หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ความห่วยแตกของช่างเน็ต tot  (อ่าน 98 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 ธ.ค. 11, 14:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตอนนี้ใช้เน็ต TOT มา 1 ปี แล้ว มีปัญหามาตลอด สัญญาณเน็ตหลุดไปทุก 10 นาที ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าสัญญาณเน็ตของเรามันเป็นแบบนี้ แต่พอมาเล่นเกมส์ต้องใช้การเชื่อมต่อเน็ตอยู่ตลอดจึงได้รู้ว่ามัน ห่วยขั้นเทพ
วันที่ 19 ธันวาคม วันที่โทรตามช่างมารอบที่ 3 (โทรไป 3 ครั้งมันเพิ่งมาวันนี้ )

ช่าง : เอ่อ น้องครับ เน็ตมีปัญหาอะไรครับ
ผู้บริโภคตาดำๆ : สัญญาณเน็ตหลุดทุก 10 นาทีเลยค่ะ เล่นเกมส์ไม่ได้เลยค่ะ
ช่าง : เช็คๆ..... เอ่อ น้องครับเน็ตน้องก็ยังดีอยู่ครับ แรงดีด้วย (เอาตาข้างไหนมองแว้)
ผู้บริโภคตาดำๆ : ok ค่ะ งั้นพี่นั่งรอนะ เดี๋ยวจะเข้าเกมส์ให้ดู 10 นาทีผ่านไปมันก็ตัด เน็ตแดงตามเคย
ช่าง : เคสนี้ไม่เคยเจอ (โหเน็ตเค้าเทพมาตลอดว่างั้น) แต่พี่เช็คแล้วมันก็ไม่มีปัญหานี่ครับ (เอ่อ อ่า แล้วนี้มันไม่ใช่ปัญหาใช่ป่ะ ) อาจจะเป็นจากเกมส์ที่น้องเล่นนะ (โทษเกมส์ gu )
ผู้บริโภคตาดำๆ : ไม่น่าใช่นะค่ะเพราะเพื่อนหนู เค้าก็เล่นเหมือนกันไม่เห็นมีปัญหาอะไร เค้าไม่หลุด ไม่แลค สัญญาณเต็มมาก
ช่าง : เพื่อนน้องใช้เน็ตของอะไรครับ
ผู้บริโภคตาดำ : 3BB ค่ะ
ช่าง : งั้นน้องก็ไปใช้ 3 BB เลยไป แล้วก็เดินจากไป - -*
ผู้บริโภคตาดำๆ : อึ้ง ได้แต่นั่งคิด นี่มันความผิด gu เหรอว่ะเนี้ย

ปล. พี่เป็นช่างเน็ตที่เก่งมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
เน็ต ToT ใช้แล้ว จะ ToT ตามนั้น

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม