หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ลูกน้องชูวิทย์แอบถ่าย ขณะกำลังยัดเงินตำรวจบนท้องถนน  (อ่าน 39585 ครั้ง)
Guest
ให้เขาเถอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อุตส่าห์โกงข้อสอบเข้าตำรวจมา
ถึงเวลาต้องเอาคืน
ว่ามั๊ย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
« ตอบ #46 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:27 น »

ไม่ค่ะ ไม่ใช่เฉพาะตำรวจ แต่ระบบราชการแทบทุกหน่วย รับเงินทั้งนั้น ระบบราชการไทยเอื้อให้ราชการ " โกง " ขนาดโรงเรียนยังไม่เว้นเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:42 น »

ตำรวจดีมี 51% ครับ ที่เหลือ... q*033q*078q*077q*072q*026

Guest
บุหลัน
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:45 น »

ตำรวจโดนวินัย...แต่คนให้โดนติดสินบนเจ้าพนักงานป่าว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 16:49 น »

เห็นด้วยกับ คห.82

ผมว่าคุณนี่ต้องเจอข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานตำรวจสักคดีนะ กรณีนี้ตั้งใจกลับรถให้ผิดกฎจราจร ก็ตัวเองผิดแล้วยังไปติดสินบนเขาอีก คนที่ให้ก็เต็มใจให้เพื่อความสะดวกของตัวเอง พอจ่ายเงินไปก็มาด่าตำรวจอีก แล้วเรื่องนี้ยังร่วมมือกันกับนักข่าวต่างชาติอีก ย่ำยีประเทศด้วยการ ติดสินบนเจ้าหน้าที่ (ตัวเองผิด) เจ้าหน้าที่รับสินบน (เจ้าหน้าที่ผิด) ก็ผิดทั้งคู่ ถ้าเขาไปเขียนข่าวเขาก็คงเขียนด่าคนไทยที่มีนิสัยติดสินบนด้วยน่ะแหละ ตั้งใจเคารพกฏหมายจราจร เมื่อผิดก็รับใบสั่ง เท่านี้เรื่องที่เป็นอยู่ในบ้านเมืองเรามันก็ไม่เกิดหรอกครับ ลองทบทวนดูดีๆ ว่าท่านมีส่วนกระทำความผิดหรือไม่ (ข้อความทั้งหมดต้องขอยกเว้นกรณีที่เจ้าหน้าที่จงใจจับผิด,ยัดข้อหา กับผู้ขับขี่ที่ถูกกฎนะครับ)

เห็นด้วยอย่างหนึ่งที่ว่าคนไทยชอบแหกกฎหมายใช้ช่องโหว่งของกฎหมายหาผลประโยชน์ เปิดช่องทางให้คนทุจริตทำการโกงได้ คุณรู้ว่ามันผิดก็ยังทำอันนี้สิแย่กว่าทั้งหมดเพราะคนอย่างคุณนี่แหละสนับสนุนให้เกิดการทุจริต ใช่ว่าคนรับไม่ผิดแต่ต้นตอทำผิดนั่นสิหนักกว่าทำผิดทั้งๆที่รู้คือไม่สำนึกเอาสะดวกตัวเอง ผิดซ้ำซากปากก็พูดว่าโดนประจำ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่สำนึกไม่เลิกฝ่ากฎ งานนี้คุณสนับสนุนการทุจริตเต็ม100แบบเต็มใจด้วยเพราะรู้ว่าผิดแต่ก็จะทำน่ะใครจะทำไม พอโดนไถก็มาโวยวาย ถ้าคุณไม่ทำผิดพวกทุจริตก็ยากที่จะหาเหตุได้สะดวก หัดให้ความร่วมมือรักษากม.ทำตัวเองให้ดีก่อนไปจัดการพวกนี้ดีไหม q*038q*038

Guest
คนหาเช้ากินคำ่
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 17:07 น »

เราขอระบายหน่อยเถอะ ตำรวจแถวขอนแก่น ภูเวียง มันขอดูทุกอย่าง ไม่มีอะไรผิด และไม่มีอะไรจะเอา มันถามเอาอะไรรู้ปะ เล่มทะเบียนรถ ก็บอกมันไปว่า รถออกยังไม่ถึงปีมันไม่ได้ทะเบียน มันบอกว่าปรับ 200 น่าเกียด
พวกขอทานข้างถนนจิงๆ

Guest
ชุมแพ
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 17:10 น »

ตำรวจอำเภอชุมแพขอนแก่นตั้งด่านตรวจยัดข้อหารถดูไม่ผิดบอกแล้วว่าเราออกใบสั่งตั้งโตะจ่ายค่าปรับข้อหายัดเยียดเอาเงินได้ผู่ใหย่ช่วยด้วยประชาชนชุมแพเดือดร้อน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 17:12 น »

ก็บอกแล้ว ว่าควรยุบกรมตำรวจได้แล้ว เลว 99%

Guest
บส
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 17:21 น »

ข้างบ้านผม ยิ่งกว่านี้อีก ผมสร้างบ้านเงินทุกบาทมาจากหยาดเหงื่อ มาแด๊กเหล้าบ้านผม มาคุยข่มผมอีก หลังคา คนนั้นให้ หน้าต่างคนนี้นั้นให้ ประตูคนนี้ให้ อิฐหินปูนทราย ก็มีคนให้ ฯ บ้านราคาเป็นล้าน สร้างแค่ 3 แสนกว่าบาท ผมจะิจฉา หรือสมเพสดี แต่ที่แน่ๆบ้านผมไม่เปิดรับหมาต๋าคนนี้อีกแล้ว

Guest
เจ้าหน้าที่
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 17:49 น »

ก็เป็นกันอย่านี้แหละคนไทยอยากชนะแต่ว่าบ้านตัวเองถูกเผาก็ยอมคนรับก็มีภาระต้องกินต้องใช้นะครับนี้ถ้าไม่เห็นแก่คนต่างชาติไม่เอาให้ไง่นะเดี่ยวไม่ทันเครืองบินมาว่ากูอีก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 18:52 น »

จัดฉาก ชัวร์ ฟันธง

Guest
โดนเหมื่อนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 19:40 น »

q*078ผมก็โดนเหมื่อนกัน คำพูดเดี่ยวกันเลย วันจันทร๋ ที่ 9 ก.ค. 55 ตอนประมาณ7.30-8.00นผมเอากระดุมไปส่งบริษัทแห่งหนึ่ง ขับรถเลย V2 โชคชัย4 เลยไทยพาณิชย์ มาเจอไฟแดงก็จอดรถ สักพักตำรวจเรียก ขอดูใบขับขี่ พรบ ก็มีครบทุกอย่าง แต่ตำรวจแจ้งว่า ขับรถผ่าไฟแดง ผมเลยย้อนถามว่า ผมผ่าตอนไหน ไม่ตอบ คุณตำรวจดูใบขับขี่แล้วพูดว่าเรานี่อายุมากแล้วนี้ และถือใบขับขี่เข้าไปที่ป้อมตำรวจ ทำท่าเหมื่อนจะเขียนใบสั่ง ผมเลยพูดว่า ช่วยผมหน่อยเถอะผมต้องนำงานไปส่ง และต้องไปทำงานต่อไกล(สุขุมวิท77)คุณตำรวจ พูดว่า"หลบๆหน่อยสิคุณเดียวคนอื่นเห็นหมด"พร้อมกับนำกระดาษมาบังเงิน ผมไม่ใด้เสียดายเงินหลอกแต่ผมเสียความรู้สึกเมียผมนั่งทำงาน เสาร์-อาทิตย์ ไม่ได้พัก ทำถึงเทียงคิน หวังจะเอาเงินไว้ส่งลูกเรียนแต่กลับมาถูกรีดไถทั้งที่ รถมีครบทุกอย่าง ไฟแดงก็ไม่ได้ผ่า

Guest
หญิงห้าว
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 19:41 น »

เข้าใจคำว่าเจ้าหน้าที่หรือเปล่า ถ้าเจ้าหน้าที่รับเงินหมดประเทศจะทำอย่างไร
คนที่เดืออดร้อน คือ ชาวบ้าน ไม่มีตังให้
หน้าที่ของเจ้าหน้าที่จะต้องบอกว่า ไม่ครับ ผมมีเงินเดือน ผมมีเกียรติ ผมมีศักดิ์ศรี เก็บเงินของคุณไว้เถอะครับ q*078
อยากได้แบบนี้เยอะๆ อ๊ะ ชอบมาก q*071
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 20:10 น »

มันดูเป็นศิลปะ.....ผมให้ผ่าน

Guest
Nognagn
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 20:15 น »

q*069เคยโดนขนาดขอโทษ เพราะเราไม่รุ้เส้นทาง เสียเลยร้อยก็เอา

Guest
ประชาชนเจอญาติ
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 20:18 น »

q*062q*062
ยอมรับว่าตำรวจดีๆ ก้อมีเยอะ
หลังจากไปเที่ยวทะเลกลับมา ท้ายรถเต็มไปด้วยผลไม้ที่ซื้อมาฝากญาติพี่น้อง ขับรถมาเจอด่าน ตำรวจเรียกตรวจ ก้อถามว่า
ตำรวจ "ไปไหนมา"
ประชาชน "ไปเที่ยวทะเล
ตำรวจ "แล้วอารัยอยู่ท้ายรถ"
ประชาชน "ผลไม้ซื้อมาฝากญาติพี่น้อง"
ตำรวจ "แล้วมีอะไรมาฝากผมไหม"
ประชาชน "ไม่มีมีฝากแต่ญาติพี่น้องเท่านั้น"
ตำรวจ "งั้นจอดรถแอบข้างถนนหน่อย"
หลังจากจอดรถเรียบร้อยตรวถามต่อ
ตำรวจ "สรุปแล้วมีอะไรมเตาฝากมั๊ย
ประชาชน "แล้วจะเอาอะไรหล๊ะ"
ตำรวจ "ค่าเครื่องดื่มเล็กๆ น้อยๆ"
เราเองก้อรู้แล้ว ก้อจะหยิบเงินให้แต่ในรถมันมืด ก้อจะเปิดไฟในเก๋ง ตำรวจรีบบอกทันทีว่า
ตำรวจ "ไม่ต้องเปิดไฟหรอก"
ประชาชน "งง" ก่อนจะหยิบเงินให้
เรารู้สึก งง มากๆ ก่อนที่จะหยิบเงินให้และปล่อยให้เรากลับบ้านได้

ทุกวันนี้ก้อยังคิดไม่ออกว่าเราเป็นญาติกับตำรวจตอนไหน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 20:51 น »

อย่างไม่น่าจะเรียกว่าล่อซื้อ มันต่างจากการล่อซื้อยาบ้า แบบคนละเรื่องเลย การล่อซื้อยาบ้า นั่นมันมียาบ้าอยู่ในครอบครองแล้ว มันเป็นยาเสพติดให้โทษ ใครครอบครองมีไว้มันผิดกฎหมาย การล่อซื้อเพื่อให้ผู้ที่ครอบครอง ได้นำออกมาขาย และเจ้าหน้าที่ได้ทำการจับกุมเสียก่อน ก่อนที่มันจะเอาไปขายให้เยาวชนหรือผู้เสพต่อไป อย่างนี้ต้องสนับสนุน แต่การทำผิดกฎจราจรโดยการเตรียมแผนก่อน และนำนักข่าวต่างชาติมาร่วมด้วย แล้วตัวเองทำผิดกฎจราจร พอเจ้าหน้าที่มาถึง เขายังไม่ทันเรียกร้องอะไร รีบเสนอยื่นเงินให้เจ้าหน้าที่ เพื่อประจานสังคมของประเทศไทย ผมว่ามันแย่มาก การทำผิดกฎจราจรนั้นถ้ารู้ว่าเราผิด แล้วยอมรับผิดยอมรับใบสั่ง อันนี้ถึงจะถูกต้อง แต่ทั่วไปเวลาคนทำผิดกฎจราจร มักจะรีบเสนอเงินให้เจ้าหน้าที่เองเสียส่วนมาก ในใจคิดว่าดีกว่าเสียตามใบสั่ง และไม่ต้องเสียเวลาไปจ่ายค่าปรับที่ สน. การแก้ปัญหามันแก้ที่ ถ้าทุกคนเคารพกฎหมาย ไม่ติดสินบนมันก็ไม่ผิดทั้งเจ้าหน้าที่ และคนใช้รถ และผมไม่เห็นด้วยกับกรณีล่อซื้อรายนี้ ไม่ฉลาดตรงไหนเลย ประเทศเสียหายและอายคนต่างชาติ ผมว่าคนล่อซื้อผิดเต็มๆ

Guest
นายควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 20:54 น »

q*077
เราเคยได้ยินเพื่อนกันพูดให้ฟังว่ามีลูกเป็นโขกรวจ 191 ถ้าเข้าเวรขับรถตรวจ นี่ขนาเป็นยศไม่เกินร้อยน๊ะ มีรายได้คืนหนึ่งก็เป็นหมื่น เขาพูดมาเช่นนี้ให้เราฟังจริงๆๆ พ่อของเขาเองน๊ะ เขาไม่ได้โม้เลย แต่ตอนนี้กรรมได้ตามเขาแล้ว เรื่องโขกรวจพูดตะโกนกันแทบตายก็เท่านั้นเอง ออกกฎหมายมาฉบับหนึ่งก็เท่ากับให้เขาเอามาบีบประชาชนเล่น เป็นประโยชน์กับพวกที่ถือกฎหมายอยู่ในกำมือ เมืองไทยเราไม่เคยสร้างฅนดีๆๆเลย สร้างแต่วัตถุตลอด สังคมทุกวันนี้มันจึงทั้งแตกและแยกกันอยู่ทุกวันนี้ไง q*009q*005

Guest
มาก
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:03 น »

ที่พัทยามีทุกที่มาช่วยดูกันหน่อยทีซอยเนินพลับหวานตรงทางรถไฟมีตลอดเอาที400-500เลวผิดไม่ผิดก็เอา บางรายเป็นตำรวจอาสาใหญ่คับฟ้าเลวววววววววววววมากกกกกกก ช่วยมาดูกันหน่อยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:06 น »

คนที่ว่าลูกน้องคุณชูวิทย์ผิดที่ไปดักถ่ายวีดีโอ หรือไปล่อให้สินบนกับเจ้าหน้าที่...ผมว่าพวกคุณลองหันมาคิดกันอีกด้านซิครับ ++สมมุติวันนั้นถ้าเจ้าหน้าที่ไม่รับเงินที่หยิบยื่นให้ ผมว่าอะไรก็ไม่สามารถที่จะทำให้ศักดิ์ศรีของตำรวจเสื่อมเสีย++ มองในแง่มุมที่เป็นกลางด้วยครับ q*077

Guest
ABCD123
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:24 น »

#43 ดนแบบคุณมีเยอะ และมีเยอะด้วย

Guest
x-men
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:27 น »

ธรรมดาครับ เพราะเอาแค่ทุจริตสอบตำรวจที่เพิ่งเป็นข่าวไปนี่ ต้องเสียหัวละกี่แสนครับ เพื่อที่จะได้ไปเป็นตำรวจได้เงินเดือนเดือนไม่กี่พันบาท เขาก็ต้องหาวิธีถอนทุนคืนกันละคร้าบบ q*070

Guest
เห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:31 น »

q*071

อย่างไม่น่าจะเรียกว่าล่อซื้อ มันต่างจากการล่อซื้อยาบ้า แบบคนละเรื่องเลย การล่อซื้อยาบ้า นั่นมันมียาบ้าอยู่ในครอบครองแล้ว มันเป็นยาเสพติดให้โทษ ใครครอบครองมีไว้มันผิดกฎหมาย การล่อซื้อเพื่อให้ผู้ที่ครอบครอง ได้นำออกมาขาย และเจ้าหน้าที่ได้ทำการจับกุมเสียก่อน ก่อนที่มันจะเอาไปขายให้เยาวชนหรือผู้เสพต่อไป อย่างนี้ต้องสนับสนุน แต่การทำผิดกฎจราจรโดยการเตรียมแผนก่อน และนำนักข่าวต่างชาติมาร่วมด้วย แล้วตัวเองทำผิดกฎจราจร พอเจ้าหน้าที่มาถึง เขายังไม่ทันเรียกร้องอะไร รีบเสนอยื่นเงินให้เจ้าหน้าที่ เพื่อประจานสังคมของประเทศไทย ผมว่ามันแย่มาก การทำผิดกฎจราจรนั้นถ้ารู้ว่าเราผิด แล้วยอมรับผิดยอมรับใบสั่ง อันนี้ถึงจะถูกต้อง แต่ทั่วไปเวลาคนทำผิดกฎจราจร มักจะรีบเสนอเงินให้เจ้าหน้าที่เองเสียส่วนมาก ในใจคิดว่าดีกว่าเสียตามใบสั่ง และไม่ต้องเสียเวลาไปจ่ายค่าปรับที่ สน. การแก้ปัญหามันแก้ที่ ถ้าทุกคนเคารพกฎหมาย ไม่ติดสินบนมันก็ไม่ผิดทั้งเจ้าหน้าที่ และคนใช้รถ และผมไม่เห็นด้วยกับกรณีล่อซื้อรายนี้ ไม่ฉลาดตรงไหนเลย ประเทศเสียหายและอายคนต่างชาติ ผมว่าคนล่อซื้อผิดเต็มๆ
q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062
Guest
เห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 21:39 น »

ผมว่าคุณนี่ต้องเจอข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานตำรวจสักคดีนะ กรณีนี้ตั้งใจกลับรถให้ผิดกฎจราจร ก็ตัวเองผิดแล้วยังไปติดสินบนเขาอีก คนที่ให้ก็เต็มใจให้เพื่อความสะดวกของตัวเอง พอจ่ายเงินไปก็มาด่าตำรวจอีก แล้วเรื่องนี้ยังร่วมมือกันกับนักข่าวต่างชาติอีก ย่ำยีประเทศด้วยการ ติดสินบนเจ้าหน้าที่ (ตัวเองผิด) เจ้าหน้าที่รับสินบน (เจ้าหน้าที่ผิด) ก็ผิดทั้งคู่ ถ้าเขาไปเขียนข่าวเขาก็คงเขียนด่าคนไทยที่มีนิสัยติดสินบนด้วยน่ะแหละ ตั้งใจเคารพกฏหมายจราจร เมื่อผิดก็รับใบสั่ง เท่านี้เรื่องที่เป็นอยู่ในบ้านเมืองเรามันก็ไม่เกิดหรอกครับ ลองทบทวนดูดีๆ ว่าท่านมีส่วนกระทำความผิดหรือไม่ (ข้อความทั้งหมดต้องขอยกเว้นกรณีที่เจ้าหน้าที่จงใจจับผิด,ยัดข้อหา กับผู้ขับขี่ที่ถูกกฎนะครับ)

ถูกต้องที่สุดค่ะ q*062q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 22:29 น »

แย่!!!!! มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตำรวจไืทย.... เราก็เคยเจอกับตัวเองเหมื่อนกัน 20 บาท ยังเอาเลย ส่วนมากตำรวจจะชอบเอาเงินกับคนหาเช้ากินคํ่า เพราะมันได้ง่ายดี แต่ถ้ารถสวยๆๆๆๆไม่กล้าเอากลัวโดนเด็งออก รถเก่าๆๆๆโดนกินทุกราย..... แย่เกลียดตำรวจไทยมากๆๆๆๆๆ q*049q*049

add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 22:29 น »

q*074เจ้าหน้าที่หรือพนักงานชั้นผู้น้อยส่วนใหญ่จะทำแบบนี้แหละ แต่ตำแหน่งใหญ่ๆซิคิดดูเอาเองละกัน ทำมัยถึงต้องมีการตรวจสอบกันบ่อยๆ q*038

Guest
ผ่านมาพอดี
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 22:34 น »

q*062 ดูแล้วคนถ่ายวิ่งถนนพระรามสี่ จอดรถหน้าร้านอาหารจีนชื่อดัง แล้วกลับรถในที่ห้ามกลับ ตรงนั้นเรียกว่าแยกเกษมราษฏร์ เลยจากที่ตำรวจเรียก มีก๋วยเตี๋ยวเป็ด กับ ข้าวห่อใบบัวที่อร่อย มีกี่ผ่านมาเหมือนกัน ยังเห็นนั้งอยู่เลย ถอดหมวก หลบอยู่ข้างร้านค้า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 22:52 น »

คุณคุณที่บอกว่า ติดสินบนเจ้าหน้าที่ แสดงว่า พวกคุณไม่เคยโดนตำรวจจราจรจับ

ส่วนตัว โดนประจำ ไม่ใช่ว่าเราผิดซะทุกเรื่องนะ บางครั้งก็ อุปโหลกข้อหาแปลกๆ เพื่อที่จะเอาเงิน ถ้าคุณขับมอร์ไซค์ แล้วคุณจะรู้

ข้อหา โซ่หย่อนบ้าง พักเท้าผู้โดยสารไม่พับเก็บบ้าง แซงรถเมย์ขณะจอดป้าย หมวกกันน๊อคไม่มี มอก.(หมวก Shoei Arai ซึ่งหมวกพวกนี้มาตราฐานดีกว่า มอก. เสียอีกราคา10000+) อีกหลายข้อหาเกินคำบรรยาย

พวกคุณก็ต้องควักเงินในกระเป๋า 50-100บาท เพื่อที่จะแลกกับการเสียเวลาทั้งๆที่เราไม่ผิด
add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 22:53 น »

ผมกะเจออะ มันตั้งด่านหน้าแบงค์เลยอะ มันกะว่า ถ้าที่ตัวไม่มี ต้องลงไปกดตังให้มันหน้าแบงค์อะ ประจำเลย ทั้งแถว วงศ์สว่าง วงเวียนใหญ่ 9ล9
มีทั้งจราจรกลางและท้องที่

Guest
มักง่าย
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 23:25 น »

ถ้าคุณยืนยัน ที่จะเอาใบสั่งเพื่อไปจ่ายที่สถานี มันก็จะไม่มีกรณีนี้
เพราะเรามันมักง่ายมันก็หวานพวกถือโอกาศน่ะซิจ๊ะ ฉันก็เคยจ่ายแบบมักง่าย
เพราะความมักง่ายและขี้ลืมคาดเข็มขัดนิรภัย และเคยยืนยันที่จะเอาใบสั่ง
ก็ได้มานะใบสั่ง แต่ยอมรับว่าจ่ายแบบมักง่ายน่ะ ง่ายกว่าเยอะ ดังนั้นอย่าโทษใครจงโทษตัวเอง

Guest
sifi
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 11 ก.ค. 12, 23:53 น »

ถ้าตำรวจดีเขาก็จะไม่รับเงินไง จะจัดฉากยังไง ถ้าคนดีฉากอะไรก็ผ่านจ้า

Guest
คนเคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 12 ก.ค. 12, 19:16 น »

จากโคราชถึงกทมคุณโดนกี่ด่าน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 12 ก.ค. 12, 21:29 น »

เค้ามาถ่ายเพราะตำรวจของเราสันดานอย่างนั้น อย่าแก้ตัวเลยนะ เราเป็นอย่างนี้กันมาแต่ใหนแต่ไร คนโดนก็เออเออ คนเอาก็เสียนิสัย พอเค้าเริ่มจะฉลาดกัน ก็มาอ้างผิดโน่นผิดนี่ เรียนมาเนี่ย สถาบันสอนเรื่องศักดิ์ศรีไหม หรือสอน แต่ศักดิ์ศรีกินไม่ได้ คนติดสินบน ไม่เท่าไหร่ครับ คนรับสินบนนี่สิไม่สมควรใช่ไหมครับ อย่าเลยนะ คุณที่ โทษโน่นโทษนี่ เราเลวไหม ก็นะ รู้รู้กัน ทำตามหน้าที่ไม่มีใครเค้ามาว่าคุณร้อกเชื่อไหม เคยเจอนะ ตำรวจท่านหนึ่ง ไม่เอาไม่สน ผิดว่าผิด ใครจะกล้าไปว่าเค้าครับ หน้าไม่หนานินา เที่ยวไปไถแล้วอ้างอนุโลมมั่งไรมั่ง ส่อนิสัย

Guest
กฟหกกห
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 14 ก.ค. 12, 10:49 น »

สังเกตุดูมือตำรวจก็เห็นเจตนาเเล้ว

รถจอดปุ๋บ ยื่นมือเข้ามา เเบมือทันที

ปล. ที่ชูวิทยืเล่นตำรวจหนัก เพราะเคยโดนอุ้........มาก่อนไง

Guest
Takeoff
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 12:22 น »

ตำรวจดีเหรอครับไม่มีแล้วถึงมีก็ไม่ได้อยู่จังหวัดใหญ่ๆ หรอกโน้นผู้มีอำนาจให้ไปอยู่ 3 ชายแดนใต้หมดแหล่ะ ยกตัวอย่างภูเก็ต ลักขโมย ยาม้า อบายมุขเพียบ ตำรวจเห็นแก่ประโยชน์ตัวเอง ตั้งด่านจับแต่ใบขับขี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 15:53 น »

ก็พวกเราเองก็เต็มใจที่จะจ่าย ถ้าเราดีจริงไม่ชั่วเหมือนตำรวจก็ยืนยันของไปสั่ง เลยไม่ดีกว่าเหรอ
จริงป่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 16:59 น »

ืทำกันไปได้นะ

Guest
jikkajik
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 17:35 น »

ไม่มีไรทำเหรอคุณชูวิทย์ เอาเมืองไทยมาประจานนี่ไม่สนุกนะ ลบเถอะ แถมเอาต่างชาติมาแจม แม่จ้าวชื่อเสียงเมืองไทยโด่งดังเรื่องความเลวได้สมใจท่านจิงๆ จิงๆแล้วคุณน่าจะเอาคลิปนี้ไปให้ผู้บัญชาการสูงสุดรับทราบ และหาข้อมูลการแก้ไขที่เด็ดขาด แบบให้เม่งออกไปเลย ไม่ใช่เอาคนไทยไปแฉให้ต่างชาติรับทราบถึงความเลว

Guest
อรุณี พานิชรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 15 ก.ค. 12, 19:40 น »

[/color q*032ปัญหาเหมือน ไก่กับใข่ สุดท้าย ก็ไม่มีใครรับ ว่าตัวเองทำผิด..
Guest
เจอเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 16 ก.ค. 12, 22:31 น »

q*026ที่ตลาดคลองเตยจะมีตำรวจสองนายขับมอเตอร์ไซด์ประกบ ขอดูบัตรว่าใช่คนต่างด้าวหรือเปล่า ไม่ได้พกบัตร มาตำรวจบอกเอา 2000 บาท ต่อรอง 500 ตำรวจบอกว่ามีสองคนขอ 1000 แล้วกัน จำใจให้ (ลูกน้องเป็นต่างด้าว) ไปจ่ายของที่คลองเตยคิดว่าไปแป๊บเดียวกลัวหายไม่ได้ให้พกไป
เกลียดตำรวจจังเลย ขี้เกียจก็ขี้เกียจ เอาแต่รีดไถ โจรในคราบเครื่องแบบดีๆนี่เอง มิน่าถึงวิ่งเต้นโกงสอบอยากเป็นตำรวจกันจัง หาเงินง่ายดี q*038

add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 08:40 น »

ดีครับแต่อย่าลืมให้จับทุกคนไม่เว้นตัวคุณเองด้วยถือว่าร่วมกันให้การกะทำผิดด้วยให้ฟ้องสารเลยศาลจะได้ตันสินตามกระบวนการ

Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 13:06 น »

เวลาทุกคนทำผิดกฏจราจร ก็พยายามเลี่ยงยัดเงินตำรวจเพราะไม่อยากเสียเวลาไปจ่ายค่าปรับที่ สน. เพื่อเอาใบขับขี่คืน
ถ้าตำรวจในภาพยืนยันยึดใบขับขี่และปรับตามกฎประเทศชาติก็ไม่เสียชื่อเสียง
คงจะตำหนิตำรวจฝ่ายเดียวไม่ได้แล้วละ

Guest
บอม
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 19:41 น »

Guest
นครชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 24 ส.ค. 12, 12:54 น »

q*078 คิดเหมือนกันครับ เมื่อ 2 วันก่อนตำรวจชุมแพขอนแก่น จับเด็นคนหนึ่งอยู่แถวหน้าร้านผม ดูเหมือนน้องเขาจะรีบไปไหนไม่รู้ครับ
แต่ผมเห็นน้องเขาก็พูดดีน่ะ แต่หลังๆเสียดังไปหน่อย ได้ยินแต่น้องเค้าบอก จะรีบไปซื้ออาหารเจ เดียวมันจะเลยเวลาถ้าเลยเที่ยงไปจะกินไม่ได้ ประมาณนั้น แต่ตำรวจบอกว่าน้องเขาพูดไม่รู้เรื่อง ผมงงมากผมอยู่ตั้งไกลผมยังรู้เรื่องที่น้องเขาพูด น้องเขายังบอกอีกว่าจะจับน้องเขาก็ได้แต่ต้องรีบๆหน่อยเพราะตอนนี้ 11.20 แล้ว ผมยืนดูตั้งนาน ตำรวจออกใบสั่งให้แล้วแต่ไม่ยอมพาน้องเขาไปเสียค่าปรับสักที งงมากครับน้องเขาร้องให้เดียวจะไปซื้ออาหารไม่ทัน
น่าสงสารมากกกครับ ผมว่าน่ะตำรวจคนนี้ใจร้ายมาก น่าจะพาน้องเขาไปเสียค่าปรับน้องเขาจะได้รีบไปซื้อของก็แล้วเรื่อง ยืนกันอยู่ตั้งนานจนจะเที่ยงแล้วอ่ะครับ ผมสงสารน้องเค้ามากเรย

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม