หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฉันหรือเขาที่หมดรักกันแน่  (อ่าน 981 ครั้ง)
Guest
ทำไมต้องรัก
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 14:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ความรู้สึกตอนนี้มันบอกไม่ถูก เขาอารมณ์หงุดหงิด โมโหง่าย ชอบแดกดัน ประชดประชัน พูดไม่เข้าหูก็หงุดหงิด พาลหาเรื่องอยู่เรื่อยๆ ชอบบอกเลิกเรา เรามีลูก 1 คน แต่เขาไม่ค่อยช่วยเลี้ยง ลูกอยู่กับพ่อแม่ของเรา เสาร์ตอนบ่าย-อาทิตย์อยู่กับเรา แต่เขาไม่ช่วยเลี้ยงเลย เราอยู่ห้องเช่า ทำงานกันทั้ง 2 คน จันทร์-ศุกร์ เขาไม่ช่วยงานบ้านเลยเราทำตลอด กลับมาจากทำงานก็มาเจอบ้านรกมาก เพราะเราอยู่กับน้องชายเขาด้วย แต่น้องเขาไม่ช่วยทำงานบ้านเลย เราต้องทำทั้งบ้าน เราบ่นว่าทำไมไม่ช่วยทำงานมาเหมือนกันขอให้ช่วยกันบ้าง เสาร์-อาทิตย์เราต้องเลี้ยงลูกทั้งวัน ลูกซนมาก เราเหนื่อยมาก เงินเดือนเราเขาเก็บหมดเอาไว้เป็นค่านม ผ้าอ้อม ไห้เงินแม่เรา เงินเขาเอาใช้จ่ายเรา 2 คน เราไม่มีเสื้อผ้าไหม่เลย มีแต่ชุดทำงาน ถ้าเราอยู่คนเดียวเงินเก็บเราคงมากกว่านี้ ตอนนี้ไม่มีเลย เราอายุ 24 แฟนอายุ 23 ปี ตอนนี้เบื่อแฟนมาก นิสัยอย่างเบื่อเลย ไม่รู้จะทนได้สักเท่าไร ใครมีคำแนะนำช่วยหาทางออกให้หน่อยคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 15:34 น »

q*072
ใช้ชื่อว่า ทำไมต้องรัก
ขอถามหน่อย ทำไม ต้อง ทน
ผู้ชายคือ ผู้ นำ
แต่ที่คุณมี ไว้ มันพา ไปสู่ความเจริญในอนาคต ไหม
รู้เช่น เห็นชาติ แล้ว ไม่ดีสักอย่าง
ใครมีคำแนะนำ ..หาผัวใหม่..แค่นั้น q*078q*039q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 15:49 น »

กำลังเริ่มเบื่อทั้งคู่ เบื่อภาระที่ต้องรับผิดชอบอยู่ในขณะนี้ คุณกับแฟนยังวัยรุ่น ยังต้องการความสนุกสนานและสิ่งใหม่ ๆ ในชีวิต

เข้มแข็งให้มาก ๆ นะ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม เป็นกำลังใจให้

Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 16:09 น »

อันคนเราหญิงชายทั้งหลายแหล่
ต่างมีดีมีแย่อยู่พอๆ กัน
ถึงเมื่อคราวแรกเจอกันมักหวานชื่น
ต่างหยิบยื่นความดีให้แก่กัน

ผมเป็นสุภาพบุรุษนะครับ
ฉันเป็นสุภาพสตรีค่ะ
ผมไม่กินเหล้าไม่สูบยานะ
ฉันก็ไม่ยุ่งไม่ขี้บ่น

วันเวลาผันไปช่างหวานชื่น
ต่างหยิบยื่นไมตรีดีต่อกัน q*054
ความรักความงดงามช่างยิ่งใหญ่
จึงตกลงปลงใจไปแต่งงานกัน q*042

ผมยังกลับบ้านตรงเวลานะ q*094
ฉันเป็นแม่บ้านที่ดีค่ะ q*095
ผมให้เงินเดือนคุณหมดเลยนะ q*093
ฉันจะใช้สอยอย่างประหยัดค่ะ q*092

วันเวลาผันไปแหมชักเบื่อ q*035

ต่างไม่เหลือสิ่งดีมาอวดกัน
ต่างคนต่างเริ่มทําในสิ่งใหม่
เริ่มกระทําตามใจที่ต้องการ
q*073

ผมไปกินเหล้ากับเพื่อนมานะ q*029
ฉันไปงานเสี้ยงที่ทํางานย่ะ q*070
ผมเหลือเงินให้คุณแค่นี้พอนะ
ฉันก็มีภาระใช้มากกว่าเก่า
q*076

q*074 ยามเมื่อความอดทน q*075 ถึงที่สุด q*049q*076

q*055 จึงต้องหยุดไว้ตรงเลิกรากัน q*058

q*067มันจึงเป็นผลงานที่แสนห่วย q*038

q*077 คนที่ซวยก็คือตัวลูกน้อย q*026q*027

q*069
Guest
รวยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 19:14 น »

ลองแยกกันอยู่สักพักดีมั้ยครับ คุณพาลูกกลับมาอยู่กับพ่อแม่ เงินของคุณก็ไม่ต้องไปให้สามี ผมเคยเห็นมีแต่สามีต้องให้เงินภรรยา ส่วนเงินของภรรยา ภรรยามักเก็บไว้ใช้เองนะครับ

แยกกันอยู่เพื่อดูใจตนเองดูใจสามี ว่ายังรักกันมากพอที่จะเป็นครอบครัวเดียวกันหรือไม่ ถ้ายังรักกัน ก็ยังกลับไปอยู่ด้วยกันใหม่ได้นะครับ q*014

Guest
TUM / Nijino Saki FC.
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 12, 05:28 น »

สามีที่ดี เงินเขาต้องให้เราเก็บสิ ( ส่วนเงินเราเราก็ต้องเก็บเอง เหอะๆๆๆ )

ก็พูดตามตรงว่า รักของเขาคงจะหมดโปรโมชั่นแ้ล้วแหละครับ ไม่ว่าว่าแต่งงานกันเพราะว่าท้องก่อนแต่งหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นแบบนั้น เขาก็คงจะแบบว่าแต่งๆไปก่อน รับผิดชอบตามธรรมเนียมไปก่อน แต่หลังจากนั้นก็ว่ากันอีกที พอเขาต้องมาเลี้ยงลูกจริงๆ เขาก็รู้สึกได้ว่าลูกคือภาระของเขา เขาจึงโยนหน้าที่มาให้คุณทั้งหมด ถ้าเป็นแบบที่ว่า ความรักของเขามันก็หมดโปรโมชั่นไปนานแล้วครับ

ก็ลองแยกกันอยู่จะดีกว่า( แต่พูดตรงๆเหมือนกันว่ามีแนวโน้มว่าอาจจะเลิกกัน ) ถ้าทนไม่ไหวจริงๆก็ต้องเลิกกันไป ลูกเราก็ต้องเลี้ยงเองครับ( แล้วก็ไปฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูจากเขาเอา ต่อให้ไม่จดทะเบียนสมรสก็ฟ้องได้ครับ ถ้าเขาจดทะเีบียนรับเป็นพ่อเด็ก ) แต่แรกๆก็ให้อยู่กับพ่อแม่เราไปก่อน แล้วเสาร์อาทิตย์เราก็กลับไปดูแลแกอย่างที่คุณกล่าวไว้ เพราะถ้าคุณบอกว่าถ้าอยู่คนเดียว( คิดว่าคงหมายถึงแยกจากเขามาอยู่คนเดียวแล้วเก็บเงินเองนะ ) เราก็คงจะเก็บเงินเพื่ออนาคตของลูกไว้ได้มากว่านี้

ก็เข้าใจนะครับว่าเลี้ยงูกเลี้ยงด็กนั้นเหนื่อยจริงๆ แต่ต่อให้เโด็กซนแค่ไหน ก็ยังมีความน่ารักอยู่วันยังค่ำครับ ลองมองในมุมนั้นดีๆก็จะช่วยให้เราหายเหนื่อยได้ครับ( ก็ประมาณวา่เหมือนชินจังแหละครับ )

Guest
โดนเก็บเรียบ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มี.ค. 12, 10:18 น »

ลองแยกกันอยู่สักพักดีมั้ยครับ คุณพาลูกกลับมาอยู่กับพ่อแม่ เงินของคุณก็ไม่ต้องไปให้สามี ผ มเคยเห็นมีแต่สามีต้องให้เงินภรรยา ส่วนเงินของภรรยา ภรรยามักเก็บไว้ใช้เอง นะครับ

แยกกันอยู่เพื่อดูใจตนเองดูใจสามี ว่ายังรักกันมากพอที่จะเป็นครอบครัวเดียวกันหรือไม่ ถ้ายังรักกัน ก็ยังกลับไปอยู่ด้วยกันใหม่ได้นะครับ q*014

ถูก.......ผมได้วันละร้อย (ตอนเย็นซื้อไก่มาให้หมาด้วย) ตกลงได้ใช้กินข้าว 2 มื้อ 60 บาท q*069
Guest
ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มี.ค. 12, 16:35 น »

ลองคุยกันก่อนดีกว่าไหมคับ เพราะผมเอง อายุ 24 แฟน 21 ก็ทำงานทั้งสองคน เงินผมเป็นคนเก็บนะ แต่จะใช้อะไรก็บอกแฟนหมดทุกเรื่อง เค้าเองอาจจะคิดว่าเค้าก็เหนื่อยจากการทำงาน หน้าที่งานบ้านเป็นเรื่องของผู้หญิง คุณต้องบอกว่าคุณก็เหนือย ให้ช่วยกันบ้าง ผู้ชาย บางคนก็โง่ คับ คิดอะไรเอง ไม่ค่อยเป็น ต้องให้สั่ง.....สู้ ๆๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้ คิดถึง เจ้าตัวเล็กให้มาก ๆ

Tags:  รัก ที่ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม