หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: " รถตู้โดยสารชนรถบรรทุกอีกแล้ว..ที่ ถ.พระราม 2..!!!!"เจ็บ 13 สาหัส 1  (อ่าน 62 ครั้ง)
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 07:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ด่วน.!!!! รถตู้โดยสาร ปราณบุรี- กทม.เกิดอุบัติเหตุชนท้ายรถบรรทุก บนถนนพระราม 2 ขาเข้า มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 13 ในจำนวนนี้สาหัส 1 คน.

เฮ้อออออ.....บ่อยเกิ้นนนน...????.....!!!!!!! q*020q*005q*011q*031q*032q*033q*039
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 08:05 น »

ถ้าปราบพวกตีนผีไม่อยู่ ผู้โดยสารก็จะเป็นผีซะเอง...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 08:09 น »

ผมขอแสดงความเสียใจในการเสียชีวิต ที่เกิดจากอุบัติเหตุรถตู้นะครับ

ผมอยากจะพูดมานานแล้ว แต่กระแสสังคมแรง เลยไม่อยากพูด
แต่จะขอพูดสักหน่อย
ปกติแล้วรถตู้ ถ้าชนกับรถที่เล็กกว่า
ความเสียหาย ควรจะเกิดกับรถที่เล็กกว่า
แต่ถ้ารถตู้ขับเร็ว ขับซิ่ง
แค่เกิดการสะกิดนิดหน่อย
แรงเหวี่ยงของรถตู้ที่ขับเร็ว
ก็จะทำให้เกิดอันตรายต่อตัวรู้ตู้มาก...
ผมไม่อยากจะโทษฝ่ายใด
แต่ก็ต้องโทษฝ่ายที่ขับเร็ว
และโทษเจ้าหน้าที่ ที่ไม่หาวิธีป้องกันรถตู้ขับเร็ว

ก็ต้องฝากท่านนายกฯ ปู สั่งการ แล้วละครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 10:59 น »

ผมขอแสดงความเสียใจในการเสียชีวิต ที่เกิดจากอุบัติเหตุรถตู้นะครับ

ผมอยากจะพูดมานานแล้ว แต่กระแสสังคมแรง เลยไม่อยากพูด
แต่จะขอพูดสักหน่อย
ปกติแล้วรถตู้ ถ้าชนกับรถที่เล็กกว่า
ความเสียหาย ควรจะเกิดกับรถที่เล็กกว่า
แต่ถ้ารถตู้ขับเร็ว ขับซิ่ง
แค่เกิดการสะกิดนิดหน่อย
แรงเหวี่ยงของรถตู้ที่ขับเร็ว
ก็จะทำให้เกิดอันตรายต่อตัวรู้ตู้มาก...
ผมไม่อยากจะโทษฝ่ายใด
แต่ก็ต้องโทษฝ่ายที่ขับเร็ว
และโทษเจ้าหน้าที่ ที่ไม่หาวิธีป้องกันรถตู้ขับเร็ว

ก็ต้องฝากท่านนายกฯ ปู สั่งการ แล้วละครับ

คุณไข่นุ้ยครับ ก่อนหน้าผมไปชะอำบ่อย และการนั่งรถตู้มัน ประหยัด สะดวกรวดเร็วจริงๆ แต่ เร็วเกิน เพราะค่ารถแค่ 165 บาท ไป-กลับ สามร้อยเศษ ถ้าเอารถไปเอง แค่ค่าน้ำมันก็พันห้าแล้ว ค่าทางด่วนอีก

พวกรถตู้ผมเข้าใจว่าเค้าเคลียร์เส้นทางรายเดือนนะครับ เพราะเวลาเจอตำรวจเห็นยกมือทักกันอยู่ หากจะแก้ไขกันจริงๆ ผมว่าไม่ยากครับ ติด GPS เหมือนที่ผมเคยเสนอไปแล้ว
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 11:07 น »

คุณเรด....

เรื่องจีพีเอส. นั้นขณะนี้รถทัวร์หลาย ๆ บริษัทก็เริ่มติดตั้งแล้ว...ก็เป็นวิธีที่น่าจะเวิร์คอยู่...

แต่ก็อย่างว่าละนะ...

คนไทย..มันไม่ค่อยเหมือนใครที่ไหนในโลก....

เทคโนโลยี่ไหนที่ว่าแน่ ๆ พอมาเจอคนไทย..เดี้ยงหมด...!!!!!!
q*073q*069q*031

Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 11:15 น »

รถตู้กทม.-ปราณบุรีชนรถบรรทุกพระราม 2 เจ็บ 13 สาหัส 1

รถตู้สาย กทม.-ปราณบุรี เสยท้ายสิบล้อ ถ.พระราม 2 ขาออก มุ่งหน้า สมุทรสงคราม ผู้โดยสารทั้ง 14 คน บาดเจ็บ 13 สาหัส 1 คนขับอ้าง มองไม่เห็นสิบล้อ

ร.ต.อ.ประเสริฐ มะโนเลิศ พนักงานสอบสวน (สบ1) ทำหน้าที่ ร้อยเวร สภ.เมืองสมุทรสาคร เปิดเผยว่า ได้เกิดอุบัติเหตุ รถตู้โดยสาร สาย กทม.-ปราณบุรี ชนท้ายรถสิบล้อ โดยจุดเกิดเหตุ บริเวณ กม.24 หน้าปั๊มเอสโซ่ ขาออกมุ่งหน้าไป จ.สมุทรสงคราม ทำให้ผู้โดยสาร ทั้ง 13 ราย รวมทั้ง คนขับรถตู้ด้วย ได้รับบาดเจ็บทุกคน ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ได้นำตัวส่ง ร.พ.เอกชัย หมดแล้ว ล่าสุด อาการทั้งหมดปลอดภัย จากการสอบสวน คนขับรถตู้ เบื้องต้น ทราบว่า วิ่งเพื่อไปส่งผู้โดยสารที่ อ.ปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ และมองไม่เห็นท้ายรถสิบล้อ จึงชนเข้าอย่างจัง และได้แจ้งข้อหาคนขับ ขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บแล้ว.
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ม.ค. 12, 11:50 น »

รถตู้โดยสาร หมายเลขทะเบียน 15-1602 กทม. วิ่งระหว่าง อปราณบุรี ประจวบฯ-กรุงเทพฯ มีนายณัฐวุฒิ บัวขาว อายุ 24 ปี เป็นพนักงานขับ ได้เกิดอุบัติเหตุชนเสยรถบรรทุกสิบล้อ หมายเลขทะเบียน 8-6981 ระยอง บริเวณหน้าปั้มเอสโซ่ ถ.พระราม 2 ขาออก หลักกม.ที่ 26 ต.นาดี อ.เมือง จ.สมุทรสาคร
นายณัฐวุฒิ คนขับรถตู้โดยสาร อ้างว่ามองเห็นถนนไม่ชัด จึงไม่เห็นรถบรรทุกสิบล้อ จึงเป็นเหตุให้ผู้โดยสารจำนวน 14 คนได้รับบาดเจ็บ.

เฮ้ออออ.....เคราะห์ดีที่ไม่มีผู้ใดเสียชีวิต...!!!!!! q*032q*033q*039q*073

Tags:  รถบรรทุก รถตู้ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม