หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สนับสนุนต๊อด ปิติ สามีนุ่น ให้เชิญกรรมการที่ตัดสินแก้วมาไทย  (อ่าน 99930 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 08:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

@ ] nuneworanuch From Todd Piti 21h

ป.ล.ถ้าเชิญมาจริงอย่าลืมส่งพี่เต๋า สมชาย กับพี่บัวขาวไปดูแล q*029

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 12, 09:14 น โดย catmanow » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 09:25 น »

เราช่วยออกกับแกล้มจองเมนูยำนะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 10:58 น »

!!! พอเหอะ เงียบแล้วหุบเห่ากันได้แล้ว ทำไมนิสัย อคติแบบนี้เป็นกันแบบนี้ กลับมาพัฒนา ความสามารถของเราเองดีกว่า เป็นกันแบบนี้สิ ถึงด้อยพัฒนา ถอยหลังลงคลอง ไม่นานคงจะด้อยกว่ากัมพูชาแน่ เพราะไปเห็นกัมพูชามาแล้ว เขาพัฒนาขึ้นอย่างเร็วมากๆ กัมพูชา เขาไม่เป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้นหรอกนะ เพราะมันเป็นนิสัยของผู้หญิง

ไม่รู้เรื่องอะไรก็จงหยุดสอนผู้อื่น แล้วก็ไม่เกี่ยวอะไรกับ กก มันเกี่ยวกับคุณเลวอันวา ชอดี้คนเดียว แต่มันบ้าที่โลกทั้งใบอยู่ข้างคนเลว
ไม่แปลกใจเลยทำไมโลกใบนี้ปั่นป่วนหนัก เพราะคนเลวครอบงำคนดีนี่เอง
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนรักมวยไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 11:00 น »

!!! พอเหอะ เงียบแล้วหุบเห่ากันได้แล้ว ทำไมนิสัย อคติแบบนี้เป็นกันแบบนี้ กลับมาพัฒนา ความสามารถของเราเองดีกว่า เป็นกันแบบนี้สิ ถึงด้อยพัฒนา ถอยหลังลงคลอง ไม่นานคงจะด้อยกว่ากัมพูชาแน่ เพราะไปเห็นกัมอ ถึงได้พูชามาแล้ว เขาพัฒนาขึ้นอย่างเร็วมากๆ กัมพูชา เขาไม่เป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้นหรอกนะ เพราะมันเป็นนิสัยของผู้หญิง
คุณใช่คนไทยมั้ย ถึงได้บอกให้เขาหยุดเห่า คนนะเว้ย มวยไทยเขาฝึกฝนได้ดีแล้ว แต่กรรมการไม่มีจรรยาบรรณในการตัดสิน ไม่ได้อคตินะ แต่พูดตามความจริงพูดตามที่ได้เห็น คุณล่ะเป็นยาทส่วนไหนของไอบา และจีนหรอ ถึงได้มาโพสอย่างงี้
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 11:07 น »

คุณใช่คนไทยมั้ย ถึงได้บอกให้เขาหยุดเห่า คนนะเว้ย มวยไทยเขาฝึกฝนได้ดีแล้ว แต่กรรมการไม่มีจรรยาบรรณในการตัดสิน ไม่ได้อคตินะ แต่พูดตามความจริงพูดตามที่ได้เห็น คุณล่ะเป็นยาทส่วนไหนของไอบา และจีนหรอ ถึงได้มาโพสอย่างงี้

สมมติว่าผมฆ่าพ่อแม่คุณตาย แล้วศาลฏีกาตัดสิ้นให้ผมไม่ติดคุกและไม่ได้รับโทษอะไรเลย แต่คุณกลับถูกจับขังคุกแทน คุณก็อย่าทำนิสัยผู้หญิง เจ้าคิดเจ้าแค้นนะครับ ประเทศจะได้พัฒนา q*062q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 11:09 น »

ผมอ้างผิดกระทู้ครับ -*-

Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 11:59 น »

รอครับ...โอลิมปิกให้มวยไทยได้บรรจุซะที

Guest
อู๊ด บางบ่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 13:14 น »

สมมติว่าผมฆ่าพ่อแม่คุณตาย แล้วศาลฏีกาตัดสิ้นให้ผมไม่ติดคุกและไม่ได้รับโทษอะไรเลย แต่คุณกลับถูกจับขังคุกแทน คุณก็อย่าทำนิสัยผู้หญิง เจ้าคิดเจ้าแค้นนะครับ ประเทศจะได้พัฒนา q*062q*062
อู้ยยยย แสบถึงรูดากกกกกเลย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 13:27 น »

ถึงคุณ คห.6 ขอถามว่าถ้าคุณโดนโกงอะไรไปซักอย่างที่มันสำคัญมากๆแล้วคุณจะพูดอย่างนี้ไหม เหรียญทองเหรียญนี้ที่"จ่าแก้ว"เขาควรจะได้เขาทำเพื่อ ชาติพี่น้องประชาชนที่คอยเชียร์เขา ทำเพื่อแม่ที่คอยให้กำลังใจเขา แล้วโดนโกงไปอย่างหน้าด้านๆแบบนี้ ถ้าเป็นตัวคุณที่โดนจะปากดีอย่างนี้อยู่อีกไหม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 14:14 น »

จากที่ได้ดูการแข่งขัน ในยกแรกก้อถูกต้องแล้วที่เราตาม แต่ยกสองนี่คะแนนน่าจะเสมอมากกว่า ยิ่งยกสามเราออกหมัดได้ชัดเจนและเข้าเป้ามากกว่าและฝั่งจีนก้อถูกตัดคะแนนซึ่งนั่นก้อสมควรเพราะถูกเตือนเรื่องตุกติกบ่อยมาก แต่ที่ไม่เข้าใจคือของเราไม่ได้ทำอะไรแต่กลับถูกตัคะแนน เรื่องที่ปัญญาอ่อนกว่านั้นก้อคือยกที่สามต่อให้ไม่ถูกตัดคะแนนแต่จำนวนหมัดเราก้อนำเขาเห็นๆ แต่สุดท้ายกลับถูกปล้นชัยชนะไปอย่างหน้าไม่อาย ซึ่งแม้แต่คนดูในสนามมวยยังโห่การตัดสินของกรรมการอย่างชัดเจน นั่นหมายความว่าคนส่วนใหญ่เห็นว่าอาแก้วควรชนะ

แต่ถึงยังไงผลก้อออกมาแล้ว รออาแก้วกลับมาที่หน่วยคงได้ฉลองกันยกใหญ่ เพราะยังไงอาแก้วได้กลายเป็นแชมป์มหาชนไปแล้ว ผมว่าแค่นั้นอาแก้วแกก้อคงดีใจมากแล้วแหละ

Guest
คนขายไก่
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 16:22 น »

ดูจากการกดคะแนนของกรรมการแต่ละคนมันต่างกันมาก ไม่ใกล้เคียงกันเลย
ผมว่าเขาวางแผนกันมาแล้ว แพ้ตั้งแต่ยังไม่ชกแล้ว สงสารแก้วสู้ๆๆ

Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 19:02 น »

ความผิดพลาดในจุดที่คาดไม่ถึง ต้องเอามาเป็นบทเรียนภายหน้า แต่ขอบอกว่า ต่อให้พวกมันกลับคำตัดสินให้แก้วได้เหรียญทอง ก็อย่าไปเอา โยนคืนใส่หน้ามันไปเลย แล้วจำไว้ด้วยว่า เวลาจะค้าขายหรือทำสัญญาอะไรกับประเทศที่บ้าสร้างภาพมหาอำนาจแบบนี้ ต้องระวังให้มาก พวกมันไม่เคยเห็นประเทศเล็กๆอยู่ในสายตาหรอก รอดูตอนเป็นอาเชี่ยนเถอะ ระวังไว้ให้ดี เรื่องแค่นี้มันยังเอาเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 19:56 น »

.

ต้อง

ต่อย

ที่

ประ

เทศ

ไทย

จึง

จะ

ชนะ

ต่อย

ทุก

อา

ทิด

.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 20:19 น »

มีวิธีเดียวที่จะไม่ให้กรรมการมันตัดสินแบบโกงๆ ต้องน็อคคู่ต่อสู้อย่างเดียวเอาให้มันหน้าหงายไปเลย อย่างนี้ไม่มีทางโกงได้ (แต่คงยากถ้าจะน็อค) ช่างมันเอาใหม่ยังไงก็เชียร์คนไทย รักประเทศไทย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 20:21 น »

ไอบ้าเปิดแถลงข่าวแบบเงียบๆโดยไม่แจ้งให้นักข่าวรู้ และทำแบบกระทันหันมีเพียงนักข่าวแค่สิบกว่าคนที่ไหวตัวทันเข้าไปฟังแถลงการณ์ กล่าวสั้นๆและจบแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย บอกว่าทุกคะแนนที่ตัดสินขึ้นอยู่กับกรรมการในสนาม ไอบ้าไม่มีสิทธิ์ไปก้าวก่าย จนจบมีนักข่าวสายกีฬาของช่อง3(ขอปรบมือให้) เข้าไปถามว่าทำไมไม่ใช้กติกาเดิมคือ โชว์แต้มในระหว่างที่นักมวยชกก็ได้รับคำตอบว่า คนดูจะเอาแต่จดจ้องแต่คะแนนโดยไม่ได้สนใจดูการชก ตอบแบบนี้งั้นคนจบ ม.6อย่างชั้นก็น่าจะเป็นแม่ผู้อำนวยการไอบ้าได้นะ เพราะฉันคิดได้ดีกว่านี้และคิดแบบไม่เข้าข้างคนชาติเดียวกันด้วย

Guest
ทำใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 20:28 น »

โกงตั้งแต่รอบแรกถึงรอบชิง

Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 20:54 น »

ผมอ้างผิดกระทู้ครับ -*-

5555 q*073q*073q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 21:03 น »

ถึงคุณต๊อด
จัดแมทล้างตาเลยค่ะ แล้วใให้กรรมการที่ตัดสินตอนลอนดอนเกมส์หรือกรรมการชุดใหม่ก็ได้มาตัดสินให้เห็น นอกจากได้กู้ศักดิ์ศรีของเราคืน เชื่อมั้ยคะบัตรไม่พอขายแน่ๆ
Guest
สัส
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 13 ส.ค. 12, 22:25 น »

ได้ข่าวว่าบัวขาว จะไปต่อย ที่ลอนดอน ฝากสั่งสอนผู้ดีอังกฤษหน่อย

Guest
หยวน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 03:21 น »

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึง(เลี่ยม)ทอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 05:20 น »

q*078ราดหน้าร้านป้าข้างบ้านอร่อยจริงๆน่ะ q*072

Guest
นาฬิกาทราย
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 06:04 น »

ไร้สาระ เดี๋ยวไม่กี่วันคนไทยก็ลืมแล้วจะจุดประเด็นให้สองประเทศบาดหมางกันป่าร คนจีนอยู่ในไทยก็เยอะเป็นเจ้าของธุรกิจให้คนไทยเป็นขี้ข้าก็แยะ คุนตัน ที่บริจาคเงินให้ก็เป็นคนจีน ไม่ใช่เหรอ เพราะฉะนั้นอย่าเหมารวมว่าคนจีนเลว (กุคนไทย100%) ในอินสตาแกรมของคุนนุ่น มีแต่คนด่าว่าคนจีนเสียๆหาย นี่เหรอสันดานคนไทย พอแพ้ก็หาว่าเขาโกง ถ้าชนะเขามากล่าวหาว่าเราโกงมั่งเราจะคิดยังไง สุดท้าย เกมส์กีฬา ควรรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ดีชั่วยังไงชาวโลกเขาเห็น เสียดายก็เสียดายอยู่ แต่ในเมื่อผลออกมาแล้วจะทำเช่นไร แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว

เองคงมีผัวเป็นคนจีนน่ะสิ ถึงได้แค้นขนาดนี้ เองจงเก็บเสื้อผ้าไปอยู่จีนเถิด
Guest
chamipon
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 07:51 น »

ชนะก็ดีใจ แพ้ก้หาว่าโกง คนเรานี่ก็แปลกขึ้นทุกวันๆ

Guest
rachata
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 08:23 น »

เพราะคนอย่างคุณเข้าข้างคนโกงประเทศก็ยิ่งไม่พัฒนาเหมือนกันและอย่าสมมุติว่าให้คุณฆ่าพ่อแม่เค้า ควรจะสมมุติให้คนอื่นมาฆ่าพ่อแม่คุณสิ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 09:59 น »

ข้าพเจ้าก็มองอยา่งที่ ท่าน คห.9 เขียนแสดงออกมานั้่นแหล่ะ ตัดคะแนนผมทำผิดอะไร อย่างที่จ่าแก้วแกบอกนั้นแหล่ะ ยกสามแก้วต่อยซะกรรมการกดจนลืม ลืมกดมาข้างแก้วนี่ซิเฮ้อ

Guest
สส
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 10:51 น »

เพราะคนอย่างคุณเข้าข้างคนโกงประเทศก็ยิ่งไม่พัฒนาเหมือนกันและอย่าสมมุติว่าให้คุณฆ่าพ่อแม่เค้า ควรจะสมมุติให้คนอื่นมาฆ่าพ่อแม่คุณสิ
ผมว่าสองคนนี้เขาอยู่ข้างเดียวกันนะหละ แต่เข้าใจสับสนกันเอง
Guest
กขค
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 13:22 น »

ถ้ามาจริงโดนจัดเต็มแน่
โดยเฉพาะกรรมการโมร็อกโกที่ให้แก้วแพ้ 9-20

add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 13:42 น »

ถึง คห. 22 ถ้า จ่าแก้ว แพ้ตามปกติผมและคนอื่นๆคงไม่ติดใจอะไรเลย แต่นี้คุณคงเข้าใจความหมายของคำว่า"โกง"นะ

Guest
anan
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 15:02 น »

กรรมการ คิดถึงประโยชน์ส่วนตน มากกว่าความเป็นกลาง ฉะนั้น กรรมการบางคนควรจะสังวรณ์ภายในจิตใจของตน ว่าคุณสมควรที่จะเป็นกรรมการไหม

Guest
ก้ำกึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 17:46 น »

ผมว่าสองคนนี้เขาอยู่ข้างเดียวกันนะหละ แต่เข้าใจสับสนกันเอง

ผมเห็นด้วย ยิ่งอ่านยิ่งงง ทะเลาะกันทำมัย
บางกระทู้เอาเรื่องการเมืองเสื้อเหลืองเสื้อแดง มามั่วอีก

กีฬาครับพี่น้องชาวไทย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 19:03 น »

จะว่าเขาโกง = ก็ว่าได้
จะว่าดวงแก้วไม่ดี = ก็ว่าได้
ถ้านักชกไทยมันใจว่าเจ๋งจริง น๊อคสิครับ นี่พอแพ้แล้วโวยวายว่าเขาโกง จริงๆแล้วมันมีเบื้องหน้าหน้าเบื้องหลัง ก็โค๊ชไทยไงครับคุยไว้เยอะ พอแพ้แล้วเสียหน้าตามที่เคยประกาศไว้ว่าลาออกจากตำแหน่ง เข้าใจความรู้สึกคนไทย(ส่วนหนึ่ง) แต่ก็มีอีกเยอะครับที่ไม่เห็นด้วยที่พอเราแพ้จะไปเหมารวมว่าคนชาตินี้ขี้โกง ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ คนจีนดีๆก็มีถมเถไป เช่นคุนตัน ไงคับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 19:05 น »

ปล.อย่าลบอีกนะครับหัดเปิดกว้างในประชาธิปไตยที่แตกต่างด้วยครับ เห็นมาหลายสมัยหละพอแพ้แล้วก็มีข้ออ้างทุกทีไป

add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 20:39 น »

คะแนนสะสม: 88 แต้ม
ความคิดเห็น: 551
เรทกระทู้ สนับสนุนต๊อด ปิติ สามีนุ่น ให้เชิญกรรมการที่ตัดสินแก้วมาไทย
ตอบ #30 เมื่อ: วันนี้ 19:03 น
แก้ไข แก้ไข แก้ไข ลบทิ้ง ลบทิ้ง ลบทิ้ง แยกกระทู้ แยกกระทู้บล็อคบล็อค

ถ้านักชกไทยมันใจว่าเจ๋งจริง น๊อคสิครับ นี่พอแพ้แล้วโวยวายว่าเขาโกง จริงๆแล้วมันมีเบื้องหน้าหน้าเบื้องหลัง ก็โค๊ชไทยไงครับคุยไว้เยอะ พอแพ้แล้วเสียหน้าตามที่เคยประกาศไว้ว่าลาออกจากตำแหน่ง เข้าใจความรู้สึกคนไทย(ส่วนหนึ่ง) แต่ก็มีอีกเยอะครับที่ไม่เห็นด้วยที่พอเราแพ้จะไปเหมารวมว่าคนชาตินี้ขี้โกง ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ คนจีนดีๆก็มีถมเถไป เช่นคุนตัน ไงคับ คุณตันเค้าคนไทยเชื้อสายจีน เท่าที่ฟังข่าวไม่มีใครคาดหวังกับนักกีฬามวยชุดนี้ และคุณแก้วทำได้ดี ไปดูใหม่นะครับ คลิปอ่ะ ชกเข้าเต็มเต็มแต่แพ้ คุณมาโยงไปคุณตัน โค้ชอีก ผมไม่ได้คาดหวังไรนัก แต่ถ้าเค้าสมควรชนะ คุณเป็นใคร จะมาบอกว่าเค้าแพ้ ถามคนทั้งโลกดู ในฮอลล์ จะโห่เหรอ ถ้าเค้าไม่เห็นว่าน่าเกลียด พอรับได้ใครเขาจะโห่ พวกนี้มีมารยาทนะครับ คุณ บ้าหรือเปล่า ถ้าบ้าก็ไปรักษานะ อย่ามา พูดเอามันส์ คนเห็นเค้าก็พูดแบบที่เห็นเห็นต่างได้แต่อย่าตะแบง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 23:20 น »

เขาไม่ได้เรียกเจ้าคิดเจ้าแค้นครับ เขาเรียกว่าความยุติธรรม เหตุการณ์นี้เป็นอุภาหรณ์ให้คนไทยในชาติรักกันไม่งั้นก็ถูกต่างชาติเอาเปรียบ คุณเปรียบเทียบกับเขมร ใช้สมองส่วนไหนคิดครับ เปรียบเทียบกับเขมร ประเทศด้อยพัฒนาแค่ส่งเครื่องบินยำแปปเดียวประเทศก๋เน่า แล้วแค่มีฝรั่งให้ท้าย ก่อนจะพูดอะำไรช่วยมห้รอยหยักสมงองคิดด้วยนะครับ
Guest
antiredshirt
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 14 ส.ค. 12, 23:38 น »

พวกนี้ต้องให้ไปดูหนังเรื่อง realsteel แพ้คะแนนแต่ชนะใจคนดู นี่แหละที่ต้องเรียกวาแชมเปี้ยนมหาชน แก้วสุดยอด

Guest
เอบี
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 15 ส.ค. 12, 01:09 น »

อยากให้มันเจอบัวขาวหรือเต๋าสมชายซะบ้างรับรองหางจุกตูดกลับไปแน่ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 15 ส.ค. 12, 02:09 น »

คะแนนสะสม: 88 แต้ม
ความคิดเห็น: 551
เรทกระทู้ สนับสนุนต๊อด ปิติ สามีนุ่น ให้เชิญกรรมการที่ตัดสินแก้วมาไทย
ตอบ #30 เมื่อ: วันนี้ 19:03 น
แก้ไข แก้ไข แก้ไข ลบทิ้ง ลบทิ้ง ลบทิ้ง แยกกระทู้ แยกกระทู้บล็อคบล็อค

ถ้านักชกไทยมันใจว่าเจ๋งจริง น๊อคสิครับ นี่พอแพ้แล้วโวยวายว่าเขาโกง จริงๆแล้วมันมีเบื้องหน้าหน้าเบื้องหลัง ก็โค๊ชไทยไงครับคุยไว้เยอะ พอแพ้แล้วเสียหน้าตามที่เคยประกาศไว้ว่าลาออกจากตำแหน่ง เข้าใจความรู้สึกคนไทย(ส่วนหนึ่ง) แต่ก็มีอีกเยอะครับที่ไม่เห็นด้วยที่พอเราแพ้จะไปเหมารวมว่าคนชาตินี้ขี้โกง ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ คนจีนดีๆก็มีถมเถไป เช่นคุนตัน ไงคับ คุณตันเค้าคนไทยเชื้อสายจีน เท่าที่ฟังข่าวไม่มีใครคาดหวังกับนักกีฬามวยชุดนี้ และคุณแก้วทำได้ดี ไปดูใหม่นะครับ คลิปอ่ะ ชกเข้าเต็มเต็มแต่แพ้ คุณมาโยงไปคุณตัน โค้ชอีก ผมไม่ได้คาดหวังไรนัก แต่ถ้าเค้าสมควรชนะ คุณเป็นใคร จะมาบอกว่าเค้าแพ้ ถามคนทั้งโลกดู ในฮอลล์ จะโห่เหรอ ถ้าเค้าไม่เห็นว่าน่าเกลียด พอรับได้ใครเขาจะโห่ พวกนี้มีมารยาทนะครับ คุณ บ้าหรือเปล่า ถ้าบ้าก็ไปรักษานะ อย่ามา พูดเอามันส์ คนเห็นเค้าก็พูดแบบที่เห็นเห็นต่างได้แต่อย่าตะแบง

คนที่ตะแบงผมว่าคือคุนมากกว่าในเมื่อกรรมการไม่ได้มีแค่คนเดียวมีตั้ง 4-5 คน แล้วอีกอย่างเขาตัดสินว่าแก้วแพ้ไปแล้ว แล้วพวกคุนจะโพสว่าชาตินั้นโกงชาตินี้เลว หาพระแสงอะไรเหรอครับ ในเมื่อเขาแพ้ไปแล้ว และชาวโลกเขาก็รับรู้ว่าไทยดโนโกง ที่ผมพูดไม่ได้อคติกับคุนแก้ว ผมบอกแล้วว่าผมก็เห็นใจอยู่ เดี๋ยวมันจะกลายเป็นประเด็นยุแยงตะแคงรั่วให้สองชาติเกลียดกันคุนจะว่ายังไง ที่สำคัญพวกคุนพูดไปก็ไรท์บอยคับ เพราะมันไม่ได้ทำให้แก้วกลับมาชนะหรือได้เหรียญทองเลย แล้วจะพูดไปเพื่อ......... สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจคับ เลิกดูถูกความเห็นต่างเถอะคับแบบนี้ไงเล่า ใครเชียร์เหลืองก็หาว่าแดงหนักแผ่นดิน ใครเชียร์แดงก็หาว่าเหลืองหนักแผ่น เพราะไม่ยอมรับความเห็นต่างไงคับ ยังไงก็แล้วแต่คุนไม่มีสิทธิ์มาว่าหรือห้ามความคิดใครได้ เพราะที่ประเทศคือประชาธิปไตย ใจใครใจมัน ไม่ใช่พอไม่เห็นพ้องต้องกับพวกคุนแล้วคนนั้นจะชั่วจะเลวกันไปหมด ผมคือคนไทย แค่ไม่เห็นด้วยกับแค่คนสองคนต่อยกัน แล้วจะกลายเป็นสงครามน้ำลายระหว่างประเทศ เพราะเขาก็ขาดเราไม่ได้ เราก็ขาดเขาไม่ได้คับ ยังมีอะไรที่ไทยจะได้ประโยชน์จากจีนมากกว่านี้ ปล.คนที่เยาวราชก็คนจีนเยอะนะคับ
Guest
กุก็คนไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 15 ส.ค. 12, 07:51 น »

ความเห็นที่ 552 คุณตันอ่ะ เค้าเป็นคนญี่ปุ่น ไม่ใช่คนจีน แล้วอีกอย่างมันก็โกงจริง ๆ อ่ะ ไม่ได้แหกตาดูหรอคลิปตอนที่แก้วเค้าชกน่ะ เอ๊ะ ! หรือว่าคุณเป็นญาติฝ่ายไหนกับคนชาตินั้นเลยเดือดร้อน ชิชิ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 15 ส.ค. 12, 15:29 น »

q*073 คนรวยนี่ลายมือสุดยอดนะครับ
แต่ก็อย่างว่า รวย แล้วไง q*062

Guest
มะขิง
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 16 ส.ค. 12, 09:36 น »

q*071 วู้กระทู้นี้มันส์ ซู้ดยอด

Guest
ศักดิ์
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 16 ส.ค. 12, 13:55 น »

อย่าให้เข้าประเทศจะดีกว่า

Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 17 ส.ค. 12, 03:37 น »

สงสัยกรรมการ แมร่งดื่ม สมูทตี้ มาก

Tags:  นุ่น ไทย ตัดสิน สนับสนุน ต๊อด ปิติ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม