หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เรื่องแย่ๆ ของร้านทำผม  (อ่าน 8960 ครั้ง)
Guest
เรื่องแย่ๆของร้านทำผม
เรทกระทู้
« เมื่อ: 13 พ.ย. 11, 15:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มีร้านที่อยากจะคอมเม้นท์ให้ทุกคนใน Blog ได้อ่านและระวัง ร้านนี้อยู่ที่ RCA ค่ะ ขื่อร้าน Hi-so เราไปตัดผมร้านนี้ประจำและแนะนำเพื่อนไปตัดตลอด พอนี้วันนี้ไปตัด ช่างประจำไม่อยู่ เราก็ไหนๆ มาแล้วไม่อยากรอ เลยตัดกับอีช่างกระเทยคนใหม่ น่าจะเข้ามากว่า 6 เดีอนแล้ว เพราะเคยพาเพื่อนไปดัดผมกับมัน(ขออนุญาติเรียกมันเพราะโกรธมากกกกกก) ซึ่งพอเพืื่่อนไปดัดก็ไม่เห็นดี แถมแพงอีกต่างหาก พอวันนี้คิดว่าไปตัดผมคงไม่เป็นไร ที่ไหนได้พอเอาแบบไปให้มันดู มันก็บอกว่าตัดทรงนี้ไม่ได้ พอบอกจะตัดหน้าม้าสไลด์แบบปัดได้ทั้งซ้ายขวา(ซึ่งตัดมาตลอด) มันก็บอกว่าไม่ได้ ต้องเลือกปัดข้างใดข้างหนึ่ง พอเราบอกว่างั้นข้างซ้ายล่ะกัน มันก็ตัดฉับออกไปเลย โอ้โหเราโกรธมากกก แต่ความโกรธมากกว่าเดิมตรงที่มันเชิ่ดใส่เลย แล้วก็แสดงกิริยาสถุลแบบกระเทยของมันกับเรา เราเลยสุดจะทนลุกขึ้นและบอกว่าฉันต้ดผมมาไม่รู้จะกี่สิบล้านแล้ว ไม่เคยมีใครบอกตัดหน้าม้าเสยไม่ได้ มันก็เดินมาด่าาาาาา ด่าาา ด่าาา โอ้โฮ สุดจะทนค่ะ เราเลยเดินออกจากร้านเลย ไม่จ่ายเงินเม่งแล้ว อีนี่ก็เดินตามมาด่า แหกปากจนทุกคนออกมามอง เราก็เห้ย ฉันคือลูกค้าเอาเงินมาให้นะโว้ย ไม่ได้มาขอตังค์ เสร็จพอเราโทรไปหาเจ้าของร้าน ***ฟังเสร็จก็วางหูไปเลย... แค่อยากจะขอเตือนใึครที่อยู่แถวนี้ว่า ทรงผมสำคัญกับหน้าตามากกก เพราะฉะนั้นควรดูช่างให้ดี แล้วก็ลูกค้าก็คือลูกค้าไม่ควรทำกิริยาไพร่ๆใส่ ระวังร้านนี้ให้ดีๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
name
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 16:59 น »

ร้านMoya ที่ Big C สาขา อ่อนนุช
ตอนแรกทำผมดีมาก บ่นว่าเหนื่อยๆ เพื่อเรียกร้องทิป พอไม่ให้ก็จะว่าลูกค้าว่า ใจแคบ.... ต่อหน้าลูกค้า
หากคุณไม่เชื่อ ก็ลองไปดู

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
customer
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 ม.ค. 13, 14:44 น »

q*027
คำเตือน
ร้านปนัดดา อุดมสุข
อย่าได้หลงเข้าไปเชียว
ตัดได้เห่ยมาก เศร้า
ราคาก็คิดเกิน ไม่ตามที่ตกลงแต่แรก
หมดไปเป็นพัน!!

Tags:
Guest
บ้องแบ้งคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 14, 20:36 น »

จะขอเนะนำร้านตัดผมและทำสีที่ได้สวยที่สุดเพราะพี่ทำมากับเขานานมากร้านคุณตุ่มติดกับร้านนำ้มันเพรียว อุดมสุข 13 ตรงข้ามคอนโดบ้านณอุดมสุข ชื่อร้าน ปนัดดาแฮร์บิวตี้ ตัดได้ดีมากฝีมือดี ทำสีก็เสมอกัน บางนา กรุงเทพคะ

Tags:
Guest
พัมทิภา
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 เม.ย. 15, 22:14 น »

ช่างทพผมเชียร์ให้ทำสี ทั้งที่จะไปยืด เราบอกผมแห้งกลัวเสียทั้งยืดทั้งทำสีพร้อมกันปรากฎว่ายืดออกมาก็ไม่ตรงผมแบบว่าแห้งกรอบแทบอยากจะตัดทั้งเลยจะเอาแต่เงินไม่มีฝีมือเลย

Tags:
Guest
พันภิภา
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 15, 08:30 น »

ลืมบอกค่ะ ร้านโมญ่า บิ๊กซีอ่อยนุช ค่ะถ้าจ่ายเงินไป 2,500 แล้วฝือมือสมราคาคุยก็โอเด ฝากบอกเพื่อนๆ ที่กำลังจะไปทำผมด้วยน่ะค่ะสำหรับเราคิดว่าเสียค่าโง่ค่ะทำร้านริมถนนยังดีกว่าเสียอีก

Tags:
Guest
รักผม
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ม.ค. 16, 21:49 น »

ไปทำที่ ร้าน The Secret ตรงถนนเฉลิมพระเกียรติ ปากซอย 37

ตัดผมดีมาก ช่างมาจากห้างมาบุญครอง

แก้ผมเสียที่ไปตัดมา ให้หายเสีย ราคาค่าตัดถูกมาก 200 บาท

ขอแนะนำเพื่อนๆที่รักผม ไปทำแล้วจะชอบอย่างที่แนะนำ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม