หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ตัวตนที่แท้จริงของ ส้มเช้ง สามช่า  (อ่าน 101695 ครั้ง)
Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« เมื่อ: 14 ม.ค. 12, 18:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ชื่นชอบและติดตามผลงานของเธอมานานแล้วครับ ไม่ว่าจะเล่นลิเก เล่นตลก แม้แต่ร้องเพลง เล่นหนัง ละคร ซิทคอม เธอทำได้อย่างสมบูรณ์แบบมากเลยครับ แต่เคยแอบสงสัยมานานแล้วครับว่าส้มเช้ง เป็น"ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย" ในที่สุดก็รู้จนได้ครับ แท้ที่จริงแล้วส้มเช้ง มีชื่อเดิมว่า พันธ์ หรือ พงษ์พันธ์ พงษ์สุวรรณ ก่อนเปลี่ยนเป็นบุญญาวัลย์ แต่ถึงแม้เธอจะเป็นหญิง หรือ ชาย ผมก็จะติดตามผลงานเธอตลอดไปครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 09:55 น »

q*077q*077

ส้มเช้ง เริ่มอาชีพการแสดงด้วยการแสดงลิเกให้กับ "คณะครื้นเครง เท่ง เถิดเทิง" ซึ่งเป็นคณะของ เท่ง เถิดเทิง ต่อมาได้รับการเชิญชวนให้มาแสดงในฐานะทีมนักแสดงลิเกในช่วงละครแก็ง 3 ช่า ในรายการ ชิงร้อยชิงล้าน ของบริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) เมื่อ 7 มิถุนายน 2543 จากนั้นจึงมาเป็นนักแสดงสมทบในช่วงละครอยู่หลายต่อหลายครั้ง ในชื่อ ส้มโอ นั่นถือเป็นจุดเปลี่ยนและพลิกผันในหน้าที่การของเธอในทางที่ดีขึ้น เมื่อได้รับโอกาสครั้งใหญ่จากปัญญา นิรันดร์กุลให้มาแสดงละครตลกในรายการร่วมกับ หม่ำ จ๊กมก, เท่ง เถิดเทิง และโหน่ง ชะชะช่า อย่างถาวร เมื่อในเดือนมกราคม พ.ศ. 2545 และใช้ชื่อในวงการว่า ส้มเช้ง สามช่า ด้วยความสามารถหลากหลาย การแสดงตลกที่เรียกว่าแบบหน้าตาย รวมถึงรูปร่างหน้าตาและส่วนสูง 172ซม. ทำให้ส้มเช้งเป็นที่จดจำได้ไม่ยากจนแจ้งเกิดในฐานะตลกหญิงได้ในที่สุด

ส้มเช้ง มีชื่อเดิมว่า "พงษ์พันธ์ พงษ์สุวรรณ" (ก่อนจะเปลี่ยนมาเป็น บุญญาวัลย์ ในภายหลัง) หรือ "พันธ์" เกิดที่ อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย เป็นลูกคนที่สี่จากพี่น้องหกคน และเป็นลูกสาวคนโต ส้มเช้ง เรียนจบชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จึงออกมาทำงานรับจ้างทั่วไปรวมถึงการแสดงลิเกรับคณะของญาติ โดยใช้ชื่อว่า "อำพันทอง ก้องฟ้า" ส้มเช้งเล่นลิเกอยู่หลายปี จนกระทั่งอายุได้ 17-18 ปี นับเป็นจุดพลิกผันในชีวิต ส้มเช้งได้เข้ามาทำงานในกรุงเทพฯ คือเป็นนักร้องตามคาเฟ่ เมื่อมีงานเป็นหลักเป็นฐานแล้วจึงชักชวนพี่น้องเข้ามากรุงเทพฯ ร่วมถึง เท่ง เถิดเทิง พี่ชาย และได้ฝากฝังให้ได้เป็นตลกของคณะในคาเฟ่ ต่อมาส้มเช้งได้ทำธุรกิจอีกหลายต่อหลายอย่างก่อนเท่ง เถิดเทิง จะมีชื่อเสียงและตั้งคณะลิเกขึ้นมาและชักชวนให้ส้มเช้งมาแสดงลิเก

นอกจากรายการชิงร้อยชิงล้าน ส้มเช้งยังได้ร่วมแสดงซิทคอมต่างๆของเวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ อย่าง ระเบิดเถิดเทิง รับบท แก้ว หญิงสาวหน้าตาขี้เหร่ ใส ซื่อ ไม่ฉลาด และ โคกคูนตระกูลไข่ รับบท โสภิตภิตา หัวหน้าเลขาประจำบริษัทที่ไม่ใส่ในการทำงาน สวย เซ็กซี่ มั่นใจสูง แต่งตัวจัด ชอบเอารัดเอาเปรียบผู้อื่น

รวมถึงพิธีกรในรายการ ชัยบดินทร์โชว์ รวมกับ หม่ำ เท่ง โหน่ง อีกทั้งยังได้มีโอกาสโชว์เสียงร้องในการร้องเพลงเปิดช่วงในแบบบอร์ดเวย์ (Broadway) และบลูส์ (Blues) และ และการเป็นพิธีกรเต็มตัวในรายการ ชิงช้าสวรรค์

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 09:57 น »

เครดิตจาก... http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%AA%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%87_%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%B2 q*104
Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 10:05 น »

เป็นลูกสาวคนโต ครับลูกสาวก็ลูกสาว ก็ในเมื่อคนเกือบทั้งประเทศเข้าใจว่าเธอเป็นผู้หญิงจริงๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ความจริงก็คือความจริงที่ต้องยอมรับมันนะครับ อย่าหนีความจริงเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 10:10 น »

อย่างนั้นแล้ว คุณต้องหาหลักฐานใหม่ไปอ้างอิง

และแก้ไขใน วิกิพีเดีย (Wikipedia)เสียใหม่ เพื่อให้มันถูกต้องแล้วล่ะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 10:38 น »

ตาเชษฐ์นี่...ดูไม่ออกหรอ ถามจริง q*077

Guest
เอ่อ งง
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 10:59 น »

q*031 ในวิกพีเดีย เป็นผู้หญิงอ่ะ ตกลงความจริงคือยังไง สับสนค่ะ

Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:07 น »

ไม่ใช่ดูไม่ออกครับ แค่สงสัยเท่านั้นเอง สงสัยมานานแล้วด้วย และก็เพิ่งถึงบางอ้อ อิอิ แต่ก็ชอบนะครับ สวยดี เก่งด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:10 น »

ผู้หญิง ชื่อผู้ชายมีเยอะแยะไปนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:10 น »

เป็นผู้หญิง เคยแต่งงานแล้วด้วยก่อนเข้าวงการ

Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:16 น »

ไม่รู้เหมือนกันนะครับข้อมูลตามทะเบียนราษฏ์ ใช้คำนำหน้าว่า "นาย"

Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:21 น »

เป็นผู้หญิง คนไทยทั้ง ปท. ปญอ. .. q*070

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:37 น »

ไม่ว่าเค้าจะเป็น นาย หรือใครมาก่อน
มันก็ไม่เกี่ยวกับผลงานเค้านะเราว่า
ดูที่ผลงานค่ะ อีกอย่างเค้าก็ไม่ได้ไปทำให้ใครเือดร้อนด้วย
คนเราทุกคนย่อมมีความลับดเวยดกันทั้งนั้นแหละ
ขอแค่เป็นคนดีก็พอเนอะ

Guest
palmy
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:42 น »

สรุปคือ เค้าเป็นคนดีทำให้คนไทยมีรอยยิ้มก็พอ ส่วนเรื่องเพศหรือรากเหง้าเค้าไม่เห็นจำเป็นต้องไปอยากรู้ขนาดนั้นเลย

Guest
เหอๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:48 น »

ก็อย่าเอาแต่พูดไปครับถ้ามีหลักฐานให้ดูก็ไม่เชื่อนะครับ ผู้หญิงกับผู้ชายยังไงก็ไม่เหมือนกันทั้งโครงสร้างรูปร่างและน้ำเสียง ต่อให้เป็นปอยก็ยังดูออกว่าเป็นผู้ชาย แต่กับส้มเช้งไม่มีตรงไหนให้มองว่าเป็นผู้ชายเลยซักนิด

Guest
อ้าจ๊าก
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 11:59 น »

อั่ยย่ะ !!!!! ส้มเช้ง เป็นกระเทยรึนิ...

Guest
ปิงปอง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:01 น »

คุณไปรู้ " ข้อมูลตามทะเบียนราษฏ์ " ว่าเค้าเป็นนายได้ยังไงคะ
Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:06 น »

ใช่ครับไม่ว่าเขาจะเป็นผู้หญิงหรือ "ผู้ชาย" ยังไงผมก็จะยังติดตามผลงานของเขาต่อไป ไม่มีผลอยู่แล้ว แต่ความอยากรู้อยากเห็นมันเป็นสิ่งที่ห้ามไม่ได้อ่ะครับ และคุณส้มเช้งเขาก็เป็นบุคคลสาธารณะคนหนึ่ง เป็นบุคคลที่มีชื่อเสียง ผมก็ย่อมอยากรู้เป็นธรรมดา ไม่ได้ขุดคุ้ยขึ้นมาให้เขาเสียหาย หรือเสียชื่อเสียงแต่อย่างใด และผมก็เชื่อแน่ว่า ต่อให้คนทั้งประเทศรู้ความจริง ก็คงไม่มีผลอะไรกับตัวคุณส้ม และงานที่เธอทำอยู่แล้วครับ

Guest
lol
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:09 น »

ไม่รู้เหมือนกันนะครับข้อมูลตามทะเบียนราษฏ์ ใช้คำนำหน้าว่า "นาย"

แล้วไหนหลักฐานละครับ
Guest
ss
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:26 น »

จะอ้่างอิงข้อมูลอะไรขอหลักฐานด้วย
อย่ามีแค่ลมปากมากล่าวอ้าง จะเสียหมาได้

Guest
klk
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:31 น »

เป็นผู้หญิงค่ะ คอนเฟิร์ม คนที่เรารู้จักเคยจีบอยู่ สมัยที่เค้าอยู่สุราดค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:41 น »

เขาเป็นกระเทยแล้วไงต้องการอะไรกันแน่ เซาะกราว

Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:48 น »

ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเอาหลักฐานมาโชว์หรอกครับ มันเป็นความสงสัยส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะครับ เอาเป็นว่าแค่ผมรู้ความจริงที่ผมอยากรู้มานานผมก็พอแล้วครับ(เจ้าตัวเขายังไม่เปิดเผยตัวเลยครับ) ส่วนเรื่องหลักฐานที่ผมได้มา จากเพื่อนคนหนึ่งครับ ทำงานที่ว่าการอำเภอแห่งหนึ่ง แค่พิมพ์ชื่อเข้าไปในระบบ ข้อมูลก็โชว์ขึ้นมาแล้วครับ ใครไม่เชื่อ ก็ลองไปหาดูเอาเองนะครับ ส่วนผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์!!!!!!!!!!!!!!!

Guest
มานพ
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:52 น »

q*069 เป็นผู้หญิงคร้าบบ Confirm 100% ก่อนเข้าวงการฯ เคยแต่งงานตอนอายุประมาณ 25 น่ะครับ เพราะอยู่หมู่บ้านเดียวกันครับ .. อ้อ ถ้าไม่มีหลักฐานอะไรมาแสดงอย่าพูดมั่วๆน่ะคร้าบ เดี๋ยวจะโดนฟ้องเอา แล้วไปขุดคุ้ยเรื่องส่วนตัวเค้า ทำไปเืพื่ออออ !!!!

Guest
มานพ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:55 น »

ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเอาหลักฐานมาโชว์หรอกครับ มันเป็นความสงสัยส่วนตัวของผมคนเดียวน่ะครับ เอาเป็นว่าแค่ผมรู้ความจริงที่ผมอยากรู้มานานผมก็พอแล้วครับ(เจ้าตัวเขายังไม่เปิดเผยตัวเลยครับ) ส่วนเรื่องหลักฐานที่ผมได้มา จากเพื่อนคนหนึ่งครับ ทำงานที่ว่าการอำเภอแห่งหนึ่ง แค่พิมพ์ชื่อเข้าไปในระบบ ข้อมูลก็โชว์ขึ้นมาแล้วครับ ใครไม่เชื่อ ก็ลองไปหาดูเอาเองนะครับ ส่วนผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์!!!!!!!!!!!!!!!
เหอ เหอ .. แน่จริงก็เอาออกมาโชว์สิครับบ รูปถ่ายด้วยน่ะ แล้วก็หลักฐานต่างๆๆ ถ้าไม่มีใครจะเชื่อ สงสัยอยากจะเป็นผู้หญิง ทำไม่ได้ก็เลย คิดว่าคนอื่นเหมือนตัวเอง ...T T น่าสงสาร
Guest
pinky
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 12:59 น »

พี่เค้าเป็นผู้หญิงจ้า มีลูกหลายคนแล้ว

Guest
คนอยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:04 น »

แถวบ้านผม มีคนชื่อ นางสมบัติ, นางสมศักดิ์, นางสมพงษ์ แต่ท้องได้ ตอนนี้ลูกก็โตหมดแล้ว ตกลงคนเหล่านี้เป็นผู้ชายใช่หรือไม่ เพราะว่าชื่อเป็นผู้ชาย? q*032

Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:14 น »

5555555 อันนั้นมันเรื่องของคุณครับ ที่จะไม่เชื่อ ผมไม่ได้หวังจะให้คุณมาเชื่ออะไรผมหรอกนะ อยากให้ผมโชว์หลังฐานมากล่ะสิ อิอิ จะด่าว่าผมยังไงก็เชิญครับ ผมรู้ความจริงแล้ว มันก็บรรลุจุดมุ่งหมายของผมแล้ว ที่มาโพสนี่ก็แค่จะมาลองดูความคิดเห็นของคนอื่นๆน่ะครับ ว่ามีใครรู็บ้างก็เท่านั้น เอาเป็นว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นก็แล้วกันครับ

Guest
kean
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:20 น »

เคยมีหลายกรณีเกี่ยวกับเรื่องชื่อ ผมคิดว่าเป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่ในตอนแจ้งเกิดเข้าใจว่าเป็นเด็กชายมากกว่าเนื่องจากชื่อพงษ์พันธ์ ใส่เพศโดยไม่ได้ถามพ่อแม่หรื่อผู้แจ้งเกิด โดยเฉพาะอย่างยิ่งตามต่างจังหวัดด้วยแล้ว อย่างคุณตาของผมชื่อสมุทร แต่เจ้าหน้าที่เขียนเป็นสุนทร อะไรประมาณเนี้ย

Guest
ฟังหูไว้หู
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:25 น »

ไม่ว่าความจริง เทอจะเปนหญิงหรือชาย คนที่ปล่อยข่าวนื้ออกมา ก้อทำให้เทอได้รับความเสียหายไปแล้ว ทำให้สังคมเกิดความแคลงใจ กรุณาแสดงหลักฐานหรือคำกล่าวขอโทษออกมาแบบ...ลูกผู้ชายๆด้วย..ก้อดีนะ

Guest
อะนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:46 น »

คุณรู้มั๊ย ถ้าคุณเอามาบอกชาวบ้านแบบนี้ เพื่อนคุณจะเดือดร้อน เพราะ ฐานข้อมูลทางทะเบียนราษฎร เป็นฐานข้อมูลส่วนบุคคล แล้วทางส่วนกลางเค้าก็สามารถเช็ครายละเอียดได้ว่า รหัสอะไรเป็นคนเข้าไปดูข้อมูลส่วนบุคคลของคนอื่นๆ เพื่อนคุณคงรู้ว่าถ้าไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร หากโดนตรวจสอบจะเป็นยังไง
ปล. เค้าจะเป็นเพศไหนก็เก็บความสงสัยไว้เถอะนะคะ เอาเป็นว่าเค้าสร้างรอยยิ้มให้คนไทยได้อะคะ

Guest
ข้ามฟ้าเเดนดอย
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 13:48 น »

ดูยังไงก็ไม่มีลักษณะของผู้ชาย รูปร่างสรีระหน้าตา น้ำเสียง ผู้ชายถึงจะเเปลงเพศหรือเเต่งหญิงก็ยังมีลักษณะของผู้ชายเหลืออยู่โดยเฉพาะน้ำเสียง ผมเห็นคุณส้มตั้งเเต่เข้าวงการเเรกๆ ลิเกก็ดู ไม่น่าจะใช่ผู้ชาย เเถวบ้านผมผู้หญิงที่ชื่อเเบบผู้ชายเยอะเเยะไป สุโขทัยนี่ผู้หญิงชื่อสมบัติ สมศักดิ์เยอะเเยะไป อาผู้หญิงผมคนคีรีมาศยังชื่อประสิทธิ์

Guest
น้องฝน
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:10 น »

ผู้หญิง 100 % ค่ะ

Guest
คนจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:24 น »

เป้นผู้หญิงจริงๆครับ และเรื่องข้อมูลทะเบียนราษฏรไม่ถือว่าเป็นเรื่องที่คนทั่วไปจะเข้าไม่ถึงครับ ไม่ลับเฉพาะขนาดนั้น

Guest
เอออฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:28 น »

แล้วตัวคุณอะมีประโยชน์อะไรที่มาพล่ามมั่วซั่ว q*070

add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:36 น »

พงษ์พันธ์ พงษ์สุวรรณ เป็น ผู้ชายแท้ๆครับ ส่วน บุญญาวัลย์ พงษ์สุวรรณ หรือส้มเช้ง เป็น ผู้หญิง 100 เปร์เซ็นต์ อยู่คนละจังหวัด ชื่อนามสกุลเดียวกันไม่เห็นแปลก ชื่อนามสกุลผมยังมีคนซ้ำ ไม่ต้องถามนะว่าเอาข้อมูลมาจากไหน เช็คให้ดีก่อนเอามาเขียนครับ .....เพราะเห็นว่ามันไม่ถูกต้อง จึงต้องเขียนบอกกล่าว...... ชื่นชอบคุณส้มเช้งครับ

Guest
หลังคาแดงขอพบ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:38 น »

ไปใหญ่แล้ว เจ้าของกระทู้ อ้างอยากรู้คนเดียว แต่เอามาโพส ทำพรื้อ!! q*027 ให้แสดงหลักฐานบอกไม่ให้ แล้วเอามาโพส ทำพรื้อ !! q*027

สะหมงสะหมอง ไปใหญ่แล้ว ... q*069

Guest
มาเนียน
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:41 น »

ผมว่าจขกท.พูดมั่วซั่วอ่ะ พูดเหมือนถาม แต่อ่านไปอ่านมาเหมือนพยายามจะสื่อว่าพี่ส้มเป็นกระเทยซะงั้น
พอคนที่เค้าสงสัยอยากรู้ข้อเท็จจริงก็บอกว่าไม่อยากจะโชว์หลักฐาน
ถ้ารู้อยู่แล้วก็ไม่เห็นต้องมาตั้งให้คนรู้นี่คับ แบบนี้เค้าเรียกว่าตั้งมู้เรียกร้องความสนใจนะ

Guest
Patroclus
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 14:46 น »

จขกท เป็นเกย์ ได้กับผู้ชายอยู่เป็นประจำ

ผมมีหลักฐานยืนยันนะ แต่ไม่เอามาไห้ดูหรอก
ใครไม่เชื่อ ก็ลองไปหาดูเอาเองนะครับ ส่วนผมเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์!!!!!!!!!!!!!!!

พอใหวม่ะ... q*070

Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:12 น »

สงสัยจะโรคจิต คนชื่อนามสกุลเดียวกันมีเยอะแยะไปไม่รู้รึไง q*070

Guest
vvvvv
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:31 น »

เขาเป็นผู้หญิงจริงๆค่ะเพราะดิฉันเป็นคนสุโขทัยอาจารย์ที่เคยสอนเป็นเพื่อนเรียนรุ่นเดียวกันกับคุณส้มเขาเป็นผู้หญิงตั้งแต่สมัยเรียนแล้วค่ะถ้าอยางนั้นเขาคงจะแปลงเพศตั้งแต่พี่ชายยังขับสามล้อหากเขาเป็นผู้ชาย5555 อันนี้สาระนะค่ะอาจารย์เคยเล่าให้ฟังว่าพอเข้าวงการเขาก็ไม่ค่อยทักทายหรือสนิทด้วยเหมือนตอนสมัยเรียนด้วยซ้ำ เขาเรียนอยู่โรงเรียนสวรรค์อนันต์ อำเภอสวรรคโลกค่ะ

Guest
นามแฝง
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:32 น »

เราว่าเป็นผู้หญิงนะ เพราะเคยออกรายการโทรทัศน์ เขาเคยแต่งงานมีลูกด้วยนี่

Guest
เชษฐ์
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:36 น »

อิอิ อืม อย่างน้อยผมก็ได้รู้ว่าคนส่วนใหญ่ก็ยังไม่รู้ความจริง แล้วถ้ามผมจะเป็นเกย์หรือป่าว ก็ไม่ได้กับพ่อคุณแล้วกัน และพวกคุณทุกคน คุณก็เห็นแต่ภายนอกว่าเขาเป็นผู้หญิง คุณก็รู้แค่นั้น แล้วทำมาเือกเป็นมั่นใจซะเต็มประดา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:43 น »

ขอคนรู้จริงนะครับ เข้ามาโพสแบบรู้จริง ไม่ใช่รู้แบบคนทั่วๆไป รู้ตามคนอื่น แล้วเือกมาโพส ไม่รู้จริงก็อย่า

Guest
นายแชมป์
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 15:43 น »

เป็นผู้หญิงครับ

คุณเท่งเคยออกมาเฉลยแล้ว เรื่องชื่อ ของส้มเช้ง q*069

แล้วเค้าก็เคยแต่งงานแล้ว มีลูกแล้ว

ไปดูรายการ ล้วงลับตับแตกตอน เท่งมาออกรายการอ่ะ

มั่วชิบหาย

แถได้เรื่อย

คุณบ้า

คิดมั่วอยู่คนเดียว

Tags:  สามช่า 

หน้า: 1 2 3

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม