ต่อไป คงไม่มีใครอยากบริจาคอะไรแล้ว....

Guest
MONTHAKAN 38
เรทกระทู้
« ตอบ #267 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 18:31 น »

คุณตัน เป็นพ่อค้าที่ฉลาด ฉวยโอกาสเป็น และเป็นคนที่เข้ากับคนได้ (โดยนิสัยเค้าเป็นอย่างนั้น) ซึ่งต่างจากนักธุรกิจคนอื่นๆ ที่นิสัยเงียบๆ หรือถือตัว หรือฟอร์มจัดหรือไม่มีความสามารถที่จะเล่นกับคน ดูจากที่คุณตันเค้าเดี่ยวไมโครโฟนสิ นั่นเพราะเค้าทำเป็นไง การทำบุญ/แจกเงินช่วยคนมันก็ดีอยู่หรอก แต่ฉันก็มองในมุมของฉันว่า เงิน 10 ล้านให้กับคนๆ เดียวมันมากไป ถ้าจะเฉลี่ยให้กับคนอื่นๆ ด้วย ก็คงจะดีกว่านี้ (และคุณตันจะได้ใจของนักกีฬาคนอื่นๆ+ญาติพี่น้องของพวกเค้าอีกล่ะ) เพราะนักกีฬาทุกคนต่างก็มุ่งหวังที่จะชนะทั้งนั้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไงเสียการกระทำของคุณตันก็ยังดีกว่าพวกฉ้อโกง+ปล้นชาติ+คอรัปชั่นอยู่ดี (เจ้าของกระทู้อาจตั้งหัวขอสั้นๆ พวกคุณๆ ทั้งหลายเลยปรี๊ดกันอย่างที่เห็น) อย่ามองแต่ว่าได้เงินแล้วอะไรๆ ก็ดี ฉันเองก็มองและเข้าใจเจตนา สำหรับฉันเวลาจะช่วยหรือให้อะไรใครถึงแม้จะไม่มากไม่มายแต่ก็ไม่ต้องโพทนาให้ใครรู้ รู้แต่ว่าทำแล้วสบายใจ..จบ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #268 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 22:06 น »

ถ้าในโลกนี้จะมีการโหวตระหว่างคุณกับคุณตันว่าไครอยู่ไปก็รกโลกผมว่าคุณชนะแน่ๆ..ไม่มีประโยชน์ต่อสังคมเลยแต่ก็ว่าคนอื่น.

Guest
บ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #269 เมื่อ: 10 ก.ย. 12, 22:24 น »

สงสัยจะว่างจัด ไม่มีอะไรทำมั้ง เจ้าของกระทู้นี้

เขาให้ก็ดีแล้วคะ เงินก็เงินเขา คนเราเนี้ยก็แปลกดีนะ

ถ้ามีคนแบบนี้เยอะๆๆ ประเทศคงวุ่นวายน่าดู

หาแต่เรื่องทะเลาะกัน จับผิดกัน...บ้าไปแล้ววว

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม