หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทะเลาะกันแล้วเมียแอบไปมีคนใหม่  (อ่าน 3251 ครั้ง)
Guest
คนเจ็บเหมือนใก้ลตาย
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 14:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมมีปัญหาชีวิตคู่ที่เป็นเรื่องแทงใจอย่างหนักหนาอยู่ในตอนนี้จะปรึกษาว่าจะทำยังไงต่อไปดี เรื่องมีอยู่ว่า
แผนก
ผม อายุ 37 อยู่กับภรรยา มา 11 ปีแล้ว มีลูก 2 คน ถึงแม้ไม่พร้อมแต่ด้วยหน้าที่การงานและทางครอบครัวผมคอยช่วย ก็เลยประคองมาได้

แต่ทางบ้านแฟนมีปัญหา แฟนสู้ชีวิตด้วยตัวเองจนเรียนจบทำงานส่งเสียที่บ้าน เป้นเสาหลัก เมื่อแต่งกันแฟนเขายังดูแลภาระที่บ้าน

ผมก็ใช้ส่วนของผมดูแลครอบครัวรวมทั้งแฟน แล้วแฟนจะมีปัญหาหนี้สินตลอด ซึ่งผมก็ช่วยเคลียร์เสมอ แต่มันก้มีขึ้นมาอีก ทำให้สภาพคล่องผมมี

ปัญหา จนปีนี้เกิดหนี้ก้อนใหม่ขึ้นมา ซึ่งแฟนก็บอกว่าโดนโกงแชร์ ผมก็ไม่สามารถที่จะช่วยได้ เพราะทุกวันนี้ของเก่าผมก็ยังจ่ายไม่หมด ทำให้มีปาก

เสียงกันบ้าง และผมเองก็เริ่มระแวงที่เธอย้ายแผนกใหม่ แล้วกลับค่ำ อ้างงานเลี้ยงที่ office

ต่อมาช่วงปลาย ต.ค. ก่อน น้ำท่วม เราทะเลาะกันแรง จนเธอพาลูกไปบ้านแม่ อ้างน้ำท่วม แล้วก็หายไป ได้ข่าวว่าพักที่ office จัดให้

ผมพยายามโทรติดต่อเธอตลอด แต่เธอไม่ยอมรับสาย (เธอโกรธมาก) พยายามส่ง sms อ้อนวอน ไม่เป็นผล

กระทั่งต้น ธ.ค. น้ำลด เธอไปรับลูกกลับมา วันที่ 3 .ธ.ค. ผมดีใจ นึกว่าเธอจะกลับมาอยู่ แต่เธอส่งลูกแล้วอ้างไปธุระ แล้วก้หายไปเลย

ผมโทรตาม ก็เหมือนเดิม ส่ง sms ให้คิดถึงลูก ก็เงียบ ผมเครียดมาก ไม่รู้เธอไปอยู่กับใคร กลัวจะตัดสินใจวู่วาม เพราที่ office ก็ไม่ได้พักแล้ว

;วันที่ 6 เธอเข้ามา เพราะผมบอกเธอต้องไปงาน ตจว. ก้พยายามอ้อนวอน แต่เธอยังดูโกรธอยู่ ผมไปทำงาน ไม่ได้คิดอะไร ก็ยังโทรมาหา แต่ก้ไม่ยอม

คุยได้แต่ส่ง sms ถึง ผมกลับมา กทม ถึงบ้าน ตี 2 จึงรู้ว่าลูกอยู่คนเดียว ถามลูก ช่วงอาทิตย์แรกยังมานอน แต่ช่วงหลังแค่แวะมาดูแล้วไป

ผมเครียดแทบบ้า เธอทิ้งลูกได้ยังไงมีธุระอะไรสำคัญขนาดนั้น แล้วไปพักที่ไหน ความคิดเรื่องชู้สาววนเวียนอยู่ในหัวจนกินไม่ได้ นอนไม่หลับ

พยายามโทรหา คราวนี้รับสาย แต่ก็ตัดบท บอกเราจบแล้ว ผมยังโทรงอนง้อ ก้รับบ้างไม่รับบ้าง

กระทั่งอาทิตย์ที่แล้วธอเข้ามา เราคุยกัน เธอตัดพ้อว่าผมช่วยอะไรไม่ได้ ไม่เคยใส่ใจ ผมก้ขอโอกาส เธอบอกดูก่อน และเธอไม่ยอมนอนบ้าน บอกแต่

ว่าไปเช่าห้องอยู่คนเดียว ผมคิดหนัก เธอจะเอาเงินที่ไหน

อาทิตย์นี้ผมขอให้เธอเข้ามา เธอเข้ามา เราคุยกัน เธอบอกกำลังคบคนใหม่อยู่ แต่ยังไม่ได้มีอะไรกัน แต่ผมคิดอยู่ในใจว่าจริงหรือ ซึ่งเธอยืนยัน

ผมบอกก็ขอให้กลับมาอยู่บ้านที่แล้วมาช่างมัน เธอบอกขอดูก่อน แต่ถามเรื่องที่พัก เธอไม่บอก

คืนนั้นเธอพักที่บ้าน แต่เราไม่ได้ยุ่งกัน เธอค่อนข้างหวงตัว แต่ประเด็นมันคือตอนเช้า ผมไปพบว่าในกระเป่าเธอมี สัญญาเช่าที่พักที่มีชื่อผู้ชายเป้นผู้

เช่าให้ และมีสัญญาสินเชื่อที่ชายคนนั้นเป้นคนกู้ให้ แต่ที่เหมือนถูกเหยียบหัวใจ คือเจอ แผงยาคุม ที่กินไปแล้วบางส่วน เรามีอะไรกันก่อนทะเลาะกัน

2 วัน จากนั้นถึงวันนี้ 2 เดือน ซึ่งจริงๆไม่จำเป็นต้องทานก้ได้ ผมคิดไม่ถูก ยังไง เธอบอกยังไม่มีอะไร แต่ทำไม ผมจะทำยังไง ใจนึงก็ส่งสารลูกและ

ยังรักเธอ แต่อีกใจก็รับไม่ไหว ถ้าเป็นจริง เธอเองก็ดูพร้อมจะตัดผมด้วยเหตุผลที่ชายคนนั้นสามารถช่วยเหลือเธอได้ ( น่าจะพอมีฐานะ อายุแก่กว่า 8ปี )

เธอยังดูลังเล เหมือนว่าจะเลือกใคร ผมจะทำยังไงดีครับ ช่วยแนะนำผมด้วย

คนใกล้ตาย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 18:06 น »

คุณคงตัดสินใจอะไรไม่ได้แล้วมั้งฮะ เพราะหัวใจคุณอยู่ในมือเธอ คงต้องแล้วแต่เธอว่าทำยังไงกับหัวใจของคุณมากกว่าฮะ q*027

นั่งรอคำตัดสินจากเธอเงียบๆก็แล้วกันฮะ เธอจะเอาไง คุณคงต้องตามใจเธอ เพราะถ้าเธอหมดรักคุณแล้ว แต่คุณยื้อไว้ ฝืนไว้ มีแต่จะทะเลาะกัน ไม่มีความสุข ลูกก็จะเครียดตาม เธอต้องการไง ก็ต้องแล้วแต่เธอฮะ ดีที่สุด q*077

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 18:23 น »

ขอแสดงความเสียใจด้วย ที่เกิดเรื่ืองแบบนี้กับคุณ สังคมเราทุกวันนี้ ปัญหาครอบครัวแตกแยกมีเยอะมาก
เพราะรายได้ไม่พอกับค่าใช้จ่าย ซึ่งทุกท่านก็ทราบดี ผมไม่ขอลงในรายละเอียด

แต่ที่จะขอพูดคือเรื่องลูกของคุณ ลูกสำคัญที่สุด ถ้าเธอไม่อยากอยู่กับคุณ ก็ปล่อยเธอไปเถอะครับ
คงไม่มีประโยชน์ที่จะรั้งเอาไว้ ผมเข้าใจว่าคุณเสียใจ แต่ให้คุณตั้งสติสักนิด มองไปข้างหน้าลูกๆ ยังต้องการ
ความรัก การเอาใจใส่ดูแลจากคุณ ลูกเป็นสมบัติที่มีค่าที่สุด ในชีวิตของคุณ

ผมเคยมีครอบครัวอยู่กันมา 15 ปี ก็ต้องแยกทางกัน ปัญหาหลักคือเรื่องรายได้ไม่พอจ่าย หนี้สินพอกพูน
แต่เราไม่เคยมีปัญหาเรื่องชู้สาว ทุกวันนี้ผมอยู่กับลูกๆ 3 ชืวิต กำลังเรียนอยู่ทั้งหมด
ลำบากครับ แต่ก็มีลูกๆ คอยเป็นกำลังใจ ผมอยากบอกคุณว่า ชีวิตคนเราต้องเจอความทุกข์อีกเยอะ
ถ้าหากเราไม่ใช้สติ และปฎิบัตตามคำสอนของศาสนา ให้ถูกต้อง และจริงจัง ความทุกข์ก็จะอยู่กับเราเสมอ

ผมขอพูดคำหนึ่ง เจ็บแค่นี้มันไม่ตายหรอกครับ เชื่อผมเถอะ ถ้าคุณเข้มแข็งพอ ผมยังไม่ยอมตายเลย
แล้วคุณละครับ พร้อมที่จะสู้หรือยัง สู้ สู้ ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 18:30 น »

เราอ่านทุกบรรทัด ทุกคำ ที่คุณกลั่นกรองออกมาจากใจคุณ....

เราเชื่อว่าคุรน่าจะทำอะไรผิดไปจริงๆ แล้วเธอยังไม่ให้อภัยคุณ
อยากให้คุณลองคิดว่าคุณผิดเรื่องใด แล้วนำเรื่องนั้นมาคิดแล้วขอโทษเธอ นะคะ
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 18:51 น »

q*070
ดูเหมือนเธอจะไม่ทนกับความจนแล้วแหละครับ
สิ่งหนึ่งที่ควรแยกแยะ การมีครอบครัวแล้วควรจะแยก คชจ ชัดเจน
ส่งเสียได้แต่ให้ทั้งหมดเหมือนก่อนคงไม่ได้ เพราะ มันจะต้องแบ่งคชจ ของครอบครัวที่กำลังสร้างใหม่ไปด้วย
จึงทำให้เกิดปัญหา เช่นนี้
จะด้วยอะไรก็แล้วแต่ ขนาดลูกยังทิ้งให้อยู่คนเดียว
คุณลืมไปได้เลยว่าเคยมีเมีย หันกลับมาดูลูกตั้งหลักใหม่ ให้พร้อมและสู้ เพื่อลูกต่อไป เรือ่งความผิดในอดีตที่เคยทำไว้ จบแล้วจบกัน ไม่ต้องไปนึกถึงเพราะ สถานะตอนนี้เธอไม่ใช่ภรรยาคุณอีกต่อไป
เธอทั้งคุณน่ะไม่แปลกหรอก แต่ทิ้งลูก นี่ยังจะเอาไว้ก็ตามใจนะ
อย่าง ทู้บน ว่าไม่ตายหรอกครับ q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 20:45 น »

ขอพูดอย่างคนเป็นแม่คนเลยนะค่ะ

แม่ทุกคนต้องมีความรักและห่วงใยในตัวลูก

ถ้าคนเป็นแม่ที่ดีจริงเขาจะไม่ปล่อยให้ลูกอยู่บ้านคนเดียวหรอกค่ะ

ถ้าติดธุระที่ไหนอาจวันหนึ่งหรือสองวันไม่อยู่กับลูกก็ยังพอทำเนาอยู่นะค่ะ

แต่นี้ปล่อยลูกให้อยู่คนเดียวเป็นอาทิตย์แบบนี้เป็นแม่ที่ใช้ไม่ได้จริงๆ

ขอแนะนำเลยนะค่ะให้คุณพยามทำใจเลิกจากแม่ของลูกคุณเสียเถอะค่ะ

ดูแล้วเธอคงจะไม่กลับมาคืนดีกับคุณแล้วละค่ะ แล้วยิ่งมีเรื่องเงินมาเกี่ยว

ข้องแล้วด้วยแบบนี้ เธอคงจะเลือกคนที่สามารถช่วยเหลือเธอได้แล้วล่ะค่ะ

Guest
คนเจ็บใกล้ตาย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 21:55 น »

เราอ่านทุกบรรทัด ทุกคำ ที่คุณกลั่นกรองออกมาจากใจคุณ....
เราเชื่อว่าคุรน่าจะทำอะไรผิดไปจริงๆ แล้วเธอยังไม่ให้อภัยคุณ
อยากให้คุณลองคิดว่าคุณผิดเรื่องใด แล้วนำเรื่องนั้นมาคิดแล้วขอโทษเธอ นะคะ

มันไม่ใช่เรื่องขอโทษแล้วครับ คล้ายกับว่าเธอได้ตัดสินใจไปแล้วช่วงที่ไม่เจอกันและไม่ยอมรับสาย สภาพตอนนี้เหมือนผมไม่มีความหมาย เธอมาทำราวว่าแค่มาดูลูก กับผมนั้นดูไม่เหมือนเดิม นิดหน่อยก้ทำอารมณเสีย ยิ่งพฤติกรรมก็ชวนให้คิด บอกไปโน่นไปนี้ พอถามก็โมโห เหมือนกลัวรู้ (แต่ก็พอเดาออก) พยายามลองนึกเชื่อในคำพูด ที่ว่าไม่มีอะไร เรื่องยาอาจจะเป้นของเก่า แต่ใจมันก้ถามตัวเองมันใช่เหรอ
ลองพูดว่า ขอให้กลับมาตอนนี้ ฉันรับได้ ถึงจะมีหรือไม่มีอะไร แต่ขอให้จบกับคุณเวรนั้น เธอบอกผมชอบมองแต่แง่ไม่ดี แต่ยังไม่รับปากว่าจะกลับขอดูก่อน เจออย่างนี้แทบทนไม่ได้อยากจะเคลียร์ให้รู้ไป แต่ก็ไม่กล้า เพราะเริ่มปั๊บ เธอก้ขู่ว่าเซ้าซี้ จะไม่มาอีก สงสารลูกที่ดีใจเพราะเธอกลับมาบ้าน เฮ้อ q*078
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 21:59 น »

คุณคงตัดสินใจอะไรไม่ได้แล้วมั้งฮะ เพราะหัวใจคุณอยู่ในมือเธอ คงต้องแล้วแต่เธอว่าทำยังไงกับหัวใจของคุณมากกว่าฮะ q*027

นั่งรอคำตัดสินจากเธอเงียบๆก็แล้วกันฮะ เธอจะเอาไง คุณคงต้องตามใจเธอ เพราะถ้าเธอหมดรักคุณแล้ว แต่คุณยื้อไว้ ฝืนไว้ มีแต่จะทะเลาะกัน ไม่มีความสุข ลูกก็จะเครียดตาม เธอต้องการไง ก็ต้องแล้วแต่เธอฮะ ดีที่สุด q*077

คงอย่างนั้น เพราะเธอรู้ว่าตอนนี้ผมไม่กล้าจะขัดเธอ เลยทำแบบไม่แคร์กันเท่าไหร่ q*034
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ธ.ค. 11, 22:04 น »

ขอแสดงความเสียใจด้วย ที่เกิดเรื่ืองแบบนี้กับคุณ สังคมเราทุกวันนี้ ปัญหาครอบครัวแตกแยกมีเยอะมาก
เพราะรายได้ไม่พอกับค่าใช้จ่าย ซึ่งทุกท่านก็ทราบดี ผมไม่ขอลงในรายละเอียด

แต่ที่จะขอพูดคือเรื่องลูกของคุณ ลูกสำคัญที่สุด ถ้าเธอไม่อยากอยู่กับคุณ ก็ปล่อยเธอไปเถอะครับ
คงไม่มีประโยชน์ที่จะรั้งเอาไว้ ผมเข้าใจว่าคุณเสียใจ แต่ให้คุณตั้งสติสักนิด มองไปข้างหน้าลูกๆ ยังต้องการ
ความรัก การเอาใจใส่ดูแลจากคุณ ลูกเป็นสมบัติที่มีค่าที่สุด ในชีวิตของคุณ

ผมเคยมีครอบครัวอยู่กันมา 15 ปี ก็ต้องแยกทางกัน ปัญหาหลักคือเรื่องรายได้ไม่พอจ่าย หนี้สินพอกพูน
แต่เราไม่เคยมีปัญหาเรื่องชู้สาว ทุกวันนี้ผมอยู่กับลูกๆ 3 ชืวิต กำลังเรียนอยู่ทั้งหมด
ลำบากครับ แต่ก็มีลูกๆ คอยเป็นกำลังใจ ผมอยากบอกคุณว่า ชีวิตคนเราต้องเจอความทุกข์อีกเยอะ
ถ้าหากเราไม่ใช้สติ และปฎิบัตตามคำสอนของศาสนา ให้ถูกต้อง และจริงจัง ความทุกข์ก็จะอยู่กับเราเสมอ

ผมขอพูดคำหนึ่ง เจ็บแค่นี้มันไม่ตายหรอกครับ เชื่อผมเถอะ ถ้าคุณเข้มแข็งพอ ผมยังไม่ยอมตายเลย
แล้วคุณละครับ พร้อมที่จะสู้หรือยัง สู้ สู้ ครับ

ขอบคุณครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 02:24 น »

เสียใจด้วยนะคะ อ่านแล้วเข้าใจ เห็นใจ รู้ดีว่าคุณเจ็บช้ำหัวใจมากมายขนาดไหน

เพราะเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับสาวใหญ่มาแล้วค่ะ แต่สาวใหญ่อยากให้ข้อคิดคุณว่า

คุณต้องตั้งหลักให้ได้ค่ะ อย่ามัวแต่ฟูมฟายในสิ่งที่เกิดขึ้น คุณต้องเข้มแข็งเพราะยังมีลูกๆ อีก 2 คน

ที่ฝากชีวิต ฝากความหวัง ฝากอนาคตไว้กับคุณค่ะ ในเมื่อหัวใจเค้าไม่อยู่กับคุณแล้วคุณ

ก็ต้องยอมรับความจริงและปล่อยเค้าไป คุณรั้งเค้าไว้ก็มีแต่จะเจ็บปวดไปเรื่อยๆ หันมาดูแลลูกๆ

ให้ความรักความอบอุ่นกับลูกๆ ให้เค้ามีอนาคตที่สดใสดีกว่าค่ะเพราะชั่วชีวิตนี้จะไม่มีใครมารักคุณ

ได้มากมายเท่ากับที่ลูกคุณรักคุณอีกแล้วค่ะ ก้อนหินถ้าคุณถือมันไว้มันก็จะหนักมือคุณอยู่อย่างนั้น

คุณตัดใจโยนทิ้งไปเลยค่ะคุณจะได้ไม่ต้องเจ็บมือไม่ต้องหนักมืออีก แล้วนำลูกๆ เดินไปข้างหน้าอย่างมีสติ

แล้วคุณจะพบกับความสุขที่แท้จริงค่ะ...

สาวใหญ่เคยมีครอบครัวอยู่กันมา 10 กว่าปีก็ต้องมีอันเลิกร้างกันไป สาวใหญ่ก็เหมือนคุณค่ะ

เจ็บปวดปางตาย ร้องให้เหมือนจะมีชีวิตอยู่ต่อไปไม่ได้อีกแล้ว

สาวใหญ่เคยคุกเข่ากอดขาสามีแน่นร้องให้แทบขาดใจ เคยก้มกราบเท้าสามี

อ้อนวอนให้เค้ากลับมาอยู่กับลูกกับครอบครัว พยายามถามเค้าว่าสาวใหญ่บกพร่องตรงไหน

เค้าถึงต้องทิ้งเราไปเราพร้อมที่จะปรับปรุงนะขอให้กลับมา เรายอมได้ทุกอย่าง

สาวใหญ่ยอมแม้กระทั่งสามีเอาผู้หญิงคนใหม่เข้ามาอยู่ในบ้านก็ไม่ปริปากพูด

แต่ไม่มีประโยชน์ค่ะมีแต่ความเจ็บปวดที่มันพอกพูนในใจเราในที่สุดก็ต้องปล่อยเค้าไป

สาวใหญ่มีลูก 3 คนค่ะ สาวใหญ่เก็บความเจ็บปวดความช้ำใจฝังใว้ในก้นบึ้งของหัวใจเลยค่ะ

หันมาดูแลลูกๆ ทำงานส่งเสียลูกๆ ทั้ง 3 คน ลำบากมากๆค่ะสำหรับผู้หญิงตัวคนเดียว

สาวใหญ่ไม่มีพ่อ ไม่มีแม่ ไม่มีญาติพี่น้องที่ไหนเลยสู้ด้วยตัวเองคนเดียวจริงๆ

ทั้งล้มลุกคลุกคลานทั้งเซทั้งถลาปากกัดตีนถีบ ดูแลอบรมสั่งสอนลูกด้วยแรงกายแรงใจ

ความรักความอบอุ่นทุ่มเทให้ลูกอย่างเต็มที่เท่าที่แม่คนหนึ่งจะให้ลูกได้

จากวันนั้นจนถึงวันนี้เกือบ 6 ปีแล้วค่ะลูกๆ สาวใหญ่เป็นเด็กดีทุกคนไม่เคยสร้างความหนักใจให้สาวใหญ่

ตอนนี้ลูกชายคนโตของสาวใหญ่เรียนวิศวกรรมยานยนต์ ปี3 แล้วค่ะอีก 1 ปี

สาวใหญ่ก็จะได้เห็นอนาคตที่สดใสของลูกเป็นรางวัลให้สาวใหญ่หายเหนื่อยแล้วค่ะ...

สาวใหญ่หวังว่าคุณคงได้ข้อคิดอะไรจากชีวิตของสาวใหญ่บ้างนะคะ..

สาวใหญ่เอาใจช่วยให้คุณสู้ สู้ ค่ะ สู้แบบมีสติแล้วคุณก็จะได้พบกับท้องฟ้าที่สดใสค่ะ..

สาวใหญ่เป็นกำลังใจให้นะคะ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 07:41 น »

เรื่องแฟนปล่อยไปตามเวรตามกรรมจะดีกว่าครับ.... q*021

เรื่องที่สำคัญที่สุดของคุณในตอนนี้ คือลูกๆครับ.... q*021

Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 09:04 น »

เสียใจด้วยนะคะ อ่านแล้วเข้าใจ เห็นใจ รู้ดีว่าคุณเจ็บช้ำหัวใจมากมายขนาดไหน

เพราะเหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับสาวใหญ่มาแล้วค่ะ แต่สาวใหญ่อยากให้ข้อคิดคุณว่า

คุณต้องตั้งหลักให้ได้ค่ะ อย่ามัวแต่ฟูมฟายในสิ่งที่เกิดขึ้น คุณต้องเข้มแข็งเพราะยังมีลูกๆ อีก 2 คน

ที่ฝากชีวิต ฝากความหวัง ฝากอนาคตไว้กับคุณค่ะ ในเมื่อหัวใจเค้าไม่อยู่กับคุณแล้วคุณ

ก็ต้องยอมรับความจริงและปล่อยเค้าไป คุณรั้งเค้าไว้ก็มีแต่จะเจ็บปวดไปเรื่อยๆ หันมาดูแลลูกๆ

ให้ความรักความอบอุ่นกับลูกๆ ให้เค้ามีอนาคตที่สดใสดีกว่าค่ะเพราะชั่วชีวิตนี้จะไม่มีใครมารักคุณ

ได้มากมายเท่ากับที่ลูกคุณรักคุณอีกแล้วค่ะ ก้อนหินถ้าคุณถือมันไว้มันก็จะหนักมือคุณอยู่อย่างนั้น

คุณตัดใจโยนทิ้งไปเลยค่ะคุณจะได้ไม่ต้องเจ็บมือไม่ต้องหนักมืออีก แล้วนำลูกๆ เดินไปข้างหน้าอย่างมีสติ

แล้วคุณจะพบกับความสุขที่แท้จริงค่ะ...

สาวใหญ่เคยมีครอบครัวอยู่กันมา 10 กว่าปีก็ต้องมีอันเลิกร้างกันไป สาวใหญ่ก็เหมือนคุณค่ะ

เจ็บปวดปางตาย ร้องให้เหมือนจะมีชีวิตอยู่ต่อไปไม่ได้อีกแล้ว

สาวใหญ่เคยคุกเข่ากอดขาสามีแน่นร้องให้แทบขาดใจ เคยก้มกราบเท้าสามี

อ้อนวอนให้เค้ากลับมาอยู่กับลูกกับครอบครัว พยายามถามเค้าว่าสาวใหญ่บกพร่องตรงไหน

เค้าถึงต้องทิ้งเราไปเราพร้อมที่จะปรับปรุงนะขอให้กลับมา เรายอมได้ทุกอย่าง

สาวใหญ่ยอมแม้กระทั่งสามีเอาผู้หญิงคนใหม่เข้ามาอยู่ในบ้านก็ไม่ปริปากพูด

แต่ไม่มีประโยชน์ค่ะมีแต่ความเจ็บปวดที่มันพอกพูนในใจเราในที่สุดก็ต้องปล่อยเค้าไป

สาวใหญ่มีลูก 3 คนค่ะ สาวใหญ่เก็บความเจ็บปวดความช้ำใจฝังใว้ในก้นบึ้งของหัวใจเลยค่ะ

หันมาดูแลลูกๆ ทำงานส่งเสียลูกๆ ทั้ง 3 คน ลำบากมากๆค่ะสำหรับผู้หญิงตัวคนเดียว

สาวใหญ่ไม่มีพ่อ ไม่มีแม่ ไม่มีญาติพี่น้องที่ไหนเลยสู้ด้วยตัวเองคนเดียวจริงๆ

ทั้งล้มลุกคลุกคลานทั้งเซทั้งถลาปากกัดตีนถีบ ดูแลอบรมสั่งสอนลูกด้วยแรงกายแรงใจ

ความรักความอบอุ่นทุ่มเทให้ลูกอย่างเต็มที่เท่าที่แม่คนหนึ่งจะให้ลูกได้

จากวันนั้นจนถึงวันนี้เกือบ 6 ปีแล้วค่ะลูกๆ สาวใหญ่เป็นเด็กดีทุกคนไม่เคยสร้างความหนักใจให้สาวใหญ่

ตอนนี้ลูกชายคนโตของสาวใหญ่เรียนวิศวกรรมยานยนต์ ปี3 แล้วค่ะอีก 1 ปี

สาวใหญ่ก็จะได้เห็นอนาคตที่สดใสของลูกเป็นรางวัลให้สาวใหญ่หายเหนื่อยแล้วค่ะ...

สาวใหญ่หวังว่าคุณคงได้ข้อคิดอะไรจากชีวิตของสาวใหญ่บ้างนะคะ..

สาวใหญ่เอาใจช่วยให้คุณสู้ สู้ ค่ะ สู้แบบมีสติแล้วคุณก็จะได้พบกับท้องฟ้าที่สดใสค่ะ..

สาวใหญ่เป็นกำลังใจให้นะคะ..

q*083 >>> q*071
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 11:42 น »

สวัสดีค่ะพี่สาวใหญ่ q*021...พี่สาวใหญ่เข้มแข๊งมากค่ะ สุ้คนเดียวมาตลอด q*062

สุดท้ายคนเป้นแม่ก็ต้องดูแลลูกๆๆต่อไป...ลูกชายนิ่มจบปริญญาเมื่อปีที่แล้วค่ะ

ทำงานแล้วภูมิใจมากๆค่ะ...วันนั้นพี่สาวใหญ่ต้องนั่งยิ้ม มีน้ำตาแถมนิดหน่อย..แบบนิ่มแน่ๆค่ะ q*020

สรุปลูกคือ...หัวใจแลชีวิตของเราค่ะ...คุงคนเจ็บใกล้ตาย(แค่เจ็บไม่ตายน่ะ) q*095
Guest
คนเจ็ยใกล้ตาย
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ธ.ค. 11, 20:20 น »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นและคุณสาวใหญ่ คุณเข้มแข็งกว่าผมมาก เรื่องที่คุณเล่ามามันตรงกับผมตอนนี้จริงๆ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ธ.ค. 11, 09:23 น »

เธอกลับมานอนที่บ้าน 2 วัน เพราะผมขอให้เข้ามาอยู่กับลูกหน่อย แต่ระหว่างเรา เธอแสดงออกชัดเจนว่า ไม่ได้เป็นอะไรกันแล้ว เธอมาในฐานะแม่เท่านั้น เรานอนคนละห้อง เช้าวันที่ 2 ผมตัดสินใจคุย ถามเธอเรื่องคนที่ทำเรื่องเช่าที่พักให้ เธอยังยืนยันไม่มีอะไรแค่เขาเห็นใจและให้ยืมเงินไปใช้หนี้ โดยที่เธอก็ต้องผ่อนส่งคืนเขา และเธอยังย้ำว่าอย่าไปทำให้พี่เขาเดือดร้อนเพราะเขาช่วยเธอ ซึ่งผมคิดว่านายเด่น.. คนนี้คงจะซื้อใจเธอ เพราะไม่ได้ให้เลยแต่ให้ยืม แต่ได้ใจเธอ แล้วเธอก็บอกว่าผมไม่ได้เป็นแฟนเธอแล้ว
เธอแสดงออกชัดเจนมากว่า 80% เธอไม่มีใจแล้ว เหลือเพียงเยื่อใย เธอไปเพราะคิดว่าชีวิตจะดีกว่า จึงเตือนสติเธอว่าถ้าเขามีครอบครัวแล้ว คิดว่าจะจริงใจกับเธอหรือ หรือเธอยอมรับเพราะมันทำให้ชีวิตดีขึ้น เธอบอกไม่มีอะไร ถ้าพี่เขาจะทำ คงทำไปแล้ว เธอตัดสินใจขออยู่คนเดียว (ไม่รู้จริงไหม) ส่วนผมกำลังทำใจ แค่ขอให้เข้ามานอนกับลูกแค่นั้น แต่วันนี้เธอบอกมีธุระไม่มา
q*078 ทุกท่านครับ เยื่อใยอีก 20% ที่เหลือของเธอ ผมควรสู้ต่อเพื่อดึงเธอกลับมาหรือตัดใจดีครับ

Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ธ.ค. 11, 13:49 น »

เธอกลับมานอนที่บ้าน 2 วัน เพราะผมขอให้เข้ามาอยู่กับลูกหน่อย แต่ระหว่างเรา เธอแสดงออกชัดเจนว่า ไม่ได้เป็นอะไรกันแล้ว เธอมาในฐานะแม่เท่านั้น เรานอนคนละห้อง เช้าวันที่ 2 ผมตัดสินใจคุย ถามเธอเรื่องคนที่ทำเรื่องเช่าที่พักให้ เธอยังยืนยันไม่มีอะไรแค่เขาเห็นใจและให้ยืมเงินไปใช้หนี้ โดยที่เธอก็ต้องผ่อนส่งคืนเขา และเธอยังย้ำว่าอย่าไปทำให้พี่เขาเดือดร้อนเพราะเขาช่วยเธอ ซึ่งผมคิดว่านายเด่น.. คนนี้คงจะซื้อใจเธอ เพราะไม่ได้ให้เลยแต่ให้ยืม แต่ได้ใจเธอ แล้วเธอก็บอกว่าผมไม่ได้เป็นแฟนเธอแล้ว
เธอแสดงออกชัดเจนมากว่า 80% เธอไม่มีใจแล้ว เหลือเพียงเยื่อใย เธอไปเพราะคิดว่าชีวิตจะดีกว่า จึงเตือนสติเธอว่าถ้าเขามีครอบครัวแล้ว คิดว่าจะจริงใจกับเธอหรือ หรือเธอยอมรับเพราะมันทำให้ชีวิตดีขึ้น เธอบอกไม่มีอะไร ถ้าพี่เขาจะทำ คงทำไปแล้ว เธอตัดสินใจขออยู่คนเดียว (ไม่รู้จริงไหม) ส่วนผมกำลังทำใจ แค่ขอให้เข้ามานอนกับลูกแค่นั้น แต่วันนี้เธอบอกมีธุระไม่มา
q*078 ทุกท่านครับ เยื่อใยอีก 20% ที่เหลือของเธอ ผมควรสู้ต่อเพื่อดึงเธอกลับมาหรือตัดใจดีครับ

ให้ใจกับเธอ จะเหลืออะไร q*031q*00
ทำดีเท่าไร ทั้งใจสูญเปล่า q*058
สิ่งเดียวที่เธอ หยิบยื่นคืนเรา
คือการบอกลา q*039 รับใครเข้ามาแทนกัน
ก็เป็นแค่ไฟ ตกน้ำลงไป
ประกายแห่งไฟ q*047มอดไปเพราะเธอ kai2

ยิ่งทำยิ่งหาย สุดท้ายที่เจอ
คือการที่เธอ กลับทำร้ายใจกัน q*049
ไม่เคยเห็นความดี ไม่เคยมีหัวใจให้กัน q*055
ไม่เคยเห็นใจกัน จากวันนี้มันคงจบไป
จุดหมายในใจ ดับไปแล้ว เพราะเธอทำลาย

เหมือนไฟตกน้ำลงไป ........ไร้ประโยชน์
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ธ.ค. 11, 15:12 น »

หากยังรักมากมาย ก็รอดูอยู่ห่างๆก็ได้ค่ะ พยายาม มองไปที่ลูก การงาน
บริหารเงิน ใช้เวลาที่มีให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากทุ่มทั้งหมดไปที่เธอ บางครั้งอาจสูญเปล่า

เธอเป็นแม่คนแล้ว หากเธอรักความสะดวกสบายมากกว่าครอบครัว ต้องปล่อยให้
เวลานำพาเหตุการณ์ไปตามหนทาง ที่เธอเลือก เธอจะเรียนรู้ด้วยตัวเธอเองค่ะ
ตอนนี้ เตือนอะไรไป เธอจะมองไม่เห็น ส่วน 20% ที่เหลือ เอามาใช้เป็นอดทน รอ
การต่อสู้ ไม่จำเป็นต้องแย่งชิงก็ได้ค่ะ เก็บเอามาใช้เป็นความเข้มแข็ง และการให้

เรื่องของใจที่เปลี่ยน สถานการณ์เปลี่ยน คุณจะปรับตัวรับได้ดีมากขึ้น ต้องใช้เวลา
คุณคุ้นเคยกับการที่มีเธอ สักวันคุณก็จะคุ้นเคยกับการที่ ไม่มีเธอได้เช่นกัน q*077
อดทนมากๆ เข้มแข็งนะคะ ไม่ว่าจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น หรือแย่ลง คุณพ่อก็ยัง
ต้องสู้ต่อค่ะ พยายามนะคะ q*102q*054
Guest
เป็นกำลังใจให้ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ธ.ค. 11, 22:17 น »

คุณ จขกท ครับ คุณเป็นผู้ชาย ซึ่งเป็นหัวหน้าครอบครัว คุณต้องหนักแน่นสิครับ ในเมื่อฝ่ายหญิงเค้ามีท่าทีไม่ห่วงลูก ผมว่าก็ทำใจปล่อยเขาไปครับ สิ่งที่สำคัญคือลูกๆครับ สอนให้เค้าเป็นคนดีๆ ตั้งใจเรียนหนังสือ แล้วคุณก็ตั้งใจทำงานหาเงินเพื่อลูกๆของคุณ แสดงให้เขาเห็นครับว่า ไม่มีคุณผมก็เลี้ยงลูกได้ คำพูดที่ผมพูดอาจจะทำได้ยาก แต่ผมอยากเป็นกำลังใจให้พี่ครับ ผมก็แค่เด็ก ม.ปลายคนหนึ่ง เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

Guest
ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 31 ธ.ค. 11, 13:42 น »

เสียนําตาวันนี้ ดีเสียกว่าอยู่แล้วทรมาน

Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 31 ธ.ค. 11, 20:16 น »

ลาทีปีเก่า ส่งท้ายรักเก่าที่ไม่เกิด q*064

ต้อนรับปีใหม่ ... คิดใหม่ ทำใหม่ ชีวิตใหม่นะครับ q*039

ไปสวดมนต์ข้ามปี ไปวัดฟังธรรม นั่งสมาธิ ฝึกจิตภาวนา ให้มีสติ และปัญญา

สติมาปัญญาเกิด

ไปวัดสร้างบุญบารมีดีกว่า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 14:46 น »

ถ้ามันกล้าทิ้งลูกแล้วล่ะก็เลิกคิดเรื่องอื่นได้เลยคุณตั้งใจทำงานหาเงินเลี้ยงลูกดีกว่า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 15:00 น »

ถ้าลองทิ้งลูกได้ล่ะก็ คุณไม่ต้องคิดอะไรแล้วตั้งใจทำงานหาเงินเลี้ยงลูกเถอะครับ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 6 ม.ค. 12, 11:46 น »

เราเจอกันตอนปีใหม่ที่บ้านป้าของเธอ ญาติทางเธอพยายามช่วยพูด แต่เธอไม่ยอม (ปกติเธอไม่ค่อยยอมใคร )แม้กระทั่งลุกชายวัย 5 ขวบ ถามว่า แม่ไม่รักพ่อแล้วหรือ เธอก้ตอบ ไม่รักแล้ว ไม่ยอมมองหน้าผมด้วยซ้ำ (ก่อนหน้ายังคุยกันบ้าง แต่หลังจากที่ผมไปค้นกระเป๋าแล้วเจอที่ว่ามา เธอโกรธ) ตอนนี้เธอไม่ยอมเข้ามาที่บ้าน โทรศัพท์ก็ไม่ยอมคุย เธอบอกว่าขอให้เธอได้ใช้ชีวิตอย่างที่ต้องการ เลิกยุ่งกับเธอ ดูแลลูกแทนเธอ ไม่รู้ว่าเธอพูดด้วยความโกรธหรือคิดได้ยังไง ผมตรอมใจเพราะอดคิดถึงและห่วงไม่ได้ ลูกก็มีแอบเศร้า ไม่รู้เมื่อไหร่เธอจะยอมดีกัน

Guest
เจ้
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 18 เม.ย. 13, 16:03 น »

รู้ว่ารักมากแต่ถ้าเขาเป็นแบบนี้ก็ปล่อยเขาไปตัวเขาเองต่างหากที่ต้องเสียใจเพราะผู้ชายคนนั้นคิดเหรอว่าเขาจริงจัง
ผู้หญิงดีมีอีกเยอะ หันมาดูแลลูกดีกว่าเป็นทั้งพ่อและแม่พอโตเขาก็เข้าใจเอง เป็นกำลังใจให้นะคะ ซักวันกรรมจะสนองเขา
เอง เพราะเขาเป็นผู้หญิงมีแต่เสียกับเสีย ปล่อยให้เจอซะมั่ง ใช่มั้ย สู้สู้

Tags:  แอบ คนใหม่ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม