หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะเปิดร้านเสื้อผ้าที่ city viva ดีไหมคะ  (อ่าน 1128 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 พ.ค. 12, 20:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรากำลังจะเปิดร้านเสื้อผ้าค่ะ เรากับพี่สาวหุ้นกัน หาที่เช่าร้านหลายที่ ทั้ง SOHO สยาม JJ แต่สุดท้ายมาเห็นโฆษณาให้เช่าร้านของ City viva ให้เช่าที่ีเปิดร้าน ทำเลสาทร ราคาแค่หมื่นต้นๆ สถานที่ก็สวยดี เรากับพี่ก็เลยว่าจะเลือกที่นี่ล่ะ เพื่อนๆว่าเป็นยังไงบ้างคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พ.ค. 12, 20:55 น »

เรื่องอย่างนี้ต้องลองอ่ะ แต่เท่าที่ไปเดินที่ City Viva เราว่าขายได้อยู่แล้ว ไม่ต้องห่วงเลย แถมตอนนี้เค้าเปิดตลาดนัดกลางคืน Viva Night Market ด้วย ขายได้ตั้งแต่เช้ายันค่ำกันไปเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Bright
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 08:04 น »

เคยไปเดินcity vivaอยู่. กต่ตอนนั้นร้านขายน้อย คนเดินน้อยอ่ะ ไม่รู้เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปยัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 13:43 น »

เคยไปมาเมื่อสักสองเดือนก่อน เงียบเหงาอะครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ดีขึ้นมั้ย q*031

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 20:51 น »

อันนี้ป่ะคะ เราว่าทำเลน่าสนใจดีนะ ค่าเช่าไม่แพงด้วย

Guest
Mamom
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 21:02 น »

เคยเหนหลายรีวิว ว่าค่าเช่าไม่แพงอ่ะ หมื่นต้นๆแต่ไม่รู้จิงป่าว

Guest
Jmin
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 มิ.ย. 12, 23:28 น »

เห็นเหมือนกันเลยคับคุณ September กำลังลองหาที่ขายพวกหุ่นประกอบเหมือนกัน ขอบคุณคับ q*071

Guest
เปเปอร์
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 มิ.ย. 12, 22:44 น »

ที่นี่ทำเลดีนะิถ้าค่าเช่าไม่แพงก้อน่าไปเปิดขายเลยหละ

Guest
Small
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 มิ.ย. 12, 18:31 น »

ลองดูเงือ่นไขดีดีก่อนแระกัน บางทีอาจจะบวกเพิ่มนู้นนี่นั่นนะ

Guest
ฟาฟา
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 มิ.ย. 12, 20:03 น »

ทำไมต้องเปน city viva ด้วยหละ

Guest
นุ่นแน่น
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 12 มิ.ย. 12, 20:21 น »

เราเปิดร้านอยู่คะ ที่city viva ค่าที่ถูกจิง กำไรดีด้วย จิงๆนะ อยากขายก้อไปขายที่นี่แหละ

Guest
sunchai
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิ.ย. 12, 23:46 น »

ตอนนี้ยังติดต่อเช่าที่ได้อีกใช่มั้ยค่ะ เราไม่แน่ใจอ่ะ...ช่วยบอกหน่อยนะ

Guest
นุ่นแน่น
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิ.ย. 12, 20:31 น »

ยังติดต่อได้อีกนะ รีบๆเลย เพราะเด่วที่จะหมดซะก่อนนะ

ตอนนี้ล็อคข้างๆเราก็มีคนมาขายเยอะขึ้นแล้วด้วย

Guest
ต๊อบ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มิ.ย. 12, 21:54 น »

อยากขายของบ้างแต่ยังไม่มีเวลาว่างเลย...เฮ้อ

Guest
พิชชี่
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 3 ก.ค. 12, 20:56 น »

ต้องติดต่อตามเบอร์ใน ad ด้านบน เลยช่ายไหมคะ

Guest
Kim 12
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 20:21 น »

ถ้าได้ค่าที่ถูกก็โชคดีละค่ะ เพราะบางทีกำไรหมดไปกับค่าที่หมด
เหนื่อยเปล่า

Guest
จียอน
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 22:11 น »

เข้ามาแนะนำ สำหรับคนที่อยากเปนเเม่ค้ามือใหม่ แนะนำให้หาสถานที่ถูกๆไว้ก่อน เนื่องด้วยว่า มันเปนค่าที่เราต้องเสียมันไปในแต่บะเดือนแน่นอน ถ้าได้ค่าที่แพง กำไรเราก้อจะน้อยลง

Guest
cruise
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 20:53 น »

เอาจริงเอาจังกันใหญ่เลย เราเองมีร้านอยู่ที union mall ก็กำลังหาที่เปิดสาขาใหม่เหมือนกัน ขอบคุณนะที่เอาหลายๆที่มาเเนะนำหรือบอกต่อ q*073

Guest
ละมุด
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ก.ค. 12, 22:28 น »

เคยขายที่ city viva จนเลิกขาย แล้วตอนนี้กำลังจะไปขายใหม่ละ คน้ดินเยอะเกิ้น น่าจะขายดีขึ้น ค่าที่ถูกกกกกกกก ด้วยยยยย

Guest
Jah
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ก.ค. 12, 20:55 น »

ประชดแรงนะคะเนี่ย 555

Guest
koyrati
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 22:50 น »

เหมือนว่าอดีตจะขายไม่ดี แต่ตอนนี้คนเดินเยอะเลยใช่มั้ยค่ะ คุณละมุด

Guest
มีนา
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ก.ค. 12, 11:33 น »

คนเดินเยอะจิงๆคะ

Guest
freeman
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 6 พ.ย. 12, 11:52 น »

แล้วปัจจุบัน กำลังจะเปิดตัวใหม่ มีความน่าจะเป็นยังไงบ้างครับ กลัวจะเงียบเหมือนตอนเปิดตัวครั้งแรกหนะครับ วานผู้รู้ช่วยตอบที

Guest
นา
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 มี.ค. 13, 11:05 น »

เป็นผู้เช่าคะเห็นบอกว่าทีมmarketing ดี เอาใจช่วยคะของอย่างนี้ต้องเสี่ยวง

Guest
Umaki
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 มิ.ย. 13, 10:05 น »

q*030
ติดต่อตามADข้างบนไม่ได้เลยอะค่ะ อยากจะสอบถามเรื่องห้างอะค่ะ
สนใจจะเช่าพื้นที่ขายของค่ะ

Guest
Minicooper
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 13 มิ.ย. 13, 10:58 น »

เห็นวันก่อนผ่านไปเห็นว่าจะเปิดแล้วนะ ไม่รู้ว่ายังไง
แต่เห็นว่าฮอนโมโนซูชิจะเปิดแล้ว พรุ่งนี้อะ

Tags:  เสื้อผ้า ที่ City  เปิดร้าน 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม