หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สาวๆ เอย จะบอกให้ (3)  (อ่าน 3218 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 31 ก.ค. 12, 15:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณขอแชร์ ค่ะ บอกว่า

คุณ BACHUS20 คะ Load ข้อมูลนานมาก ขึ้นหัวข้อใหม่เถอะค่ะ หุหุ

ครับๆ ปฏิบัติตามไม่รอช้า

บทความจากหนังสือเล่มหนึ่งที่มีบางวรรค กล่าวถึงว่า ผู้หญิงมีอวัยวะเพศเพื่อการสืบพันธุ์ ฯลฯ ซึ่งผมไม่เห็นด้วยว่า วัตถุประสงค์ของธรรมชาติไม่น่าจะบันดาลเพียงให้ผู้หญิงมีอวัยวะเพศเพือการสืบพันธุ์เท่านั้น และผมแย้งว่า การใช้ประโยชน์อวัยวะเพศของผู้หญิงน่าจะมีไว้เพื่อแสวงหาความสุขด้วย โดยผมเชื่อว่า ในจำนวนการร่วมเพศ ร้อยครั้ง น่าจะทำไปเพื่อแสวงหาความสุขมากกว่าการประสงค์จะมีบุตร แน่นอนการมีบุตรต้องเกิดจากการเสพสมร่วมเพศ แต่การร่วมเพศน่าจะพูดได้สวยๆว่าเป็นของกำนัลจากสวรรค์ก็คงได้ซึ่งไม่ใช่จะให้ประสงค์มีแต่บุตรอย่างเดียว
ดังนั้นการแสวงหาความสุขย่อมเป้นที่ปารถนาของทุกคน ท่านที่คิดว่าตนเองยังขาดตกบกพร่องก็ต้องแสวงหา ใครจะว่่าหมกมุ่นมันคงไม่ใช่ สำหรับชื่อกระทู้นี้้บอกมาแต่ต้นว่า จะมาคุยกันเรื่องวิธีทำให้สามีพึงพอใจ สำหรับสาวโสดก็ไม่เป็นไร จะรับรู้ไว้คงไม่เสียหาย สำหรับจขกท.เองมิได้มั่นใจถึงขนาดว่าความคิดเห็นตัวเองจะถูกต้องทั้งหมดเพราะมิได้ค้นตว้าหาทฤษฎีใดมาสนับสนุนทั้งสิ้น เป้นแต่เอาความคิดเห็นของตนเองมาเปรียบเทียบ เอาตัวเองมาเปรียบว่าถ้าเราคบผู้หญิง เราต้องการให้เธอเป็นอย่างไร ปฏิบัติอย่างไร เอาตัวเองมาเปรียบว่าผู้ชายคนอื่นๆน่าจะมีความรู้สึกอย่างไร ปัจจุบันนี้น่าเสียดายที่คุณผุ้หญิงส่าวๆสวยๆหลายต่อหลายคนไม่รู้จะไปถามใครเมื่อเกิดมีปัญหาเกี่ยวกับสิ่งซ่อนเร้น และวิธีสร้างสัมพันธ์กับคู่ชาย
จะอย่างไรก็ดี ขอเรียนว่ายินดีที่จะมีท่านผู้ใดนำบทความเกี่ยวกับเรื่องเพศหรือเรื่องสาวๆควรทราบมาให้ผู้อ่านอื่นๆได้ทราบหรือรับรู้ครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 01:01 น »

มีคนเคยบอกว่า ความรักของผู้หญิงอยู่ที่สมอง คิดว่ารัก รักเพราะอะไร
ส่วนความรักของผู้ชาย อยู่ตรงนั้น กล่องดวงใจ ประมาณว่า ดูว่าผู้หญิงนั้นสวย เซ็กซ์ เอ็กซ์ ต้องมาก่อน

ผมเลยถือโอกาสออกความเห็นดังนี้

ประการแรก ที่บอกว่า ความรักของผู้หญิงอยู่ที่สมอง ผมว่ามันไม่แน่หรอกครับ มีเยอะนะวัยรุ่นทั้งหลายเจอผู้ชายปิ๊งผู้ชายก็ดูแค่หน้าตารูปร่างแล้วก็ชอบเลย เพราะเธออาจไม่ได้ใช้สมองเลยเกิดปัญหาภายหลัง

ประการที่สอง มีมากที่พยายามหาเหตุหาผลก่อนจะรัก แต่มีบ่อยๆที่ความรักไม่ได้เกิดขึ้นโดยมีเหตุผลเสมอไป
อย่างที่วิทยาการสมัยใหม่เขาค้นพบนั่นแหละว่า คนเราพอเจอหน้่าเจ้าเคมีในรางกายมันเกิดตอนนั้น อารมณ์รักก็จะเกิดทันที ดังนั้นบางทีมันไม่ทันหาเหตุผลหรอก มันจึงเกิดขึ้นแบบว่า พอนึกรักแล้วค่อยๆหาเหตุผลประกอบทีหลัง

สำหรับผู้ชายผมคงไม่เถียงว่าผู้ชาย (ส่วนมาก) เห็นผู้หญิงมักจะคิดเรื่องเพศก่อนอื่น ผมว่านั่นคือสัญชาติญาณในการสืบพันธุ์ที่ธรรมชาติสร้างมาอย่างนั้น โปรดเชื่อเถิดเครับ ไม่ว่าผู้หญิงจะเริ่มมองผู้ชายด้วยความรักก่อนอื่น หรือผู้ชายจะมองผู้หญิงโดยคิดเรื่องเพศก่อน แต่ลงท้ายก็ต้องมีการร่วมเพศนั่นแหละครับ

ที่เสนอความคิดเห็นมานี่มิได้เจตนาจะคัดค้านความเห็นข้างต้น เป้นแต่ขอเสริมและขยายความเท่านั้น

ขอเขียนต่อในนี้เลยนะครับ

คือยังมีแนวคิดโดยคุณๆสาวเอยทั้งหลายอยู่นะว่า การที่คนเราจะรักใครชอบใครเราจะมีเหตุผลเสมอโดยเฉพาะคุณผู้หญิง ซึีงผมเองไม่ค่อยเห็นด้วย เพราะ นึกถึงตอนเป็นหนุ่ม พอเห็นสาวไหนสวยมันจะนึกปิ๊งขึ้นมาทีเดียว ตอนนั้นยอมรับนะว่า ไม่ได้คิดหรอกว่าเธอจะนิสัยเป็นยังไง จะเข้ากับเราได้ไหม เรื่องอะไรๆเธอจะเก่งไหม ฯลฯ พูดสั้นๆคือ ขอจีบก่อน รักไว้ทีหลัง

ส่วนผุ้หญิงก็คงเหมือนกันนะว่า พอเจอหนุ่มไหนถูกใจโดยดูจากหน้าตาก็มักจะไม่ลังเล ไม่ได้นั่งคิดก่ิอนว่าเขามีคุณสมบัติดีไหม เอาแค่พูดถูกใจหน้าตาใช้ได้ก็ขอมีสัมพันธ์ไว้ก่อน

กว่าจะรู้อีกทีว่าเขาอาจไม่เหมาะกับเธอก็คบกันไปแล้ว ทีนี้ก็มานั่งปวดใจนั่งคิดแก้ปัญหาทีหลัง เรื่องอย่างนี้เคยเกิดกับคุณๆสาวเอยไหม ถามตัวเองดูสิครับ สรุปเรื่องไม่รอบคอบในการเลือกคบผู้ชายมันย่อมเกิดได้และไม่ใช่ความผิดพลาดอะไรนักหนาหรอก อย่าไปนั่งโทษตัวเองเลยครับ ผิดแล้วก็เริ่มใหม่ได้เสมอ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขอแชร์ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 09:00 น »

สำหรับเรื่องที่คุณ BACHUS20 เขียนเกี่ยวกับผู้หญิงเรื่องนี้

" ส่วนผุ้หญิงก็คงเหมือนกันนะว่า พอเจอหนุ่มไหนถูกใจโดยดูจากหน้าตาก็มักจะไม่ลังเล ไม่ได้นั่งคิดก่อนว่าเขามีคุณสมบัติดีไหม เอาแค่พูดถูกใจหน้าตาใช้ได้ก็ขอมีสัมพันธ์ไว้ก่อน "

ดิฉันไม่ค่อยเห็นด้วย สำหรับผู้หญิงที่มีวุฒิภาวะ แต่ก็อาจจะมีบ้างในสมัยนี้เฉพาะพวกนับแต้ม ...

ในทัศนะของผู้หญิง ...ส่วนใหญ่ ผู้ชายหน้าตาดี เราก็อาจจะมอง หรือสนใจค่ะ
แต่หากว่าได้สนทนากันพอสมควรแล้วแต่ไม่คลิก เช่น ผู้ชายบางคนหน้าตาดี
แต่ขี้โอ่ ชอบโม้ ยกตนข่มท่าน หรือกักขละ หยาบคาย ดิฉันว่าก็ไม่ไหวจะเคลียร์นะคะ

แล้วที่บอกว่า" พูดถูกใจ หน้าตาใช้ได้ ก็ขอมีความสัมพันธ์ไว้ก่อน" ...เรื่องนี้ก็ไม่เห็นด้วยค่ะ

เพราะแค่นี้ไม่ทำให้ผู้หญิงเราเคลิ้มได้หรอกค่ะ มันต้องมีอะไร ๆ มากกว่านี้
สำหรับเรื่องการศึกษานิสัยใจคอกันก่อนนั้น โดยส่วนใหญ่แล้ว...
นิสัยหรือสันดานคนเรานั้น กว่าจะรู้ตัวตนกันจริง ๆ
ส่วนมากมักจะต้องใช้เวลาอยู่ด้วยกันมากพอ
เรียกว่าหากไม่ได้กิน-นอน ร่วมเมถุน ทั้งหญิงและชาย มักจะไม่แสดงธาตุแท้กันออกมาหรอกค่ะ

ตอนเป็นแฟนกัน จีบกันใหม่ ๆ ต่างคน ต่างก็มักจะทุ่มเทความพยายามสร้างความประทับใจให้กันและกันทั้งหญิงและชายทั้งนั้นแหล่ะค่ะ

ผู้หญิงเราก็ต้องพยายามสวยงามตลอดเวลา พยายามอ่อนหวาน น่ารัก
เอาอกเอาใจ เออออสารพัด พยายามเรียนรู้ความชอบ หรือไม่ชอบของชาย
ใช้จริตจะก้าน เพื่อให้ฝ่ายชายประทับใจ

ฝ่ายชายเองก็ต้องเทียวไล้ เทียวขื่อ สารพัดจะเอาใจ ตามใจ
เรียกว่าหัวกระไดบ้านไม่แห้ง เดี๋ยวนี้สื่อมันเยอะ ทั้ง โทรศัพท์ Internet
เรียกว่า มีส่วนทำให้หญิงหวั่นไหวกับมุขจีบสาว ๆ เพื่อหลอกล่อหญิงสาว ให้ใจอ่อน

แต่พอมีความสัมพันธ์กันแล้ว หากไปกันไม่ได้ ทั้งหญิงและชาย
ความอดทนในการประพฤติแบบเดิม ๆ ก็เริ่มหมดทั้งสองฝ่ายนั่นแหล่ะ
เพียงแต่ว่า ผู้หญิงเราจะมีต่อมความอดทนสูงกว่า
และส่วนใหญ่ก็คิดแบบเดิม ๆว่า ไหน ๆ ก็ไหน ๆแล้ว ไม่อยากเปลี่ยนบ่อย ๆ
เพราะเปลืองตัว หากเปลี่ยนแล้ว ไปเจอคุณที่มันแย่กว่านี้จะทำไง
และประกอบกับบางคนเริ่มคิดว่าอายุ อานามก็มากขึ้น
และบางคนก็กลัวว่าใคร ๆ เขาจะนินทาว่าถูกผู้ชายฟันแล้วทิ้ง
เรียกว่ากลัวขึ้นคานมากกว่า ว่างั้น
นั่นแหล่ะประเด็นที่ผู้หญิงเราไม่อยากเปลี่ยนค่ะ

นี่เฉพาะที่แค่มีความสัมพันธ์นะคะ หากแต่งงานกันแล้ว
ทีนี้ก็มีเรื่องสังคมคนรอบข้างเข้ามาข้องเกี่ยวอีกเยอะ เป็นเหตุให้ผู้หญิงเราคิดหนักมากค่ะ

นี่คือมุมมองที่ดิฉันเห็นนะคะ ผู้หญิงเราหลาย ๆ คนในสมัยนี้ ไม่ได้ง่ายหรือยินยอมมั่ว ๆ หรอกค่ะ
สมัยก่อน ผู้ชายเป็นฝ่ายเลือกผู้หญิง ...
แต่สมัยนี้ ผู้หญิงก็เลือกผู้ชายเช่นกันค่ะ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 2 ส.ค. 12, 07:15 น »

คุณขอแชร์ค่ะ ครับ
ออกจะมองไปคนละมุม ถ้าจะว่าแต่ละฝ่ายมองในแง่ที่ตัวเองเป็นและไม่เป็นผู้หญิง ดังนั้นก่อนที่ผมจะแสดงความเห็นต่อไป ผมขออาศัยผลสำรวจของนิตยสารต่างประเทศมาแสดงก่อนนะครับ คือสาเหตุที่ผู้หยิงจะชอบผุ้ชายมีหลายสาเหตุ

เริ่องข้อเท็จจริงที่ผู้หญิงชอบผู้ชาย

- Big penises cause more vaginal pleasure for women.
(อันนี้มีผู้หญิงหลายคนปฏิเสธ เธฮจะบอกว่าไม่สำคัญ แต่ผลทดลองและสำรวจพบวาผู้หญิงชอบผุ้ชายที่มีอวัยวะเพศใหญ่มากกว่า)
- 20 % of all women stay with a man for his big penis…
(ปัจจัยที่สำคัญอย่างหนึ่งที่จะทำให้ผุ้หญิงติดใจยอมทนอยู่กับผู้ชายเพราะอวัยวะเพศชายใหญ่ให้ความสุขเธอได้ดี ดังนัเ้รนข้อเสียอย่างอื่นของผ้ชายจึงเป็นส่วนสำคัญรองลงไป)
- 40 % stay with a man for his money…
(ผู้หญิงร้อยละ 40 กินอยู่กับผุ้ชายหรือยอมเป็นเมียเพราะพอใจในฐานะทางเศรษฐกิจผุ้ฃาย หรือร่ำรวย ว่ายังงั้น)
- 40 % stay with a man because of who he is…
(ผู้หญิงร้อยละ40 รักและชอบผ้ชายที่เป็นอย่างที่เขาเป็น เป็นอย่างที่เธอเห็นๆ ซึ่งต่อๆไปเขาอาจเปลี่นไปก้คงช่วยไม่ได้)
- 80 % would like their partner to have a bigger penis!
(ย้ำผลสำรวจอีกที ถ้าเธอเลือกได้ ผู้หญิงร้อยละ 80 ชอบผุ้ชายที่ต้องมีออวัยวะเพศใหญ่ แต่ส่วนมากเลือกไม่ได้ดังใจ)
- 80 % of women don’t orgasm from intercourse alone!
(ที่ผู้หญิงบอกว่า คนเรารักๆกัน ได้อยุ่ด้วยกันก็อบอุ่น ก็พอแล้วซึ่งจริงๆผู้หญิงเองจะมีความสุขสดยอดจริงๆก็ต้องสำเร็จความใตร่ มิใช่จะเพียงการกอดจูบลูบโลมเท่านั้น )

ข้างบนคือผลสำรวจที่มิใช่เป็นความดิดเห็นของผู้ชาย หรือผู้หญิง ส่วนข้อความในวงเล็บผมต่อเติมขยายความออกไปให้มองเห็นภาพชัดเจนขึ้น

สรุปก็คือ ผู้หญิงเราจะมีวุฒิภาวะ หรือไมมี ปัจจัยที่สำคัญจริงๆมันมีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องเพศเป็นอย่างมาก แม้จะมีใครออกมาปฏิเสธก็เถอะ มีผู้หญิงหลายคนที่ผู้ชายของเธอไม่เอาไหน แต่เรื่องบนเตียงใช้ได้เธอก็สามารถอยู่ด้วยกันได้

ถ้าจะเอา วุฒิภาวะผุ้หญิงมากำหนด ผมว่าไม่ใช่นะ คุณขอแชร์ค่ะ ยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆ คือพวกดารา เช่น มาช่า มีแฟนหรือคนรักสุดท้ายที่อายุน้อยกว่าเธอ หรือ คุณ ปุ้ม หรือปุ๋ม ที่เป็นอดีตนางสาวไทยที่ต้องเปลี่ยนคนรักไปหลายคน หรือเจ้าหญิงไดอาน่าที่มีข่าวก่อนเสียชีวิต เธอแอบมีสัมพันธภาพกับชายอื่นที่มิใช่เจ้าชายชาร์ล คุณคิดหรือว่า ก่อนผุู้หญิงที่กล่าวมานี้เลือกผู้ฃชายผิดพลาดเพราะไม่มีวุฒิภาวะ

นี่เป็นมุมมองที่ผมอาจจะมองต่างกับคุณ ขอแชร์ค่ะ ผมยังเชื่อตลอดไปว่า ปัจจัยสำคัญที่สุดที่ผู้หญิงจะชอบจะติดใจผู้ชาย คือเรืองเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ ส่วนความดีความเลวอย่างอื่นเป็นเพี่ยงส่วประกอบเท่านั้น
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 ส.ค. 12, 15:33 น »

ท่านผู้อ่าน และคุณขอแชร์ค่ะ ครับ

วันนี้เป็นวันเข้าพรรษา ผมขอเอาเรื่องจริงมาบอกเล่าโดยม่ีได้แต่งเติมเพื่อให้เป็นกรณีศึกษา แต่มันอาจไม่โลดโผนเพราะเป็นเรื่องเกี่ยวกับตัวผมเอง คนเราบางทีแม้จะชอบพอรักใคร่กัน แต่มันมีอันเป็นไปจนได้ครับ

คือชีวิตเสี้ยวหนึ่งตอนหนุ่มๆได้เป็นนักจัดรายการทีวีกะเขาด้วย สมัยก่อนทีวีต่างจังหวัดยังไม่มีการอัดวิดิโอเทปรายการเพราะค่าใช้จ่ายยังแพง เวลาจะจัดรายการทีวีต้องจัดสด เดือนๆหนึ่งต้องเหมารถบัสขนาดใหญ่ขนนักร้องนักดนตรี ดารา นางงาม แฟชั่นเป็นขบวนไปออกรายการที่ต่างจังหวัด ในโอกาสนั้นก็ได้มีความใกล้ชิดพวกดารา นางงาม จัดๆไปจัดมาเคมีในร่างกายรองนางสาวไทยลูกครึ่งคนหนึ่งเกิดมาตรงกับผมน่ะสิ (สมันนั้นเรียกว่าปิ๊งกันนะ)

คงไม่ต้องบรรบยายนะครับ สาวๆระดับรองนางส่าวไทยจะสวยไม่สวย แถมเป็นลูกครึ่งฝรั่ง (ไม่ใช่ตรึ่งผีครึ่งคนนะครับ) คิดสิครับ สวยขนาดไหน ไปจัดรายการทีอาเสี่ยเศรษฐีหนุ่มต้องขัับเบนซ์ตามไปบริการ ขนาดจะให้นั่งรถเศรษฐีเธอยังไม่ยอม แต่จะนั่งไปกับรถบัสจัดรายการละ ผมก็พอรู้นะเธอชอบผม และผมจะปฏิเสธได้เหรอไม่ชอบรองนางสาวไทยได้ไง บังเอิญผมมีคู่หูเป็นทนายความและชอบไปโน่นไปนี่กับผม รองนางสาวไทยก็ดััันมีลูกพี่ลูกน้องติดตามไปไหนๆด้วยกันกับเธอ ก็เลยกลายเป้นสองตู่ชู้ชื่นเชียวละครับ

แต่เชื่อไหม ขนาดอยู่กันสองต่อสอง อยู่ในที่พักโรงแรม และห้องแต่งตัวในห้องส่งสถานีโทรทัศน์สองต่อสอง นั่งรถบัสเบียดชิดกันชนิดใครๆดูก็รู้สองคนนี่เป้นแฟนกันแน่นอน ขนาดพ่อของเธอไปดูหมอให้ว่าสองคนนี้ดวงสมพงษ์กันแน่ๆ แต่เชื่อไหม สมัยเป็นหนุ่มมันเป็นปัญหาต้องคิดหนัก เราสองคนกับเพื่อนทนายได้แต่ปรึกษากันครุ่นคิดกัน
ประการแรก ผมกับเพื่อนต่างก็มีเมียแล้วซึ่งต่อมาเธอทั้งสองคนก็รู้ อันนี้พอยกประโยชน์ให้เธอและเห็นใจความรักของเธอทั้งสองคนว่ายินยอมพร้อมจะเป็นน้อย หรือแฟนลับๆ แต่เชื่อไหมครับ นี่ในสมัยนั้นก็ไม่ใช่อุปสรรคอะไรนักหนา
เพราะหญิงชายรักกันมากๆนะมันไม่ได้เลือกนะว่าลูกเขาเมียใคร แบบนี้ต้องโทษเจ้าเคมีในร่างกายตัวดีนั่นแหละ ดันเกิดผิดฝาผิดคนในบางครั้ง

ทีนี้ประการที่สองละ สำคัญที่สุดและสุดๆในสมัยหนุ่มๆ ความคิดซื่อบื้อละนะ คือปรากฏว่าผมและเพื่อนทั้งสองคนดันตัวเตี้ยกว่ารองนางสาวไทย และญาติรองนางสาวไทยเสียนี่

เจ้าสองหนุ่มคิดไม่ตกจริงๆ จะทำไงหว่า รักนะ่รัก ถูกใจมากด้วย แต่นึกภาพเวลาจะกอดกันจะจูบกันต้องคอยยืนบนเก้าอี้หรือตั่งเตี้ยๆมันจะไหวเหรอ อย่างนี้เวลาไปไหนมาไหนมิต้องคอยเอาเก้าอี้หรือไม้รองห้อยติดตัวไปด้วย มันคงน่าสมเพชพิลึกคิดได้ดังนี้สองหนุ่มผู้อับโชคเลยต้องค่อยๆถอยดีกว่า เชื่อไหมรู้สึกเธอทั้งสองจะเกลียดผมและเพื่อนเอามากๆเพราะจนบัดนี้ไม่เคยเห็นหน้าเธออีกเลยทั้งๆอยู่ในกรุงเทพฯด้วยกันนี่แหละ

ที่เอามาเล่านี่เพื่อจะชี้ให้เห็นว่า คุณสาวๆอย่าไปวิตกเลยว่าตัวเองอาจดีไม่พอสำหรับหนุ่มคนนั้น มันอาจต้องมีปัญหาอะไรบางอย่างที่หนุ่มคนนั้นไม่กล้าตัดสินใจชอบคุณหรือไม่กล้าบอกคุณ เป็นต้นว่าเขาอาจเตี้ยกว่าคุณแบบกรณีของผมและเพื่อนนี่ หรือจริงๆเขาอาจเป็นเสือใบ เป็นตุ๊ด หรืิออาจมีโรคอะไรบางอย่าง หรือเขาอาจรู้สึกต่ำต้อยเพราะฐานะต่างกับคุณมากจนเจียมตัวไม่อาจเอื้อม หรือเขาอาจเป็นโรคมะเขือเผาจนขาดความมั่นใจ หรืออะไรร้อยแปด

ดังนี้นคุณสาวเอยจงเชิดหน้่าไว้ สมัยนี้อายุมากจะได้แต่งงานช้าก็ไม่เป็นไร จะช้าจะเร็วมันก็ต้องอาศัยเคมีในร่างกายมันแผลงฤทธิ์ด้วย การที่จะฝืนๆรักชอบกันไปโดยไม่ได้ดูกันให้ดี ไม่นานคุณก็จะต้องมีข่าวเตียงหัก จำไว้คนที่เคยมีแฟน หรือแต่งงานเป็นตัวเป้นตนแล้วเลิกลา เทียบกับหญิงคนอื่นที่ไม่ได้เสียเนื้อเสียตัวโดยเปิดเผย ผุ้หญิงชนิดหลังนี้ย่อมมีโอกาสมากกว่าประเภทแรกแน่ๆ รึคุณว่าไม่จริง ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 ส.ค. 12, 15:39 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ส.ค. 12, 10:57 น »

คุณสาวเอยครับ
ผมเอารูปผู้หญิงในชุดบิกินี่มาโชว์ ไม่ใช่จะอวดชุดครับ แต่ใคร่ขอให้คุณผู้หญิงสังเกตุดูนะครับ
ผู้หญิงคนแรกทางซ้ายมือนะครับ ถ้าพิจารณาจากหน้าตาก็ถือว้่า ใช้ได้นะ ทีนี้ลองพิจารณาดูหน้าอกหน้าใจ แน่นอนครับ หน้าอกไม่สวยหรือเล็กไป ถ้าจะแก้ไขก็คงต้องไปฉีดซิลิโคนหรือใส่ถุงน้ำเกลืออะไรแบบนั้น แต่ขอบอกผู้ชายหลายๆคนไม่ค่อยชอบนะผู้หญิงฉีดหน้าอก ชะรอยเวลามีความสุขสุดๆแกก็คงกลัวจะมันมือบีบจนถุงซิลิโคนแตกละมั๊ง

ผู้หญิงคนที่สองจากซ้ายมือ จากรูปนี้จะเห็นว่าหน้าตาเธอพอใช้ได้ หน้าอกเล็ก แถมเต้าห่าง ตำราโบราณของไทยบอกว่าผู้หญิงเต้าห่างมักจะนอกใจผัว ครั้นจะทำศัลยกรรมบีบเต้าให้ชิดกันยังไม่เห็นมีใครทำ แต่ถ้าฉีดซิลิโคนให้ใหญ่พอช่วยได้ ส่วนองค์เอวของเธอไม่มีเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีจะทำยังไงให้เอวเล็ก ยิ่งไปกว่านั้นแถมไม่มีสะโพกเสียอีก ถ้่าจะต้องทำศัลยกรรมคงต้องฉีดไขมันเสริมสะโพกเป็นกิโลละนะ

สำหรับผู้หญิงคนที่สามจากซ้าย หน้าอกหน้าใจถือว่าใช้ได้ หน้าตาก็งั้นๆคือไม่ขี้เหร่แต่ไม่ถึงกับมีเสน่ห์ดึงดูดอะไรนักหนา ส่วนเอวก็พอมีแต่ถ้าจะให้เด่นก็คงต้องเสริมใขมันสะโพกเหมือนคนที่สอง และส่วนใต้ท้องน้อยเธอมีเล็กหรือแฟบไปหน่อย วิธีแก้ก็คือฉีดไขมันเสริมความนูนเข้าไป

สำหรับคนที่สี่ หรือขวาสุด ถือได้ว่าในจำนวนผู้หญิง 4 คนนี้เธอน่าจะต้องการเสริมอะไรๆน้อยที่สุดหรือไม่ต้องเสริมเลย
จะเห็นได้ว่าผู้หญิงทั้งสี่คนนี้มีจุดบกพรอ่งแทบทุกคนแต่ไม่เหมือนกัน คุณสาวๆเคยแปลกใจไหมว่า คนสาวๆธรรมดานี่จะมีสักกี่คนยอมเจ็บยอมโดนผ่าตัดคุณ้โน่นเสริมคุณนี่ และมีสักกี่คนจะมีเงินมากพอจะไปทำศัลยกรรม จริงไหมครับ

ดังนั้น ถ้าเป็นผู้หญิงทั่วๆไปเมื่อไม่มีปัญญาเสริมเติมแต่งก็คงหาสามีไม่ได้ อย่างนั้นหรือ
ไม่ใช่ครับ ตามธรรมชาติผู้ชายแม้จะมองดูหน้าตาผู้หญิง และรูปร่างผู้หญิงก่อนเวลาพบกัน แต่รูปร่างไม่ได้เป็นสิ่งเดียวที่ผู้ชายจะใช้ตัดสินใจจะีจีบจะชอบเลย มันยังมีปัจจัยอีกหลายปัจจัยในการเลือกคู่ของผู้ชาย
ประการเแรกตามหลักการที่ค้นพบ เขาอธิบายว่าคนเราจะสนใจกันก็เพราะมีเจ้าเคมีในร่างกายตรงกันก่อน จากนั้นจึงนำไปสู่การคบค้ากันไป จากการคบค้าก็ทำให้ดูรู้นิสัยใจคอกันและกันซึ่งไม่แน่นิสัยบางอย่างอาจประทับใจอีกฝ่ายหนึ่งถึงขั้นตัดสินใจเลือกจะรักจะคบก็เป็นไปได้

มาถึงตอนนี้ละครับที่เสน่ห์หญิงจะเข้ามามีบทบาทมาก ถามว่าเสน่ห์อะไร ก็อย่างที่ได้เขียนๆมาข้างต้นนั่นแหละครับ เสน่ห์หญิงโบราณว่ามีร้อยเล่มเกวียนก็น้่าจะไม่ผิด เสน่ห์มันมีตั้งแต่การพูด การคุย การวางตัว การเป็นแม่ศรีเรือนเก่งการบ้านการช่อง ที่สำคัญที่สุดแต่คนไม่ค้อยกล้าพูด หรือกล้ายอมรับคือเสน่ห์บนเตียง เสน่ห์อันนี้จะสามารถทำให้คนคู่กันดึงดุดใจกันขนาดเต็มใจสมสู่กันและยอมสืบพันธ์ูขยายเผ่าพันธุ์กันไป มีหลายคู่ที่ชีวิตร่วมต้องจบลงเพราะปัญหาเสน่ห์บนเตียง จะเห็นได้เลยว่า ถ้าจะพูดกันจริงๆรูปร่างภายนอกมีส่วนในการดึงดูดความสนใจกันในเบื้องต้นเท่านั้น แต่เสน่ห์อื่นๆต่างหากที่ทำให้คนสองคนคบคู่อยู่กันไป

ในที่นี้คงจะขอไม่อ้่างอิงตำราใดๆเพราะเชื่อว่าประสบการของแต่ละคนสำคัญกว่าตำรา คนแต่งตำรากับคนที่ประสบเองเป็นคนละคน ดังนั้นไหนเลยจะเข้าใจหรือสามารถอธิบายได้ลึกซึ้งถึงแก่น มีทางเดียวที่จะบอกคุณสาวๆนะว่า ขยันอ่านขยันค้นคว้า และขยันตรวจสอบสังเกตุเอง แต่ไม่ถึงขั้นต้องเชี่ยวชาญหรอก มันไม่ใช่เรื่องเหตุผลเสมอไป มันเป็นเรื่องของอารมณ์มนุษย์ มันเป็นเรื่องของจังหวะความพอดี มันเป็นเรื่องความพอใจของคนสองคน ปัญหามันอยู่ที่จะทำอย่างไรให้คนสองคนพอใจเหมือนๆกันและพอดีกัน ถ้ามันทำไม่ได้จะหาทางแก้ไขได้อย่างไร อาจจะให้หนักเป็นเบา และถ้ามันสุดวิสัยจริงๆ จะคิดหาวัดไปบวชก็ค่อยหา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ส.ค. 12, 17:42 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ส.ค. 12, 18:18 น »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ คุณ alis ที่เขียนว่า่
ผู้ชายที่ไม่ได้เปิดซิงแฟนตัวเอง (คือมีคนช่วยเปิดให้ซะงั้น) มาช่วยบอกความรู้สึกกัน5555

ผมขออนญาตแลกเปลี่ยนความเห็นกระทู้นี้ดังนี้ครับ

ความจริงถ้าจะคิดจริงๆ ผู้ชายหลายต่อหลายคนจนป่านนี้ก็คงไม่ทราบหรอกว่ามีใครช่วยเปิดซิงแฟนหรือยัง ถ้าคิดมากมันก็คงเรื่องมากครับ เอาเป็นว่าขอให้รุ้ไว้ ผู้หญิงที่เราเห็นเดินๆทุกหนทุกแห่งในโลกนี้ ถ้าพระเจ้ากำหนดให้ว่าถ้าผู้หญิงคนไหนเคยเสียตัวมาแล้วมีจุดตำหนิให้เห็นคงพิลึก เพาะทุกวันนี้สาวพรหมจรรย์ก็หายากพอสมควร

เอาเป็นว่าผู้ชายคนไหนที่รู้วามีคนเปิดซิงให้แฟนตัวเองแล้วก็ต้องทำใจครับ สมมุติว่าเราเกิดโมโหที่ดันมาช้า เวลามีเพศสัมพันธ์ก็จงปลดปล่อยความโกรธโดยพยายามทำแรงๆ พอนึกหน้าเจ้าแฟนเก่าเธอได้ก็ทำแรงๆไปเลย เธอก็คงไม่โกรธเพราะคิดว่าเรากำลังเสียวมาก

ส่วนผู้ชายคนใดอดนึกถึงหน้าแฟนเก่าเธอไม่ได้ ก็ให้พลิกวิกฤติเป็นโอกาส คือถ้ากำลังมีควาสุขหรือมีเพศสัมพันธ์กันอยู่ ถ้าอยากจะปฏิบัติให้นาน พอจะเสียวมากก็ให้นึกถึงหน้าแฟนเก่าเธอทีหนึ่ง คือระหว่างที่นึกมันจะทำให้เราหมดอารมณ์อยากไประยะหนึ่ง ตอนนั้นก็ทำช้าลงไประยะหนึ่ง หลังจากนั้นก็ให้กลับมานึกถึงความเย้ายวนที่เธอมีอีกสลับกันไปเรื่อยๆจนกว่าภาพแฟนเก่าเธอจะหายไป

วิธีนี้อาจทำให้เราสามารถปฏิบัติกามกิจได้น่านท่านาน หรือไม่เราก็อาจหัวใจวายไปเลยก็ได้ วิธีนี้เคยลองทำเลยมาบอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ส.ค. 12, 21:29 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  สาวๆ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม