หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: Review ร้านอาหารญี่ปุ่นเลิศรส Torajiro  (อ่าน 1357 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 24 ก.พ. 12, 10:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ชีวิตเรานี่ป้วนเปี้ยนกับอาหารญี่ปุ่นสะเหลือเกิน วันนี้เราพามาทานอาหารญี่ปุ่นที่ร้าน Torajiro แถวๆ ซอยพร้อมศรี 1 ถนนสุขุมวิท 39 คะ หน้าร้านดูเล็กๆ แต่พอเข้ามาด้านใน ร้านดูใหญ่กว้างขวางมากคะ
บรรยากศร้านก็ออกแนวญี่ปุ่นนั่นแหละคะ ตกแต่งใกล้เคียงร้านอาหารญี่ปุ่นทั่วไป หน้าร้านมีเตาปิ้งย่าง ในร้านก็แบ่งเป็นสัดส่วน ดูเป็นส่วนตัว บรรยากาศดีคะ เข้าไปด้านใน คนค่อนข้างครึกครื้น จนสิ่งหนึ่งที่ทำให้เรารู้สึกได้ นั่นก็คือ นี่มันแหล่งรวมคนญี่ปุ่นชัดๆ เลยคะ
มาถึงก็สั่งเครื่องดื่มก่อนเลยคะ เหมือนเดิม ชาเขียว แบบ refill แก้วละ 34 บาท รสชาติก็เหมือนชาเขียวทั่วๆไป ไม่มีอะไรพิเศษคะ ต่อด้วยเมนู สลัดปลาดิบคะ ราคา 240 บาท สำหรับผักสดๆ รสชาติอร่อยๆแบบนี้ เราว่าโอเคเลยคะ เค้าวางปลาดิบโปะทับมาอีกที แล้วราดด้วยน้ำสลัดแบบญี่ปุ่น 3 รส หวานๆ เปรี้ยวๆ เค็มๆ แถมยังหอมกลิ่นงาอีก เราว่าราคาไม่แพงนะคะ...ยังไงตามมาอ่านรีวิว และชมภาพสวยๆ กันต่อที่
http://www.painaidii.com/business/133016/torajiro-10110/lang/en/

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 12, 15:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากทานไอศครีมชาเขียวถั่วแดง q*002

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  อาหารญี่ปุ่น ร้านอาหารญี่ปุ่น ของหวาน ไปไหนดี PaiNaiDii PaiNaiDee 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม