หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: กินยาดองเหล้ามันช่วยเรื่องผิวได้จิงป่าว ใครเคยกินบ้าง แอบสนใจจะลองดู  (อ่าน 8617 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 11:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพื่อนสาวมันบอกมาว่าอยากผิวขาวสวยอมชมพูไม่ต้องหายาอาหารเสริมอะไรกินให้สะสมในตับ ให้กินยาสมุนไพรดองเหล้าทำให้ระบบใหลเวียนเลือดดีนอกจากสุขภาพดีแล้วมีผลข้างเคียงทำให้ผิวดูดีแปล่งปลั่ง จริงรึเปล่า สาวๆคนใหนเคยกินยาพวกนี้แล้ว เป็นยังไงมาแชร์ให้ฟังกันหน่อย ก็อยากเชื่อเพื่อนเพราะนางเป็นเภสัช อีกอย่างจะได้ประหยัดพวกอาหารเสริมกินเพื่อความสวยลงได้บ้าง อิอิ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 ส.ค. 12, 01:06 น »

อาหารเสริมไม่ได้มีผลต่อตับนะค่ะ อาหารเสริมไม่ใช่ยา แต่บำรุงร่างกายเรา ถ้าจะเเนะนำ อยากให้ลองตัวนึงนะค่ะ สกัดจากสมุนไพรช่วยปรับฮอร์โมนผู้หญิง ทาน 4-5 วันก็รู้สึกได้เลยละ ผิวพรรณจะดีขึ้นไม่หยาบกร้าน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ส.ค. 12, 01:52 น »

เป็นอาหารเสริมประเภทไหน หรอเพราะเพื่อนที่แนะนำมาเป็นอาหารเสริมที่มีฤทธิ์คล้าย ๆ กับยาดองเหล้าหน่ะ ก็เลยมาสอบถามเผื่อว่ามีใครเคยทดลองกินดูแล้ว

Tags:
Guest
สุริน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ส.ค. 12, 20:15 น »

อาหารเสริมแบบไหนคะอยากซื้อลองทานดู แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 ส.ค. 12, 10:28 น »

เพิ่งกินได้เดือนกว่าๆๆแล้วค่ะ กินดีค่ะ เมื่อก่อนประจำเดือนมาไม่ค่อยปกติและสิวชอบขึ้นก่อนมีประจำเดือน กินได้เดือนเดียวประจำเดือนมาแบบที่ไม่เคยมา แล้วสิวก็ไม่ขึ้นด้วยค่ะ หาซื้อกินนะค่ะ ยาดองนารีรึพึง มีขายตามร้านขายยาดองทั่วไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 4 ส.ค. 12, 10:47 น »

เคยกินยาดองตอนคลอดลูกเพื่อนทักว่าสวยขึ้นตอนนี้เลิกกินขี้เหร่ เหมือนเดิมสงสัยต้องกลับไปกินยาดองอีกครั้งแต่อยากทราบปริมาณที่ถูกต้องเพราะของแบบนี้มากไปก็ไม่ดี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 4 ส.ค. 12, 18:09 น »

ยาสตรี แทนกันได้มั้ยคะ? แบบว่าไม่กล้าซื้อยาดอง q*078

Tags:
Guest
x3
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ส.ค. 12, 20:05 น »

เคยเห็นผู้หญิงซื้อกิน เป็นเม็ดๆ ชื่อ ร หรือ ฟ รัยนี่แหละ เค้าบอกว่าช่วยปรับรอบเดือน และทำให้ผิวสวยใสด้วย แต่ไม่เคยกิน เพราะรอบเดือนมาเป็นปกติ ลองถามเภสัชดูนะคะ :)

Tags:
Guest
ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ส.ค. 12, 06:52 น »

ช่วยได้บ้างครับ เพราะผู้หญิงส่วนมากขาดการออกกำลัง การทานยาดองเล็กน้อย หรือว่ายาสตรีก็จะช่วยให้ระบบเลือดสูบฉีดและหมุนเวียนได้ดีขึ้นบ้าง ย้ำว่าเล็กน้อยในปริมาณที่เหมาะสมเท่านั้นนะครับ เช่น อาจจะประมาณ 1-2 ช้อนทานข้าว ส่วนเรื่องผลิตภัณฑ์อาหารเสริมต่างๆนั้น ถ้าอยากทานก็ทานได้ แต่สำหรับผมเห็นว่าไม่จำเป็นเพราะว่าถ้าเทียบกับสิ่งที่ได้รับกับราคาแล้วถือว่าแพงเกินไป แต่สิ่งที่จะแนะนำแล้วอยากให้ทำที่สุด คือ การออกกำลังกายครับ อาจจะไม่ได้ทำให้ผิวสวยรึว่าหุ่นผอมเพรียว แล้วก็เห็นผลช้า แต่สิ่งที่ได้ คือ สุขภาพแข็งแรงอย่างแท้จริง จากภายในถึงภายนอก ไม่มีอันตราย ไม่มีผลข้างเคียง แค่มีความตั้งใจ ขอย้ำครับ ว่าความสวยไม่ได้ทำให้สุขภาพแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ ไม่มีหรอกครับ ยาวิเศษที่กินแล้วสุขภาพสุขภาพแข็งแรงหรือว่าป้องกันโรคต่างๆได้ เท่ากับ การออกกำลัง ช่วงนี้มีโอลิมปิค ถ้าว่างก็ดูนะครับ จะเห็นว่านักกีฬานั้น รูปร่างสวยงาม ร่างกายแข็งแรง กันขนาดไหน ขอบคุณมากครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ส.ค. 12, 08:28 น »

สงสัยเราต้องหาข้อมูลเพิ่มแล้วหล่ะ คุณสมบัติ ของยาดองเหล้า เพราะได้ข่าวมาว่ายาดองเหล้าบางตัวมีคุณสมบัติ บางอย่างที่ส่งผลกับทางร่างกายของเรา ซึ่งไม่รู้ว่าจะเป็นข้อมูลที่เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน ถ้ายังไงเด๊่ยวจะหาข้อมูลแล้วเอามาฝากนะ

Tags:
Guest
สวยด้วยสมุนไพร
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 6 ส.ค. 12, 01:59 น »

เราแนะนำ ยาสมุนไพรตัวหนึ่ง ชื่อโยเมนชู แรกๆพ่อหิ้วมาจากสิงค์โปร ที่โน่นสาวน้อยสาวใหญ่กินบำรุงร่ากายเรื่องปรับระบบใหลเวียนเลือด ช่วยให้ร่างการแข็งแรงสร้างภูมิคุ้มกัน ไม่เป็นหวัดง่ายๆ พ่อหิ้วมาเพราะเราประจำเดือนมาไม่ปรกติ กินติดต่อกันวันละกรึ๊บเช้าเย็น ติดต่อกันเดือนเดี่ยวเห็นผลเลย ว่าเลือดลมดี ประจำเดือนมาปรกติ ตรงวันดีขึ้นเรื่อยๆ จากมาๆขาด เว้นๆบอกไม่ถูก เดี่ยวนี้กินไปเกือบปี มาตรงวันแป๊ะ ที่สำคัญรู้สึกว่าผิวสวยขึ้นอันนี้เราว่ามีส่วนเพราะมันคงเกี่ยวกับเลือด และระบบในร่างกาย เราว่าเป็นผลพลอยได้มากกว่า ที่สำคัญเราพอใจที่ประจำเดือนเราปรกติ เลยดื่มเรื่อยๆมาใครไปก็ฝากซื้อ เมืองไทยหาซื้อยากหน่อย จะมีแถวเยาวราชตามพวกร้านขายยาโบราญ ขวด สีแดงๆ อ่อ ตัวนี้เป็นสูตรยาจากญี่ปุ่นนะเห็นว่างั้น

เดี่ยวนี้พ่อก็กินแกบอกว่ากินแล้วช่วยเรื่องปวดหลังปวดหัวเข่าได้ กินกันทั้งบ้านเลยไม่เวอร์ไปเนอะ ยังไงสมุนไพรตำหรับโบราณก็น่าจะดีกว่าสารสังเคาระห์สมัยนี้ค่ะเราเชื่อแบบนั้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 6 ส.ค. 12, 09:41 น »

โยเมนชูหรอ เป็นยาน้ำหรอ ? มีกลิ่นฉุนไหม ? แล้วเป็นยาคล้าย ๆ กับยาสตรี แบบนี้หรอ หรือว่าเป็นยาประเภทไหนอ่ะ แบบว่าทำไมเหมือนกับว่าช่วยทั้งเรื่องประจำเดือนและแก้ปวดด้วย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม