หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เหตุเกิดหลังตุ๊กหย่าบ๊วย ท่าเป็นเรื่องจริงก็เศร้ามาก  (อ่าน 50081 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 ก.ค. 12, 21:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไม่รู้ว่าจริงไหม แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงก็เศร้ามากเลยนะ ภาพจาก facebook Nine Entertain

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แม่น้องเครป
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 07:31 น »

ผู้ชายเลว ๆ ปล่อยไปเถิดน่ะค่ะ ฝนตกแล้วท้องฟ้าก้อจะสว่าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เกลียดพวกเล่นชู้
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 07:49 น »

เห็นข่าวพูดถึงกันมานาน จะยังไงก็แล้วแต่ ขอให้ตระหนักไว้อย่างว่า กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมตามสนอง สักวันเขาทั้งสองก็จะได้รับบทเรียนจากสิ่งที่ก่อไว้เองค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตุ๊ก เลี้ยงลูกๆให้ดีที่สุดนะคะ

Guest
0114
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 07:55 น »

เข้าจัยความรู้สึกผู้หญิงค่ะ คงทำใจลำบาก
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

Guest
คนไทยคับ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:02 น »

ถ้าผมแล้วนิสัยดี
เอาหมดคับเพราะลีลาไม่ต้องบอก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:05 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กนะค่ะ. อยู่และสู้เพื่อลูกค่ะ เราเคยผ่านช่วงเวลาอย่างนี้มาเหมือนกัน ไม่นานเดี๋ยวก็จะผ่านมันไปค่ะ อย่าไปแคร์คนที่ไม่เห็นค่าของเราเลยค่ะ

Guest
ชายยอดแย่แห่งปี นายบ๋วย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:06 น »

บ๋วย งานนายจะหดหาย ผู้คนเขาจะตรานายว่า ชายยอดแย่ ถ้าเป็นจริงมีหญิงอื่น ชีวิตนายตกต่ำแน่นอน ลูกสองคนทิ้งไปได้ลงคอ แย่มากๆๆ ให้กำลังใจฝ่ายหญิงให้เข้มแข็งอดทนเลี้ยงลูกๆๆให้ดี วันเวลาจะแก้ปัญหาเอง อดทน

Guest
เห็นใจคุณตุ๊กจริงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:07 น »

เรื่องหย่า สำหรับผู้หญิง เป็นเรื่องที่ น่าเห็นใจมากที่สุด เพราะมันจะเป็นความกดดัน บีบคั้น ทางด้านอารมณ์และส่งผลไปที่ร่างกาย ด้านอารมณ์อาจจะทำให้เกิดภาวะซึมเศร้า เครียด นอนไม่หลับ ส่งผลให้ร่างกาย เกิดโรคเลือดลมไหลไม่สะดวก โรคหัวใจ สารพัด เพราะมันเป็นสิ่งที่สะเทือนใจสำหรับลูกผู้หญิงอย่างเราๆ เราเคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว จึงเข้าใจ ภาวะทางจิตใจของคุณตุ๊กเป็นอย่างดี เวลาเท่านั้นถึงจะช่วยได้ แต่กว่าจะผ่านช่วงนี้ไปได้ มันช่างยาวนานนัก เวลาแต่ละวัน แต่ละนาที แต่ละชั่วโมง กว่าจะผ่านไปได้แต่ละวัน แต่ละคืน แต่ละเดือน มันช่างลำบากยากเย็นจริงๆ ช่วงนี้ คุณตุ๊กจะต้องมีญาติ เพื่อน คอยอยู่เป็นเพื่อนให้กำลังใจ พูดคุย อย่าให้เธออยู่คนเดียว เพราะมันจะกลายเป็นความกดดัน สงสารลูกๆ และคุณตุ๊กจับหัวใจ หากดิฉันอยู่กรุงเทพฯ ดิฉันจะไปเยี่ยมเธอ แต่เสียดาย ดิฉันอยู่ต่างประเทศ ณ ตอนนี้ ยังไงก็ตาม ดิฉันขอน้อมนำอำนวยพร ขอให้บุญกุศลที่ดิฉันได้เคยทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ จงดลบันดาลให้คุณตุ๊กและลูกๆ ผ่านเหตุการณ์ในครั้งนี้ไปได้โดยเร็ววัน และขอให้มีแต่ความสุข เจอแต่สิ้งดีดี เข้ามาในชีวิตตลอดไป...หากเป็นไปได้ อยากให้คุณตุ๊ก หาหนังสือสวดมนต์ ไหว้พระ และ ฝึกนั่งสมาธิ จะช่วยให้คุณตุ๊กคลายทุกข์และเข้าใจชีวิตในความไม่แน่นอนมากขึ้นนะค่ะ

Guest
บัวช้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:11 น »

สู้ ๆ ผู้ชายเลว

Guest
แม่หม้ายเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:12 น »

เราก็เพิ่งหย่าได้ประมาณ 4 เดือน มีลูกต้องเลี้ยงเหมือนกัน โดยพ่อเด็กไม่ให้ค่าเลี้ยงดูเลย บอกว่าไม่มีอย่างเดียว เข้าใจความรู้สืกค่ะ เข้มแข็ง อดทนค่ะ

Guest
44
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:21 น »

เป็นกำลังใจให้ตุ๊กนะค่ะ ต้องสู้เพื่อลูกนะค่ะ จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

Guest
สัจธรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:23 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆ ยังมีสิ่งที่ดีรอเราอยู่ข้างหน้านะ

Guest
ผู้ญ.
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:27 น »

q*062

7 ปีกับการทำทานครั้งยิ่งใหญ่นะคะคุณตุ๊กเจ็บวันนี้ดีกว่าอยู่ต่ออีกเป็น10ๆปี
ทานบุญที่คุณให้ความสุขกับเขาจะส่งกุศลให้คุณตุ๊กกับลูกพบแต่สิ่งดีๆค่ะ
เราเชื่อว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม สู้สู้นะคะ และสุดท้ายคุณกับเขานั่นแหละท่ีรู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรคนนอกก็จะวิจารตามที่ได้เ็ห็นได้ฟังนะคะ

Guest
สุดๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:29 น »

แล้วกรรมมันจะตามทันสักวัน...คนที่ทำครอบครัวเขาแตกแยกเนี่ย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:30 น »

คราวที่แล้วโดนไปที มาคราวนี้คงต้องโดนอีกที เสียใจด้วยนะ...

Guest
เกลียด...
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:34 น »

ผู้ชายก็งี้แหละตอนอยากได้อะไรก็ดีไปหมด คุณบ้าบ๊วย....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:56 น »

เรื่องนี้คงมีแต่คนประนามบ๊วยแน่ เรื่องของวงการครับ ต้องบอกว่าคนที่ทำงานตรงนั้น มักมีเวลาให้ครอบครัวน้อย และไปใกล้ชิดกับคนอื่นมากโดยไม่รู้ตัว ยิ่งผู้ชายใกล้ใครมากๆ และไม่ค่อยอยู่กับภรรยา มันก็ไปได้ง่าย กรณีนี้ไม่เฉพาะคู่นี้ คู่อื่นๆ ก็มีให้เห็น สุดท้ายคู่ดารามักไปไม่รอด ให้เห็นไว้เป็นอุทาหรณ์ อาชีพมีส่วนอย่างยิ่งกับความสัมพันธ์ครอบครัว..

Guest
คเรองเ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 08:59 น »

ทำกับลูกน้อยตาดำๆ ได้ยังงัย นายบ้วย เลวได้โล่ว์เลย ครอบครอบที่อบอุ่นมีแต่คนหวยหาและเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตคนเรา นายกลับหันหลังไปจากพวกเขาอย่างเลือดเย็นที่สุด นายบ้วยชีวิตนายจากนี้ไปจะไปมีวันพบกับความเจริญแน่นอน ทำมาหากินไม่ขึ้นไม่เชื่อคอยดูนะ <a href="" target="_blank" rel="nofollow"></a>

Guest
แม่
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:06 น »

สู้ต่อไปนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ q*062

Guest
วิไล
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:09 น »

เป็นกำลังให้คุณตุ๊ก ขอให้ผ่านพ้นไปได้นะค่ะ

Guest
minimy
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:19 น »

พวกเราจะขอไม่ดูรายการที่มีคุณบ๊วยเป็นพิธีกร และละครที่คุณบ๊วยแสดงตลอดไป

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:23 น »

ผมมีลูก 2 คนเหมือนกันถึงผมจะเจ้าชู้บ้างแต่ผมไม่เคยทิ้งพวกเขาเลี้ยงดูอย่างดี เพราะเมียเป็นแม่ของลูกเราเด็กบริสุทธิ์เกินกว่าจะรับได้คุณมันเป็นคนแย่มากไม่เป็นสุภาพบุรุษขอโทษถ้าคุณแม่ของคุณยังมีชีวิตอยู่กรุณาถามท่านว่าความรู้สึกของเมียและแม่ของลูกเป็นอย่างไรถ้าตกอยู่สถานะแบบนี้แล้วผู้หญิงของคุณผู้ใหญ่ฝ่ายเขารับนิสัยของคุณ 2 คนได้หรือกับการถูกสังคมประนาม

Guest
ไม่รู้สิ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:23 น »

q*032 ให้น่าสงสารจริงๆๆ....ต่อไปเส้นทางที่คุณบวยจะเดินคงลำบาก
คนที่เดินคู่กับคุณในวันต่อไปจะโดนยี้ขนาดไหน.....ที่ยอมทิ้งครอบครัวไปอยู่กับคนใหม่.......เรามาดูกันและช่วยให้กำลังใจคุณตุ๊ก ให้กันมากๆๆๆนะคะ ....เวลาคนเราหลงหูตามันบอดเช่นนี้เองเลยท้งเด็กทั้งสองคนได้ลง
เฮ้อพ่อคนรูปหล่อ

Guest
คุณนิด
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:28 น »

ผู้ชายเลวปล่อยไปเถอะค่ะ ชายชั่วหญิงเลวรู้ทั้งรู้ว่าเค้ามีภรรยาแล้วก็ยังจะเอา
ชายหญิงที่ผิดผัวผิดเมียทำกินไม่ขึ้นหรอกค่ะดิฉันไม่เคยเห็นใครเจริญเลยสักคน เป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กค่ะ

Guest
เฮง
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:29 น »

q*072q*072 ผู้ชายเฮงซวยทิ้งได้ กระท้่่งลูกเพิ่งเกิดได้ไม่กี่เดือน นิสัยแย่มากเลยบ๊วย เมืิ่อก่อนรักเขา บอกว่ารักตุ๊กทำไมถึงหย่า เฮงซวยจริงๆ ไม่รักลูกตัวเองเลย รักหญิงใหม่ นิสัยไม่ดีเลยถ้ามีละครหรือโฆษณาเกี่ยวกับบ๊วยเมื่อไหร่ไม่ดูเลยรับรอง

Guest
คนดู
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:32 น »

จะไม่ดูการแสดงของผู้ชายคนนี้อีก

Guest
เนื้อหาข่าว
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:34 น »

ต้องการจะบอกว่าเป็นลมอยู่ที่รพ.ใช่มั้ย ข่าวนี้

Guest
เกลียดผู้ชายห่วยแตก
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:34 น »

ขอเป็นกำลังใจให้ เราต้องเป็นทั้งพ่อทั้งแม่ให้กับเค้าให้ได้อย่าให้เค้ารู้สึกขาดความรัก สู้ๆนะคะ ฟ้าหลังฝนอาจจะดีกว่าที่คิดก้อได้คะ เพราะทนฝืนกันอยู่มีแต่ความเจ็บ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:35 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กนะคะ แต่ว่าไปแล้วถือว่าเป็นความโชคดีของคุณตุ๊กมากกว่าที่หลุดมาจากผู้ชายเลวๆคนนั้นได้และไม่ต้องไปเสียเวลาในชีวิตกับคนชั่วๆพรรค์นั้นแล้วมาดูกันว่า ชีวิตต่อไปจากนี้ของบักบ๊วยมันจะเป็นยังไง
Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:35 น »

มาให้กำลังใจคุณตุ๊กค่ะ เพศหญิงเป็นเพศที่เข้มแข็ง เอาเข้าจริงเนี่ยผู้ชายก็ยังเข้มแข็งและอดทน อึด ถึก บึกบึนไม่เท่าเราหรอกค่ะ ตั้งหน้าตั้งตาเลี้ยงลูกให้เติบโตขึ้นมาเป็นคนดี แค่นี้ความสุขก็อยู่ตรงหน้าเราแล้วค่ะ อย่าไปเอาผู้ชายพวกนี้มาเป็นปัญหากับชีวิตเรา...อย่าได้แคร์ค่ะ

Guest
ภรรยา
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:37 น »

เข้มแข็งนะค่ะคุณตุ๊ก เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าได้ไปใส่ใจกับผู้ชายเลวๆอย่างนั้นเลยค่ะ ฉันเคยชื่นชอบครอบครัวของคุณดูอบอุ่น น่ารัก สามีภรรยาที่มีหน้าตาเหมือนกันม๊ากก ยังนึกในใจว่าคู่กันเขาก็น่าตาเหมือนกัน แต่สุดท้าย
ผู้ชายมันก็เห็นแก่ตัวกันทั้งนั้นแหละค่ะ ขอให้ชีวิตคุณบ๊วยชิบหาย อย่าได้
เจริญรุ่งเรืองอีกต่อไป หึหึ

Guest
ซ้อแปด
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 09:48 น »

พวกดาราผู้ชายชอบทิ้งแฟนเพราะคิดว่า หล่อ รวยหรือดังแล้วเลือกได้ ขนาดอัปลักษณ์อย่างนายบ๊วยยังเอากะเขาด้วย q*073

Guest
ไม่ยุ่งเรื่องของชาวบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 10:09 น »

เค้าจะดีกัน เลิกกันก็เป็นเหตุผลของเค้า เราไปเกี่ยวอะไรกับเค้า
รู้เรื่องของเค้าดีแค่ไหน ..ไปด่าเค้าทำไม

ไม่ชอบก็อย่าทำ .. ชอบก้ไม่ต้องทำ ง่ายๆแค่นี้เอง

Guest
ไม่เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 19:58 น »

สรุปรุ่นพี่ผมชั่วมากๆ เห็นอี๋ ดีกว่า ลูกและเมียเชื่อเถอะื รุ่นลูกมันเจอแน่ๆ สาธุ

Guest
จิต
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 14:36 น »

หน้าตาก็ไม่ดี จิตใจแย่อีกต่างหาก

Guest
ะีิพื
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 8 ก.ค. 12, 16:52 น »

สู้นะคับ ผมเคย หย่าแล้ว ผมเลี้ยงลูกเองคับ

Guest
จากใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 9 ก.ค. 12, 18:31 น »

ปัญหามีปัญญาเกิด
เตลิดหนีปัญหาปัญญาถ่อย
เด็กเกิดมามีปมด้อย
จะต้องคอยถามแม่ พ่อไปใหนเอย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 10:19 น »

เรื่องของคนอื่นเขาเราอย่าไปยุ่งเลย เราไม่รู้ความจริงของเขา มันเป็นเรื่องของครอบครัวเขา ฟังแล้วผ่านก็พอไม่ต้องออกความคิดเห็น

Tags:  ตุ๊กหย่าบ๊วย ตุ๊ก หย่า บ๊วย บ๊วย หย่า ตุ๊ก บ๊วยหย่าตุ๊ก 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม