หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผมอายุ68ปี ยังมีแรงดีเตะควายล้ม..เพราะไร?  (อ่าน 125 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ก.ค. 12, 23:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพราะไร?..เป็นภาษาจิ๊กโก๋ ภาษาเราๆพูดว่า เพราะอะไร?

กระทู้นี้ไม่ใช่โฆษณาสรรพคุณตัวเองให้เลิศเลอ แต่ต้องการให้ผู้อ่านเห้นว่า เรื่องสุขภาพเป็นเรื่องสำคัญ... มีผู้คนมากมายโดยเฉพาะผุ้ชายอายุเท่าๆกับผม68-69ปี หัวหดหมดแล้ว ป่วยกระเสาะกระแสะ เข้าออกโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น หลายคนเป็นโรคตายไปอายุยังไม่ถึง 50ปี

เพื่อนรักคนหนึ่งเก่งมากเป็นโรคหืดหอบ อายุ 45 เดทสะมอเร่ บ้าแต่งาน ไม่เคยเห็นมันไปออกกำลังกาย กินแต่อาหารมันๆ ดื่มเหล้า-เบียร์

เพื่อนอีกคนอดีตทำงานธนาคาร ตำแหน่งเล็กๆอยู่ฝ่ายประเมินราคาทรัพย์สิน เฮอรรี่รีไทร์ ตั้งแต่อายุ 45 ตอนนี้ 69 แล้วมันชอบกินขาหมูมันเยอะๆมันชอบ ตอนนี้เป็นโรคเส้นโลหิตตีบตัน 2เส้น เข้าออกโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น ที่อายุยืนขนาดนี้น่าจะมันไม่ดื่มเหล้าเบียร์ ไม่สูบบุหรี่ แต่มันชอบปี้ ไม่ป้อ ปี้ไม่เลือก5555+++

เพื่อนอีกคนอายุ 68 เท่ากัน เป็นผู้อำนวยการกอง ที่องค์การโทรศัพท์ เกษียณมา8ปีแล้ว ไม่เคยเห็นมันออกกำลังกาย เป็นสาระพัดโรค เข้าโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น คนนี้ไม่สูบบุหรี่ แต่ดื่มเหล้าเบียร์

ผมไม่ดื่มเหล้า-เบียร์ ไม่สูบบุหรี ชอบถีบจักรยานเป็นชีวิตจิตใจ ซื้อจักรยานที่สนามหลวง ถีบมาถึงบางกะปิ..ไกลมาก มันส์มาก อายุ 68 ไม่เคยป่วย เป็นเพียงแค่หวัดเล็กน้อย ไม่กินยา รักษาเองแป๊บก้อหาย ดื่มน้ำธรรมดา 2 ขวดก็หาย กินสมุนไพรฟ้าทะลายโจร ร่างกายแข็งแรง เรื่องเตะปี๊บคงสู้เด็กที่ชื่อ ไข่นุ้ยไม่ได้

อยากแนะนำสมาชิกที่ชอบดื่ม เหล้า-เบียร์ สูบบุหรี่ เที่ยวกลางคืน เสเพลย์ เล่นการพนัน เลิกเถอะครับ..เชื่อผม ออกกำลังกายเป็นประจำ อย่าหักโหม อายุมากแล้วอย่าวิ่งเพราะข้อเท้าเสื่อม

ผมสัญญากับตัวเองกว่าจะอยู่ไปถึง 109 ปีเท่ากับ ขุนพันธ์ แห่งนครศรีฯ พอผมอายุ100 ปี ผมจะวิ่งจากสถานีรถไฟ ไปถึงบ้านผม 7 กม.จัดงานฉลองครั้งใหญ่...ว่างั้น..ก้อเพียงฝันไว้ว่าจะทำให้ได้

16 กย.นี้ อายุครบ 69 ตอนนี้มีความรู้สึกว่า มีแรงมากขนาด เตะควายล้ม555+++++

ลูกควายตัวเล็กๆนะครับ555+++lol แหม...พูดเล่นนน ใครจะไปเตะมันลง ลูกควายน่ารักออก

//ช.ผาสุข(New Generation Man)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 12, 23:30 น »

คุณmanjumboเกิดวันเดียวกับคิมเลย...ปีนี้ฉลองร่วมกันนะคะ q*021
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 06:18 น »

BREAKING NEWS...

ข่าวด่วน
ท่านแมนฯ แห่งแดนบางกะปิ ถูกทำร้าย
เลือดคลั่งในอารมณ์...
ตอนนี้ มูลนิธิได้หามส่ง รพ.ศรี...เรียบเร้อยแล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 06:23 น »

คุณmanjumboเกิดวันเดียวกับคิมเลย...ปีนี้ฉลองร่วมกันนะคะ q*021

สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าครับคุณคิม ขอให้สุขๆ
อ้อ...ลืมไป ท่านแมนฯ ด้วย 555

คุณคิมครับ ผมขอชีกอด้วยคนนะครับ 555555555
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 07:01 น »

ตอบไข่นุ้ยไข่แดง จอมกวน....

Mataphysical News หรือ

Playful News

ผมเป็นคนดี..คนบางกะปิไม่ทำร้ายผมร๊อก ผมอยู่มานานนับ 20 กว่าปีแล้วลองไปถามคนแถวบริเวณอำเภอบางกะปิ ลากยาวไปถึงเดอะมอลล์ ลากยาวไปถึงนิด้า โน่นถึงสนามกีฬาหัวหมาก ยาวไปถึงหมู่บ้านนักกีฬา โน่นเลยไปถึง ปัฐวิกรณ์...ชื่อ Manjumbo หรือ ช. ผาสุข ไม่มีคนรู้จักแม้แต่คนเดียว

คนนี้ตายยาก ขอบใจที่แช่งให้ตาย เพราะความตาย มันเป็นความว่างเปล่า ไม่ต้องสุข ไม่ต้องทุกข์ ไม่มีน้ำตา ไม่มีเสียงหัวเราะ ..ดีออก

แต่ยังไม่อยากตาย ก่อนตายจะขอเตะ ไข่นุ้ย ตรงหว่างขาสักที่ คงนอนตายตาหลับ.....แหมพูดเล่นนนน ใครจะไปเตะลง

//ช.ผาสุข(New Generation Man)

Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 07:07 น »

อยากเเข้งเเรงเหมือนลุงมั่งจัง ตอนนี้ไข้หวัดเล่นงานอยู่ เล่นซะเบื่อยาเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 07:14 น »

สวัสดียามเช้าครับ คุณคิม

ขอบคุณมากครับที่เราจะได้ฉลองวันเกิดวันเดียวกัน...

คนชื่อไข่นุ้ยไข่แดง ไม่เกี่ยว...เป็นส่วนเกิน...ไม่มีที่ว่างสำหรับคนนี้..ปล่อยให้ยืนมอง น้ำมูกน้ำลายไหลยืด น้ำตาไหลพราก อยู่อย่างนั้นตลอดไป กินอาหารเสร็จแขกเหรื่อกลับบ้านหมดแล้วจึงเชิญเข้ามา นั่งกินคนเดียวอยู่อย่างนั้น จะกลับเมื่อไหร่ก็ชั่ง ส่วนเราไปนอน.....
V
V
V
V
V
V
V
บ้านใครบ้านมัน อยู่คนละซีกโลก55555+++

//ช.ผาสุข(NGM)

Guest
lo
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 09:10 น »

ให้ทุกคนในบอร์ดนี้ แข็งแรงทุกคน เอาใกล้แบบแข็งเหมือนคุณแมนฯ น่ะ จะได้มีคนโพสท์ความเห็นให้อ่าน ไม่งั้นเหงาแย่ ... ใครที่เกิดไปแล้ว กะลังเกิด ใกล้จะเกิด (หมายถึง วันเกิดนะ) มีความสุข แข็งปั๋ง มีแรง อึด อดทน และขยันตั้งกระัทู้ให้ทุกคนอ่าน q*063
Guest
ยังเหลือ..
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 10:28 น »

โอ๊ย..ตื่นเต้ล...หัวข้อกระทู้ อ่านแล้วขนลุก..
มิน่า..เด็กๆไม่อยากใว้ใจ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 11:07 น »

lo

ให้ทุกคนในบอร์ดนี้ แข็งแรงทุกคน เอาใกล้แบบแข็งเหมือนคุณแมนฯ น่ะ จะได้มีคนโพสท์ความเห็นให้อ่าน ไม่งั้นเหงาแย่ ... ใครที่เกิดไปแล้ว กะลังเกิด ใกล้จะเกิด (หมายถึง วันเกิดนะ) มีความสุข แข็งปั๋ง มีแรง อึด อดทน และขยันตั้งกระัทู้ให้ทุกคนอ่าน q*063

ผมขออวยพรเช่นเดีนวกับคุณ lo ครับ...คุณแมนที่นับถือ...

Tags:  ควาย แรง 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม