หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ริว จิตสัมผัส เป็นคนลวงโลก..?  (อ่าน 252710 ครั้ง)
Guest
แหกตาอ่านบ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #630 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 19:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แหกตาอ่านกันบ้างมั๊ยวะ เจ้าของกระทู้เค้าไปเห็นมา แล้วเอามาลง มองโลกในแง่ดี เค้าอาจะอยากรู้ว่าเพื่อนๆคิดไงกัน กับบทความนี้ ไปว่าเค้ากันอยู่นั่นแหละ ฟายยยยยเอ๊ยย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #631 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 20:11 น »

ความเป็นจริงแล้วถ้าคนที่ดูคุณริวประจำจะรู้ว่่า คุณริวเขาจะอ้างทั้งในแง่วิทยาศาสตร์และในทางเรื่องกรรมสองอย่างประกอบกันนะถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องไปดูเขาสิคะ ไม่ต้องไปตำหนิคนอื่นน่าจะดีกว่ามั่ย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ริวและเวิคพ้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #632 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 20:31 น »

สุดท้ายคนที่ได้ประโยชน์ทั้งเงินทั้งทองและชื่อเสียง คือริวและเวิคพ้อยมากกว่า คนที่มาขอให้ช่วยก็ได้แต่คำปลอบใจและใช้คำพูดจิตวิทยาต่างๆนา

การแนะนำให้ไปทำบุยทำทานเป็นเรื่องที่ดี แต่ทุกคนรู้อยู่แล้วไม่ต้องดั้นด้นไปถึงเวิคพ้อยหรอก

ริวอวดอุตรมนุสธรรมที่ไม่มีใตตน ถือว่าหลอกลวง เวรกรรมมีจริง

Guest
นรากร
เรทกระทู้
« ตอบ #633 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 20:37 น »

ริวมาพูดยิ่งเหมือนอ่านหนังสือพระมาเทศสั่งสอนคน แต่ตัวเองยังติดหลุมติดกิเลสอยู่มากเป็นเกย์ก็เป็นเป็นเกาหลีก็เป็นรักสวยรักงามก็เป็น
หลอกลวงสื่อสารกับผีก็มี ไล่ผีก็มี ทำน้ำมนต์ก็มี

ถ้าเก่งจริงลองไปล่าท้าผีดู จะไล่ผีหรือจะกรี๊ดตุ๊ดแตกกันแน่

Guest
บีเปิ้ล
เรทกระทู้
« ตอบ #634 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 20:47 น »

กวนอูมาเข้าฝัน ให้ช่วยทำดีรณรงค์เรื่องการทำแท้ง

แล้วเทพเจ้ากวนอู จะเกี่ยวอะไรกับเรื่องทำแท้ง

Guest
ทุเรศมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #635 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 20:53 น »

ตอนที่ไปออกรายการล้วงลับตับแตก ทีมงานแกล้งปิดไฟ ริวตุ๊ดแตกกระดดดเกาะพิธีกรกลัวจนหน้าถอดสีเลย

นี่หรือคนที่มีจิตสัมผัส สื่อสารวิญญาณ คุยกับผี ทำพิธีไล่ผี เห็นแล้ว ทุเรศมาก

Guest
ืnaraae
เรทกระทู้
« ตอบ #636 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 21:20 น »

q*069

คุณริวมีเทพเจ้ากวนอู ประทับอยู่จริงหรือเปล่า ทำไมเทพเจ้ากวนอูถึงมาประทับกับคนไทย หรือคนจีนที่ว่ามีมากที่สุดในโลกไม่มีร่างดีๆเลย
งั้นผม จะเชิญ เทพเจ้า โปเซดอน มาประทับบ้างได้หรือเปล่า
แต่ไม่ติดใจเรื่องสอนให้คนทำดีนะ ผมว่าเป็นเขาเป็นคนดีคนนึงเลยครับ
รายการคนอวดผี ดูเพื่อบันเทิง เหมือนละคร สอนใจล่ะครับ ดูไปเถอะ มีคติสอนใจหลายแง่เหมือนกัน เหมือนมวยปล้ำ ทั้งโลกรู้ว่าเล่นละคร แต่ก้มีคนอยากเข้าไปดู ว่าไหมล่ะครับ

Guest
กุมันบ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #637 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 21:25 น »

วัน เดือน ปี เวลาที่เกิด มันปป.ไม่ได้เพราะมันติดตัวมาอยู่แล้ว
เลขที่บ้าน รถ อ่ะ มันเป็นสิ่งที่อยู่ในชีวิตประจำวัน ใช่ว่าจะมานั่งเปลี่ยนเลขที่บ้านทุกวันอยู่ทีก็เป็นสิบๆปี รถก็เหมือนกันอ่ะแหละ

มันเป็นศาสตร์แห่งการทำนาย
ก็ทำนายอ่ะจะถูกจะผิด จะเชื่อไม่เชื่อก็ว่ากันไป - -"

มันเป็นรายการไสยศาสตร์ ไม่ใช่ทดลองวิทยาศาสตร์

Guest
ืnaraae
เรทกระทู้
« ตอบ #638 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 21:27 น »

คุณริวมีเทพเจ้ากวนอู ประทับอยู่จริงหรือเปล่า ทำไมเทพเจ้ากวนอูถึงมาประทับกับคนไทย หรือคนจีนที่ว่ามีมากที่สุดในโลกไม่มีร่างดีๆเลย
งั้นผม จะเชิญ เทพเจ้า โปเซดอน มาประทับบ้างได้หรือเปล่า
แต่ไม่ติดใจเรื่องสอนให้คนทำดีนะ ผมว่าเป็นเขาเป็นคนดีคนนึงเลยครับ
รายการคนอวดผี ดูเพื่อบันเทิง เหมือนละคร สอนใจล่ะครับ ดูไปเถอะ มีคติสอนใจหลายแง่เหมือนกัน เหมือนมวยปล้ำ ทั้งโลกรู้ว่าเล่นละคร แต่ก้มีคนอยากเข้าไปดู ว่าไหมล่ะครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #639 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 21:29 น »

คุณ ริว จิตสัมผัส .. ถามรายละเอียดต่างๆ ทั้งเลขที่บ้าน หรือ ทะเบียนรถ ไปทำไม ในเมื่อเขา ...

........... มีจิตสัมผัส

จากตรงนี้นะครับ ผมว่าคุณริวต้องการอะไรที่จะนำมาใช้เป็นสื่อในการเพ่งจิตเพื่อรู้คำตอบนั้นๆ การขอตัวเลขทะเบียนรถหรือเลขที่บ้าน ก็เพื่อใช้เป็นสื่อที่เขาจะเพ่งจิตดู ก็มีบางครั้งนะครับที่คุนริวขอสัมผัสมือของผู้ที่มาร่วมรายการเพื่อนที่จะใช้จิตสัมผัสดู q*073q*073

Guest
หรั่งผู้ฝึกธรรม ธรรมดา
เรทกระทู้
« ตอบ #640 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 00:50 น »

มัวแต่ว่ากัน สงสัย ไม่ชอบ ไม่เข้าใจ ไม่อภัย
แล้วเมื่อไหร่จะถึงนิพพานนะหนทางอีกไกลนะครับ

Guest
ิsiwa ratikarn
เรทกระทู้
« ตอบ #641 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 02:59 น »

...เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม...
...เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม...

รู้ได้ยังไงว่า เขาลวงโลกหรือไม่ลวงโลก พิสูจน์ได้หรือเปล่า
ที่เขียนมาไม่กี่บรรทัด ก็ยังพิสูจน์ฺไม่ได้ว่า เขาลวงโลก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #642 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 07:12 น »

ขอโทษเจ้าขของกระทู้นะครับ "คุณ ริว จะเป็นยังไงก็เรื่องของเขา แต่ เขาออกมาช่วยคน โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใด มันก็ไม่ได้เสียหายอะไรนืครับ"
ก็ทางรายการเขาจ้างมาไง เขาได้ค่าตัวจากทางรายการ แต่คนที่มาร่วมรายการเขาดูให้ฟรี เพราะเขาได้เงินจากทางรายการอยู่แล้ว จบป่ะ!
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #643 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 08:35 น »

ท่าทางคุณจะเป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้แน่เลย เลยมีความคิดแบบนี้

Guest
ต่างความคิด
เรทกระทู้
« ตอบ #644 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:01 น »

มันก็อยู่ที่ความเชื่อส่วนบุคคนนะ ถ้าคุณไม่เชื่อแล้วมาดูคุณริวทำไมคะ คนที่เค้าดูเค้าเชื่อของเค้า
ถึงเค้าจะลวงโลกอย่างที่คุณว่าแต่เค้าก็ไม้ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร การที่บอกให้คนไปทำบุญ อุทิศส่วนกุศล ทำความดีนั่น มันเป็นการ"ลวงโลก"อย่างนั้นหรอ

Guest
23456
เรทกระทู้
« ตอบ #645 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:02 น »

เชื่อหรือไม่เชื่อก็เป็นความเห็นส่วนตัว แต่ถ้าเชื่อมากไปมันจะกลายเป็นงมงาย

Guest
รา จิตหงุดเงี้ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #646 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:06 น »

งะ สงสัยอะคับ แล้วตอนที่รถ จมน้ำ อะ คุง ริว สัมผัสมะได้เหรอคับ....เกือบตายเลยนะนั่น หน้าซืดปากสั่นเลนอะ

Guest
ภวดี ภัคบวรสกุล
เรทกระทู้
« ตอบ #647 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:13 น »

เอาอย่างนี้ดีไหม๊ คุณควรขอเค้าไปออกรายการ โดยไม่ต้องพบกับคุณริวก่อนออกรายการ เหมือนแขกรับเชญทั่วไป ดูซิคุณริวเค้าจะทายทัก อะไรเกี่ยวกับคุณบ้าง สัมผัสด้วยตัวเอง แล้วคุณก็จะรู้ว่าจริงหรือมั่ว ชัวร์ หรือไม่แค่แนะนำนะ คุณควรจะเก็บอะไรๆไว้ในใจบ้าง หรืออยากดัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #648 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:14 น »

คุณริวไม่ได้ประโยชน์อะไรจากการกระทำของเค้า คนที่ได้ประโยชน์ได้ความสะบายใจ คือคนที่มีทุกข์แล้วอยากหาคนช่วย หาคนแก้ไข การทำบุญ การอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เป็นสิ่งที่ดีที่ควรทำ อย่างน้อย คนมีทุกข์เข้าจะได้ทราบเรื่องบาปบุญคุณโทษ ถ้าเราเคยทำผิดไว้ แล้วเราสำนึกได้ รู้สึกระอายต่อบาปที่ทำ รู้สึกเกรงกลัวต่อผลของมัน ก็เป็นสิ่งที่ดีสำหรับชาวพุทธเรานะคะ q*062
Guest
คนดีผีคุ้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #649 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:14 น »

q*033 โลกonline ไง ก็ เป็น โลก online มีทั้งคนคิดดี และไม่ดี แต่อยากให้รู้ไว้ ว่า "บาปกรรม มีจริงนะค่ะ" ใครทำไรย่อมรู้แก่จิต คนที่กระทู้ นี้ คุณมีความรู้มาก เก่งด้วยที่สามารถทำกระทู้ ได้ ดิฉันว่าเอาความรู้นี้ไปทำอย่างอื่นให้เกิดประโยชน์ดีกว่า อย่าไปสร้างเวรกรรม ให้คนอื่นโดยที่เค้าไม่ได้ทำให้ตัวเองเดือดร้อนเลย น่าจะเห็นแล้วว่า คนที่ได้เห็นกระทู้นี้ เค้ามีความศรัทธาคุณริว มากแค่ไหนนะค่ะ q*074

Guest
แก้วกัลยา
เรทกระทู้
« ตอบ #650 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:26 น »

การเสพสื่อเชื่อถือได้ครึ่งต่อครึ่งคืออาจจริงครึ่งหนึ่งและไม่จริงครึ่งนึ่งและรายการนี้ก็เหมือนกัน แต่ส่วนมากคนดูอยู่ในวัยพอที่จะแยกออกได้ว่าจริงเท็จน่าเชื่อถือหรือไม่ตัวดิฉันได้ดูหลายตอนส่วนมากก็จะมีเรื่องวิญญานสิ่งลี้ลับกับการทำกรรมก็คล้ายๆกรรมลิขิตทำดีได้ดีทำร้ายเขาเขาก็จองกรรมจองเวรเป็นธรรมดาที่ต้องชดใช้เหมือนกับการกู้เงินยืมเงินบางคนเขาก็ไม่รู้จริงๆว่าชีวิตที่ตกต่ำรู้ว่าตัวเองทำกรรมอะไรกับใครไว้แต่ไม่รู้จะแก้ไขชดใช้อย่างไรซึ่งคุณ ริว ได้ชี้แนะให้ถึงจะลบล้างกรรมไม่ได้แต่ก็ผ่อนหนักให้เป็นเบาได้คนเราจะได้กลัวการทำชั่วเบียดเบียนชีวิตผู้อื่น ขอให้ทุกคนที่คิดดีทำดีมีแต่ความเจริญ

Guest
รัชนี นวนมิ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #651 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 09:41 น »

คุณท่านทั้งหลายที่กล่าวว่าคุณริว จิตสัมผัส รู้ไหมว่ามันไม่สมควรอย่างมาก คุณอิจฉาคุณริวหรือเปล่า ที่เขามีความดี และมีสิ่งที่เหนือกว่าธรรมชาติ หรือว่าคุณไม่มีส่วนที่ดีเลย ถึงได้เขียนว่าเขาอย่างนั้น คุณไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ พ่อของเราเองก็เป็นหมอดู เรียนมากับพระโดยตรง และดวงของเราก็ตรงกับที่พ่อดูให้ หากคุณไม่เชื่อก็อย่าว่าคุณริว จิตสัมผัส เอาเวลาว่างของคุณพิจารณาตัวเองจะดีกว่า......
Guest
รักจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #652 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 10:29 น »

ใครไม่เชื่อแต่เราเชื่อพี่ริวอ่ะใครไม่เชื่อก็ไม่ต้องไปดูรายการเค้าสิเค้าไม่ได้บังคับนี่ สงสัยจะว่างอยู่ดีๆๆมาตั้งกระทู้ว่าคนอื่นเค้า q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #653 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 10:31 น »

ง่ายนิดเดียว ถ้าดูสักครั้งแล้วคิดว่าไม่จริง ครั้งต่อไปก็ดูรายการที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ เหมือนเราไง
มันเป็นการหาเงินช่องทางหนึ่ง ที่ช่วยให้คนคลายทุกข์ได้บ้าง ก็เท่านั้นเอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #654 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 10:37 น »

ผมไม่ได้เข้าข้างนะ ตามที่ดูมาก็มีหลายเคสที่ไม่เกี่ยวกับผี

Guest
งมงาย
เรทกระทู้
« ตอบ #655 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 11:05 น »

คนงมงาย เยอะนะ อิอิ มาเลย์ไปถึงไหนแล้ว

Guest
ก๊ง
เรทกระทู้
« ตอบ #656 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 11:32 น »

ทำดีแบบไม่หวังผลตอบแทน ทำต่อไปคะคุณริว

Guest
อะไรนักหนา
เรทกระทู้
« ตอบ #657 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 11:40 น »

เคยโทรไปหาคุณริว เพราะอยากแก้กรรม คุณริวรับโทรศัพท์นะคะ แต่ไม่ยอมดูให้เพื่อแก้กรรม ประมาณว่าคงอยากให้คุยออกโทรทัศน์ มากกว่า เพราะได้หน้า แต่ถ้าลับหลัง ปฏิเสธอย่างเดียว โทรไปประมาณ 3 ครั้ง ก็ปฏิเสธทั้ง 3 ครั้ง เสียความรู้สึกเหมือนกันค่ะ ว่าทำเอาหน้า
คุณริวเค้าบอกตั้งแต่มีคนอวดผีแรกๆแล้วว่า ไม่รับดูให้เป็นการส่วนตัว
Guest
เชนนี่
เรทกระทู้
« ตอบ #658 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 12:08 น »

...เรื่องผี!..อันนี้ไม่เห็นสักที!!......แต่ที่แน่ๆ ริว จิตสัมผัส เปลี่ยน เป็น ริว หน้าเด้ง แล้ว!!!!...

Guest
คนคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #659 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 12:10 น »

อ๋องั้นหรอครับ ถ้าเค้าลวงโลกจริงอ่ะนะ เค้าคงเก็บตังค์จากคนที่มาขอความช่วยเหลือจากเค้าแล้วล่ะ ผมคิดว่าคุณเอาเวลามาจับผิดคนอื่นเนี่ยไปเข้าวัดทำบุญดีกว่านะครับ คนเราทำอะไรไว้มันต้องได้อย่างนั้น จะช้าหรือเร็วก็อีกเรื่องหนึ่ง ถึงเค้าจะมีจิตสัมผัส แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า เค้าจะรู้ทุกเรื่องรู้ทุกสิ่ง
คุณเคยได้ยินเค้าพูดหรือเปล่าครับ ว่าเค้า"รู้ทุกเรื่องเค้ารู้ทุกสิ่ง" ถ้าไม่ก็อยู่เฉยๆเถอะ ส่วนเรื่องของการดำเนินรายการผมไม่ทราบว่าทางทีมงานรายการคนอวดผีเค้าดำเนินกันอย่างไร แต่ผมขอเถียงในส่วนของ จุดจบก็ไปทำบุญอยู่ดี ..ใช่ครับ ! ต้องทำบุญสิครับ หรือว่า ต้องทำบาป ????? การทำบุญมันอาจจะไม่ได้ลบล้างกรรมชั่วที่คุณก่อไว้ แต่!! มันจะช่วยให้กรรมชั่วที่คุณทำไว้น่ะ มันรุนแรงน้อยลง ไม่มีสิ่งไหนบนโลกใบนี้ที่จะลบล้างกรรมชั่วที่เราทำไว้ได้หรอกนะครับ สิ่งพวกนี้เป็นวิ่งที่เรามองไม่เห็นนะครับ ถ้า ! คุณ ไม่เชื่อ ก็อย่าลบหลู่ เลยครับ ผมเตือนด้วยความหวังดี แต่ คุณจะเชื่อหรือไม่นั้นก็ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณ ชีวิตคุณ คุณเป็นคนกำหนด ไม่มีใครที่จะไปบังคับให้คุณทำอย่างโน้นทำอย่างนี้ได้หรอก

********นี่คือคสามคิดเห็นส่วนตัว********
ถ้าสิ่งที่ผมพิมพ์ไม่ถูกต้องตามความเป็นจริงต้องหรือท่านใดไม่ชอบความคิดเห็นผม ก็ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

สิ่งลี้ลับ สิ่งที่คุณมองไม่เห็น ถ้าคุณไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ สิ่งที่สำคัญคือคุณใช้ชีวิตของคุณไปโดยที่ไม่เดือดร้องผู้อื่นก็เพียงพอแล้ว ! q*095
****คนเราทุกคนเกิดมาพร้อมกับความเชื่อ และผมก็เชื่อว่าคุณเองก็มีความเชื่อเหมือนกัน****

Guest
g
เรทกระทู้
« ตอบ #660 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 13:40 น »

เวรกรรมมีจริง ริวเขาทำแบบนี้คนดูทั้งประเทศ
แล้ว คุณละ กล้าว่าคุณริวให้ทั้งประเทศเขาดูบ้างเปล่าแบบเห็นจะๆ นะ

Guest
aoi
เรทกระทู้
« ตอบ #661 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 14:20 น »

อยู่ดีไม่ว่าดีตั้งกระทู้มาให้ชาวบ้านเค้าด่าเล่นซะงั้น ก่อนจะตั้งกระทู้ก็กรุณาตรวจสอบหรือหาข้อมูนมากกว่านี้หน่อยนะคะ ดีกว่ามาโดนด่า q*031

Guest
หนิง
เรทกระทู้
« ตอบ #662 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 14:47 น »

ขอบคุณรายการและพิธีกรคุณริว รวมทั้งทีมงานทุกท่าน ที่ให้ผู้ชมได้บริโภคเนื้อหา และข้อคิดดีๆ ติดตามและดูอยู่บ่อยๆค่ะ...เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องน่ะค่ะ ทำดีย่อมได้ดีค่ะ ^__^'

Guest
สายกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #663 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 15:17 น »

ถ้าคุณไม่เชื่อสิ่งพวกนี้คุณก็ไม่ต้องดูเพราะเค้ามิได้สร้างความเดือดร้อนให้(คนมีกรรมย่อมไม่เชื่อสิ่งพวกนี้มักจะจับผิดคนดี)

Guest
dukehkt
เรทกระทู้
« ตอบ #664 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 15:22 น »

จุดขายของรายการคือ "ผี" และ "ความงมงาย" คุณริวคือสินค้าที่ขายได้และไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ถึงแม้ว่าจะสร้างความคลางแคลงใจในความรู้ความสามารถบ้าง ส่วนตัวผมไม่เชื่อแต่ก็ไม่ได้ต่อต้าน ชมเพื่อความบันเทิงคือจุดประสงค์หลักของรายการ

Guest
samylamon
เรทกระทู้
« ตอบ #665 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 16:00 น »

จขท. โรคจิตครับ ฮ่าๆ ชอบให้คนอื่นมาด่า

Guest
เหม่ง สุพรรณ
เรทกระทู้
« ตอบ #666 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 17:36 น »

เฮ้อก็อย่างงี้ แหละว่าคนโน่นว่าคนนี้ ไม่ดูตัวเอง คนเราก่อนที่จะทำอะไรต้องดูก่อนนะครับก่อนที่จะตัดสินใจ ทำอ่ะ

Guest
ไม่งมงาย แต่ใจกว้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #667 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 18:40 น »

คุณพวกบ้า ไปว่าคนตั้งกระทู้ทำไม เขามีสิทธิ์ที่จะสงสัย เขามีสมองที่จะตัดสินใจ ไม่ใช่เห็นอะไรก็บ้าตามเขา ไม่มีความคิด เรามาแชร์ กัน รับฟังกัน อันไหนถูกก็ว่าตามนั้น เชื่อสิ มีคนสงสัยเยอะกับเรื่องแบบนี้ พวกคุณมาปิดกั้นความคิดเขาทำไม โง่
Guest
เทพใต้
เรทกระทู้
« ตอบ #668 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 20:58 น »

ก้อเขาบอกให้ใช้วิจารณญาณในการชม คุณไปเดือดร้อนไรด้วยเขาไม่ได้เรียกรับเงินจากใครเขาช่วยคนให้สบายใจ

Guest
เอมิ
เรทกระทู้
« ตอบ #669 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 21:16 น »

จขกท ขี้อิจฉา ชัวร์ 555 q*071

Guest
พ่อพระหรือนาธาน2
เรทกระทู้
« ตอบ #670 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 21:33 น »

เคยมีคนโพสต์บอกว่ารู้จักคุณริวตั้งแต่เด็ก เห็นบอกว่าเป็นกระเทยมาตั้งนานแล้ว แล้วก็ไม่ได้กินเจมาอย่างที่ว่า อย่างคนที่บอกว่าเขาทำดีไม่หวังผลตอบแทน ถามว่าออกรายการทีนี่ได้เงินเท่าไหร่เหรอ เขาไม่เอาเงินหรือเปล่าหรือเอาเงินไปบริจาคทานหรือเปล่า เขียนหนังสือได้เงินเท่าไหร่เหรอ อีกอย่างเรื่องที่เขาพูดส่วนใหญ่เปิดอ่านได้ตามหนังธรรมะจริงๆ

Guest
nemesis_girl
เรทกระทู้
« ตอบ #671 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 22:04 น »

q*077
จริงๆแล้วจะเชิ่อหรือไม่ก็แล้วแต่วคุณเอง เพราะคุณริวไม่ได้ไปบังคับใคร แต่ที่เราดู เพราะเราก็ดูแค่ว่าใครทำกรรมอะไรไว้ได้เช่นนั้น เอามาไว้เป็นคติเตือนใจตัวเอง เลขนั้นสำคัญหรือเปล่าไม่รู้เหมือนก้น รู้แต่คุณริวสอนให้ทำดี แล้วเราก็ควรจะทำตามค่ะ
Guest
ไม่เชื่อต้องพิสูจน์น่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #672 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 22:53 น »

555+ ตลกกันจริงๆแต่ละความคิดเห็น จขกท.เค้าก็แค่สงสัย เค้าไม่เชื่อก็เรื่องของเค้า คนที่เชื่อก็เชื่อไป แต่คนตั้งกระทู้นี้สงสัยเค้าคงอยากระบายครับ บางคนที่บอกว่าไม่เชื่อก็เงียบๆไว้ จะเงียบได้ยังไงหล่ะ เพราะคนบางคนมันเก็บเรื่องไว้คิดคนเดียวไว้ไม่ไหวหรอกครับ ต้องหาแนวร่วม แต่เผอิญน้อยมากที่เห็นด้วยกับจขกท. อยากจะบอกว่าคุณไม่ผิดหรอกที่ตั้งกระทู้แบบนี้มา แต่ผิดที่มาตั้งในสังคมที่เต็มไปด้วยความงมงาย (ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ก็เพราะไม่เชื่อนี้สิจึงอยากพิสูจน์ q*031) q*073q*073

Guest
cctv
เรทกระทู้
« ตอบ #673 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 23:00 น »

อย่าไปจิงจังกะมันมากเลย ดูเพื่อความบันเทิงพอ มันมีสคริปหมดแหละครับ แต่ที่ผมข้องใจคือ ทำไมต้องออกสื่อ พอออกสื่อแล้วผมว่าความน่าเชื่อถือมันลดลงเยอะเลย

Guest
นามสมมุติ
เรทกระทู้
« ตอบ #674 เมื่อ: 16 พ.ค. 12, 23:11 น »

เค้าถามคนที่เต็มใจไป แล้วคุณไปเกี่ยวอะไรด้วย เค้าไปเอาตังคุณมาใช้หรอ เค้าขอคุณกินหรอ เค้าไปขออาศัยบ้านคุณหรอ ก่อนตังกระทู้อะไรก็ลองหันไปมองดูตัวเองบ้างน่ะค่ะ ว่าตัวเองดีแล้วหรอ มาว่าคนอื่ยลวงโลก

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม