หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เงินเหลือเดือนละ 1 แสน ลงทุนอะไรดี  (อ่าน 12439 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 ส.ค. 12, 18:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มีเงินเหลือเดือนละ 1 แสน จะเก็บไว้ซื้อบ้าน ระหว่างเก็บเอาไปลงทุนอะไรดี

ระหว่างที่เก็บเงินนั้นจะเอาเงินไปลงทุนอะไรดี ที่จะทำให้ค่าของเงินตามราคาบ้านทัน เช่นปีนี้บ้านราคา 4.6 ล้านบาท

เก็บเงินสดซึ่งตอนนี้เหลือเก็บเดือนละ 1 แสน เก็บอีก 2 ปีถึงจะซื้อ แต่ราคาคงไม่อยู่ที่ 4.6 อาจจะขึ้นไปเยอะ จะเอาเงินที่เก็บแต่ละเดือนไปลงทุนอะไรดีครับ ขอแบบความเสี่ยงไม่สูงนะครับ รับความเสี่ยงได้ต่ำ

จากคุณ: อากู๋ผ่านมา

pantip.com

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
gartoon
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 09:07 น »

สลากออมสิน ไม่ก็ พันธบัตร ก็โอเคนะครับ ว่าแต่ทำไงให้มีเงินเก็บเดือนนึงเยอะจัง มีตำแหน่งว่างอีกป่าว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
taiii
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 09:09 น »

มีเงินเดือนละ 1 แสน จะนำไปลงทุนทำธุรกิจอากาศ จะได้สบายตลอดชั่วลูกชั่วหลาน q*062q*039

Guest
สมชาย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 15:38 น »

หากมีเงินเดือนเหลือขนาดนั้น ก็นำไปซื้อที่ดิน สลากกินแบ่ง

Guest
ผ่านมาตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 16:30 น »

ถ้ามันเหลือเดือนละเท่านั้นจริง
คงไม่ต้องมาถามความคิดเห็นคนอื่นแล้วละมั้ง

เก่งขนาดเหลือเงินเก็บเดือนละแสน ก็ต้องหามาได้มากกว่านั้น
q*071

Guest
สาหรี
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 17:30 น »

เหลือเดือนละแสน 10 เดือนก็ 1 ล้าน 10 ปี ก็ 10 ล้าน เยอะนะคะ หาเงินได้ขนาดนี้ คิดว่าน่าจะคิดมากมาย

Guest
ทุย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 17:39 น »

เอาไปซื้อนา สิ.. ควายมีแล้วมิไช่เหรอ.. มีเงินเดือนเหลือขนาดนี้ มาถามหาพระแสงรัย.. มานุดเงินเดือน แค่ชนเดือนก้อ ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 19:33 น »

เอาไปสร้างถนน แล้วเราจะมีทางเดินไปหาเงินต่อไป
โอ้ ! ถ้าคิดไม่ออกก็วางไว้ตรงนั้นแหละ

Guest
Aup
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 22:12 น »

ซ้ือน้ำมันตับปลามากิน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 23:10 น »

q*073 บ้านหนะไม่ต้องเก็บเหมือนซื้อนาฬิกานะครับ ติดต่อแบงค์แล้วเริ่มผ่อนได้เลยครับ q*031 ถ้ารวยจริงโง่อย่างนี้เดี๋ยวก็จนครับ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ส.ค. 12, 23:12 น »

q*031 เดี๋ยวก็รู้ว่ารวยจริงหรือเปล่า ถ้าเครดิตผ่านนะครับ q*073

Guest
จิมม่า
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 ส.ค. 12, 01:36 น »

ตาบ้า

Guest
kudsuedon
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 1 ก.ย. 12, 20:16 น »

ซื้อทอง เพราะว่าตอนนี้อเมริกากำลังจะเกิดวิกฤต เนื่องจากประเทศตัวเองกู้ชาติอื่นมากไป ไม่มีเงินมาคืน จึงต้องพิมพ์แบงค์เพิ่ง ค่าเงินดอลล่าร์จึงกำลังจะต่ำลง แล้วราคาทองแปรผกผันกับค่าเงินดอลล่าร์ แต่ลองเอาไปคิด หาความรู้ดูเยอะๆก่อนที่จะลงทุน อย่าถามคนอื่น เชื่อตัวเองดีกว่าเชื่อคนอื่น

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 23:16 น »

เงินเหลือเดือนละแสนหรือปีละ 1.2 ล้าน ผมฟันธงเลยครับมันเป็นแค่เศษเงินสำหรับรายได้ตำแหน่งประธานบริษัทต่างๆครับ โดยเฉพาะพวกซีอีโอที่ทำธุรกิจทั่วโลก แต่ถ้าเทียบกับคนทั่วไปแล้วคุณมีรายได้เยอะทีเดียวครับ มันจะเป็นความโชคดีของคุณที่สามารถทำให้รายได้ของคุณจากปีละ1.2ล้านกลายเป็นปีละ100ล้านได้ไม่ยากครับ เช่นถ้าคุณซื้อแฟรนไชส์ของเขามาบริหารแต่ถ้าบังเอิญในประเทศมีหลายเจ้าแข่งกันอยู่ก็ยังเสี่ยงครับ ถ้าคุณซื้อแฟรนไชส์จากต่างประเทศแล้วมาบริหารในประเทศเพียงเจ้าเดียวก็มีสิทธิลุ้นครับ แต่คุณต้องศึกษามันเยอะมากๆเพราะสินค้ากับตัวคุณอยู่ไกลกันมาก หนทางหนึ่งที่ดีมากคือคุณต้องเป็นเถ้าแก่ที่มีสินค้าเป็นของตัวเองและขายไปได้ทั่วโลกครับ เพราะคุณตั้งราคาเองได้เพียงแต่ต้องสอดคล้องกับราคาตลาดโลกเท่านั้น นี่เปรียบเสมือนท่านเป็นเจ้าของแฟรนไชส์นั่นเองครับ และถ้าเป็นสินค้าที่ขายไปได้ทั่วโลกยิ่งทำให้คุณรวยไม่รู้เรื่องเลยครับ เพราะประเทศไทยมีคน 70ล้านคน แต่ทั่วโลกมี 7,000ล้านคนครับ ต่างกัน 100 เท่า ซึ่งมีกว่า 250 ประเทศให้ไปขุดทอง แต่การจะคิดประดิษฐ์สินค้าขึ้นมาเองแล้วสามารถส่งจำหน่ายไปทั่วโลกได้รวมทั้งเป็นสินค้าที่อยู่อันดับหนึ่งหรือเกรดเอเป็นเรื่องยากมากส์ๆ ตายแล้วเกิดใหม่บางคนยังทำไม่ได้เลยครับ ฮิๆ ล้อเล่นครับ ผมมีทีเด็ดมาฝากครับ คุณลองหาคนที่เกิดมาพ่อแม่ไม่รวยแต่สมองดีมีประสบการณ์ทำงานรับใช้บริษัทของเจ้านายมานานจนมีความช่ำชองสิครับ พวกนี้มีหัวแต่ทุนไม่มี ถ้าเป็นคนที่ีจบมาในสายวิศวะฯและทำงานการผลิตมานานแล้วยังมีประสบการณ์ในตำแหน่งขายหรือการตลาดพอสมควรก็จะยิ่งเป็นประโยชน์กับคุณมากครับ การเป็นวิศวะฯคือการมีหัวในเชิงการสร้างและการผลิตสิ่งของให้ดีครับ แต่ของดีมิได้หมายความว่าจะขายดีเสมอไป เช่นรถเบนซ์ในไทยอาจมียอดขายน้อยกว่ารถโตโยต้าเป็นต้นครับ สิ่งสำคัญที่ควบคู่กับวิศวะฯคือการเป็นนักการตลาดและนักขายบวกกับสามารถใช้ภาษาอังกฤษติดต่อคนทั่วโลกได้ยิ่งเป็นโบนัสครับ หากคุณร่วมงานกับเขา รายได้ของคุณจะมากขึ้นเกิน 100 เท่าทีเดียวในเวลาเพียง 2-4ปี ยิ่งถ้าค้าขายระดับโลก รายได้ยิ่งเกินจินตนาการเลยครับ ผมพล่ามมาตั้งนาน ผมขอแนะนำเลยครับ ให้คุณไปร่วมเป็นหุ้นส่วนกับผมนี่แหละครับ เปิดบริษัทด้วยกันขายสินค้าเป็นซอฟต์แวร์ที่สร้างขึ้นเอง80% อีก20%ร่วมมือกับฝรั่งครับ หนึ่งในนั้นคือบริษัทไมโครซอฟต์ยักษ์ใหญ่ของโลกนั่นเอง สินค้าเสร็จแล้วครับ ดูของก่อนตัดสินใจ เราเน้นสินค้าเฉพาะกลุ่มลูกค้าครับเพราะมีคู่แข่งน้อยและตั้งราคาได้ตามใจชอบ ขณะนี้ความสามารถของสินค้าเราอยู่ในระดับเบอร์หนึ่งของโลกเลยครับ แต่บริษัทฯขาดทุนทรัพย์ในการผลิตสินค้าและการจัดส่งสินค้าไปทั่วโลก โทรหาผมซิครับ แล้วคุณจะรู้ว่ารายได้ปีละ 1.2 ล้านนะมันแค่ขนหน้าแข้งหั่นแปด และคุณมีเวลาตัดสินใจประมาณ 1เดือนนับจากนี้ครับ ของดีต้องการคนเก่งตัดสินใจเข้าร่วมครับ และไม่ต้องการขายหุ้นมากเกินไปครับ เพราะจะไปกินรายได้ของตัวเองในอนาคต เอิ๊กๆ ไม่ต้องกังวล จำนวนเงินเหลือต่อเดือนของคุณนะครับ คุณทำได้สบายครับ ต้องการจากคุณเพียงเล็กน้อยแค่ช่วงเซ็ตอัพบริษัทครับ พอขายของได้จะหักกำไรรีบนำส่งคืนคุณก่อนเพื่อให้คุณสบายใจว่าไม่มีเงินทุนของคุณจมอยู่ในนั้นแล้ว และจากนั้นไปก็ได้เวลาถอนทุนอย่างเดียวครับ คุณไม่ต้องไปนั่งทำงานให้หลังขดหลังแข็ง ใช้เงินทำงานแทนเรา โอกาสไม่ได้มีไว้สำหรับทุกคนครับ มันมีไว้สำหรับคนฉลาด มีเงินบ้าง กับตัดสินใจได้ถูกและเร็วกว่าคนอื่น คุณเห็นกระทิงแดงที่ขายไปทั่วโลกแล้วนะครับว่าเป็นยังไง ก็หลักการเดียวกันครับ รีบโทรหาผมนะครับ ถ้าทำให้คุณผิดหวัง ก็ด่าผมได้ตลอดชาติครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ต.ค. 12, 06:52 น โดย Depp08 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เด็กมองผู้ใหญ่
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 ก.ย. 12, 23:06 น »

ไปว่าเค้าทำไมละคะเหลือแสนนึ่ง มันเปนเรื่องปกติของคนบางคน คนบางกลุ่ม บางคนเป็นเเมเนจเจอร์ บ ต่างชาติอาจมีมากกว่านี้อีกคะ

สู้ๆคะให้เงินทำงาน อิอิ

...ถ้ายังไม่ซื้อหุ้นลดภาษีก้ซื้อนะคะน่าจาลดหย่อนได้เยอะพอควรถ้าเทียบกับรายได้

...บ้านยังไม่ต้องซื้อก้ได้คะเก็บไปซื้อผ่อน คอนโด เเถวเเหล่งเศรษฐกิจ เช่น พัทยา จอมเทียน ฯลฯ แล้วปล่อยเช่าคะ หา agency ดีๆ ที่ไว้ใจได้

>กรณีนี้ไม่เก็บตังค์ก้ได้คะ ไปกู้ธนาคารใช้เครดิตเรา ให้เค้าเช่า >เอาตังค์ค่าเช่าไปส่งธนาคาร > สินทรัพย์ตรงนั้นตกเป็นของเรา

>กู้รึใช้เงินสด จับที่ดินที่มีเเนวโน้มจะปรับตัวขึ้นสูงได้ง่าย เเล้วปล่อยขายเอากำไร

>ถ้ามั่นใจก้เล่นหุ้นไปเลยคะ ถ้าศึกษาดีๆเเล้ว ไม่งั้นก้เล่นขำๆเอาเงินเย็น ไปเล่น ราคาตกก้ดองไว้ ราคาบวกขึ้นก้เทขาย

ฯลฯ เยอะเลยคะ พี่หนูสอนว่าถ้าจะลงทุน ต้องคำนวณอย่างน้อยต้องได้กำไร 20% เป็นอย่างต่ำ

สู้ๆขอให้เปนเศรษฐีไวๆ ส่วนหนูขอตัวไปเรียนต่อก่อนอีกไม่กี่ปีก้คงจะจบ ไม่รุ้จะมีโอกาสได้เงินเดือนเท่าพี่รึเปล่าก้ไม่รุ้555+ เเต่ดูเเนวโน้มสินทรัพย์ต่างๆเเทบทุกวันเข้าใจผิดถูกก็ไม่ทราบเหมือนกันคะ เจอผู้รุ้ก้ถามๆ 555เพ้อฝัน

บายๆ q*039 โชคดีคะ ถ้าให้ข้อมูลผิดพลาดปประการใดก้ขออภัยด้วยนะคะ บางทีหนูก้ใช้ภาษาของหนู q*071

Guest
tangmo_angle_
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ก.ย. 12, 16:35 น »

เกลียดคนที่ว่าเค้า ถ้าไม่อยากตอบก็ไม่ต้องตอบ คนที่ถามต้องการความคิดเห็นไม่ใช่คำต่อว่า สงสัยจะอิจฉาเค้าหรือไม่มีเหมือนเค้ากันแน่ q*074
Guest
บอย เกมส์
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 ต.ค. 12, 06:24 น »

q*062 ขอให้ประสบความสำเร็จ
Guest
CEO
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 พ.ย. 12, 18:52 น »

q*073นำไปเป็นทุนการศึกษาให้เด็กสาวใกล้จบตาม มหาลัยต่างๆ ดิครับ
จบมาเค้าจะได้ตอบแทนบุญคุณ

Guest
KennyD
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 พ.ย. 12, 11:44 น »

ผมเก็บได้ปีละ1-2ล้าน..ยังไม่มีโครงการเหมือนกันทำไรดี???

Guest
ck
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 10:52 น »

ถ้ามีเงินเก็บเดือนละ 1 แสน และไม่มีโครงการที่ลงทุนทำธุรกิจอื่นใด สิ่งที่ควรทำคือ
1. สร้างหลักประกันให้ตนเองและครอบครัว เช่นทำประกันให้พ่อแม่ ลูกและภรรยา ทุนประกันอย่างน้อย 1 ล้านบาท
2. ต้องมีเงินสดเก็บไว้ใช้จ่ายได้ทันที พอประมาณเช่น 5 แสนบาท(ออมทรัพย์)
3. ส่วนที่เหลือนำมาลงทุน
3.1 สลากออมสินซัก 1 ล้านบาท (3 หรือ 5 ปี)
3.2 ฝากประจำ 1 ปีซัก 1 ล้านบาท
3.3 ซื้อทองเก็บหรือเก็งกำไรซัก 1 ล้านบาท (ต้องศึกษาราคาให้ดี)
3.4 ส่วนที่เหลือนำลงทุนในหุ้นหรือกองทุนรวม (ต้องศึกษาวิธีการลงทุนให้ดี

Guest
นะจ๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 12:07 น »

รับหวยใต้ดิน q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 19:27 น »

มีเก็บขนาดนี้ แต่คิดไม่ได้ว่า จะลงทุนไร แต่จะซื้อบ้าน 4 ล้านกว่า ก้อเอาไปดาวน์ซะสิ แล้วก้อผ่อนมันเดือนละ 9 หมื่น ยังเหลืออีกตั้งหมื่นไว้ใช้ 2 ปีก้อหมด ราคาคุยหรือเปล่า

Guest
pari
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 21:59 น »

ก็เอาเงินไปเรียนต่อให้จบป.6 จะได้ฉลาด

Guest
ดีมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 22:20 น »

คห.17 ดีมากคิดเหมือนกาลเลย q*039

Guest
ไปว่าเขาทำไม
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 22:54 น »

ไม่เข้าใจ คห ที่ไปว่าควาย บ้าง ซื้อ น้ำมันตับปลากินบ้าง มันเรื่องธรรมดาครับที่มีเงินเก็บเดือนละแสน ผมทำสวนยังเก็บได้เดือนละเกือบแสนเลย บางเดือนสองสามแสนเลยแหละครับ ผมยังอยากหาธุรกิจอย่างอื่นทำร่วมเลย เพียงแต่บางจุดเรายังอ่อน ยังไม่รู้เท่า จังหวะและโอกาสอ่ะ เงินซื้อไม่ได้ครับ ผมยังอยากลงทุนทำอย่างอื่นเหมือนกัน ไม่แปลกที่เขาจะเข้ามาโพสต์เพื่อถามความคิดเห็นจากปัญญาชนผู้ใช้อินเตอร์เนตเป็น มีความคิดกว้าง รอบรู้ แต่ไม่ยักรู้ว่ามีพวกที่คิดว่า เงินเก็บเดือนละแสนอ่ะ เป็นไปไม่ได้

รวยหรือจน อยู่ที่วิธีคิดครับ คุณเกรียนทั้งหลาย ถ้าไม่รู้จักตอบให้ตรงคำถาม ก็ควรจะเงียบและเรียนรู้วิธีทำให้ตัวเองรวยดีกว่า อย่าโชว์ความโง่บวกความริษยาผ่านกระทู้เลย มันขี้ขลาด แค่อันธพาลบนคีย์บอร์ด และขี้อิจฉาว่ะครับ

Guest
แช่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 8 ม.ค. 13, 23:42 น »

ผมกำลังจะตั้งกระทู้ "เงินเหลือเดือนละ 5 แสน ลงทุนอะไรดี" พอดี ผมได้ไม่ถึงหรอก แต่กะว่าจะข่มกับกระทู้นี้ q*073

Guest
Tippawan Loythadthong
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 18 ม.ค. 13, 15:51 น »

น่าอิจฉาจังเลย ไมเหลือเยอะจังอ่ะ q*032

Guest
killer7
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 7 พ.ค. 13, 22:47 น »

ผมจะซื้อสก๊อยเก็บไว้ใช้เองคับเดือนละ 10 คน 55+ 1วันจัดพัก2วัน คนนึงไม่ถึง 2000 คับ แบบพริตตีั เดือนละ 5 คนคับ พอดีเลย 55+

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 22 มิ.ย. 13, 17:36 น »

เบื่อพวกเกรียน เขาแค่อยากรู้ ว่าเขาจะเอาเงินเย็นๆๆของเขา ไลงทุนอะไร ให้มันได้ ดอกผล มากกว่าที่เขาฝากไว้ แค่นั้นและครับ รู้ ก็บอก ไม่รู้ ก็เงียบไป

Tags:  ลงทุนอะไรดี 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม