หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถึงคุณบ้วย จากผู้ชายที่รักลูกมากๆเหมือนคุณ  (อ่าน 101940 ครั้ง)
Guest
ปุ้ย ปากน้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #225 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 15:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*078

การเลิกกันมันมีหลายสาเหตุ แต่..ที่ทำให้เลิกได้แน่ๆคือ มือที่สามค่ะ

เมือก่อนสามีหนูเสพยาตอนที่หนูตั้งท้อง หนูอยากเลิกกับเขามาก

แต่..อีกใจหนึ่งก็สงสารลูกค่ะก็เลยทนอยู่ เพราะคิดว่าสักวันเขาจะเลิกได้

แยกกันอยู่หลายรอบน่ะค่ะแต่ไม่ได้เลิกกัน ตอนนี้สามีหนูก็เลิกแล้วค่ะใช้

เวลาเหมือนกัน แต่ถ้าสามีหนูไปมีคนอื่น ลูกหนูคงเป็นเด็กกำพร้าแน่เลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ดอกไม้
เรทกระทู้
« ตอบ #226 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 15:30 น »

เห็นด้วยอย่างยิ่งเพราะตอนนี้ก็เจอแบบเดียวกับคุณตุ๊กผู้ชายน้อยคนที่จะเข้าใจปากบอกว่ารักลูกแต่การกระทำไม่ใช่บอกคัยต่อคัยว่ารักสร้างภาพมากผู้ชายคนนี้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ผู้หญิงด้วยกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #227 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 17:56 น »

q*039 แต่ก่อนยอมรับนะว่าปลื้ม มีความรู้สึกดี ๆ ให้กับครอบครัวของตุ๊ก -บ๋วยมาก เห็นหน้าบ๋วยเวลาแสดงละครทำให้เราอารมณ์ดี สนุกไปกับบ๋วย ดูเขาเป็นคนรักครอบครัวมาก พอมีข่าวตอนแรกตกใจมากแทบไม่อยากเชื่อข่าวเลย แต่ตอนนนี้ความคิด - ความรู้สึกดี ๆที่มีให้คุณบ่วย แทบไม่มีเหลืออยู่เลย สงสารแต่คุณตุ๊กที่ต้องทนทุกอย่าง สงสารลูก ๆ ทั้ง คน ไม่รู้ว่าคุณบ๋วยเค้าคิดยังงัย ตอนนี้ถ้าไม่รักคุณตุ๊กแล้วในหัวสมองอันล้าน ๆ ของคุณยังมีลูกตัวน้อย ๆ อยู่บ้างมั้ยหรือว่ามีแต่ความคิดต่ำ ๆ อยู่กับเรื่องอย่างว่า
ขอจบแค่นี้เหละ
q*038 บ๋วย
q*062 ตุ๊กสู้ ๆ เป็นกำลังใจให้อย่าท้อนะ

Guest
z^hsPb'8oso7j'
เรทกระทู้
« ตอบ #228 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 18:03 น »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กนะคะ ปล่อยเค้าไปเถอะถ้าใจเค้าไม่อยู่กับเราแล้วอยู่ไปก็ไม่เหมือนอยู่กับคนเหรอก สู้เราอยู่กับลูกเราดีกว่า เพราะตอนนี้คุณบ๋วยก็ไม่ใช่คนแล้ว ถ้าเป็นคนเค้าคงไม่ทิ้งเมีย และลูก ๆ ตาดำ ๆ ไปได้หรอก

Guest
dna
เรทกระทู้
« ตอบ #229 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 18:39 น »

คุณเป็นผู้ชายที่ยอดเยี่ยมที่สุด โชคดีภรรยาคุณมีสามีแบบนี้ ดิฉันประทับใจตรงที่คุณเป็นผู้ชายที่นึกถึงลูกก่อนนึกถึงอย่างอื่นหรือคนอื่น เพราะคนเราถ้านึกถึงลูกก่อน ปัญหาครอบครัวที่มีอยู่จะไม่รุนแรง ถ้าโลกนี้มีแต่ผู้ชายแบบคุณ โลกคงน่าอยู่กว่านี้แน่นอนค่ะ ขอบคุณค่ะ

Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #230 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 20:36 น »

เเกลียดเกลียดคุณคนไม่รักลูกรักเมีย. อย่าไปสนับสนุนผลงานคนนิสัยแบบนี้. เวรกรรมมีจริงนะ q*070

Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #231 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 20:45 น »

เกลียดคุณคนไม่รักลูกีักเมีย อย่าไปสนับสนุนผลงานคนแบบนี้ เวรกรรมมีจริงนะ q*070

Guest
apiiw
เรทกระทู้
« ตอบ #232 เมื่อ: 24 พ.ค. 12, 22:54 น »

q*077 ตอนแรกไม่ค่อยรู้ข่าวนะ พยายามไม่อะไรกับข่าวนี้ เพราะเราก้ปลิ๊มพี่บ๊วยนะ เค้าฮาดี และอีกอย่าง ดูรักครอบครัว รักลูก รักพี่ตุ๊ก มาก ปลิ๊มตั้งแต่ตอนมีข่าว ว่าเค้าจะแต่ง งานกัน แต่ยิ่งอ่านๆไปมันแบบ เอาเหอะ รู้สึกว่า กู***มองคนผิด ปะว่ะ มือที่สามของคุณมีดีที่อะไร รักมันเกิดง่ายมากหรอ?? มือที่สามของพี่อ่ะ เดี๋ยวก็แก่ ไม่มีใครสวยตลอดกาลหรอก ผู้หญิงไม่มีใครอยากเป็นหลวงกันหรอก **** กดไลค์ เจ้าของกระทู้คุณทำให้หนูรักพ่อแม่หนูมากขึ้น จริงๆนะ และก็ คห. #23 ดั๊ว q*062

Guest
โอ๋ศรี..
เรทกระทู้
« ตอบ #233 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 02:49 น »

ผมรู้จักกับแฟนผมได้ 3 เดื่อน และเธอก็ท้องได้3เดือนและเราก็แต่งงานกันในเดื่อนที่3...ก่อนหน้านี้เราสองคนเคยคุยกันว่า ถ้าแฟนผมท้องเราจะไม่เอาเด็กออก จะเลี้ยงเอง ทั่งที่เวลานั้น ผมเองก็กินเหล้าเมายา.
ลูกสาวผมอายุได้ขวบนิดๆ ผมไปติดผู้หญิง และตัดสินใจเลือก
ผู้หญิงคนใหม่...แฟนผมก็เลือกที่จะจบเหมือนกัน เราเหนื่อยกันทั่งคู่แหละ
แล้วผมก็ขอเลิกเธอ บอกเธอว่าผมจะไปอยู่กับผู้หญิงคนใหม่
ส่วนเรื่องลูกเราก็ช้วยกันดูแล อะไรประมาณนี้แหละ แล้วแฟนผมก็บอกว่า..
ถ้าจะเลิกก็เอาเด็กในท้องออกก่อน...ผมมองหน้าแฟนผมแล้วก็บอกกับเธอว่า...โอ เค เราจะเริ่มกันใหม่ ผมก็ไปบอกเลิกผู้หญิงคนนั้น..แล้วผมบอกแฟนผมว่า...ผมจะไม่หนี้ไปไหน ขอไห้เธออดทนเอาหน่อย
จนถึงวันนี้ 13 ปี แล้วครับ 8 ปีแล้วที่เราไม่ทะเลาะกันเลย
จากที่ทะเลาะกันทุกวัน ถึงขั้นลงไม้ลงมือ ผมก็เคยมี...
ข้ามผ่านมันไปไห้ได้นะครับ คุณทั่งสอง ผมเอาใจช้วย
เด็กๆชอบไห้เล่าเรื่องราวของพ่อ แม่ ไห้เค้าฟังตลอด เพราะลูกไง จึงทำไห้พ่อกับแม่รักกันจนได้ จาก3เดือน

ขอบคุณครับ
Guest
คุณแม่ลูกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #234 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 06:48 น »

นึกว่ารักลูกเมียจริงๆที่แท้ก็

Guest
พร
เรทกระทู้
« ตอบ #235 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 07:48 น »

อย่าไปสาธยายให้เค้าฟังเลยคุ๊น เค้าฟังไปเข้าหูหรอกคนแบบนี้ ตอนแต่งใหม่ๆบอกจะรักกันไปจนตาย แต่นี่ อิอิ คำเน่าๆๆ ของคนไม่หล่อแต่อยากดังง่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #236 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 09:00 น »

ผมเป็นพ่อลูก 2 เหมือนกัน และเห็นด้วยกับ จขกท มากๆๆๆๆๆ การเป็นผู้ชายถ้าบอกว่ารักลูกมากแล้ว ทุกอย่างทนได้หมด ยกเว้นการที่อยู่กันแล้วจะทำร้ายลูก ซึ่งก็มีอย่างเดียวคือ ตัวเองเป็นตัวอย่างที่แย่มากหรือเป็นโรคติดต่อร้ายแรง ต้องไปอยู่ให้ไกลๆ ลูก นอกนั้นจัดการได้หมด ...ไม่ว่าอย่างไร ขอเอาใจช่วย....ให้แก้ปัญหาให้ดีที่สุด.....เป็นผู้ชายต้องอดทน และยิ่งเป็นพ่อของลูกยิ่งต้องอดทนและเสียสละมากเข้าไปอีก...ความสุขของตัวเองลืมทิ้งไปได้เลย..นับตั้งแต่วินาทีแรกที่ได้ยินเสียงร้องคำแรกเมื่อลูกออกมาจากท้องแม่ในห้องคลอด... q*064

Guest
vip
เรทกระทู้
« ตอบ #237 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 09:36 น »

อย่าใช้คำว่าพยายามจูน เพราะอยากจะให้รู้ว่าในเมื่อช่วยกันสร้างมาตั้งแต่ต้น มีลูกด้วยกันแล้ว ควรจะปรับตัวคุณบ๊วยให้มากกว่านี้ เหนื่อยคนละด้านแต่อย่าลืมหน้าที่จริงของเราคือคำว่าพ่อ และ สามี ถ้าตัดสินใจไปแล้วต่อให้เสียใจที่หลังก้อไม่สามารถย้อนกลับมาได้นะ มีสะกี่ครอบครัวที่นึกถึงจิตใจของตัวน้อยก่อนบ้าง เค้าเรียกว่าเสียสละความสุขส่วนตัวมาสร้างความสุขตลอดกาลให้กับเด็กตาดำๆ ที่ช่วยกันทำขึ้นมา ผู้หญิงอื่นๆมีให้ท้วแหละถ้าคุณอยากได้ความสวยงามมันมีแค่ตอนต้นเท่านั้นแหละ ส่วนความรวย เราก็สร้างเองได้นิ อย่าไปฝังกะภาพล่วงตาเลย เอาความเป็นจริงนึกถึงสิ่งที่เค้าเสียสละมาแต่งกะคุณซิ งานกำลังรุ่ง แต่ยอมเพราะรักคุณอยากสร้างครอบครัว คนเราไม่มีอะไรเพอเฟ็คหรอกนะ มันต้องปรับกันยันแก่แหละ ชีวิตคู่คือ ความรัก อดทน เสียสละความสุขส่วนตัวกันทั้งนั้น กว่าจะท้อง กว่าจะคลอด กว่าจะเลี้ยงให้โต ไหนจะหน้าที่ภรรยา ถ้าคุณไม่ทำภรรยาก้ต้องทำเค้าไม่สามารถสละไปได้ แต่คุณละ แค่บอกพยายามจุนพยายามแล้ว ถ้าสองคนคิดแบบนี้ทั้งคู่ละตายพอดี สงสารเด็กน้อย ผู้หญิงอื่นอะ สวยรวยมีพร้อม มีอิทธิพล แล้วคุณจะไปอยู่ด้วยเป็นในฐานะอะไร หรือว่าจะบอกว่าเพิ่งเจอเนื้อคู่ มันก้อนิยายเกินไป ทำหุ่นเมียเสียแล้วทิ้ง อันนี้ทุเรศมากนะ คิดใหม่เถอะตราบใดที่มีคำว่าพ่ออยู่กับตัวแล้ว q*074q*075

Guest
aka
เรทกระทู้
« ตอบ #238 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 09:42 น »

ขออนุญาตแสดงความคิดกับคู่สามีภรรยาที่มีลูกแล้ว แล้วอยู่ด้วยกันไม่ได้ สาเหตุมาจากทุกคนเห็นแก่ความสุขของตัวเป็นหลัก พออยู่ด้วยกันแล้วตัวเองไม่มีความสุข ก้อทะเลาะกัน เลิกกัน ขอให้เปลี่ยนวิธีคิดแบบผมได้มั๊ยคับ ความสุขของครอบครัวคือความสุขของเรา ตัวความสุขส่วนตัวออกไป

Guest
เทวา
เรทกระทู้
« ตอบ #239 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 10:26 น »

ทุกอย่างมันอยู่ที่การกระทำ ครับผม

Guest
hhh
เรทกระทู้
« ตอบ #240 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 15:56 น »

จะบอกว่ามันเป็นเรื่องคนสองคน เข้าใจว่าทุกคนเป็นห่วง แล้วรุ้ปัญหาของเค้าจริงหรือยัง ดีใจด้วยสำหรับคนที่ยังรักกันอยุ่ ตอนแรกๆก้อรักกันทุกคนนั่นแหล่ะค่ะ แต่ในเมื่อวันนี้ ไม่รัก แล้ว ในเมื่อวันนี้มันหมดเวรหมดกรรมแล้ว เค้าทำบุญมาด้วยกันแค่นี้ รักก้อคือ รัก ไม่รัก ยังไงก้อ ไม่รัก เราไม่ได้ไปอยุ่บนเตียงกับเค้า เราไม่ได้ใช้ชีวิตกับเค้า เราไม่รุ้หรอกค่ะ จะไปด่าเค้าทำไม เพราะเค้าเป็นดาราใช่มั้ย เค้าก้อเป็นคนนี่แหล่ะค่ะ มีจิตใจ มีความรุ้สึก มีดาราอีกกี่คู่ ที่เค้าต้องทนกับคู่ครองของตนเอง เพราะแคร์สื่อ เพราะภาพพจน์ วันนึงถ้ามันถึงที่สุด ก้อต้อง เลิกค่ะ ไม่มีใครเป็นเจ้าของใคร ฉันไม่ใช่ญาติทางฝ่ายไหนหรอกค่ะ ฉันเป็นเด็กกำพร้า แต่ฉันเป็นคนดีได้ค่ะ ฉันไม่เคยโกรธพ่อกับแม่เลย ทุกคนมีเหตุผลค่ะ

Guest
เก่งจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #241 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 17:12 น »

คุณบ๊วยค่ะ ... ลองคิดดูใหม่อีกทีได้ไหมค่ะ จรกาอย่างคุณได้นางแบบที่แสนสวย น่ารัก อย่างคุณตุ๊ก ที่ร่วมทุกข์ร่วมสุข และตัดสินใจเลือกคุณเป็นสามี ยอมทิ้งทุกอย่างเพื่อครอบครัว ... ลืมคำพูดตัวเองที่เคย เทิดทุน และรักคุณตุ๊ก ไปแล้วใช่ไหมค่ะ ... แม้คุณจะลืมความรัก แต่ ความรับผิดชอบที่มีอยู่ในมือคุณตอนนี้ เป็นสิ่งที่คุณเลือกตั้งแต่แรกไม่ใช่หรือค่ะ ... ลองคิดใหม่ได้ไหมค่ะ ความรักนานวันมันเจือจางได้ แต่ หน้าที่ ความภักดีที่สามีภรรยา มีให้ต่อกัน นับวันก็ยิ่งผูกพันธ์กันมากขึ้นนะค่ะ .... และที่สำคัญ หน้าที่ .. ที่คุณมีต่อลูก และภรรยา เป็นสิ่งที่มนุษย์ทุกคน ต้องทำไม่ใช่หรือค่ะ ... q*078

Guest
e-ni
เรทกระทู้
« ตอบ #242 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 17:25 น »

เมื่อเสื่อมรักก็ขอความผูกพัน..ไว้บ้าง
สามีเราเคยติดผู้หญิงตอนเราท้อง พามาหาที่บ้านบอกว่าขาดผู้หญิงคนนี้ไม่ได้แต่ทิ้งเรากับลูกไม่ได้ เราร้องไห้อย่างเดียวค่ะ พอคลอดเขาก็หาย พอท้องคนที่สอง เป็นอีก พอคลอดได้สามเดือนก็หายอีกแต่มีบางครั้งที่แอบคุยโทรศัพท์ตอนกลางคืน พอเราหมดความอดทนบอกให้เขาเลือกจะได้จบๆ เขาเลือกเรากับลูก ทุกวันนี้อยู่ด้วยกันเพราะความผูกพันในครอบครัวมากกว่า เวลามีปัญหาเราก็ไม่อดทนแล้ว แผลงฤทธิ์เลยด่าได้ด่าเลยเขาก็เลยยอมๆ อาจเป็นเพราะตอนนั้นยังใหม่ๆกันอยู่เลยต้องยอมสามีทุกอย่าง เวลาที่เขาติดพันหญิงอื่นเราทำอะไรก็ผิดหมด ใครๆก็ว่าเรามีความอดทนเป็นเลิศ...ทนอยู่ได้ไง เรานึกถึงวันที่เรารักและแต่งงานกัน เพราะเราเลือกเอง(แม่ว่าอย่างนั้น)ปัญหาในครอบครัวทุกอย่างจะไม่รุนแรงเท่ากับมือที่ 3 พยายามปลงๆบ้างและคิดว่าเมื่อรักได้ก็เสื่อมรักได้ ฉะนั้น เมื่ออยู่กันไปนานๆก็จะเปลี่ยนจากความรักมาเป็นความผูกพันแทน เดี๋ยวนี้สามีหัวล้าน อ้วน เตี้ย ลงพุง (อายุ 40 แล้ว)แต่ก็รับได้ค่ะ

Guest
e-ni
เรทกระทู้
« ตอบ #243 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 17:30 น »

เมื่อเสื่อมรักก็ขอความผูกพัน..ไว้บ้าง
สามีเราเคยติดผู้หญิงตอนเราท้อง พามาหาที่บ้านบอกว่าขาดผู้หญิงคนนี้ไม่ได้แต่ทิ้งเรากับลูกไม่ได้ เราร้องไห้อย่างเดียวค่ะ พอคลอดเขาก็หาย พอท้องคนที่สอง เป็นอีก พอคลอดได้สามเดือนก็หายอีกแต่มีบางครั้งที่แอบคุยโทรศัพท์ตอนกลางคืน พอเราหมดความอดทนบอกให้เขาเลือกจะได้จบๆ เขาเลือกเรากับลูก ทุกวันนี้อยู่ด้วยกันเพราะความผูกพันในครอบครัวมากกว่า เวลามีปัญหาเราก็ไม่อดทนแล้ว แผลงฤทธิ์เลยด่าได้ด่าเลยเขาก็เลยยอมๆ อาจเป็นเพราะตอนนั้นยังใหม่ๆกันอยู่เลยต้องยอมสามีทุกอย่าง เวลาที่เขาติดพันหญิงอื่นเราทำอะไรก็ผิดหมด ใครๆก็ว่าเรามีความอดทนเป็นเลิศ...ทนอยู่ได้ไง เรานึกถึงวันที่เรารักและแต่งงานกัน เพราะเราเลือกเอง(แม่ว่าอย่างนั้น)ปัญหาในครอบครัวทุกอย่างจะไม่รุนแรงเท่ากับมือที่ 3 อยากให้คุณบ๊วยพยายามปลงๆบ้างและคิดว่าเมื่อรักได้ก็เสื่อมรักได้ ฉะนั้น เมื่ออยู่กันไปนานๆก็จะเปลี่ยนจากความรักมาเป็นความผูกพันแทน เดี๋ยวนี้สามีเราหัวล้าน อ้วน เตี้ย(เหมือนเดิมๆ) ลงพุง (อายุ 40 แล้ว)แต่ก็รับได้ค่ะ

Guest
พ่อลูกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #244 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 17:39 น »

ผมเกลียดคุณพวกดาราที่เลิกรากันแล้วบอกว่าเข้ากันไม่ได้เข้ากันจนมีลูกด้วยกันแล้วมาบอกว่าเข้ากันไม่ได้ถ้าเป็นลูกสาวผมเอ็งเจ็บแน่งานก็ดีทั้งสองคน-คนจนกว่านายเค้ายังรักลูกรักครอบครัวมากกว่านายเลยคนแบบนี้ขอสาปส่งบอกให้เลยเวลาเปิดดูช่อง7ตอนเช้าพอเห็นนายบ๊วยอยู่หน้าจอปุ๊บผมจะเปลี่ยนช่องทันทีบอกได้เลยเกลียดผู้ชายคนนี้ q*077q*075q*034

Guest
Lady
เรทกระทู้
« ตอบ #245 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 17:47 น »

ผู้ชายนี่ก็แปลก พอชอบก็จีบ พอรักกันก็ขอแต่งงาน พออยู่ด้วยกันก็อยากมีลูก. พอมีลูกก็จะขอเลิกซะงั้น. เมื่อไหร่ถึงจะรู้จักพอซะที.

Guest
แม่เลี้ยงเดี่ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #246 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 20:46 น »

q*027 q*027 q*027 q*027

วันนึง เมื่อเด็กๆไปโรงเรียน แล้วกลับมาบอกแม่ว่า "เพื่อนๆที่โรงเรียนว่านู๋เป็นลูกไม่มีพ่อ" คุณจะรู้สึกอย่างไร และคิดยังงัยกับคำบอกกล่าวนี้ ปมนี้จะอยู่ที่ใคร

Guest
แพงแพง
เรทกระทู้
« ตอบ #247 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 21:02 น »

เขียนดีมากเลย ทำให้เข้าใจข้ออ้างที่ดูหรูสมกับความหรูจริงๆ

Guest
ผู้ชายธรรมดา
เรทกระทู้
« ตอบ #248 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 21:54 น »

เราเป็ีนคนหนึ่งที่อยากได้ครอบครัวที่ดีพร้อมและอยู่กับเราตลอดชีวิตอิจฉาตาบ๊วยมากๆๆ

Guest
รักลุกมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #249 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 22:15 น »

เป็นผู้ชายที่แย่มากๆ ไม่สมควรที่จะอยู่ในวงการนี้ คุณมันคนเส็งเคร็ง หลงผู้หญิงไฮโซคนใหม่แบบไม่ลืมหูลืมตา อีนังผู้หญิงก้อเหลือเกิน หน้าด้านโครต อยากได้คุณวังกะบ๊วยไปทำพันธ์ ขอพวกเราจงแบนผลงานและกิจกรรมทุกอย่างคุณคุณบ๊วยกัน

Guest
ผกา
เรทกระทู้
« ตอบ #250 เมื่อ: 25 พ.ค. 12, 23:25 น »

เขาเรียกว่าหลงผู้หญิงเลยหาข้ออ้างหย่าคุณตุ๊กพี่ว่าปล่อยเขาไปเลยอีกหน่อยเขาก็จะได้รับในสิ่งที่เขากำลังจะทำหรือทำแล้วมันจะตามมาหาเขาเองมองไปข้างหน้าแล้วเวลามันจะให้คำตอบคุณได้เลยว่ารู้อย่างนี้เลิกไปตั้งนานแล้ว

Guest
สู้ๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #251 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 09:46 น »

ในเมื่อเค้าไม่เห็นค่าของเราจะอยู่ไปทำไมคะ ถ้าเด็กจะมีพ่อแบบนี้ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กเลี้ยงลูกให้ได้ดีที่สุดนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #252 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 10:03 น »

q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062 หายากนะคะ ผู้ชายที่จะเข้าใจผู้หญิงแบบนี้ คุณเป็นคุณพ่อและสามีที่ยอดเยี่ยมเลยค่ะ

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #253 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 11:08 น »

เข้าใจความรู้สึกของคนเป็นพ่อแม่นะค๊ะ แต่ถ้ามองในมุมกลับกันขณะนี้เราเสพสื่อมากเกินไปหรือป่าว ถ้าเราไม่รู้ความจริงทั้งหมดอย่าไปว่าเค้าเรยดีกว่า เพราะปัจจุบันก้มีหลายกรณีให้เห็นที่สื่อเสนอข่าวไปจนผุ้ถูกกล่าวถึงเสียหายไปแล้วทั้งที่บริสุทธิ์
ปล.ไม่ได้เข้าข้างเป็นพิเศษนะค๊ะ เห็นใจทั้งฝ่ายหญิงและฝ่ายชายค่ะ

Guest
pinky แม่ที่รักลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #254 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 14:13 น »

ฟังแล้วรู้สึกเหมือนตัวเอง การที่เป็นแม่ที่ต้องเลี้ยงลูกทั้งสองคนไม่ใช่เป็นเรื่องง่ายนะคะคุณผู้ชาย เพราะว่าเหนื่อยจากการเลี้ยงลูกทั้งวัน ก้อต้องมีอารมที่หงุดหงิดบ้าง บางครั้งก้อหลับไปพร้อมๆกับลูก แต่ผู้ชายทามงานนอกบ้านยังมีเวลาพัก นั่งเล่น งีบหลับ หรือกินข้าวได้ในเวลานานๆไม่ต้องรีบ แต่คุณแม่จะกินข้าวก้อต้องให้ลูกหลับก่อน อันนี้คุณบ๊วยคงรู้ดีนะคะว่าคุณตุ๊กเหนื่อยขนาดไหน วันนี้ึคุณบ๊วยมีภรรยา ลูกน้อยแต่ว่าไม่เห็นค่า หากวันใดที่ตุ๊กและลูกๆๆจากไปอย่างไม่มีวันกลับมาคุณจะย้อนเวลากลับมาดูแลพวกเค้าก้อแต่แต่คิดคงทำไม่ได้อีกแล้ว อยากให้คิดถึงวันที่ดีดีความรู้สึกที่ดีดี คิดถึงลูกให้มากๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณตุ๊กอยู่เป็นหลักให้กับเด็กๆๆต่อไปนะคะ

Guest
เห็นใจตุ๊กมากๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #255 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:48 น »

เป๊ก สัณชัย ที่ว่าเลว ที่ว่าร้าย ยังดีกว่าบ๊วย เป็นร้อยเท่า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #256 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:42 น »

จริงของคุณ ที่บอกว่าวันเวลามันผ่านไปเร็วมาก เผลอเดี๋ยวเดียวลูกโต

สิ่งที่อยากทำตอนนี้ก็คืออยากให้เขากลับไปเป็นเด็ก 3-4 ขวบ อีกครั้งที่เชื่อฟัง ว่านอนสอนง่าย เข้ามาคลอเคลียเราไม่ห่าง

จึงเข้าใจว่าทำไมปู่ย่า ตายาย จึงหลงหลานเล็กๆ

ถ้าคุณแยกกันอยู่สิ่งเหล่านี้คุณจะไม่มีวันเห็น เพราะคุณจะเจอกันน้อยมากโดยเฉพาะดารา เราเคยดูโฆษณาดารา ที่มีแต่แม่ กับลูกชาย เพราะพ่อเป็นคาสโนวา เห็นแล้วสงสารเด็กจังเลย

Guest
ในฐานะลูก
เรทกระทู้
« ตอบ #257 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 22:48 น »

ในฐานะลูกคนหนึ่งค่ะ เราเคยเจอกับเหตุการณ์ครอบครัวร้าวฉาน เรียกว่าร้ายแรงสำหรับเด็ก 8 ขวบ จนตอนนี้อายุ 23 ปีแล้วค่ะ จบมหาลัยแล้ว แต่ทุกสิ่งทุกอย่างมันยังคงอยู่ บางคนอาจบอกว่าลืมไปแล้ว เด็กบางคนยิ้ม หัวเราะ เราเองก็เหมือนกัน เรายิ้มได้ เราเหมือนปกติ แต่เราไม่เคยลืม เรื่องเลวร้ายต่าง ๆ มันไม่ได้ถูกลืม แต่มันถูกกดให้ลึกที่สุดค่ะ เราจำได้แม้กระทั่งคำพูดที่ได้ยินในตอนนั้น เมื่อเรารับรู้เหตุการณ์ที่เหมือนๆ กัน หรือมีคนมาเล่าเรื่องแบบนี้ให้ฟัง เราชอบเดินหนี หรือไม่ก็หันไปกดโทรศัพท์เล่น ไม่อยากฟัง ไม่อยากได้ยิน

ตอนนี้โตแล้วค่ะ โตมากแล้ว แต่ก็ไม่เคยลืม ตายายพูดถึงเรื่องเก่าๆ เราจะขัดทันที "เราเปลี่ยนเรื่องคุยกันเฮอะ" ตายายก็เปลี่ยนจริงๆ ตอนนี้ยายเราแก่มากแล้ว เรากลับไปพักบ้าน ไปหายาย ยายเห็นเรา ยายพูดว่า "อีหนูเค้าดีกันหมดแล้วนะลูก เค้าคุยกันแล้ว ไม่ต้องไปโกรธไปเคืองเค้านะลูก เค้าพูดกันแล้ว" เราก็ตอบว่าจ้ะ แต่ไม่เคยลืม

คิดให้ดีดี นะคะ คุณรักลูกจริง ๆ หรือเปล่า

Guest
แมว
เรทกระทู้
« ตอบ #258 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 23:47 น »

เป็นกระทู้ที่ดีมากค่ะ ขอบคุณคุณ saroja ดิฉันในฐานะที่เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวลูกสองคน ที่พ่อเด็กทิ้งไปไม่ไยดี อยากให้เขาได้อ่านกระทู้ของคุณ ไม่ได้หวังอะไรค่ะ หวังว่าอย่างน้อยเขามีสำนึกความเป็นพ่อจากคำพูดของคุณค่ะ

Guest
หงส์
เรทกระทู้
« ตอบ #259 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 10:07 น »

q*062q*062q*062

Guest
n.kaopan
เรทกระทู้
« ตอบ #260 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 11:22 น »

เกลียดบ๊วยมาก ออกสื่อสร้างภาพว่ารักครอบครัว แต่กลับทิ้งพวกเขา 3คนเพื่อไปหาผู้หญิงใหม่...
ขอให้ตู๊กสู้ๆ เพื่อลูก อย่ารั้งเขาไว้อีก คนที่เสียใจที่สุดคือลูก เมื่อเขาโตขึ้น เขาจะรู้สึกยังไง เคยคิดบ้างมั๊ย..

Guest
Go-six
เรทกระทู้
« ตอบ #261 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 11:47 น »

ผมก็มีปัญหาครอบครัวเหมือนกัน
ตอนนี้เลิกกัน/แยกกันมาจริงๆ 6-7ปีแล้ว แต่ก่อนหน้านั้น ก็ไม่ได้อยุ่ด้วยกันมา 4-5 ปี (โดนเลิกโดยไม่รู่ตัว) เพราะภรรยาเลือกที่จะไปทำงาน ต่างประเทศ /ผมคนเดียวต้องดูแลลูกสาว และส่งเสีย คชจ.ต่างๆมาตลอดระยะเวลา/ พอภรรยากลับมาจากต่างประเทศ ก็ขอเลิกกลับเราเลย เพียงแค่จะกลับไปทำงานต่อที่ต่างประเทศ และอีกหลายๆเหตุผลที่ไร้สาระมากๆ (ตอนนั้นผมไม่ได้มีมือที3 หรือคบผู้หญิงใหม่นะ ทุกวันนี้ผมก็ยังอยุ่คนเดียวเลี้ยงดูลูกสาวที่น่ารัก) ผมงงมาก เจ็บปวดมาก มันสับสนมาก ทั้งรัก-ทั้งเจ็บ-ทั้งแค้น อยู่ในใจ ยากที่จะบอกและอธิบาย ความรู้สึกในตอนนั้น และลูกสาวก็ยังเล็กอยู่ (ถ้าใครได้รู้เรื่องลึกๆ และอีกมากๆ ของผมต้องเห็นใจผม และสงสารผมแน่ๆ และผมถึงได้รู้ว่า "น้ำตาตกใน" เป็นยังไง) แต่ก็ต้องสู้ๆ เพราะลูกสาว เป็นเด็กดี และน่ารัก
พอก่อนละนะ...ยิ่งเล่า ยิ่ง.......(เอาไปสร้างหนังได้เลยนะ)
ผมขอรับรองว่าผมเป็นคนดี
และไม่ได้มีเรื่องผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้อง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #262 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 14:36 น »

ไม่รู้ว่าเรื่องนี้ ใครผิดใครถูกยังไง จะมีมือที่3 หรือไม่ แต่เชื่อว่าเวรกรรมจะตามไปพิพากษาคนๆนั้นเองแหละ รอรับกรรมไปก็แล้วกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #263 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 15:34 น »

รู้สึกเหมือนกับเด็กน้อยแต่งงานกัน แล้วไม่ค่อยจะมีความรับผิดชอบเลย q*034

Guest
supattra
เรทกระทู้
« ตอบ #264 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 16:15 น »

ขอบคุณ คุณsarojaนะค๊ะที่เข้าใจผู้หญิงอ่านแล้วซึ้งเลยค่ะเป็นคำอธิบายที่ถูกต้องที่สุดเพราะบางทีผู้หญิงเราเมื่อมีลูกแล้วก็อยากจะทำหน้าที่แม่ให้ดีที่สุดจนบางทีก็ละเลยหน้าที่ของภรรยาไปบ้างก็อยากให้บรรดาสามีเข้าใจเพราะเราต้องเหนื่อขึ้นกว่าเดิมอีกเท่า*---*

Guest
คนเคยหย่า
เรทกระทู้
« ตอบ #265 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 16:45 น »

ผมเองหย่ากับภรรยาตอนลูกอายุ 10 ปี เหตุผลคืออดีตภรรยาอารมณ์โมโหร้ายเขานอนตอนเย็นแล้วผมไปปลุกเขาลุกขึ้นมาขว้างขวดยาหม่องผมวิ่งหนีลงบันไดแทบไม่ทันจากนั้นตัดสินใจคบคนอื่นมันก็มีเข้ามาจริงๆ ทุกอย่างมันกลับคืนไม่ได้ไม่เหมือนเดิมก็ต้องเลิกไป ผมเสียใจร้องไห้กับภรรยาเก่า แม้ไปอยู่ที่อื่นแล้วก็คิดถึงเขาตลอดเวลา ร้องไห้เสียใจมากที่เกิดเรื่องนี้ในชีวิต โทรไปหาอดีตภรรยาร้องไห้ในตู้โทรศัพท์ร้องเพลงให้เขาฟัง แม้เสียใจมากแต่เวลาไม่หยุดกับเรา ผมมีลูกใหม่ที่ต้องรับผิดชอบดูแล ก็ยิ่งคิดถึงลูกคนแรกภรรยาคนแรกก็ห้ามยุ่งจะเลี้ยงเอง ปัจจุบันลูกคนโตอายุ 27 ปี มีครอบครัวแล้วก็ไม่สมบูรณ์เพราะเขาเกิดมาในครอบครัวแตกแยก ผมสงสารลูกมากแต่เราก็ต้องอยู่บนโลกนี้ต่อไปให้ได้จะจมกับอดีตตลอดเวลาไม่ได้ มันคือชีวิตที่ลิขิตด้วยใครก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆจงพยายามลิขิตมันเองจะดีกว่า ผมว่าคุณบ๊วยต้องคิดมากๆหน่อย จะได้ไม่ต้องมีอดีตที่ปวดร้าว

Guest
เหตุผลบ๊วยแย่มาก
เรทกระทู้
« ตอบ #266 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 20:23 น »

ด้วยประการทั้งปวง ที่ทำให้คุณบ๊วยเปลี่ยนไป นั่นก็คือ หลงของใหม่ ติดหญิงใหม่ ไม่เช่นนั้น คุณบ๊วยจะกล้าทิ้งครอบครัว ทิ้งคนที่คุณเคยบอกว่ารักนักหนา ได้ยังไง และทิ้งแม้แต่กระทั่งลูกน้อยตาดำๆ ถึง 2 คน คุณบ๊วยคุณนี่มันใจดำจริงๆ นะ ไม่ว่าคุณจะแสวงหาเหตุผลทั้ง ร้อยแปดพันเก้า มาสาธยายยังไงก็ตาม แต่นั่นมันเป็นเหตุผลที่คุณก่อขึ้นมาเอง และคุณก็เลือกทางที่จะทิ้งครอบครัวคุณเอง เพียงเพื่อผู้หญิงคนใหม่คนนั้น ตราบาปนี้มันจะติดอยู่ในใจคุณและผู้หญิงคนนั้นตลอดไป นั่นก็คือ คุณทำลายครอบครัวของคุณเองด้วยน้ำมือของคุณ และ ผู้หญิงคนนั้นก็คือ คนที่ทำลายครอบครัวผู้อื่น เพียงเพื่อต้องการสามีของเค้า มาเป็นของตัว
สังคมต้องประณามการกระทำของคุณทั้ง สองคน ดั่งเช่น สุภาษิตโบราณที่ว่าไว้ นั่้นคือ หญิงก็ร้า ย ชายก็เล ว ใจพวกคุณมันไม่มี มโนธรรม และ ศีลธรรม สงสารคุณตุ๊กและลูกของเธอเป็นที่สุด
จากคนไทยในต่างแดน

Guest
ภาสพล แก้วประดิษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #267 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 21:23 น »

ถ้าคุณบ๊วยไดัอ่านนะ ถ้าคุณบ๊วยเลิกกับภรรยา คุณจะหาใครที่ดีเท่าแม่ของลูกของคุณไม่ได้อีกแล้ว คนอื่นก็แค่นั้นแหละ มันกระทบกับลูกมากครับคุณบ๊วย ถ้าคุณคิดว่าไม่กระทบ แต่จริงๆแล้วกระทบมาก ที่คุณดังได้ทุกวันนี้เพราะภาพการมีครอบครัวที่ดีของคุณ และมีลูก ควรหันหน้ามาคุยกัน และให้อภัยซึ่งกันและกัน สิ่งไหนที่ไม่ดีก็ต่างคนต่างแก้ไขกันไป จูนเข้าหากัน แล้วคุณจะพบความสุขที่สมบูรณ์

Guest
สุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #268 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 22:35 น »

แล้วคุนบ๊วยจะได้อ่านกับพวกเรามั๊ยอะ. อยากให้เข้ามาอ่านจัง

เรามีลูกที่น่ารักมากๆอายุห้าขวบ เรารักลูกเรามากๆเลยนะ แต่เราได้ตัดสินใจผิดพลาดเพียงเพราะอยากมีงานทำเป็นของตัวเอง ไม่อยากต้องอยู่อย่างกงสี เพราะเราอึดอัดใจ ทั้งที่ๆสบายกายนะ และก้อมีกำลังใจคือลูกที่ได้นอนกอด. ได้นอนเล่น. กินข้าว. อาบน้ำ. ไปโรงเรียน ด้วยกันทุกๆวัน เย็นมาเจอหน้ากอดกัน หอมกัน มีความสุขมากๆที่ แล้วการเปลี่ยนแปลงครั้งยิ่งใหญ่ก้อมาถึง เราตกลงกับคนรักของเราว่า เราเชื่อว่าเธอจะดูแลลูกได้ดีกว่าเราถ้าลูกอยู่กับคุณเราจะสบายใจนะ เราบ้านเค้าฐานะดี ลูกเราต้งสุขสบาย เราเลือกที่จะออกมาทำงานเเองข้างนอกโดยไม่ได้ถามลูกเลยว่าเค้าคิดยังไง แล้วความห่างมันก้อมีมากขึ้น จากได้เจอกันทุกวันก้อเปนอาทิต เป็นเดือน ลูกนอนร้องไห้ ซึ่งไม่ต่างจากเรา ทุกวันนี้เรานั่งเสียใจร้องให้แทบเปนแทบตาย แต่ไม่สามารถย้อนวันแบบนั้นมาได้ ทุกครั้งที่ต้องจากลูกไปทำงานไปส่งลูกกลับบ้่นทุกครั้งต้องนั่งร้องไห้ทุกที หยิบรูปลูกขึ้นมา เช้า. กลางวัน. เย็น. แต่ไม่มีโอกาสได้กอดลูกทุกๆวันเหมือนเดิม. เพียงิพราะความคิดชั่ววูบ ความไม่เข้าใจกันกับคนรักแล้วไม่พูดกันให้เข้าใจ ต่างคนต่างคิดว่าตัวเองเก่ง แต่คนิก่งทั้งสองต้องมานั่งร้องไห้ คิดถึงลูกตัวเองที่ไปอยูกับคนอื่น. จำไว้นะ. ไม่มีใครรักลูกเราเท่าเรา. และก้อไม่มีใครดูแลลูกเราดีกว่าเราอีกแล้ว ในโลกนี้ ต่อให้คนนั้นเปนแม่ของเราเค้าก้อไม่มีทางดูแลลูกเราได้ดีเท่าเราแน่นอน การได้ใช้ชีวิตอยูกับลูกไม่ว่าสิ่งรอบตัวเราจะเปนยังไง ขอให้คนที่ิอยู่ข้างๆเรา. ตรงหน้าเรา เปนลูกของเรา นั่นหละคือความสุขที่สุดแล้ว

Guest
แม่ลูกสาม
เรทกระทู้
« ตอบ #269 เมื่อ: 28 พ.ค. 12, 08:06 น »

นานๆจะได้เห็นผู้ชายออกมาเขียนเตือนสติบรรดาพวกหลงผิดแบบนี้ค่ะ อย่างน้อยๆคุณก็เป็นกำลังใจให้บรรดาผู้หญิงที่อยู่ในสถานะเดียวกันกับคุณตุ๊กทั้งหลายได้เห็นว่า สังคมไทยก็ยังเหลือผู้ชาย/สามี/พ่อของลูกที่ยังมีคุณธรรมและศีลธรรมอยู่บ้าง ขอให้ช่วยกันสั่งสอนลูกหลานของเราให้มีความคิดที่ดีแบบคุณจขกท.คนนี้เยอะๆนะคะ สังคมไทยจะได้น่าอยู่มากขึ้นค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม