หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ริว จิตสัมผัส เป็นคนลวงโลก..?  (อ่าน 252656 ครั้ง)
Guest
คนเคยดู
เรทกระทู้
« ตอบ #495 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 12:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แค่ถามกันก็มิได้รึ คนไทยนี้ก็แปลกไหนว่าคิดต่างกันได้ ด่าซ่ะ q*027เฮ้อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แสดงสัส
เรทกระทู้
« ตอบ #496 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 12:52 น »

คนไทยโง่เยอะครับ ทำใจ - -

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขอแสดงความเห็นด้วยคน คะ
เรทกระทู้
« ตอบ #497 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:07 น »

อ่านแล้วคิดยังงัยเหรอ คิดดี ทำดี พูดดี สุดยอดของการเป็นคนดีแล้วนะแอนว่า จากบอร์ดนี้ ที่อ่านมาเราไม่รู้ข้อเท็จจริงแต่ประการใด อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้ แต่จุดประสงค์สุดท้ายคือการให้คนทำความดี นี่แหละสิ่งที่ดีคะ

Guest
คนรักนก
เรทกระทู้
« ตอบ #498 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:09 น »

คนตั้งกระทู้นี้ปัญญาอ่อนมากมายเลยนะค๊ะ..ถ้าคุณไม่ชอบคุณริวก็ไม่ต้องไปดูเค้าหรอกนะ ไม่มีคุณ!ดูรายการสักคนรายการเค้าก็คงไม่เจ๊งหรอกค่ะ!! q*077

Guest
Rockerstar
เรทกระทู้
« ตอบ #499 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:17 น »

ชอบคุณริวมาก เค้าสอนให้ทำความดีและในทางเดียวกันเค้าเป็นคนถ่อมตน
ท่าคนที่ว่าไม่อยากเห็นใครดีกว่าตัวเองมั๊ง q*077

Guest
ขอออกความเห็นด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #500 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:23 น »

อ่านแล้วคิดยังงัยเหรอ คิดดี ทำดี พูดดี สุดยอดของการเป็นคนดีแล้วนะแอนว่า จากบอร์ดนี้ ที่อ่านมาเราไม่รู้ข้อเท็จจริงแต่ประการใด อาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้ แต่จุดประสงค์สุดท้ายคือการให้คนทำความดี นี่แหละสิ่งที่ดีคะ

Guest
Nai-Noise
เรทกระทู้
« ตอบ #501 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:30 น »

q*037 จิตบำบัด

Guest
คิดดี
เรทกระทู้
« ตอบ #502 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:41 น »

งั้นเปลี่ยนเบอร์ชีวิตจะดีขึ้นเหรอครับ มีขายมั้ยผมก้ออยากรวยโดยที่ไม่ต้องทำงานเหมือนกัน q*076
q*062 ลองดูซิ เบอร์โทรมีขายทั่วไป แล้วดูดวงหมายเลขตามเน็ตซิว่าดีหรือไม่ แล้วจะรู้ไม่เชื่ออย่างลบลู่ แต่ต้องคิดดี ทำดีด้วย ตอนนี้ผมไม่กังวลเรื่องเงินเลย มีใช้จ่ายตามสบายแต่ไม่ฟุ่มเฟื่อย q*073q*073
Guest
สุดยอด
เรทกระทู้
« ตอบ #503 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 13:57 น »

q*062

ตัวเลขถึอเป็นศาสตร์แขนงหนึ่ง ที่เกี่ยวข้องกับชีวิตของเรา
ใครจะเชื่อหรือไม่นั่น มันเป็นเรื่องส่วนบุคคล

แต่สำหรับดิฉัน..เชื่อค่ะ

เพราะเมื่อ2-3ก่อนมีคนมาทักเรื่องการเงินและแนะนำให้เปลี่ยนรหัสบัตร ATM (เขาทักตรงมากค่ะ) คนที่ทักนั้นไม่เคยรู้จักหรือพบเจอกันมาก่อนเลย ดิฉันมีปัญหาเรื่องการเงิน ไม่เคยมีเงินเก็บในบัญชีธนาคารเลย
มีเข้ามาเท่าไรก็ต้องมีเรื่องให้ออกไปเท่านั้น เลยลองเปลียนดูค่ะคิดว่าก็ไม่ได้เสียหายอะไร (รหัสเก่าใช้มาสิบกว่าปีแล้ว) หลังจากเปลี่ยนไม่กี่วันถูกหวยค่ะก็แบ่งเงินไปเข้าธนาคาร หลังจากนั้นก็มีเงินหมุนเวียนเข้าบัญชีนี้ตลอดค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม แต่ก็เชื่อ เพราะทุกวันนี้เงินมีติดบัญชีแถมไม่เคยขาดบัญชีเลยค่ะ

คิดอีกทางอาจจะเพราะกรรมเก่าเราได้ชดใช้ไปแล้ว จึงทำให้วันนั้นดิฉันติดสินใจปฏิเสธนัดเพื่อนแล้วไปทำบุญ จึงได้เจอกับผู้มีพระคุณท่านนี้และแนะหนทางสว่างให้ก็เป็นได้ค่ะ

q*062q*062q*062q*062q*062
Guest
kikkok
เรทกระทู้
« ตอบ #504 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:16 น »

ก็บอกอยู่ว่าศูนย์บรรเทาทุกข์ผี คนที่มาก็ต้องมีเรื่องเกี่ยวกับผีผีสิ ก็นี่มันรายการผี คนด่าเค้านี่มันบ้าหรือมันโง่กันแน่ มันไม่อยากดูเรื่องผีแล้วมันเปิดดูรายการผีทำไมฟะ

Guest
เบื่อพวกไร้สาระ
เรทกระทู้
« ตอบ #505 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:18 น »

ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เลยค่ะ เพราะไม่มีอะไรพิสูจน์ได้ ส่วนคุณริวนั้นมีจิตสัมผัสได้จริงหรือไม่นั้นก้อแล้วแต่คนที่จะเชื่อหรือไม่เชื่อ แต่เค้าก้อไ่ม่ได้ไปทำร้ายใครมิใช่หรือ กลับช่วยเหลือด้วยซ้ำ ไม่ทราบว่าคนที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาอยากได้อะไรค่ะ ไว้สักวันเจออะไรที่่ไม่สามารถเห็นตัวตนได้ระวัง! เถอะอย่าไปขอความเชื่อเหลือจากเค้าล่ะ.... q*083q*083
Guest
เชื่อในผลของกรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #506 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:19 น »

เค้าช่วยตัวเองให้มีชื่อเสียงและงานทำครับ ส่วนเรื่องช่วยคนแบบ นี้หมอดู หรือ หมอเดา ทั่วๆ ก็พูดทำนองเดียวกัน เพื่อให้น่าเชื่อถือก็ต้องทำบุญที่นู่นบ้างที่นี่บ้าง พวกคุณลองคิดถึงวัดที่ไม่มีชื่อเสียงบ้างซิครับ คนพวกนี้ชอบบอกให้ไปทำบุญที่วัดที่มีชื่อเสียงเท่านั้น สังเกตุดี ๆ นะครับ ไม่ได้อคตินะครับแต่เห็นพวกทรงเจ้าหมอดูก็ทำนายแบบนี้เหมือนกันเพียงแต่ไม่ได้ออกสื่อ ถ้าคุณริวแน่จริงทำไมไม่ถามชื่อ-นามสกุลผีที่ตามรังควานครับ แล้วทำบุญให้เค้าไป จะได้ไม่มารบกวนเราอีก ผมเคยดูครั้งเดียวก็เลิกดูครับ เพราะมันเป็นการแสดงอย่างหนึ่งที่เอาความเชื่อของคนมาหากิน สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมขอบอกว่าแน่มาก ผมคิดมานานแล้วแต่ไม่กล้าทำให้คนตาสว่างแต่ตัวเราตัวโดนด่า

ถึงแม้การทำของคุณริวจะช่วยให้เค้ามีชื่อเสียงและงานทำ...ผมคิดว่าก็ดีไม่ใช่หรอครับที่ช่วยให้คนเรารู้จักเกรงกลัวบาปกรรมและหันมาทำความดีทำบุญตักบาตร........และอีกอย่างเขาก็ไม่ได้มาหลอกเอาตังครอบครัวของคุณและเจ้าของกระทู้ไม่ใช่หรอครับ...ผมก็เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง แต่ผมชอบตรงที่เขาให้คำแนะนำดีๆแนะนำให้ทำบุญไม่ใช่แนะนำให้ไปเสียตังเพื่อสะเดาะเคราะห์....อย่างทีริวพูดเสมอว่า......"กรรมให้ก็กรรมมันไม่สามารถทดแทนกรรมให้กันได้"
Guest
Kikkok
เรทกระทู้
« ตอบ #507 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:31 น »

คนที่ด่าเค้ามันสับสนในชีวิตมั๊ง ไม่ชอบแต่ก็บอกว่าตัวเองดูเค้าตลอด แถมบอกดูตลอดแต่ให้ข้อมูลผิดๆอีกต่างหาก หลายๆครั้งริวก็ไม่ได้สรุปว่าเกี่ยวกับผีซักหน่อย สงสัยพวกคู่แข่งเรตติ้งไม่ดีอิจฉารายการเค้าป่าว ด่าเค้ามั่วๆนิสัยไม่ดี อย่างน้อยริวเค้าก็คงจะดีกว่าคนอย่างคุณตรงที่เค้าไม่ใส่ร้ายคนอื่นมั่วๆงี้แหละ มีแต่ช่วยเหลือแล้วก็ยุยงให้คนทำดี ไม่เชื่อเรื่องนี้ ก็เปิดหนีไปดูอย่างอื่นจิ ให้แต่คนที่เชื่อเค้าดูกันต่อไป จบ หรือที่บ้านมีทีวีช่องเดียวเหรอ งั้นก็ปิดแล้วก็กินนมนอนซะ

Guest
nong dear
เรทกระทู้
« ตอบ #508 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:33 น »

พี่ริวเค้าไม่ได้ให้เชื่อ
แต่สอนให้คนเป็นคนดีเหมือนที่พระพุทธเจ้าสอน
ถ้าใครเข้าใจว่าลวงโลกก็จง หยุด ดู ซะ
เพราะแล้วแต่คนจะตีความในสิ่งที่มองไม่เห็นกัน
แต่สิ่งที่เห็นได้ คือ การช่วยเหลือโดยไม่หวังผลตอบแทน

Guest
DeaR
เรทกระทู้
« ตอบ #509 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 14:37 น »

คุณริวเค้าไม่ได้ให้เชื่อ
แต่สอนให้คนเป็นคนดีเหมือนที่พระพุทธเจ้าสอน
ถ้าใครเข้าใจว่าลวงโลกก็จง หยุด ดู ซะ
เพราะแล้วแต่คนจะตีความในสิ่งที่มองไม่เห็นกัน
แต่สิ่งที่เห็นได้ คือ การช่วยเหลือโดยไม่หวังผลตอบแทน

Guest
เป็นกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #510 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 15:07 น »

เชื่อมั่นเสมอว่าคุณริวเป็นคนดีและคิดดี เป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณริว

Guest
ไอริน
เรทกระทู้
« ตอบ #511 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 15:08 น »

ถึงคุณริว จะลวงโลก แต่ลวงโลกแล้วทำให้คนที่ดูคิดถึงบาปบุญคุณโทษ เค้าก็เป็นอีกคนที่สร้างกุศล กว่าคนที่มาตั้งกระทู้ว่าคุณริว จิตสัมผัส นะคะ

คิดดีทำดี บ้างนะคะ จิตใจจะได้สบาย ... q*073

Guest
ฟหกด่าสว
เรทกระทู้
« ตอบ #512 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 15:27 น »

ผมเคยอ่านมาเว็บนึง เขาบอกว่า เบอร์ไม่ได้กำหนดชะตาีชีวิตคน แต่ชะตาชีวิตคนกำหนดให้ได้เบอร์นั้นมา มันถึงได้เอามาดูเป็นดวง แล้วบอกได้ว่า คนๆนั้นเป็นอะไรยังไง แล้วผมว่าคุณริวไม่ได้มีพลังที่จะเอาไว้ใช้ดูอนาคตหรืออดีต แต่เขาแค่รู้สึกถึงวิญญาณไ่ม่ใช่หรอครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #513 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 15:41 น »

เหอ..มีแต่คนด่าคุณ (เจ้าของกระทุ้ง) น่าเวทนายิ่งนัก q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #514 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 16:37 น »

ท่าเจ้าของกระทู้ คงเป็นพวกหมอดูยอดตก ไม่มีลูกค้า เลยเครียดหาวิธีทำลายคู่แข่ง

Guest
I want
เรทกระทู้
« ตอบ #515 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 16:39 น »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะค่ะ คนเราร่างกายกับสมองตายและเน่าเปื่อยไปแล้วก็จริง แต่จิตก็ยังวนเวียนอยู่ หรือที่คนไทยเราเรียกวิญญาณนั่นแหละค่ะ จิตบางจิตที่ยังไม่สลายไปเพราะบ่วงกรรม ยังมีอยู่ เจ้าของกระทู้กรุณาทำจิตให้ว่าง แล้วใช้เวลาว่างที่ไปวิพากวิจารณ์ผู้อื่นนั่งวิปัสนากรรมฐานบ้างก็ดีนะค่ะ เผื่อจะมองเห็นโลกหน้าหรือมิติหลังความตาย ว่ามีอะไรรอคุณอยู่ ปล่อยวางนิดนึงนะค่ะ

Guest
^_^
เรทกระทู้
« ตอบ #516 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 16:40 น »

อิจฉาพี่ริวอะดิ

Guest
คนกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #517 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 16:48 น »

เรื่องเหล่า นี้เชื่อได้ แต่อย่างมงาย ครับ เชื่อ มากไป วันๆไม่ต้องทำไร ครับ แก้กรรม กันอย่างเดียว ไม่เชื่อเลย ก็ไม่มี สิ่งยึดเหนี่ยวจิตรใจ ไม่กลัวกับการทำบาป สังคมคง วุ่นวายกว่านี้ q*039q*039q*039

Guest
Bega111
เรทกระทู้
« ตอบ #518 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 17:27 น »

สมน้ำหน้าคนตั้งกระทู้ หาเรื่องโดนด่า

Guest
vv
เรทกระทู้
« ตอบ #519 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 18:03 น »

การทำแท้งเป็นปัญหาหนักมากในปัจจุบัน คุณริวช่วยเตือนสติให้คนเกรงกลัวผลกรรมของการทำแท้งคุณริวคิดดีแล้วค่ะอย่างน้อยได้เป็นส่วนหนึ่งของการมีส่วนช่วยไม่ให้คนหลงผิดคิดทำบาป ดังนั้นไม่ว่าคุณริวจะลวงโลกหรือไม่นั้นไม่สำคัญค่ะ สำคัญที่ว่าสิ่งที่คุณริวทำไปนั้นสามารถช่่วยให้คนที่คิดจะทำบาปเปลี่ยนความคิดได้ค่ะ แค่นี้ก็สุดยอดแล้วค่ะ

Guest
เบื่อ จขกท
เรทกระทู้
« ตอบ #520 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 18:50 น »

ถ้าไม่เชื่ออะไรเลยก็ไม่มีสิทธ์ไปว่าเขานะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #521 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:25 น »

พวกด่าเจ้าของกระทู้ ยังโง่ อยู่เหมือนเดิม เขาก็บอกว่าเขา ก๊อปมาจาก เฟสบุค เขาไปเจอมา เอ้อ อ่านให้ดีแล้วค่อยด่าเขา
Guest
ทำไม
เรทกระทู้
« ตอบ #522 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:30 น »

คนเราชอบความขัดแย้งอยู่แล้วลึก ๆ มันไม่มีที่ให้แสดงความสามารถแล้วทุกคนได้เห็น เริ่มจากตรงนี้ก่อน ต่อสู้กันด้วยคารม ความคิด ความรู้ต่าง ๆ ที่ได้สะสมมาทั้งชีวิต เพื่อชัยชนะ เพื่อความเหนือกว่าบุคคลอื่น คนชอบเอาชนะ ไม่ว่าจะใครก็ตาม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #523 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:40 น »

ขอโทษนะคะเจ้าของกระทู้ เวลาจะโพส อะไรเนี้ย ช่วยเอา ความคิดของตัวเองมาโพสหน่อยนะคะ กระทู้นี้ มันเคยถูกโพสเมื่อปีที่แล้วๆ จะเอามาโพสใหม่ทำไม ตอนนี้ ปัจจุบันนี้ คนเค้ารู้กันแล้วว่า คุณริว เค้าเป็นยังไง ถ้าอย่างปีที่แล้ว คนยังรู้จักน้อย ยังพอให้อภัยได้ แต่นี้เค้าศรัทธากันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้ว อย่ามาป่วนดีกว่า
จขกท อ่านหนังสือมากๆหน่อยนะ จะได้ฉลาดขึ้น

สงสัยคุึณอ่านมากจน เพี้ยน
Guest
24
เรทกระทู้
« ตอบ #524 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:55 น »

เชื่อไหมว่าริวเป็นเกย์ อาการมันออก ทำจมูกทำหน้า ออกรายการเกย์ช่องเคเบิ้ล งั้นที่คุณเป็นเกย์ถือว่าเป็นกรรมหรือเปล่า ถ้าใช่ต้องแก้ยังไง ทำเรื่องเกี่ยวกับผีๆสางๆแต่ดันกลัวผีซะตุ๊ดออกเชียว ในรายการลวงลับ แค่ทางรายการเล่นดับไฟ กลับบอกว่าพุ่มพวงมา ขนาดมดดำยังรู้ยังไม่กลัวเลย สุดท้ายก็คือทางรายการดับไฟนั่นแหละ ปาฏิหารย์แม่พุ่มพวง บ้าไร กะโหลกกะลาจริงๆ .. จะให้เชื่อถืออะไรอะ? การที่ทำตัวให้มีชื่อเสียงมันมีผลประโยชน์ทั้งนั้นละ ทำอะไรก็ง่ายสะดวก ใครก็นับหน้าถือตา ปากบอกไม่อยากมีชื่อเสียง แล้วมาออกทีวีทำไมอะ จัดแสดงโชว์ทำไมอะ เวลาอยู่รายการผี บอกมองเห็นผี สัมผัสได้ พอมาอยู่อีกรายการ กลัวจนต้องเกาะพิธีกรอีกคน ก็เพราะไม่ได้เซ็ตเรื่องเองไงก็เลยกลัว แย่ๆ พาให้คนจิตอ่อนงมงาย แต่ข้อดีคุณก็มี คุณบอกสอนให้คนกลัวการทำบาป มันเป็นเรื่องที่ดี แต่การที่คุณหลอกคนอื่นมันก็บาปนะครับ

Guest
บอมบ์
เรทกระทู้
« ตอบ #525 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:58 น »

ผมว่าสิ่งที่คุณ ริว เค้ากำลังทำข้องเกี่ยวอยู่กับสิ่งที่เหมือนไม่มีตัวตนอยู่และเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับคนอื่นโดยที่เค้าไม่ได้พบเจอด้วยตัวเอง(คนอื่นเค้ามาขอความช่วยเหลือ) เค้าจึงต้องสอบถามเกี่ยวกับตัวเลขประกอบกาทำนายหาข้อเชื่อมโยงตามหลักวิชา ที่เรียกกันว่า วิชาเลขศาสตร์ ศาสตร์แห่งตัวเลขอ่ะ (รู้จักป่ะ) ไม่ได้อยู่ดีๆ ก้ออ้างโน่นอ้างนี่กล่าวหาคนอื่นไม่มีเหตุผลเหมือนคนตั้งกระทู้อ่ะคับผมว่า q*077 อีกอย่างผมว่า คุณริว ไม่จำเป็นต้องออกมาชี้แจงอะไรหรอกคับ เดี๋ยวก็จะมีคนพวกนี้ตั้งประเด็นอีกอ่ะคับ สู้!สุ้! คับ ริว
Guest
เอว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #526 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 19:59 น »

อาศัยจังหวะตอนที่หมอดูกำลังบูม คนหาที่พึ่งไม่ได้ก็แต่นั้นใช้หลักจึตวิทยานิดหน่อย คนก็เชื่อแล้วล่ะ เห็นด้วยกับข้อความข้างบน มันไม่เกียวกับเชื่อหรือไม่เชื่อมันเกียวกับรู้หรือไม่รู้ว่ากำลังโดนหลอกต่างหาก (ไม่อยากบอกให้ตาสว่างหรอกนะอยากให้รู้จักหาข้อมูลมากว่าจะได้ไม่โดนหลอกอย่างนี้)

Guest
vkmb9pN
เรทกระทู้
« ตอบ #527 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 20:19 น »

คุณ ริว เค้า ช่วย คน โดย ไม่ เสีย ค่า ใช้ จ่าย แล้วจะเสียไรมาก เค้าพูดจิง เว้ย

Guest
ฟ้่า
เรทกระทู้
« ตอบ #528 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 21:24 น »

มันเปนความเชื่อว่ากันไม่ได้เขาก็ไม่ได้เรียกเก็บเงินเก็บทองกับคนที่มาขอความช่วยเหลือนี่น่าเพียงแต่ให้คำแนะนำเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่คนที่มารายการ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #529 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 21:48 น »

ดูเหมือนกันช่วง คลิป และช่วงคุณริว หลังจากนั้นเปลี่ยนดูอย่างอื่น เพราะที่ไม่น่าเช่าก็อีตอนเข้าไปพิสูจน์ ทำให้ดูเหมือนมีแค่สองคนแล้วตั้งกล้องไว้ แต่ดูไปเหมือนตากล้องเดินตามไปอย่างนั้นแหละ และอีกอย่างถ้าที่มืด กล้องก็ไม่น่าแสดงภาพออกมาได้สว่างนัก

Guest
เน่ามาก
เรทกระทู้
« ตอบ #530 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 21:48 น »

อยากเห็นหน้าคนโพสตอนมัน เป็นข่าวแล้วถูกจับ จัง

หน้ามันคงจะเหวอ น่าดู q*031q*031

ทุเรสมันจัง ไปอยู่ป่าช้าไปเด๋วก็เจอเอง q*038q*038
Guest
เบื่อเกรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #531 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 22:04 น »

ถ้าไม่เชื่อเรื่องลี้ลับ ก็ลองไปนั้งทดสอบในบ้านร้างคนเดียว ทั้งคืนสิ ไม่ใช่มานั่งจับผิดคนอื่น q*073

Guest
ไปดูซะ
เรทกระทู้
« ตอบ #532 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 22:43 น »

เชื่อไม่เชื่อก็อยู่ที่แต่ละตัวบุคคล เรื่องแบบนี้มีแต่ช้านาน ถ้าเกิดกลับตัวอย่าง รักษาทางการแพทยังไงก็ไม่หาย 1 รอ คือ รอคอยความตาย
2ทน ทนเจ็บป่วยสุดท้ายก็ตาย 3 หาทาง หาทุกวิธีทางที่จะรักษาไม่ว่าศาตร์ไหน อันนี้ก็แล้วแต่คน ส่วนคนที่จับผิดคุณเจนนะ ลองไปดูคุณเจนหาศพ ในยูทูปก่อนก็ได้นะตอนแรกเรากะไม่ค่อยเชื่อ พอดูเรื่องจริงแล้ว เปรียนความคิดให้ที่จะเชื่อได้เลย ที่คุณเจน ช่วยหาจุดศพในน้ำ หลังจากที่หาเท่าไหรก็หาไม่เจอ อันนี้ให้ติดตามและดูนะ จับผิดให้ด้วยว่าจะบอกว่าเตี๊ยมเอาศพไปแอบไว้ พออัดรายการมาแล้วเอาศพมาก็แล้วแต่คุณ อันนี้อยู่ที่สติ q*071

Guest
คนพุทธ
เรทกระทู้
« ตอบ #533 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 23:47 น »

คนตั้งกะทู้ ดิชั้นมั่นใจว่าไม่ใช่คนศาสนาพุทธแน่นอนค่ะ เพราะแฟนดิชั้นเองเป็นคนอิสลาม มันเองก็ดูถูกว่าคุณริว เหมือนไอเจ้าของกะทู้นี่เลย ดิชั้นด่าแฟนของตัวเองเรียบร้อย ว่าถ้าไม่ใช่้คนพุทธก็เงียบปากไป คุณไม่เชื่อก็เรื่องของคุณ ศาสนาใครศานามัน ศาสนาแฟนดิชั้นเอง ยังเชื่อเรื่องกะทะทองแทงแดงแขวนหน้าบ้านไรของมันเนี่ยเลย ว่ากันผีได้ ดิชั้นฟังแล้วตลก แต่ดิชั้นก็ไม่เคยเอาศาสนามันมาว่าแบบนี้ เจอกะทู้นี้เข้าไป ดิชั้นมั่นใจว่าไอนี่ไม่ใช่คนพุทธชัวร์ เพราะแฟนดิชั้น ก็เชื่อแบบมันเด๊ะๆ คนพวกนี้มันเชื่อแต่ศาสนามัน คุณไม่เชื่อ ก็ไม่ต้องดู ไม่ได้มีใครบังคับให้คุณดู ต่างศาสนาก็เงียบปากไปเหอะค่ะ รำคาน

Guest
ศึกษามาบ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #534 เมื่อ: 12 พ.ค. 12, 23:58 น »

ตัวเลขใช้ในการอ้างอิงเฉยๆครับ

ถ้ามานั่งลงปุ๊ป "ผมเห็นวิญญาณแล้วครับ" มันก้ไม่ใช่แล้ว

จะจริงจะเท็จ คุณริวก็ศึกษามาดีครับ ทั้งเรื่องกฎแห่งกรรม

การช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา การยอมรับผิด และอื่นๆ

อยากให้มองซึ่งผลของการกระทำ(กรรม) มากกว่าครับ

ว่าคุณริวส่งเสริมให้คนไปทำความดีจริงๆ ไม่ใช่สมัยนี้...

อ้างแต่ตัดกรรม อาศัยพิธีกรรมมาข่มกรรมไว้

ทั้งที่ในพระธรรมไม่ได้บรรจุหลักสูตรตัดกรรมไว้ในการศึกษา

ของสาวกที่เข้าไปใหม่... เคยศึกษามาไม่ใช่แบบนี้ เห็นทุกข์ก่อน จึงหา

ทางดับทุกข์ต่างหาก ไม่ใช่ไปทำบาปแล้วหาทางหนีโดยมีผู้ทรงศีลช่วย..

Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #535 เมื่อ: 13 พ.ค. 12, 00:22 น »

ตรรกะโง่ๆ ของคนตั้งคำถาม

คนเป็น ถ้าไม่รู้จักกัน เห็นหน้าปุ๊บ เอ็งรู้เลขที่บ้านกับทะเบียนรถรึเปล่า?

วิญญาณ ไม่ได้วิเศษวิโสกว่าคนเป็น เป็นผีแล้วฉลาดรอบรู้เหรอ ตอนเป็นคนแค่ไหน ตายไปมันก็แค่นั้น

เรื่องจริงไม่จริงไม่ใช่ประเด็น เขาเน้นสร้างอารมณ์ร่วม จะให้คนอื่นตาสว่างไปทำไม ทีหนัง ละคร เรื่องแต่งทั้งนั้น ติดเป็นวรรคเป็นเวร ไม่จับเห็นผิดหาความ

Guest
Cenon
เรทกระทู้
« ตอบ #536 เมื่อ: 13 พ.ค. 12, 02:48 น »

ไม่ว่าคุณจะทำดีแค่ไหนสุดท้าย มันก้อจะมีคนบางกลุ่มบางคนออกมาต่อต้านหรือว่าคัดค้านหรือจับผิดเสมอแระคับ
เป็นธรรมดา คนก้อมีอยู่สองประเภทแระคับ 1. คนที่ทำดีแต่โดนด่า 2. คนที่ไม่ทำห่าแล้วเอาแต่ด่าคน ส่วนตัวชอบคุณริวคับ อย่างน้องก้อสอนให้เราทำดีอ่ะคับ

Guest
num cherry
เรทกระทู้
« ตอบ #537 เมื่อ: 13 พ.ค. 12, 03:05 น »

เค้าไปดวงจันทร์กันแล้ว q*071

Guest
คิด แล้ว ก้ คิด
เรทกระทู้
« ตอบ #538 เมื่อ: 13 พ.ค. 12, 03:39 น »

q*069q*069ผมขอออกความเห็นอย่างคนมีปัญญามีการศึกษาหน่อยนะ
เชื่อหรือไม่ มันขึ้นกับแต่ละบุคคล บางครั้งมันก้อพิสูจน์ไม่ได้ การพิสูจน์ไม่ได้ ก้อคือไม่มี
แต่อีกกรณีหนึ่ง คือที่พิสูจน์ไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะ ยังไม่มีหนทางพิสูจน์ซึ่งก้ ไม่ได้แปลว่าไม่มี

ตัวอย่างละกันนะครับจะเห็นภาพ
ปัจจุบันมี E=mC กำลังสอง เรามองว่า มันมีจิง พิสูจน์ได้ เปนไปตามที่ไอน์ไสตล์กล่าวไว้ ใช้ได้จิงเรายอมรับ ถ้าผมบอกว่า เราลองย้อนไป ในสมัยอลิสโตเติลที่เปนนักปราชน์ ถ้าเราบอกกับอลิสโตเติลว่า E=mC กำลังสอง เขาจะเชื่อเราไหม เขาก้อไม่เชื่อ เราก้อจะกลายเป็นคนลวงโลก เพราะใน
สมัยนั้น ไม่มีใครพิสูจน์ ทุกคนชื่อว่า ไม่มี E=mC กำลังสอง แล้วปัจจุบันมันมีไหม
ไปคิดเอา ง่ายๆ
ปล. ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แค่ให้คิด q*032q*032

Guest
คิขุ
เรทกระทู้
« ตอบ #539 เมื่อ: 13 พ.ค. 12, 05:22 น »

คุณริวไม่เท่าไหร่น่ะ แต่เจนญาณทิพย์นี้สิหนักไปกันใหญ่ เห็นวิญญาณผ่านจอมอนิเตอร์ได้ด้วย !! คราวหลังก็ไปถ่ายทำที่อเมริกา แล้วลองให้คุณเจนนั่งดูผีที่เมืองไทย แบบนี้น่าสน 555

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม