หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ประจำเดือนไม่มาทำไงดีคะ  (อ่าน 4360 ครั้ง)
Guest
ประจำเดือนไม่มา
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 พ.ย. 11, 20:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เนื่องจากเเฟนเพิ่งย้ายมาอยู่ด้วย ก็เลยกินยาคุมกำเนิด เดือนเเรกเเละเดือนที่สองประจำเดือนก้มาปรกตินะคะ เดือนที่สองประจำเดือนหมดวันที่14 กันยา พอเดือนที่สามไม่ได้กิน เวลามีไรกะเเฟนก็ใชถุงยาง หรือก็หลั่งนอกบางครั้งเเต่ปรากฏว่าเดือนที่สาม (คือเดือนตุลา) ประจำเดือนไม่ มา พอวันที่30 ตุลาซื้อเเผ่นตรวจครรถ์มาตรวจเเต่ไม่ท้อง(ขึ้นขีดเดียว) เเล้วตอนนี้ก็ผ่านมาเดือนพยเเล้ว (3 พย) ประจำเดือนก็ยังไม่มา เเล้วจะท้องไหมคะ ทำไงดี ขอให้คนที่ช่วยตอบร่ำรวย เงินทองนะคะ ขอบคุณคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 พ.ย. 11, 23:32 น »

ไม่น่าจะท้องนะค่ะ ก็ตรวจแล้วหนิค่ะขึ้นขีดเดียวก็คงไม่ท้องหรอกค่ะ ลองซื้อยามากินสิค่ะเผื่อมันจะมาค่ะ เคยเป็นเหมือนกันนะค่ะที่ประจำเดือนมาช้าพอซื้อยามากินก็มาปกติเหมือนเดิมค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 พ.ย. 11, 06:42 น »

เพื่อความชัวร์ ตรวจการตั้งครรภ์ซ้ำอีกที ใช้ปัสสาวะแรกตอนเช้า หรือไปพบแพทย์ก็ได้ จะได้หายกังวล

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 พ.ย. 11, 13:46 น »

ดิฉันก็เป็นเหมือนกัน ตรวจแบบแผ่นตรวจก็ขึ้นว่าไม่ท้อง แต่ 2 เดือนกว่าๆ ก็ยังไม่มา ไปตรวจที่โรงพยาบาล หมอบอกว่าไม่ท้องค่ะ แต่ขอตรวจภายในพร้อมอัลตร้าซาวด์ดู กับเจออย่างอื่นแทน "ซีสต์ในรังไข่ ขนาด 5.7 ซม." ขอแนะนำค่ะ ให้ไปโรงพยาบาลตรวจภายในและอัลตร้าซาวด์ดูนะค่ะ

Tags:
Guest
เจ้าของกระทู้เอง
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 พ.ย. 11, 18:57 น »

>>ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ ขอบคุณม๊ากๆเลย
>>คุณ yingjupjeep ซื้อยาอะไรมาทานคะ บอกหน่อยนะคะ
ดิฉันไปโรงพยาบาลมาเเล้วหมอบอกว่า ต้องตรวจอีกที เเต่ต้องให้ผ่านไป 1อาทิตย์ก่อนค่อยตรวจใหม่ เพราะเพิ่งจะตรวจไป จะรอให้ผ่านสักอาทิตย์ก่อนค่อยตรวจใหม่เพราะถ้าตรวจตอนนี้หมอบอกว่าผลที่ออกมาจะไม่ต่างกันเท่าไร

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 พ.ย. 11, 10:56 น »

q*031ซื้อยาฟอร์ร่ากินสิค่ะ เพราะฉันไม่มา 3 เดือน เพื่อนให้กินยาฟอร์ร่า 3 เดือน แต่กินแค่เดือนกว่าก็มาแล้วและมาเยอะมากด้วย

Tags:
Guest
คุณ char
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 พ.ย. 11, 10:58 น »

อาการนี้ไม่ได้ท้องหรอกครับ น่าจะเกี่ยวกับระบบภายในมีปัญหา
ผมมียาสมุนไพร คุณภาพ แนะนำครับ ใช้ได้ผลหลายคนแล้ว

Tags:
Guest
ญาณี yaneeyah@yahoo.com
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 9 พ.ย. 11, 13:15 น »

ลองทานยาคุมกำเนิด แบบ 21 เม้ด นะคะ 1 เม็ด และหยุดทาน ผ่านไป 7 วัน ประจำเดือนก็จะมา ถ้าไม่ท้องนะคะ เพราะเคยทำแบบนี้บ่อย ได้ผลนะคะ เพราะบอกว่าต้องรอเวลาในการตรวจอีกครั้ง ถ้ามาจะได้ไม่ต้องตรวจซ้ำ

Tags:
Guest
นันท์ธิการ์
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 6 มี.ค. 13, 18:52 น »

ประจำเดือนไม่มา1 เดือน กุมภา ซื้อที่ตรวจมาตรวจกับขึ้น2 ขีด เเต่อาการยังไม่มี อยากทราบอาการขั้นต่อไปจะเกิดอาการอะไร สังเกตตัวเองก็ยังไม่มีอาการใดๆเเต่มีอาการไอแบบเเห้งเเล้วจะอวกนี่คือสาเหตุหลักไหมค่ะ ( ปล ตอบคำถามน่อยค่ะ กังวลจิงงงง)

Tags:
Guest
wanchaieba@hotmail.com
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 เม.ย. 13, 11:16 น »

ยาอะไรหรอค่ะ ไคตอบไก้ช่วยบอกที

Tags:
Guest
0932188538
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 1 ก.พ. 14, 13:09 น »

ไม่เปณรัยหรอกคะ่เพราะว่าดิฉันก้อเคยเปณ ปจด มั้ยมา 4เดือน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม